[Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 Trực tiếp không cần XBMC

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Cảm ơn bác.Bên bác có chính sách đổi không, vd em lấy 1600 mà không vừa ý có thể đổi sang 1200 hoặc 3200.Dạo này bận wa không cũng lên bác trải nghiệm chút

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Cảm ơn bác.Bên bác có chính sách đổi không, vd em lấy 1600 mà không vừa ý có thể đổi sang 1200 hoặc 3200.Dạo này bận wa không cũng lên bác trải nghiệm chút
bên em có chính sách hỗ trợ khách hàng test thử trong 48h bác ah, nếu k ưng có thể đổi sản phẩm khác bác yên tâm nhé

meigyoku1

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

bên em có chính sách hỗ trợ khách hàng test thử trong 48h bác ah, nếu k ưng có thể đổi sản phẩm khác bác yên tâm nhé

Chính sách bên bác hay thật đó. Nếu mua sản phẩm nào có ở bên bác thì mình sẽ chọn bên bác để mua. Mình không hiểu sao 3200 cấu hình thua 1600 giá lại cao hơn. Chắc do 3200 đựng được ổ cứng bác nhỉ?

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Một con có ổ cứng gắn trong giá đã lên mấy trăm
Một con chạy chip amlogic đắt hơn chip Alwinner
Từ đây lí giải tại sao ATV3200 lại đắt hơn ITV1600

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Chính sách bên bác hay thật đó. Nếu mua sản phẩm nào có ở bên bác thì mình sẽ chọn bên bác để mua. Mình không hiểu sao 3200 cấu hình thua 1600 giá lại cao hơn. Chắc do 3200 đựng được ổ cứng bác nhỉ?
Thiết kế vỏ của ATV3200 là vỏ nhôm mà anh, có khay ổ cứng trong nữa nên giá thành cũng cao hơn.
Vỏ hộp, bao bì của ATV3200 cũng đc MYGIcA làm đẹp hơn anh ah.

itvplus

Active Member
Re: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Update anh em khả năng chia sẻ full màn hình Iphone, IPAD trên ITV1600 nhé các bác.
Các bác tha hồ chia sẻ game, video, film, ảnh nhạc cho cả gia đình hoặc trình chiếu tài liệu lên tivi từ Iphone,Ipad nhé
[video=youtube_share;eyjLfdXgFNQ]http://youtu.be/eyjLfdXgFNQ[/video]

Tất nhiên, tính năng MIRACAST - HDMI không dây trên Android ITV1600 vẫn làm vô cùng tốt ah

itvplus

Active Member

Update anh em khả năng chia sẻ full màn hình Iphone, IPAD trên ITV1600 nhé các bác.
Các bác tha hồ chia sẻ game, video, film, ảnh nhạc cho cả gia đình hoặc trình chiếu tài liệu lên tivi từ Iphone,Ipad nhé
[video=youtube_share;eyjLfdXgFNQ]http://youtu.be/eyjLfdXgFNQ[/video]

Tất nhiên, tính năng MIRACAST - HDMI không dây trên Android ITV1600 vẫn làm vô cùng tốt ah
Update thêm HDplay và HDrepo trên XBMC cho anh em trên ITV1600 để xem truyền hình HD và film HD nhé

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Thông báo tin vui cho anh em có ý định sở hữu ITV1600, do thời gian vừa rồi, ITV1600 đc nhiều anh em đón nhận và mua,
ITVPLUS xin update firmware mới nhất ngày 13/5/ 2014 trên tất cả các ITV1600 ITVPLUS bán ra.
Đặc điểm firmware mới của ITV1600 chạy mượt và ổn định hơn.
Firmware thuần tiếng Việt mặc định
cài đặt sẵn XBMC v13 mới nhất
cài đặt sẵn các ứng dụng truyền hình cable việt nam, ứng dụng xem bóng đá trực tuyến thay K+
Cài đặt sẵn ứng dụng xem film online miễn phí, hát karaoke miễn phí, phần mềm xem film offline trình duyệt poster và fannart cho anh em trải nghiệm.
Mời anh em đón nhận và trải nghiệm

Đồng thời ngày 13/5/2014 Mygica cũng update bản firmware 4.2.2 cho ATV3200 Mygica, Itvplus đang test, ban đầu chưa thấy lỗi gì, khá ổn định, cần test thêm thời gian, sớm sẽ có bài giớ thiệu và up firmware mới nhất cho anh em trảii nghiệm :)

Theo em biết thì chip AllWinner A31/A31S chưa hỗ trợ XBMC 13, ko biết XBMC trên con này play fullHD trơn tru không ta? Bác nào có thể export XBMC trên con này ra apk thử chưa?

