[Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

ý em là phụ đề ass rời, chứ tích hợp trong file mkv thì vẫn đọc tốt

Phụ đề rời .ass thì hiện nay vẫn là điều bó tay của bất cứ cái HD Player dùng chip Realtek nào

Một số ảnh không liên quan =)). TViX N1 + Box CFI 5bays (eSATA+USB)

Chỉnh sửa lần cuối:

tdhvn

Active Member

Giải pháp dùng N1 + box CFI nhiều hdd là giải pháp hay đấy :)

zz195zz

Member

em nghĩ vấn đề về tốc độ HDD usb 2.0 gắn ngoài thì cũng sớm được khắc phục bởi usb 3.0 thôi.Em thấy em này quá tuyệt,sẽ cưới em nó sớm nhất có thể :X

meomatto

Active Member

Cho em hỏi, có phải phụ đề dạng ASS là loại mũ sẵn trong đĩa DVD bán ngoài tiệm không ạ? Em thấy cái phụ đề này ko thể tắt dc đi nếu xem dĩa DVD, mặc dù có thuyết minh rồi.

tdhvn

Active Member

Cho em hỏi, có phải phụ đề dạng ASS là loại mũ sẵn trong đĩa DVD bán ngoài tiệm không ạ? Em thấy cái phụ đề này ko thể tắt dc đi nếu xem dĩa DVD, mặc dù có thuyết minh rồi.

Loại phụ đề dạng .ASS vẫn là dạng text bác ạ, có điều nó chứa rất nhiều thông tin về: kiểu dáng, font chữ, vị trí, v.v... nó rất phù hợp khi xem phim bằng HTPC, với các HD player thì có vẻ không phù hợp lắm.

1080p

Phụ đề rời .ass thì hiện nay vẫn là điều bó tay của bất cứ cái HD Player dùng chip Realtek nào

Một số ảnh không liên quan =)). TViX N1 + Box CFI 5bays (eSATA+USB)

Cái giàn của bác HoangTuan_neu nhìn cũng khá nhĩ? Sao không thấy update trong các giàn mẫu của HDvietnam?

khoi@

Các Bác cho Em hỏi 1 tí , muốn tạo 1 thư mục mới , di chuyển phim từ thư mục này sang thư mục khác thì phải làm sao ? Thanks !

hoangtuan_neu

Active Member

Các Bác cho Em hỏi 1 tí , muốn tạo 1 thư mục mới , di chuyển phim từ thư mục này sang thư mục khác thì phải làm sao ? Thanks !
Bác chọn chế độ duyệt phim theo DANH SÁCH, sau đó chỉ việc nhấn nút Function để tạo thư mục mới, đổi tên thư mục, file, xóa, cắt, di chuyển..... theo ý bác muốn

cửa hàng mình có bán loại này hihi.. ai cần đến Tân Hùng 38B lý Nam đế- Hoàn Kiếm nhé....

taixin

Active Member

mình vẫn còn thắt mắc về em nó là làm sao cho nó hiện nội dung của phim lên được nhỉ ,,, có xem vài rev thấy anh em nói có cài một phần mềm gì đó và cài ở đâu ... bằng cách nào anh em có thể hướng dẫn ko ,,, thanks mình ở hcm

mobile7

Sao con N1 em đang dùng cũng hay bị treo khi xem một số phim nhất định nhỉ? :((

mobile7

mình vẫn còn thắt mắc về em nó là làm sao cho nó hiện nội dung của phim lên được nhỉ ,,, có xem vài rev thấy anh em nói có cài một phần mềm gì đó và cài ở đâu ... bằng cách nào anh em có thể hướng dẫn ko ,,, thanks mình ở hcm

Xài phần mềm Tvixie bác ạ. Lên mạng tìm nhé. Sử dụng dễ lắm

puka

Cac bac cho em hoi, em moi lay cai TVIX N1 ve xem co phim xem duoc, co phim xem vai phut lai out ra ngoai, xem avata thi off luon. Mong cac bac huong dan, cam on cac bac!

heeroyun

Member

Chưa từng gặp vụ này bao giờ, nếu có là do film lỗi. Đổi source khác đi

Thử restore default setting hay cài lại firmware 1.9.9 xem

vudinhthi

Các bác cho hỏi:
Ly cà phê này remote không có tính năng play/reverse in slow motion phải không?
Cho hỏi luôn là mấy đầu phát HD khác lọai nào hỗ trợ chức năng này vậy?Có lọai nào cho phép capture movie để lưu lại thành file ảnh không?
Thanks.

tdhvn

Active Member

Các bác cho hỏi:
Ly cà phê này remote không có tính năng play/reverse in slow motion phải không?
Cho hỏi luôn là mấy đầu phát HD khác lọai nào hỗ trợ chức năng này vậy?Có lọai nào cho phép capture movie để lưu lại thành file ảnh không?
Thanks.
Câu hỏi đầu của bác rất hay, firmware ver. 2.x.x của TViX M-6600A/N/N+ đã hỗ trợ, cụ thể như sau:
7. Supports the slow fast forward.

* After “pause”, press right button to enable 1/16x > 1/8x > 1/4x > 1/2 > 3/4x slow forward in turn.

(Tạm dịch: Sau khi nhấn “pause”, nhấn tiếp phím mũi tên trỏ sang phải để về các mode: 1/16x > 1/8x > 1/4x > 1/2 > 3/4x)

Firmware tương tự cho TViX N1 sẽ có trong vòng 1 vài ngày tới.

Bên trên