(REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

davidhand

Moderator
Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Mấy bác cho em hỏi.Em đang dự định mua 1 con máy chiếu từ nước ngoài về, vì giá của em nó rẻ hơn rất nhiều lần so với VN bán ra, ví dụ em Epson 3010 ở nc ngoài hơn 1200$ mà về VN bán giá gần 50 triệu. hay Panasonic AE 8000 giá 3000$ mà ở VN bán 90 triệu.
Quá phi lý.
em thì dự định mua Epson 5020 vì thứ nhất giá em nó chắc chắn sẽ rẻ hơn ở VN (nếu có), thứ 2 quan trọng hơn là hiện tại ỏ VN chưa có hàng Epson 2012.
Không hiểu VN mình đắt vô lý như thế vì họ tính tiền công lắp đặt? với dịch vụ bảo hành?nếu đại lý nhỏ nhập về thì họ bảo hành kiểu gì?
Cái em muốn hỏi các bác là có nên xách tay về ko?
Hiện tại đồ điện tử em cũng hay xách về như con Avr của Nhật 10 năm vẫn chạy tốt, tuy nhiên khoản máy chiếu em mới bắt đầu lõm bõm nên rất mong các bác nêu ý kiến.
Em thì cũng muốn an toàn mua ở nhà có gì bảo hành cho dễ, tuy nhiên nhìn cái giá đắt gần gấp đôi thì bực lắm các bác ạ.hehe
Cám ơn các bác.

Bác ở "bên bển" thì sướng quá rồi, mua cái gì cũng rẻ. Nếu e là bác là e quất con Panasonic AE 8000 ngay, nó được đánh giá khá tốt đấy ạ. Còn nếu thích Epson thì bác nên lấy con 5020UBe, tương đương với AE8000. Mua tận tay ở nước ngoài mang về thì cần gì BH đâu bác, có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng và nhất là có được "US standard" thì có gì phải lăn tăn chứ! E là e chỉ sợ hàng xách tay từ Asia thôi. E cũng dùng đồ xách tay từ Mỹ về nhiều, đúng là chất lượng chẳng chê vào đâu được, xài mãi chẳng hỏng! :)

imx47

Member
Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Bác ở "bên bển" thì sướng quá rồi, mua cái gì cũng rẻ. Nếu e là bác là e quất con Panasonic AE 8000 ngay, nó được đánh giá khá tốt đấy ạ. Còn nếu thích Epson thì bác nên lấy con 5020UBe, tương đương với AE8000. Mua tận tay ở nước ngoài mang về thì cần gì BH đâu bác, có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng và nhất là có được "US standard" thì có gì phải lăn tăn chứ! E là e chỉ sợ hàng xách tay từ Asia thôi. E cũng dùng đồ xách tay từ Mỹ về nhiều, đúng là chất lượng chẳng chê vào đâu được, xài mãi chẳng hỏng! :)

Thế mới biết VN ta chịu chơi thế nào bác ạ. Nói chung SS rồi nghĩ tới mềnh lại thấy buồn bác ạ. Cày cục đã vất vả trong khi lg bổng = 1/5 TÂY, mà mua cái gì cũng đắt gấp 2 ạ. Cõ lẽ dân VN ta "CẦN CÙ, CHĂM CHỈ" hơn TÂY nhiều nên toàn bị mua đắt hơn ạ =((

Riêng cái khoản mua đồ ở Sing, USA, Đức... đã thấy yên tâm hơn hàng mua ở VN ạ. Nhiều lúc chả hiểu xuất xứ chính xác ở đâu, nghe ng bán nói rồi họ show ra 1 số giấy tờ TÂY, TÀU thôi. Chứ chỉ có họ mới biết là hàng ở đâu về ạ. Giấy tờ, mác mủng... thì chắc dễ ờ thời buổi này thôi :D

Quan điểm của E cứ mua rồi xài hết thời gian bảo hành mà ko gặp trục trặc gì thì đã thấy vui rồi ạ :D

imx47

Member
Re: Ðề: Re: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

:) Ok Bác em sẽ check kiểm tra xem con vivitek này chất lượng thế nào. Em sẽ báo cho Bác sớm, em sẽ qua thăm phòng chiếu của Bác luôn

Vâng, bác cứ mang qua đây mà test =)). NGON thì bác nhớ tặng E 1 cái, còn DỞ thì E xúc hộ bác tại chỗ cho khỏi mất công mang đi mang về bác nhé =))

Re: Ðề: Re: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Vâng, bác cứ mang qua đây mà test =)). NGON thì bác nhớ tặng E 1 cái, còn DỞ thì E xúc hộ bác tại chỗ cho khỏi mất công mang đi mang về bác nhé =))

:D Ok Bác. Chờ em nó về mà lâu quá.

