[Review] Viettel nexttv Basic K+ vừa lắp xong

anan

Member
Chẳng là mấy hôm trước có nói với hdvn là mình vừa đăng kí xong viettel nexttv basic k+. Lượn qua nhiều diễn đàn mà chưa thấy ai review hay nhiều seeder quảng cáo nên viết bài gọi là giới thiệu cho anh em biết. bài dài mà ko có hình mong anh em thông cảm. và review ở khu vực TPHCM nhé, các tỉnh khác có thể khác tí.

1. Dự tính:

Mình đang xài SCTV (có HD chùa!), mấy năm nay cũng hóng mãi K+ giảm cước mà chẳng thấy đâu. Đầu năm buồn buồn ngó thấy VT quang cáo cái dịch vụ nexttv mà có gói cước K+ nên làm chuột bạch test thử xem sao vì so ra lắp k+ trực tiếp phải tốn 1t8 ( đợt đó chưa có km 50%) tiền vật tư chưa kể 230k 1 tháng với lại từ khi thằng k+ nó cướp mất niềm vui cuối tuần xem intermilan đá ( sau 2010) nên đã thề là ko bao giờ lắp nó mà nam nhi đã "thề" thì "tứ mã nan truy" mà. May là có viettel giúp ko làm ảnh hưởng lời thề! ( cũng có vtv cab cơ mà p25 bình thạnh nó chưa kéo tới chứ ko là quất nó rồi vì ko mất 1t8 mà thuê bao vtv cab hd + k+ là 110+150 = 260k)

2. Đăng ký
:

Mình coi quảng cáo trên mạng nên ban đầu dự định gọi luôn cho bên dịch vụ kí hợp đồng cho khỏe, nhưng chiều 26/01 ( thứ 3 tuần trước) rảnh rỗi sinh nông nổi phóng xe ra viettel zone gần nhà tiện thể ngắm xem nhân viên nữ viettel có tươi ko nữa! cơ mà toàn gái 1 con u30 ko thôi, chắc chỉ các nam u30 nhìn thì dc! thôi ko lan man. công nhận buổi chiều viettel zone đông vãi, vô ngồi đợi 5-6 ông bà gì đó khóa sim, đăng kí cố định, 3g và 2 em đăng kí sim sinh viên xong tới lượt mình. điền thông tin xong khảo sát qua di động rồi kí hợp đồng + đóng tiền là mất đúng 1 tiếng. cuối cùng lỗ 1 tiếng mà lời được 1 tháng cước.

chi phí lắp đặt: basic k+ có 2 gói đóng 3 tháng và đóng 6 tháng, mình chọn gói 6 tháng:

- 6 tháng cước : 180k/1 tháng x 6 = 1.080.000 + phí đăng kí gói K+ 150.000 + phí sử dụng đầu thu STB 450.000. total 1.680.000
6 tháng cước được trừ vào tháng 7-12. ngoài ra tặng 2 tháng cước 13,14 vì đã dùng FTTH viettel trên 3 tháng ( mình dùng 3 năm từ ngày đầu luôn rồi). tính ra 1 tháng trong năm đầu tốn 150.000 ( so với k+ gốc là 230.000)

cái này nếu bạn gọi dịch vụ đến thì y chang vậy nhưng phải đóng thêm 50.000 tiền khảo sát là 1.730.000 (mình đã hỏi 2 chỗ) và chỉ được tặng tháng 13. tính ra lỗ 230.000.

vì gói K+ cho dù ko đủ 1 tháng nhưng vẫn tính cước 1 tháng(??) nên em nhân viên tư vấn mình đóng tiền đó rồi để tới 31/1 đẩy lên hệ thống là ngay lập tức ngày hôm sau 1/2 sẽ có nhân viên xuống lắp vì hiện giờ dịch vụ nexttv mới tuyển nhiều nhân viên nhằm phát triển hệ thống mà đang ít người biết nên rỗi việc lắm. ok con dê!

