Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

Lazycat0111

Ðề: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

Em vừa qua Best Caring ở Lotte thì thấy giá cua 43" D490 la 11.900.000 VND và chỉ tặng kèm 1 kính (nợ kính đến sau 1/5). Bác nào mua được khuyến mãi 2 kính để em biết với. Sales bảo em là bác phải nói tên được bác nào mua mà được tặng 2 kính rồi thì mới xem xét :O. Mà hình như sau bài review này thì 43' D490 bắt đầu cháy hàng :))

tethien

Active Member

"Con D490 này xem 3D có mượt không bạn ?
Có bị nhiễu crosstalk nhiều không ? "

Mình xem chưa thấy có vấn đề gì, nhiễu cũng không thấy gì. Nói chung là xem cho đến giờ vẫn thấy OK, chỉ tội hơi bé, nên có cảm giác là hình ảnh hơi bó hẹp, chưa đủ để giàn trãi, hoành tráng cho xứng với hiệu ứng 3D mà các film mang lại. Nếu được thì bạn nên mua con 51" xem đã hơn.

Thank. Hôm trước mình cũng đi xem, nhưng không được lâu lắm.

minhltn

Member

Search trên vật giá đi. Có vài chổ chỉ có 10t500 cũng tặng 1 kính. Hàng thì chắc chắn là bảo hành sam sung chính hảng 24 tháng rồi. Mua về sau này có trục trặc cũng bảo hành ở trung tâm bảo hành samsung thôi.

men0codon

Active Member

bên mình đang có vài con 43D490 có kèm 1 kính ( có kính liền ) giá 10.800 , bạn nào quan tâm thì ủng hộ nhé

live_evil

Active Member

Vừa mới tham khảo trang web của bác Mỹ Kim
Giá 51D490 có 18,4tr àh, thế là rẻ hơn ở HN rồi
Để tham khảo thêm các mẫu còn lại của bác, có j suggest ae ở Sì Gòn mua của bác ủng hộ nhé :))
Đề nghị bác niêm yết giá đúng để e quảng cáo giúp cho :d

Theem một bác cạnh tranh với bác nhung rồi :D

live_evil

Active Member

NHưng mà ít model quá, có vài mẫu giá khá tốt
Còn lại vẫn cao, phải sưu tầm vài nơi giá tốt ở Sài Gòn để thông báo ae trong 4r mới đc :D

duciphone

bác men0codon bên bác có cơ sở nào ở Hà Nội Ko vì nhà em ở tít thành phố Nam Định xa quá
bên bác có dịch vụ gủi hàng về nhà ko cước gủi bao nhiêu em chịu vì bên hà nội chả của hàng nào có kính cả
nếu dc bác cho em hỏi luôn dịch vụ thanh toán thế nào có nhân viên lắp đặt tại nhà ko chú mua vè ko biết lap đặt cũng chết :D

vuser1

Con này e cắm đt vào còn đọc đc cả file 3gp mới kinh chứ. Nhưng chỉ xem đc hình chứ ko nghe đc tiếng, chắc TV ko có codec thích hợp :(

Lazycat0111

Bác men0codon báo chậm quá. 7h tối qua em phải qua Lotte mua với giá 11.900 kèm 1 kính và giá treo rùi >< . Nhưng ma coi cũng sướng :p

hd123456

Cái này chuẩn cấm USB hay HDD vào nó nuốt hết xem phim mượt phụ đề tốt đa số nó đọc hết phụ đề tôi dow thử nhưng có vấn đề là nếu 42'' thì phụ đề hơi nhỏ ko chỉnh đc :)>-

đến lúc này vẫn chưa có cách à bác. em bị cận xem phải dùng kính thì mệt lém

vuser1

Có 3 chế độ phụ đề: bt, nhỏ, to mà bác

MyTV HD

Banned

chỉ cần thêm 1 Triệu nữa để cho Full HD nữa là hoàn hảo..:D..Về giá lễn về công nghệ:D Mua Tivi này đc tặng kính 3D hả bác.

November17th

con này thấy có internet mà ko thấy ai nhắc tới nhỉ

vuser1

Bác đọc thông tin ở đâu mà có internet? Con này ko có internet đâu

Con này tiếc cái là resolution hơi thấp, có 1024 thôi

bên mình đang có vài con 43D490 có kèm 1 kính ( có kính liền ) giá 10.800 , bạn nào quan tâm thì ủng hộ nhé
mới ủng hộ bác con 51D490 lúc sáng. vote cho bác dịch vụ tốt. bác nhớ chép hết mục phim nhạc 3D cho em nhé trừ 4 phim child eye, 03 Bolt, a christmast, alice in wonderland và alien adventure.
thanks!

Bên trên