Nguyen_Huy

Member
Bác Davidhand ở VT là khu nào vậy? Bác PM cho em xin địa chỉ để e ghé qua tham khảo máy chiếu này được không? E tên Huy, 36t, nhà ở Đại An, mong được giao lưu với bác. E đang dùng Epson 8350, giờ muốn đổi sang chơi con khác. E mới tham gia forum mong được các bác giúp đỡ.
Thank you very much!

Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

tình hình là e có 2 cái kính 3D của samsung lục trên công ty thấy có tới hơn chục cái để trong phòng. thế là e lấy về 2 cái lên hỏi các bác xem cái này xem với em vivitek nhà mình có đc ko ? vì e vẫn chưa mua máy chiếu và kiến thức 3D mình vẫn còn hơi mù mờ nên nhờ các bác tư vấn giúp . dưới đây là hình của em nó

attachment

attachment

cận cảnh e nó
attachment

Bonus thêm cái hình dàn của mình vẫn chưa hoàn thiện . Cái màn em vừa đóng khung lên còn để tạm lên cái kệ để đầu đĩa .
Cái này chủ yếu nghe thôi ạ , đây là nơi em trút hết mệt nhọc của 1 ngày làm việc căng thẳng với những bản vocal ,acoustic ,...
Còn hdplayer mình để ở phòng khách coi tạm với bộ samung HT-3550 Blueray. Khi nào máy chiếu về mình lại vác nó lên đây hihi
attachment

Thanks all

Chỉnh sửa lần cuối:

davidhand

Moderator
Bác Davidhand ở VT là khu nào vậy? Bác PM cho em xin địa chỉ để e ghé qua tham khảo máy chiếu này được không? E tên Huy, 36t, nhà ở Đại An, mong được giao lưu với bác. E đang dùng Epson 8350, giờ muốn đổi sang chơi con khác. E mới tham gia forum mong được các bác giúp đỡ.
Thank you very much!

Mình ở F.4, Đường Bacu (Hẻm cafe Ca Dao), khi nào rảnh thì ghé mình chơi, nhớ ĐT trước nhé vì mình ko làm theo giờ hành chính! Welcome bạn! :)

davidhand

Moderator

tình hình là e có 2 cái kính 3D của samsung lục trên công ty thấy có tới hơn chục cái để trong phòng. thế là e lấy về 2 cái lên hỏi các bác xem cái này xem với em vivitek nhà mình có đc ko ? vì e vẫn chưa mua máy chiếu và kiến thức 3D mình vẫn còn hơi mù mờ nên nhờ các bác tư vấn giúp . dưới đây là hình của em nó

attachment

attachment

cận cảnh e nó
attachment

Bonus thêm cái hình dàn của mình vẫn chưa hoàn thiện . Cái màn em vừa đóng khung lên còn để tạm lên cái kệ để đầu đĩa .
Cái này chủ yếu nghe thôi ạ , đây là nơi em trút hết mệt nhọc của 1 ngày làm việc căng thẳng với những bản vocal ,acoustic ,...
Còn hdplayer mình để ở phòng khách coi tạm với bộ samung HT-3550 Blueray. Khi nào máy chiếu về mình lại vác nó lên đây hihi
attachment