3. Lắp đặt:
1/2 quên khuấy mất đăng kí k+, chiều 2g30 đang đi công việc thì có anh nhân viên vt alo là đến lắp liền. phải nói ảnh thôi vô lắp cơ mà tôi ko về dc anh thông cảm. cộng 1 cho vt nexttv vì chủ nhật mà cũng phục vụ khách hàng. nhưng phát sinh 1 cái quan trọng đến lúc xuống mới biết là nexttv phải có moderm router hỗ trợ chức VLAN IPTV. thôi đành cho ảnh về để tối chủ nhật nghiên cứu xem VLAN IPTV khác gì VLAN thường.test qua 4 cái router wifi từ tenda, totolink 100re, tplink 1043nd, trendnet tới xịn như draytek 2920vg mà cũng ko có nốt. mày mò tới cả những trang tiếng nga mà cũng ko giải quyết dc (mình tốt nghiệp đại học cntt chuyên ngành mạng nên mấy cái này vọc cũng dễ)

Sáng nay thứ 2 2/2 gọi điện thoại support của an phát (totolink) hay tplink thì cả 2 bên đều trả lời chung là tính năng IPTV chỉ tối ưu nhất khi sử dụng với thiết bị router wifi đi kèm của nhà mạng. cụ thể ở đây là totolink 150RT và totolink F1 do chính viettel cung cấp hoặc mua của tplink là router 841N ver 9.0 ( dao động từ 250-450k). bó tay chấm com rồi. Khó khăn về thiết bị thế mà Viettel ko lưu ý với khách hàng đăng kí thì kì cục quá. Vừa lúc thì anh nhân viên viettel đến để làm tiếp việc. cũng lên mạng mày mò tìm firmware cho mấy con router mình chưng sẵn nhưng amatuer trăm hay ko bằng tay quen thôi, chắc cũng chỉ dc viettel trainning rồi làm theo. cuối cùng cũng gọi về cấp trên báo cáo sự việc là ko thể lắp đặt do ko có router hỗ trợ IPTV. Cấp trên cũng linh động báo lại là sẽ cho 1 anh nữa đem 1 con totolink 150RT mới sang và mong khách đổi cho bất kì 1 con router cũ cùi bắp nào để về có cái trình duyệt( đã đã, lục đống đồ hư đem 1 con router hư ra đổi ngay 1 con mới trị giá 250k!). vậy là tiến hành thay router chính từ convert quang ( đang xài tplink 1043D cao cấp) bằng con bé bé totolink 150RT. chuẩn bị tinh thần 3 râu xuống 1 râu phải làm thêm 1 cái repeater vì nhà 3 tầng và để router ở tầng 2 rồi nhưng mà quá tuyệt vời là em 150RT kia đúng là hàng viettel làm cho mạng viettel phát từ tầng 2 xuống trệt hay lên lầu gì cũng ko suy giảm tín hiệu. cộng 2 cho viettel

Vì 2 anh lắp nên loáng cái 20 phút là xong. được tặng thêm 1 sợi dây mạng 15m để kéo từ router chính ở tầng 2 lên đầu thu STB gắn vào tivi ở phòng ngủ tầng 3. (nghiệm thu xong định bồi dưỡng 2 người 100k mà thôi nghĩ lại chắc cũng chỉ bằng bo mx nên gửi luôn 200k vì nhiệt tình! đúng là có Bác thì người VN cười tươi như hoa)

chốt phần này : 1 lần nữa lưu ý là nếu ko có router wifi totolink 150RT hay F1 do VT cung cấp thì ko lắp dc nexttv của VT nhé. bằng mọi cách phải deal với VT vụ này

4. Thiết bị STB và cài đặt:
Dành riêng 1 phần để nói về thằng này vì nó quan trọng nhất:

http://www.aliexpress.com/item-img/ZTE-IP-Set-Top-Box-ZXV10-B700-with-USB-HDMI-video-and-Ethernet-port-with-remote/1471970721.html

Tên thiết bị : Viettel nexttv STB

Hãng sx: ZTE thâm quyến . anh này cũng tàu khựa nhưng ko dính đến quân đội như hoa vĩ huawei

