Review về Neo X5 và mele air mouse

Vừa xem phim vừa có thể chạy các ứng dụng khác trên android cùng lúc

Install mobo player và chạy (có thể choi POP UP PLAY)

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Review về Neo X5 và mele air mouse

Đặt hàng trên dealsprime.com thì khoảng bao lâu là có hàng vậy các bạn :-/

order của ziczacymail là 10 ngày tính từ ngày order là về đến tay đấy.

Nhưng mà đang mùa Xmas giờ mà order chắc sẽ về đầu 1/13 quá :) ...máu thì order sớm nhận sớm chứ càng đặt trễ sẽ càng trễ hơn ..;)

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Review về Neo X5 và mele air mouse

@ziczacymail: cắm LAN chạy tốt, ổn và nhanh không ông ơi ? wifi chuẩn N luôn chứ? :)

LAN và Wifi Ok , nhà speed chỉ 54Mps nên chỉ lên dc tới đó :)). Mới cài thêm cái hidebar để khi xem phim hay apps khac nó dấu cai bottom bar.
Đang nghiên cứu em TV Led 46inch để cuối tháng rinh về coi phim cho nó sướng :))

smallgent

Well-Known Member

@ziczacymail: 46" thằng nào SS hay LG dzị? SS đê lấy dòng Series 6 là SO KOOL lun vì có DTS lun mà...tha hồ mà test ...à có cả optical out...thế mới gúm...cũng đang máu 1 ẻm nhưng giá phê thiệt ...đang tìm cách cho đi cái đang xài đã :)

Nhiều em quá chưa biết lựa e nào, đang nhắm chú Sony 46ex650, đang đợi nó giảm chút nữa thí múc.
Còn DTS khi nào cần đến nó thi kiếm cai receiver onkyo là full chức năng :)).

smallgent

Well-Known Member

Nhiều em quá chưa biết lựa e nào, đang nhắm chú Sony 46ex650, đang đợi nó giảm chút nữa thí múc.

Sonny dòng nhìn mà đẹp như SS thì giá chát lúm...sao không SS series 6 hay cao hơn mà chơi :)

hvcvuong

Member
Thời điểm này nếu đã có TV để xem, các bác nên nhắm tới máy chiếu hay gom lúa để mua TV 4K. Chân thành.

Đã biến thành công cái Neo X5 thành cái PC.
Vừa xem phim, vừa xem youtube hay video nhạc, vừa duyệt web cùng lúc (Multitask ) \:D/

kunbinguyen

Bạn ơi, mình ở SG, ở đâu bán vậy bạn?

Tivi mình có hỗ trợ 3D, con này chạy tốt chứ ? Mình thật sự không rành lắm, mong bạn chỉ giáo.
:(

rfidquyen

Đã biến thành công cái Neo X5 thành cái PC.
Vừa xem phim, vừa xem youtube hay video nhạc, vừa duyệt web cùng lúc (Multitask ) \:D/

Bạn cùng lúc thưởng thức các mục trên ở các cửa sổ khác nhau trên cùng màn hình hay chuyển sang các màn hình khác nhau cho các mục khác nhau ạ?

Re: Ðề: Re: Review về Neo X5 và mele air mouse

Trên cùng 1 màn hình mà 0 cần chuyển qua lại bạn ah,

1. cài Moboplayer cho phép popup ra cửa sổ nhò
2. Overskreen.apk duyệt web trên nhiều cửa sổ khác nhau.

Chỉ cần 2 cái đó là bạn cò thể mở 3 cái cùng lúc (Overskeenm, moboplayer và 1 cái app bất kỳ)

Bạn cùng lúc thưởng thức các mục trên ở các cửa sổ khác nhau trên cùng màn hình hay chuyển sang các màn hình khác nhau cho các mục khác nhau ạ?

phongtran

Member

các bác cho em hỏi?
em NEO X5 này có Đầu ra Audio: HDMITM 1.4a, Optical SPDIF

Vậy nếu xem phim HD có DTS thì nó có pass thru audio ra receiver hay ko vậy? Có được 5.1 ko?

Thanks

Hotaru

Member

con này chạy đc XBMC ko bác? đang tính tậu con này về vì có cổng Optical

Re: Ðề: Review về Neo X5 và mele air mouse

-Firmware chưa support passthrough audio
-Chưa có license DTS nên chỉ downmix stereo

các bác cho em hỏi?
em NEO X5 này có Đầu ra Audio: HDMITM 1.4a, Optical SPDIF

Vậy nếu xem phim HD có DTS thì nó có pass thru audio ra receiver hay ko vậy? Có được 5.1 ko?

Thanks

---------- Post added 07-01-2013 at 11:50:46 AM ----------

Chạy XBMC thì dc, nhưng XBMC chưa support HWdecode nên coi phim HD sẽ bị lag
con này chạy đc XBMC ko bác? đang tính tậu con này về vì có cổng Optical

phongtran

Member

***Việc giải mã DTS là mối lo của nhiều anh em chơi Android box. Hôm nay mình xin giới thiệu 2 giải pháp:
1. Diceplayer với patch DTS:
Chép file codec libffmpeg.so vào thư mục Sdcard/ (dùng phần mềm file expert có trong Google Play)
Kích hoạt Diceplayer, đến Setting===> trong phần lựa chọn bộ giải mã ngoài cho âm thanh, chọn đường dẫn đến file libffmpeg.so nêu trên===> ok===>thưởng thức.

Link down file libffmpeg.so: libffmpeg.so - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất

P/S: bộ codec thích hợp với 1 số phần mềm media khác có cho lựa chọn bộ giải mã ngoài cho âm thanh.

2. Bộ codec DTS cho MXplayer, sau bao ngày tìm kiếm, xin xỏ,... cũng ra: [/B]Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

Cách cài đặt:
Chép bộ codec trên vào thư mục SDcard
Vào MXplayer, settings->decoder->general->custom codec->đường dẫn đến thư mục codec->thưởng thức.

http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/440285-huong-dan-kich-hoat-kha-nang.html

Nếu NEO X5 xài codec ở trên thì optical out có pass thru DTS hoặc là ra được 5.1 ko vậy mấy bác?

guess12

Member

bác ơi bác mua ở đâu dậy bảo hành ra sao dậy bác

Bên trên