[Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

oaihuong

Ðề: [Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

nhìn ly cafe này thích quá!! chỉ chờ em nó có mặt ở VN là em sẽ đón em nó về ngày\:D/

tdhvn

Active Member

Xin góp thêm ảnh của TViX N1 collection

Chỉnh sửa lần cuối:

rockerxd

Mình đang phân vân em N1 này không có cổng nối ra thiết bị USB mà vuông vuông màu trắng giống ở TViX 7000 ( chả biết gọi là gì, chỗ ghi là host ấy ). Vậy khi nối ra NAS hay thiết bị khác mà có cái đầu kiểu đó thì như thế nào nhỉ ?

Đính kèm

11.9 KB · Xem: 83
Chỉnh sửa lần cuối:

htthanh86

Mình đang phân vân em N1 này không có cổng nối ra thiết bị USB mà vuông vuông màu trắng giống ở TViX 7000 ( chả biết gọi là gì, chỗ ghi là host ấy ). Vậy khi nối ra NAS hay thiết bị khác mà có cái đầu kiểu đó thì như thế nào nhỉ ?
cái cổng đó là nối HDD gắn trong của 7000A vào các thiết bị khác (pc, console) và xem nó như 1 usb device.

con N1 không support HDD gắn trong nên cũng không có cổng đó bác ợ. Nếu nối ra NAS bác dùng trực tiếp HDD external cho nhanh.

TamNhinSo.Net

Active Member

Hổm rày coi hình hôm nay mới được xem tận mắt em này, có tí nhận xét bề ngoài:
Đẹp, bắt mắt, vỏ làm chất liệu giống Tvix 7000A
Ngày mai test hàng bên trong xem em nó thế nào!

htthanh86

Hôm rồi em cóp film hoạt hình 9 1080p vào ổ hdd-usb, rồi cắm vào 6600N xem trực tiếp qua usb. Coi đoạn đầu giựt hình kinh người, nhất là đoạn giới thiệu logo hãng phim. #-o

Xong, em cóp film này vào hdd internal, bật lên xem lại đúng đoạn đó, thì chạy rất mượt mà.

Kết luận ở đây là, nếu xài hdd external qua cổng usb, sẽ có một số phim bitrate quá cao đường truyền usb không đáp ứng được, gây ra giựt hình.

Tốc độ truyền data giữa hdd usb và hd-player chip realtek theo em là khá chậm, khoảng 5MB/s thôi.

Con Tvix N1 dùng usb-hdd nên ba'c nào hay xem 1080p bitrate cao nên cân nhắc, có khả năng bị giựt hình đấy.
Vẫn khuyên các bác nên mua con nào support ổ cứng gắn trong SATA thì tốt hơn.

duonglv

Well-Known Member

bạn thử với phim 9 của nhóm rip nào vậy? vì mình toàn xem phim 1080p của EuReKA qua ổ gắn ngoài USB, cả 6600 và N1 đều chạy mượt, mà phim của nhóm Rip Eureka thì khỏi nói về bitrate khủng rồi :D Thậm chí chạy phim Bluray gốc qua đường USB cũng ko hề bị giật, khả năng là phim đó của bạn ko tương thích với dòng chip Realtek rồi :-? bạn down bản khác hoặc chờ bản Repack của nhóm đó xem sao

htthanh86

bạn thử với phim 9 của nhóm rip nào vậy? vì mình toàn xem phim 1080p của EuReKA qua ổ gắn ngoài USB, cả 6600 và N1 đều chạy mượt, mà phim của nhóm Rip Eureka thì khỏi nói về bitrate khủng rồi :D Thậm chí chạy phim Bluray gốc qua đường USB cũng ko hề bị giật, khả năng là phim đó của bạn ko tương thích với dòng chip Realtek rồi :-? bạn down bản khác hoặc chờ bản Repack của nhóm đó xem sao
uhm, mình dùng bản 1080p của Wiki, down trên hdvietnam :">
cóp phim đấy vào hdd internal đọc lại nuột :-?

tdhvn

Active Member

uhm, mình dùng bản 1080p của Wiki, down trên hdvietnam :">
cóp phim đấy vào hdd internal đọc lại nuột :-?

