Đánh giá [Review TycoHD-i9]TycoHD i9 – thế hệ đầu phát HD 3D mới

gatronggoloa

Ðề: [Review TycoHD-i9]TycoHD i9 – thế hệ đầu phát HD 3D mới

Em này so sánh với 900B thì sao các bác nhỉ? Đang lăn tăn ko biết thế nào

Tính năng chắc same same 900B thôi nhưng thiết kế có vẻ ổn hơn 900B, 900B xấu lắm......>:/

Nói chung là cứ đi xem tận nơi, sờ tận tay!

xoongthung

Tính năng chắc same same 900B thôi nhưng thiết kế có vẻ ổn hơn 900B, 900B xấu lắm......>:/

Nói chung là cứ đi xem tận nơi, sờ tận tay!

Em thì đang xài 900B rồi, hình thức thì đâu đến nỗi, vì thằng em chuẩn bị cưới nên tính tặng nó 1 bộ, đang nhắm vào em i9 nên hỏi xem các bác dùng rồi thế nào.

hdd-hdp

Điều cần quan tâm nhất là việc hỗ trợ về Firmware, liệu bên Tyco có cam kết hỗ trợ Firmware nhanh, chuẩn và đều như những thương hiệu khác đang làm được hay không?

hdd-hdp

Điều cần quan tâm nhất là việc hỗ trợ về Firmware, liệu bên Tyco có cam kết hỗ trợ Firmware nhanh, chuẩn và đều như những thương hiệu khác đang làm được hay không?

hd360sg

Tyco đã và đang dần khẳng định chỗ đứng trong thị trường HD Việt Nam, bằng việc các sp của hãng đều được khách hàng đánh giá khá tốt về chất lượng cũng như chế độ hậu mãi chăm sóc khách hàng, nên các bác cứ yên tâm sử dụng :D

Mùa Xuân

Tyco đã và đang dần khẳng định chỗ đứng trong thị trường HD Việt Nam, bằng việc các sp của hãng đều được khách hàng đánh giá khá tốt về chất lượng cũng như chế độ hậu mãi chăm sóc khách hàng, nên các bác cứ yên tâm sử dụng :D

Em từng được thằng bạn cho mượn đầu T8-Plus khi nó đi công tác, xem được một tháng thì thằng bạn đòi về, bây giờ đang chuẩn bị cưới em i9 về đây!

Mùa Xuân

À quên em đang ở Hà Nội thì HD360 có giao hàng tại nhà không?

tycohd

Bác chưa bán sản phẩm TycoHD nên ko nắm được TycoHD luôn là đơn vị hàng đầu về hỗ trợ firmware rồi. Cái này thì người dùng cứ vô tư mà xài thôi. Đúng là 1 vấn đề mà nhiều người quan tâm, bác nhắc đến rất đúng.

hdd-hdp

Cái i9 này trông cấu tạo hệt như cái Kiwi nhỉ?!

Mùa Xuân

Cái i9 này trông cấu tạo hệt như cái Kiwi nhỉ?!

Mình mới tham gia diễn đàn này chưa lâu nhưng mình thấy rằng Việt Nam mình không thể làm một sản phẩm từ đầu đến cuối được mà phải làm OEM thôi!

Trên thị trường điện thoại di động các bác thấy đó, các gì Qmobile có thì thằng FPTmobile hoặc một số hãng khác cũng có có thể nói "Giống" nhau như "Đúc" hoặc ngược lại thực chất chỉ là một sản phẩm mà thôi! Nhưng thằng nào hỗ trợ tốt thì thằng đó có thị phần mà thôi.
Trên thị phần đồ gia dụng cũng vậy các sản phẩm cứ giống nhau đến từng con ốc vít!

Các bác phải nghĩ "Thoáng" một chút chứ!.

Hãy để các thời gian trả lời!

tan_tan

Bác HD360 cho hỏi con này chạy nhạc Thúy Nga có được ko? (em muốn ôm trọn bộ Thúy Nga luôn nếu ok)

hd360sg

Bác HD360 cho hỏi con này chạy nhạc Thúy Nga có được ko? (em muốn ôm trọn bộ Thúy Nga luôn nếu ok)

Chạy ngon lành bác nhé? Nếu thích bác có thể qua để bên e chép cho đủ bộ thúy nga ? sắp có 105 rùi :))

hd360sg

Mình mới tham gia diễn đàn này chưa lâu nhưng mình thấy rằng Việt Nam mình không thể làm một sản phẩm từ đầu đến cuối được mà phải làm OEM thôi!

Trên thị trường điện thoại di động các bác thấy đó, các gì Qmobile có thì thằng FPTmobile hoặc một số hãng khác cũng có có thể nói "Giống" nhau như "Đúc" hoặc ngược lại thực chất chỉ là một sản phẩm mà thôi! Nhưng thằng nào hỗ trợ tốt thì thằng đó có thị phần mà thôi.
Trên thị phần đồ gia dụng cũng vậy các sản phẩm cứ giống nhau đến từng con ốc vít!

Các bác phải nghĩ "Thoáng" một chút chứ!.

Hãy để các thời gian trả lời!

Bác nói chuẩn quá? hàng j thì hàng miễn sao nó đáp ững được nhu cầu của mình là được.

smart_h

Có bác nào sài e này chưa sao mà ko thấy ai cho ý kiến j hết ráo vậy? e này sài có ổn ko các bác?

tan_tan

Có bác nào sài e này chưa sao mà ko thấy ai cho ý kiến j hết ráo vậy? e này sài có ổn ko các bác?

Em mới múc con này ôm trọn bộ Thúy Nga, đã test thử với Thúy Nga đuôi .iso, với phim .mkv và nhạc Lossless: Flac và ape ngon lành ( em chuyên nghe là chính mà). Nói chung là ngon lành , hợp với túi tiền của em.

minhanh9

Member

em cũng mới xài kon này đc 1 tuần nay, nhin chung là ok. mọi định dạng giải quyết tốt, tốc độ xử lý ở mức chấp nhận đc hình ảnh và âm thanh thì tốt chưa thấy bị giật hay treo khi xem phim bao h. Thik nhất là kasi tính năng tự động chập hình phim 3D chỉ có điều là mình ko hiểu là thi thoảng có một vài phim là ko tự chập đc mà mình phải ra lệnh chập cho nó. chắc e nghĩ là do 1 vài phim đó thôi.

hd360

Active Member

em cũng mới xài kon này đc 1 tuần nay, nhin chung là ok. mọi định dạng giải quyết tốt, tốc độ xử lý ở mức chấp nhận đc hình ảnh và âm thanh thì tốt chưa thấy bị giật hay treo khi xem phim bao h. Thik nhất là kasi tính năng tự động chập hình phim 3D chỉ có điều là mình ko hiểu là thi thoảng có một vài phim là ko tự chập đc mà mình phải ra lệnh chập cho nó. chắc e nghĩ là do 1 vài phim đó thôi.

Theo HD360 thì vẫn nên dùng tính năng chập hình của tivi vì nó cùng tần số với kính đi kèm nên có lẽ sẽ ổn hơn là chập bằng đầu HD.

tan_tan

Bác HD360 cho hỏi là định dạng .cue là định dạng gì, em thấy trong thư mục nhạc có nhưng lại ko đọc được?

nsnhd

Well-Known Member

Cho mình hỏi, con này kết nối với combo phím/chuột không dây USB có ok không? Muốn sử dụng nó như một HTPC chạy Android thì có trở ngại gì không?

Bên trên