[Review] Viettel nexttv Basic K+ vừa lắp xong

aivalk

Member
Ðề: [Review] Viettel nexttv Basic K+ vừa lắp xong

Chắc em phải qua thớt K+ dù rất ghét cái thằng độc quyền đó ;-)

trantung9595

Mình ở HBChanh Q.Thủ Đức TPHCM. Nhà mình đang xài cáp quang 12mb Viettel.
Đường tín hiệu TV cáp âm tường lên lầu thì hư gần hết nên có SCTV HD vẫn ko xem được. Mình muốn xem kênh phim HBO StarMovie và bóng đá Anh Đức TBN cuối tuần.
Các bác tư vấn giúp gói dịch vụ nào tốt nhé, thanks các bác.
Mail: [email protected], 0932103347
Chắc em phải qua thớt K+ dù rất ghét cái thằng độc quyền đó ;-)

Tại Hồ Chí Minh: chỉ triển khai cho vị trí lắp đặt tại các tòa nhà dự án có thể đăng ký dịch vụ Viettel nexttv . bác call 0862555888 xem!

Chỉnh sửa lần cuối:

qkien

Well-Known Member

HN đã có truyền hình cáp của viettel như các bác nhỉ?

HN đã có truyền hình cáp của viettel như các bác nhỉ?
Hiện tại truyền hình cáp trên GPON chưa được triển khai tại Hà Nội, TPHCM, Đà Nẵng, Hải Phòng, Khánh Hòa, Đắk Lắk, Lâm Đồng, Cần Thơ
Bạn có thể tham khảo dịch vụ NextTV của Viettel.

pro2740

Active Member

hình như gói basic k+ này ko có kênh bóng đá tv, thể thao tv và sctv thể thao hd hả các bác? e đang tính lắp gói này

thegioi05

Active Member
Ðề: Re: [Review] Viettel nexttv Basic K+ vừa lắp xong

Xin k+ cho mang vnpt neu co xin gui vao [email protected]
Gói kênh K+: 150.000 đồng/bộ giải mã/tháng (đã có thuế GTGT)

(Áp dụng từ ngày 22/11/2013)

Lưu ý:

- Để sử dụng chùm kênh K+, khách hàng thực hiện đăng ký trực tiếp trên giao diện dịch vụ Truyền hình

- Khách hàng đăng ký gói kênh K+ vào bất cứ thời điểm nào trong tháng đều phải thanh toán mức cước thuê bao là 150.000 đồng/bộ giải mã/tháng của gói kênh này cho tháng đó.

Ví dụ: Khách hàng đăng ký thành công gói kênh K+ vào ngày 16/12/2013 thì khách hàng phải thanh toán đầy đủ 150.000 đồng cước thuê bao tháng gói kênh K+ đối với mỗi bộ giải mã cho tháng 12 năm 2013.
- Khách hàng hủy gói kênh K+ vào bất cứ thời điểm nào trong tháng đều phải thanh toán đầy đủ cước thuê bao là 150.000 đồng/STB của tháng đó.
Ví dụ: Khách hàng hủy thành công ngày 22/12/2013 thì vẫn phải thanh toán đầy đủ 150.000 đồng/STB cho cước thuê bao gói kênh K+ của tháng 12/2013, đồng thời tín hiệu của gói K+ sẽ được duy trì đến hết ngày cuối cùng của tháng.
- Không áp dụng chính sách giảm giá đối với STB thứ 2 trở lên đối với khách hàng đăng ký sử dụng từ 02 STB trở lên tại một địa chỉ.
- Không áp dụng chính sách giảm giá đối với khách hàng trả trước.
- Không áp dụng chính sách giảm giá đối với các đối tượng khách hàng sử dụng các gói cước tích hợp và các trường hợp khác.
- Không áp dụng bất kỳ hình thức khuyến mại, giảm giá nào đối với gói kênh K+ trừ các chương trình khuyến mại do K+ thực hiện và có thông báo riêng cho tập khách hàng MyTV.
Xem thêm tại link này: Thông tin gói cước MyTV

wyatt94

Member

Cho mình hỏi chính xác hiện giờ bên Nextv viettel còn nhóm kênh của SCTV ko ạ hay chính thức mất rùi??

hieukbhn

Active Member

Bên Next này ko có các kênh BongdaTV hay ThethaoTV, 1 điểm trừ.

Hom trước em lên ông bác, trên danh sách có SCTV 15 nhưng thực tế đã bị xóa rồi, 1 điểm trừ nữa.

Haizz, muốn chọn nhà cung cấp mà khó khăn quá, thôi cứ để cha nó K+ cho lành !

nhinlaiquakhu

nhân tiện có bài này em muốn hỏi các bác 1 chút
em đang kéo nhờ Net của hàng xóm, cũng là cáp quang của viettel.
vào cấu hình thì có thấy IPTV

giờ em muốn "tranh thủ" để kéo cái IPTV này về nhà để xem được ko?
xin ý kiến các bác. tks

anan

Member

chính thức mất nhóm kênh sctv từ 2/7 rồi.

hồi mình lắp là dùng công nghệ cũ AON 1 chiều. giờ nó là GPON 2 chiều. router iptv cũng khác. và nghe đâu là khóa mỗi mac id chỉ 1 user sử dụng thôi nên ko xài dc 3 cái tivi như loại AON nữa.

2 tháng nay chả thèm đụng đến cái viettel nexttv vì ko có bóng đá. mà mấy kênh khuyến mãi từ 127-143 của gói premium hd đang free tới 31/8. coi cũng đẹp. ko biết gói k+ của viettel sau này có bao gồm luôn gói premium hd ko nữa.

cũng hên là nhà có cả sctv hd (xài chùa bị khóa mất mấy kênh mà chỉ tiếc mỗi thethaotv) nên ko lo mất bất kì giải bóng đá nào. gói sctv 84k do km năm đầu tiên. đóng 6 tháng tặng 1 tháng tính ra còn 70k với cái k+ kia 180k mà đóng 6 tháng tặng 2 tháng nên còn 150k. tính ra 6 tháng tới tầm 220k 1 tháng cho truyền hình ! đủ cả k+ lẫn sctv

anan

Member

giờ em muốn "tranh thủ" để kéo cái IPTV này về nhà để xem được ko?
xin ý kiến các bác. tks

hàng xóm này đang xài công nghệ AON 1 chiều đời cũ. trên lý thuyết là làm dc nếu họ có đăng kí nexttv. còn ko đăng kí thì bó chiếu.

nếu có nexttv thì nhờ họ ra ngoài địa điểm viettel store mua lại 1 bộ nexttv chuẩn cũ aon. là cái stb mà mình review ấy. báo là bị lạc đâu đó thì cửa hàng nó bán cho tầm 450k. về kéo thêm 1 đường lan từ router chính của họ qua nhà mình rồi cắm vào cái STB của viettel.cấu hình trên router chính cổng iptv là cổng cắm dây lan sang nhà mình. sau đó xin họ cái user và pass viettel nexttv rồi nhập vô.

còn mà câu ké bằng repeater thì thua

Bên trên