Review về VINAPLAY - HDD Media Player - Hiệu quả cao so với giá thành

daoanh

Ðề: Review về VINAPLAY - HDD Media Player - Hiệu quả cao so với giá thành

hello Dao Anh,
tính năng VINAPLAY hiện tại đã ổn định + sử dụng hết "công suất" phần cứng nên trong tương lai mình không có dự tính không có cập nhật tính năng mới nào nữa!

thanks Dao Anh đã ủng hộ!
tel:0913613837

PS: chừng nào gởi máy chép thêm phim nữa nhỉ :) !

Thì ý của em là sau này VINAPLAY có nâng cấp phần cứng mới ko?để cải thiện thêm chức năng của VINAPLAY ấy mà.
Hiện giờ VINAPLAY em ngày nào cũng xài,giờ gửi xuống TP thì sốt ruột lắm ^.^

Chỉnh sửa lần cuối:

tanvinh

Active Member

HIX có thể xem thêm file MKV thì đã nhỉ ? Và cho hỏi thêm là nếu bị lỗi thì đem đến đâu bảo hành nhỉ ?

HIX có thể xem thêm file MKV thì đã nhỉ ? Và cho hỏi thêm là nếu bị lỗi thì đem đến đâu bảo hành nhỉ ?

Hello Vinh,

Nếu máy có chỗ nào trục trặc hoặc cập nhật phim mới thì có thể đem ngay đến nơi mua để nhận bảo hành :)
trường hợp của Vinh thì hình như là đem luôn đến chỗ mình luôn thì pải!

thanks,
Nam,

tanvinh

Active Member

hixx có bị hư gì đâu nè hehehe . Cho hỏi là ráng làm sao xem file MKV mới đã nha nè ! À cái đó có thể kết nối cổng HDMI không vậy ? MỚi mua cái LED 50 Inches Samsung xem đã ghê , xin giúp giùm cái !

tanvinh

Active Member

À cho hỏi là phim mình có đuôi là MKV thì mình xài chương trình nào để Convert cho nó chuẩn đẹp nhất để xem phim trong VINAPLAY thế bạn ơi ? Sao xài chương trình "total converter" , Convert nó ra thành file AVI nhấn vào file thì nó ko hiện ra phim nhỉ ? Nó chỉ chớp mình hình cái đứng im re hoài ko thể xem được là sao nhỉ ? Mấy file AVI khác thì xem được là sao vậy nè ?

tanvinh

Active Member

Sao hỏi ko ai trả lời hết vậy nè ? Cái máy VINAPLAY này có thể cắm từ đầy VGA qua HDMI được ko vậy nhỉ ? Nếu được thì xin chỉ giáo giùm với huhuhuhu !

danvt

Well-Known Member

Sao hỏi ko ai trả lời hết vậy nè ? Cái máy VINAPLAY này có thể cắm từ đầy VGA qua HDMI được ko vậy nhỉ ? Nếu được thì xin chỉ giáo giùm với huhuhuhu !

Thay vì bạn phải vật lộn với cái máy này mà khả năng xem phim HD là không có thì sao bạn ko mua luôn một con HD player giá khoảng 2tr thì có phải hơn không. Chỉ có xem phim HD thì mới xứng với con Led 50" thôi. (Mua con Led 50" to thế mà ko chơi nổi một con HDP thì đáng tiếc quá)

tanvinh

Active Member

hix cái này nó tiện dụng thôi , Mà cho hỏi là cái VINAPLAY này khi xem phim có cái font xem phim có file phụ đề SRT sao chữ nó mỏng lét vậy nhỉ ? Có cách nào chỉnh cho nó lớn hơn ko vậy nè ? Ai biết chỉ giùm cái nha nè !

love1591

Tình hình là mình đang muốn mua một máy vinaplay. mà đang ở vĩnh long ko biết có thể mua được ở đâu ^^. Còn vần đề thứ 2 nữa là mình có một ổ cứng di động 320GB thì gắn vào để xem phim trong đó có dc ko? Để mình biết mà chọn loại mua ấy mà. trả lời mình gấp nha. mua là cái chắc đó.

tanvinh

Active Member

Tiện lợi thiệt nhưng bất lợi là ở chỗ xem ko được MKV hay độ phân giải hơn 800x600 là ko xem được , Convert từ file MKV bất kỳ ra 1 file *.avi , khi chỉnh độ phân giải cao từ 720x568 ko xem đượx chọn file thì nó giật màn hình cái ko chiếu phim nữa , HUHUHUHUHU bị lỗi là thế ko biết làm sao khắc phục nữa huhuhuhu !

Bên trên