Bác thử kiểm tra lại dây nối USB xem? Vì mình đã gặp trường hợp như vậy, thay dây nối USB khác thì lại ngon lành.

FULLHDVIETNAM

Hôm rồi em cóp film hoạt hình 9 1080p vào ổ hdd-usb, rồi cắm vào 6600N xem trực tiếp qua usb. Coi đoạn đầu giựt hình kinh người, nhất là đoạn giới thiệu logo hãng phim. #-o

Xong, em cóp film này vào hdd internal, bật lên xem lại đúng đoạn đó, thì chạy rất mượt mà.

Kết luận ở đây là, nếu xài hdd external qua cổng usb, sẽ có một số phim bitrate quá cao đường truyền usb không đáp ứng được, gây ra giựt hình.

Tốc độ truyền data giữa hdd usb và hd-player chip realtek theo em là khá chậm, khoảng 5MB/s thôi.

Con Tvix N1 dùng usb-hdd nên ba'c nào hay xem 1080p bitrate cao nên cân nhắc, có khả năng bị giựt hình đấy.
Vẫn khuyên các bác nên mua con nào support ổ cứng gắn trong SATA thì tốt hơn.

Bác xem loại cái ổ USB thử nhé. Mình test USB HDD BOX Buffalo với HDD1.5TB bên trong cho Himedia HD300A HD300B HD500B với phim Bluray gốc chép nguyên đĩa Transformer 2 và Transporter 3 đều hoàn toàn không giật. Tất cả các máy trên đều chạy chip realtek đó bác.Chắc do Box HDD bác test lại thử nhé.

htthanh86

Bác xem loại cái ổ USB thử nhé. Mình test USB HDD BOX Buffalo với HDD1.5TB bên trong cho Himedia HD300A HD300B HD500B với phim Bluray gốc chép nguyên đĩa Transformer 2 và Transporter 3 đều hoàn toàn không giật. Tất cả các máy trên đều chạy chip realtek đó bác.Chắc do Box HDD bác test lại thử nhé.
Em xài con Western Element 320GB, dây usb đi theo ổ lúc mua luôn, cắm vào PC cóp file tốc độ luôn > 30MB/s :-bd
Cắm vào 6600 cóp file lại rất chậm bác ợ, 1 file tầm 4GB mà mất khoảng 10 phút mới cóp xong, em tính trung bình tốc độ 5-6MB/s thôi :( thế thì coi phim bitrate cao sao nổi 8-|

huybank

Member

Em xem film Phong Vân 2 chuẩn Blue ray trên ổ 2.5" của Seagate mà có thấy bị giựt gì đâu bác ơi.

tdhvn

Active Member

Em xài con Western Element 320GB, dây usb đi theo ổ lúc mua luôn, cắm vào PC cóp file tốc độ luôn > 30MB/s :-bd
Cắm vào 6600 cóp file lại rất chậm bác ợ, 1 file tầm 4GB mà mất khoảng 10 phút mới cóp xong, em tính trung bình tốc độ 5-6MB/s thôi :( thế thì coi phim bitrate cao sao nổi 8-|

Còn 1 vấn đề nữa là như bác nói, ổ của bác là Western Element, có thể trên đó bác đang còn chương trình AUTORUN của WD, bác nên remove nó đi.

betbeo

Các bác cho hỏi

Em Tivix N1 này k có ổ cứng trong thì khi update firmware lưu vào đâu các bác nhỉ? (em hơi gà cái vụ này các bác thông cảm đừng mắng, tội nghiệp)

TonyWu

Member

Em Tivix N1 này k có ổ cứng trong thì khi update firmware lưu vào đâu các bác nhỉ? (em hơi gà cái vụ này các bác thông cảm đừng mắng, tội nghiệp)

Firmware mới vẫn là 1 file để trong bất kỳ thư mục nào ở ố cứng gắn ngoài. Click vào là tự động cài đặt.

Theo e biết, trong máy TViX có 2 firmware:
- Current version: phiên bản đang sử dụng
- Factory version: phiên bản của nhà sản xuất, dùng để dự phòng.

tdhvn

Active Member
Ðề: Các bác cho hỏi

Firmware nó chứa trong flash memory, không bao giờ chứa trên ổ cứng bác ạ.

Bên trên