[Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

alihieu

Active Member
Ðề: [Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

Các bác cho em hỏi con N1 nhà em, vẫn xem MKV bình thường. Tự dưng hôm nay down 1 film về đuôi MP4, codec cả video lẫn audio đều là AVC. Film này cứ play là treo luôn, màn hình hiện ra cái biểu tượng play, tín hiệu đèn led trên N1 tắt ngóm. Phải rút power ra mới khởi động lại đc.

mình cũng hay bị như vậy, chẳng hiểu sao nữa

khicon19

Bác cho em hỏi Tvix N1 này có ra được âm thanh 5 kênh (DTS) khi xem phim không? Thanks!

Lostvn

Em mới sắm em N1, nếu nói về chất lượng hình ảnh thì htpc của em 10 thì em N1 chỉ được có 7. Bùn quá.

FULLHDVIETNAM

Em mới sắm em N1, nếu nói về chất lượng hình ảnh thì htpc của em 10 thì em N1 chỉ được có 7. Bùn quá.

Chia bùn cùng bác. Bác coi N1 có cho chỉnh Hue Color không nếu có bác chỉnh lại 1 chút sẽ cải thiện được 1 chút đó bác.

huyluan2011

Active Member

Tiền nào của đó thôi! Mình cũng đang xài N1. Với tầm tiền đó thì như vậy là good rồi!

alihieu

Active Member

hình ảnh thì mình thấy ok nhưng khoản âm thanh đúng là ko thể bằng PC được vì PC nó được xử lý bằng sound rời mà :D
nhưng với tấm tiền đó là ok roài >:D<

Lostvn

cấu hình em HTPC của bác như nào ? 8->8->

Em chỉ dùng Laptop HP cùi, centrino M 1,73 GHz cách đây 3 năm rồi, Ram 512 , ổ cứng 40G. Chạy qua đường VGA chơi 1080p mượt mà, chát lượng tuyệt đỉnh, sắc nét
N1 chơi với LG HD Ready 32'' qua cả đường HDMI và Component, chất lượng hai đường tương đương, tuy nhiên Component cho màu vivid hơn. Hình ảnh không sắc nét bằng Laptop cùi của em. Đã test cả 1080 va 720.

duonglv

Well-Known Member

vậy thì lời khuyên chân thành là bạn nên tiếp tục dùng laptop để xem phim :)) với cấu hình đó và rút ra kết luận như vậy thì khả năng là ... rất nhiều thứ có vấn đề

cho em hỏi tại sao em để chế độ duyệt video ở dạng cover art nhưng khi vào chế độ duyệt chỉ hiện ra những foder mà không hiện ra chế đọ view ảnh như của các bác. em đã update lên bản mới nhất và reset nhưng tình hình vẫn vậy chỉ hiện ra foder mà không hiện ra ảnh được

tdhvn

Active Member

cho em hỏi tại sao em để chế độ duyệt video ở dạng cover art nhưng khi vào chế độ duyệt chỉ hiện ra những foder mà không hiện ra chế đọ view ảnh như của các bác. em đã update lên bản mới nhất và reset nhưng tình hình vẫn vậy chỉ hiện ra foder mà không hiện ra ảnh được

Bác nên đọc bài này kỹ trước khi hỏi: http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=72531

TamNhinSo.Net

Active Member

Quan trọng là cái thư mục phim của bạn đã có poster hay là chưa?

wasabi18

Em cũng mới mua N1 nên có vài câu hỏi các bác thông thái *-:)
- Em xài ổ Maxtor Basic 500GB và tivi 40EX500, lúc xem Avatar (19.2GB) thấy khá nhìu cảnh bị giật hình mặc dù em đã để chế độ quét 100Hz, N1 em cũng set ở 1080p 24Hz, có phải do tốc độ ổ cứng hok đáp ứng được đường truyền?
- Tivi em đã để chế độ giảm nhiễu tối đa, quét 100Hz nhưng ở những cảnh tối vẫn bị hiện tượng bóng ma, có nhiều vệt của hình ảnh khi chuyển động nhanh, đấy là do nguồn phát hay do N1 hở các bác?
(Em chạy 1.9.9 cũng bị, đã úp lên 2.0.3 vẫn bị giật hình khi xem Avatar ~X().
- Em thấy phần set up của N1 có phần chuyển động hình ảnh gì gì đó (em hok nhớ rõ) có các tùy chọn: Bật, Tắt, Tiện lợi, đây là chức năng gì vậy các bác? Tương tự em cũng hok hỉu lắm về cái được gọi là 1080p 24Hz :D
Mong các bro thông thái giải đáp giùm em nha :-**-:)

Bên trên