[Review]Trải nghiệm thực tế Himedia Q30 Android 7.0

meocon

Well-Known Member
HỒi xưa dune chơi qua lan bluay ok , còn giờ 4k ko còn điều kiện test nữa , tốt nhất nên xem ổ cứng thui

tatam

Well-Known Member
Mới lấy Q30, play phim "King Kong 2005 Extended 2160p UltraHD Blu-ray HDR DTS 5.1 x265-NCPX.mkv" dung lượng 77.7 GB qua cổng LAN ngọt ngày, tua tới, tua lui đáp ứng ngay.

Mới lấy Q30, play phim "King Kong 2005 Extended 2160p UltraHD Blu-ray HDR DTS 5.1 x265-NCPX.mkv" dung lượng 77.7 GB qua cổng LAN ngọt ngày, tua tới, tua lui đáp ứng ngay.
Công nhận mấy con dòng Himedia này ngon lành phết . Kéo 1 phim 4K mà hơn 77GB như vậy đỉnh quá còn gì @.@

tatam

Well-Known Member
Muốn Q30 nhận ra PC chạy Windows qua chức năng Media Center cần phải tắt tường lửa, còn không nó dò không ra,

tatam

Well-Known Member
Dây HDMI theo máy ngắn quá chắc cở 1m, nên mình không dùng được, hãng nên làm chừng 1.5m là vừa.

tatam

Well-Known Member
Q30 này chạy bản Firmware Android Google TV thì làm sao tắt chương trình chạy start-up vậy các bác ?

namson71

Mình download nhạc về PC muốn copy vào ổ cứng ngoài của q30 qua mạng LAN mà không được ,toàn phải copy vảo ổ cứng trong xong lại copy ra ổ cứng ngoài, có bác nào biết chỉ giúp

VietNguyen_ITVPlus

Active Member
Bọn Himedia nó đem con bỏ chợ Q10 IV của mình, hic hic
Sao lại đem con bỏ chơ bác ^^. Đâu có bỏ ai bao giờ đâu. Như fw my K+ cũng làm cho các đời Q IV đó thui nè :). Còn hệ điều hành thì ko phải himedia ko hỗ trợ mà do con chip nó update đến đó là tối đa rồi :). Chứ ko thì sẽ hỗ trợ hết nè . Mong anh em cũng thông cảm nha. Cũng sẽ cố gắng hết sức, nếu có tin j update android cao hơn cho đời IV là bọn mình sẽ nghiên cứu liền á :)

vinhpapa

Member
Sao lại đem con bỏ chơ bác ^^. Đâu có bỏ ai bao giờ đâu. Như fw my K+ cũng làm cho các đời Q IV đó thui nè :). Còn hệ điều hành thì ko phải himedia ko hỗ trợ mà do con chip nó update đến đó là tối đa rồi :). Chứ ko thì sẽ hỗ trợ hết nè . Mong anh em cũng thông cảm nha. Cũng sẽ cố gắng hết sức, nếu có tin j update android cao hơn cho đời IV là bọn mình sẽ nghiên cứu liền á :)
Cái cần là hệ điều hành mãi dừng ở 4x. Nói thật là biết trước không được lên đời nào thì chẳng bao giờ em quyết định mua. Nhìn qua Q10 pro mà thấy thèm

kodiitvplus

Well-Known Member
Cái cần là hệ điều hành mãi dừng ở 4x. Nói thật là biết trước không được lên đời nào thì chẳng bao giờ em quyết định mua. Nhìn qua Q10 pro mà thấy thèm

Cái đó là do con chip ở thời điểm đấy nó chưa được chạy trên những tiến trình mới như bây giờ nên ko support được Android cao hơn. Cũng lấy làm tiếc bác ạ. Công nghệ giờ thay đổi như chong chóng. Nói chung tuổi đời Q10IV chắc cũng đáp ứng ok cho bác thời gian đã qua. Có lẽ nên đổi mới một chút. Nếu bác cần lên đời Q10pro thì cứ ới em. Em để bác giá tốt cho anh em cùng trải nghiệm :)

kamenrider1997

Well-Known Member
Con Himedia Q30 mình mới mua về xem phim bị lỗi font sub thì phải làm sao hả các bác? Với cả kênh âm thanh mình phải chỉnh qua audio 2 xem phim mới có tiếng, audio 1 lại ko có tiếng thì phải làm sao?
Có ae nào tốt bụng chỉ mình setup ban đầu cho con himedia q30 với cả biết dùng Kodi thì chỉ mình luôn với! :3

meocon

Well-Known Member
Con Himedia Q30 mình mới mua về xem phim bị lỗi font sub thì phải làm sao hả các bác? Với cả kênh âm thanh mình phải chỉnh qua audio 2 xem phim mới có tiếng, audio 1 lại ko có tiếng thì phải làm sao?
Có ae nào tốt bụng chỉ mình setup ban đầu cho con himedia q30 với cả biết dùng Kodi thì chỉ mình luôn với! :3

vào cài đặt , ngôn ngữ chuye63ns ang tiếng việt nha , sau đó kéo tiengviet lên trên tiếnganh

Bên trên