Thanks all

Con này dùng kính DLP link bác ạ, hãng nào cũng được, miễn cùng công nghệ là dùng được thôi. Bác up lại hình nhé, ko thấy gì cả! :)

davidhand

Moderator
Báo cáo các bác, sáng nay 2 vợ chồng e tay xách nách mang một mớ thiết bị gồm có: OPPO BDP-95, 2 sợi HDMI 2m, 4 đĩa bluray (1 phim & 3 music), ... đến nhà bác davidhand để test con máy chiếu và hệ thống âm thanh của bác. Sau một hồi 2 anh em cắm rút toát mồ hôi và test trong khoảng hơn 2h đồng hồ e có nhận xét như sau vè cái Vivitek H1086 này:
- Xem phim HD (phim Avatar - Bluray 2D+3D): hình ảnh cho màu sắc trung thực, rất sắc nét, độ bão hòa màu rất chuẩn. Cái quan trọng nhất là màu đen e đặc biệt thích ở con này, e đã xem rất nhiều lần đĩa Avatar ở nhà với Epson 8350 nên không thể nhầm lẫn được. Nếu so sánh với cái 8350 của e thì hình ảnh cái máy chiếu này 10 điểm, 8350 được 8 điểm.
- Xem 3D: hình ảnh rất đẹp, sâu, trong veo, lâu lâu vẫn có hiện tượng nháy hình gây mỏi mắt, hiệu ứng 3D thể hiện khá ấn tượng. Điều duy nhất e không thích là khi xem 3D hình ảnh bị chuyển sang định dạng 21:9 không full hết được màn chiếu.
Sau khi test thử thêm với mấy bộ phim bluray trong ổ cứng của bác davidhand nữa e kết luận con máy chiếu này đã thực sự gây cho e bất ngờ ở về chất lượng hình ảnh với cái giá của nó. Hai vợ chồng e đã quyết định tậu e này về thay cái 8350 rồi. Bác nào cung cấp máy chiếu này có hàng sẵn thì cho e xin cái giá vào inbox với ạ.
Cuối cùng, xin cảm ơn anh Khôi nhiều vì sự nhiệt tình chu đáo và đã dành cả buổi sáng để đón tiếp vợ chồng em mặc dù mới lần đầu làm quen.
Chúc anh nhiều sức khỏe và cho e gửi lời cảm ơn tới chị nhà nhé.
You are welcome! Cần gì thêm thì cứ alo mình nhé, luôn sẵn lòng thôi! :)
À, mình kết Oppo quá rồi, với 2 lần thử cả 93 và 95 đều chuẩn hết, tuy nhiên vì 95 đắt gấp đôi 93 nên chắc mình chọn 93 thôi. Hy vọng là sẽ sớm có nó! :)

Nguyen_Huy

Member
Hic, giờ để ý mới thấy anh đang online. OPPO 93 nếu anh mua ở VN giờ khoảng 12 - 14tr thôi nhưng chắc ít người bán. Mua qua Amazon rồi nhờ ship về anh ạ. Khi nào anh có 93 anh ới e nhé, e mang tặng anh vài đĩa bluray nhạc e sưu tầm từ hồi còn làm việc bên Đức. E còn nhiều lắm, thích loại nào cứ nói e mang qua, anh đừng ngại!

Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Lại 1 review nhận xét tốt về con máy này, good, godd:D

vanthuann

Member

bác davidhand cho hỏi giữa Cường Độ Sáng 4000 và Độ Tương Phản 2500:1 so với con của bác là Cường Độ Sáng 2000 Độ Tương Phản 5000:1
thì bác sẽ lựa chọn phương án nào nếu cho một phòng khách kết hợp phòng chiếu để xem phim vậy bác, chắc chắn phòng khách sẽ không được tối rồi vì nó là phòng khách mà :D
cụ thể là em optoma EH2060 với con của bác

davidhand

Moderator

bác davidhand cho hỏi giữa Cường Độ Sáng 4000 và Độ Tương Phản 2500:1 so với con của bác là Cường Độ Sáng 2000 Độ Tương Phản 5000:1
thì bác sẽ lựa chọn phương án nào nếu cho một phòng khách kết hợp phòng chiếu để xem phim vậy bác, chắc chắn phòng khách sẽ không được tối rồi vì nó là phòng khách mà :D
cụ thể là em optoma EH2060 với con của bác