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Theo em biết thì chip AllWinner A31/A31S chưa hỗ trợ XBMC 13, ko biết XBMC trên con này play fullHD trơn tru không ta? Bác nào có thể export XBMC trên con này ra apk thử chưa?

Con này tích hợp luôn XBMC 13 luôn bác ah, chơi trơn chu không vấn đề gì cả. xem HDrepo xem truyền hình HD ngon lành bác ah.
còn về chơi ISO 3D, ISO Bluray, ISO DVD cũng tuyệt luôn ;)

hangphuoctru

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Con này tích hợp luôn XBMC 13 luôn bác ah, chơi trơn chu không vấn đề gì cả. xem HDrepo xem truyền hình HD ngon lành bác ah.
còn về chơi ISO 3D, ISO Bluray, ISO DVD cũng tuyệt luôn ;)
Cho mình hỏi con này có bán tại Đà Nẵng ko? hoặc có chỗ nào làm đại lý ko? Định tìm hiểu mua mà k biết ở đâu.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Cho mình hỏi con này có bán tại Đà Nẵng ko? hoặc có chỗ nào làm đại lý ko? Định tìm hiểu mua mà k biết ở đâu.

Bên em có đại lý Đà Nẵng, bác qua showrom 88 Lý Thái Tổ demo cho bác nhé.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Anh hangphuoctru đã qua đại lý Đà Nẵng của bên em thử ITV1600 chưa hả ah?

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

TV đã sửa xong,đại lí Hà Nam của bác có sẵn 1600 và 3200 không hả bác để lúc nào rảnh em qua trải nghiệm thực tế chút,ưng em nào thì múc luôn đỡ mất thời gian.Bác cho xin luôn số đt cửa hàng nhé

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

TV đã sửa xong,đại lí Hà Nam của bác có sẵn 1600 và 3200 không hả bác để lúc nào rảnh em qua trải nghiệm thực tế chút,ưng em nào thì múc luôn đỡ mất thời gian.Bác cho xin luôn số đt cửa hàng nhé

Đại lý hà nam có hàng bác nhé, bác cho xin số của bác để tiện liên lạc ah.

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

091 6438842 là số của em.Định nhờ bác sip nhưng thấy có đại lí hà nam chạy sang cũng gần xem luôn mấy em đỡ mất công đổi.Một vài hôm nữa em sẽ sang.Bác cho xin số dt đại lí đó có gì em alo

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

091 6438842 là số của em.Định nhờ bác sip nhưng thấy có đại lí hà nam chạy sang cũng gần xem luôn mấy em đỡ mất công đổi.Một vài hôm nữa em sẽ sang.Bác cho xin số dt đại lí đó có gì em alo

Em đã báo đại lý Hà Nam, họ sẽ liên lạc với anh nhé. Đại lý ở gần, có vấn đề gì bác cứ qua bên em hỗ trợ, hoặc alo trực tiếp hotline bên em: 0987256898 - 0904655447. thanks bác.

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Đại lý hà nam có hàng bác nhé, bác cho xin số của bác để tiện liên lạc ah.

shop đã liên lạc với em nhưng chỉ có atv 1600,không có atv3200.Em định lựa 1 trong 2 em này, như vậy là không có sự lựa chọn rùi.
Bác co phương án nào không em muốn trải nghiệm cả 2, công việc nhìu ko lên hn được

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

shop đã liên lạc với em nhưng chỉ có atv 1600,không có atv3200.Em định lựa 1 trong 2 em này, như vậy là không có sự lựa chọn rùi.
Bác co phương án nào không em muốn trải nghiệm cả 2, công việc nhìu ko lên hn được

đc bác ah, bác gọi đại lý ở Hà Nam đặt hàng anh nhé, anh sẽ nhập hàng về để anh thử
0982921399 anh Toàn ITVPLUS anh nhé

itvplus

Active Member

Thống anh em tin vui ITV1600 đã có phiển bản update KiKAT 4.4 update ngày 1.6.2014 :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Em mới lấy em này sáng nay, chạy khá ngon.Bắt wifi rất tốt.Tuy nhiên xem thúy nga online qua xbmc chưa được mượt,tiếng trước hình khá kho chịu.Em đã tua thử thì chỉ được một lúc hình và tiếng lại lêch nhau.Bác có cách gì khắc phục không.Và xem một số kênh sd hình bị co lại 4;3,làm sao cho nó ra hết 16:9?(một số kênh sd vẫn 16:9 bình thường)

Bên trên