Theo e nếu phòng không được tối thì bác chơi TV thôi, xem máy chiếu thì bắt buộc phải phòng tối mới được. Những máy chiếu phổ thông có độ sáng từ 2500 lumens trở lên mà không phải 3D thì đều là loại dành cho office thôi bác, chất lượng hình ảnh không thể so sánh với máy chiếu dành cho HT được.
Máy chiếu độ tương phản rất quan trọng nên khi mua cần lưu ý điểm này, độ tương phản cao hình càng đẹp. Nếu độ tương phản thấp mà có độ sáng cao thì theo e hình sẽ ko đẹp.
Con máy bác đem so thì nó là 2 loại khác nhau: 1 dành cho office, 1 dành cho HT mà. Tuy nhiên con EH2060 dùng cho office là loại ngon đấy bác ạ, còn chiếu phim thì ... :)

vanthuann

Member
Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Theo e nếu phòng không được tối thì bác chơi TV thôi, xem máy chiếu thì bắt buộc phải phòng tối mới được. Những máy chiếu phổ thông có độ sáng từ 2500 lumens trở lên mà không phải 3D thì đều là loại dành cho office thôi bác, chất lượng hình ảnh không thể so sánh với máy chiếu dành cho HT được.
Máy chiếu độ tương phản rất quan trọng nên khi mua cần lưu ý điểm này, độ tương phản cao hình càng đẹp. Nếu độ tương phản thấp mà có độ sáng cao thì theo e hình sẽ ko đẹp.
Con máy bác đem so thì nó là 2 loại khác nhau: 1 dành cho office, 1 dành cho HT mà. Tuy nhiên con EH2060 dùng cho office là loại ngon đấy bác ạ, còn chiếu phim thì ... :)
như lời tư vấn của bác chắc chỉ xem phim được buổi tối thôi nhỉ :D. con EH2060 cũng full hd đó. phòng khách kết hợp với phòng chiếu mà làm tối quá thì cũng khó đấy. lại từ từ nghiên cứu vậy :D

SHOP1888

Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

như lời tư vấn của bác chắc chỉ xem phim được buổi tối thôi nhỉ :D. con EH2060 cũng full hd đó. phòng khách kết hợp với phòng chiếu mà làm tối quá thì cũng khó đấy. lại từ từ nghiên cứu vậy :D

Tối là tối cỡ nào và sáng là sáng như thế nào.E nghĩ Bác cứ xách máy chiếu ra,thử sẽ biết có vừa ý ko hay cần phải thêm tí tối.:D

vanthuann

Member

Tối là tối cỡ nào và sáng là sáng như thế nào.E nghĩ Bác cứ xách máy chiếu ra,thử sẽ biết có vừa ý ko hay cần phải thêm tí tối.:D

thanks bác, tại nhà đang hoàn thiện, bận chưa đi ngâm cứu được, mới hỏi trên diễn đàn để tham khảo thôi :D

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL

Bác cứ làm rèm 2 lớp là OK thôi, e có cậu bạn cũng dùng máy chiếu trong phòng khách, có tấm kính rộng khoảng 18m2 lấy a/s ngoài nhưng dùng rèm 2 lớp thấy rất ổn đấy Bác ạ. Nói chung phòng khách thì ít dùng làm phòng HT nhưng trong đk bất khả kháng thì vẫn dùng được với đk xử lý a/s cho tốt thôi (rèm cho cửa chính, cửa sổ, ... )

vanthuann

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D F

Bác cứ làm rèm 2 lớp là OK thôi, e có cậu bạn cũng dùng máy chiếu trong phòng khách, có tấm kính rộng khoảng 18m2 lấy a/s ngoài nhưng dùng rèm 2 lớp thấy rất ổn đấy Bác ạ. Nói chung phòng khách thì ít dùng làm phòng HT nhưng trong đk bất khả kháng thì vẫn dùng được với đk xử lý a/s cho tốt thôi (rèm cho cửa chính, cửa sổ, ... )

Vâng cám ơn a, khi nào e quyết định ok mọi thứ e sẽ gọi đt nhờ a tư vấn dùm a nhé :D, e có số đt của a rồi. Trước tiên e đang nghiêu cứu kinh phí vụ cách âm và tiêu âm ok đã rồi đến phần nhìn, phần nghe dùng tạm bộ Jamo cùi 606 giống của a đã :D.

Bên trên