Tên gốc thiết bị: ZXV10 B700

Cổng kết nối : 1 LAN rj45 ( cắm dây mạng từ router chính vào), 2 USB (trình chiếu nghe nhạc xem phim từ usb hay ổ cứng di động) ( cắm hdd di động để ghi lại nội dung phát), 1 HDMI, 1 component Ybr và 1 svideo.

phụ kiện trong hộp: 1 điều khiển đa năng màu trắng, rất tinh xảo, nhiều nút bấm êm và đằm tay( đang xài con điều khiển sctv thì quá bèo, xài 6 tháng mà bấm cứng ngắc) + 1 adapter + 1 hdmi 1m + 1 svideo

Giao diện và hệ điều hành, phần mềm kèm theo của STB viettel này theo mình là tốt hơn của SCTV rất nhiều chắc là do viettel muốn tích hợp thêm nhiều vào em này nhằm khai thác nhiều mảng của truyền hình. có 4 -5 game, phim theo yêu cầu(có tài khoản 10k/1 tháng), viettel istudy( học tập trực tuyến), trình ghi nội dung phát vào ổ cứng rất chuyên nghiệp...

Cài đặt STB

Khác với truyền hình cáp thông thường, nexttv dùng đường cáp đồng hay cáp quang chung tín hiệu với internet nhà bạn. khi đăng ký thì người dùng sẽ dc cấp 1 tài khoản và 1 mật khẩu. mật khẩu của điều khiển STB là 6321 để vào cấu hình thiết bị. điều khiển STB đa năng có thể nhập được chữ giống như bàn phím máy tính luôn.
Nhập mật khẩu xong là STB sẽ tự connect tới hệ thống tổng. và sau 30s là có ngay tất cả các kênh theo gói cước đăng kí. Lưu ý mình đã test trong quá trình hoạt động thì STB sẽ lấy 3-4Mbps từ băng thông internet của bạn.

5. Các kênh của viettel và hình ảnh:

Phần này là phần mình muốn giới thiệu nhất vì từ ban đầu mục đích của mình khi lắp là muốn kiểm nghiệm xem nội dung và hình ảnh của viettel có so bì được với SCTV đang dùng ko

a.Nội dung:

Viettel chia làm 3 gói: basic 65k 1 tháng là 10x kênh sd, Full HD 110k 1 tháng thêm 13 kênh HD còn basic k+ là như trên thêm 4 kênh nội dung của k+ sản xuất ( 3 HD và 4 SD : K+, NS, PM, PC)
Tên các kênh các bạn tham khảo trang này:
http://vietteltelecom.vn/co-dinh/nex...sach-kenh.html
chính xác là 125 kênh tất cả, thêm kênh 1 là kênh quảng bá của viettel và kênh 125 là kênh truyền hình quốc hội mới làm.

Không hổ danh là cánh chim đầu đàn sánh ngang với dầu khí của anh VT. nếu các nhà khác như SCTV, VTC VTV hay HTVC toàn dìm hàng nhau và của anh anh xài, của tôi tôi xài, share xíu hoặc ko share thì Viettel tuy sinh sau đẻ muộn nhưng gom hết 4 anh kia lại thành hàng của mình hết. Đúng là anh mạnh anh nhiều tiền anh có quyền, ko biết các chú em kia có sợ bị cạnh tranh không.
Phải nói là 125 kênh đúng nghĩa true 125 ko như anh SCTV trời đánh lặp lại các kênh SCTVXX của mình đến 2-3 lần(lược lại HD SD chắc SCTV tầm chưa đến 100). tóm tắt lại là có 8 nhóm kênh:

+nhóm VTV: đầy đủ các kênh vtv từ 1 tới 9 ( tiếc là đang thiếu VTV 1 3 6 HD nhưng mấy kênh này free nên sớm muộn cũng lên sóng thôi) ko có bất kì kênh VTV cab nào.

+nhóm SCTV: đầy đủ từ SCTV 1 đến 15 ( chỉ thiếu kênh SCTV Hài HD độc quyền của sctv và kênh sctv 9 phim bộ HK)

+nhóm HTV: đầy đủ HTV từ 1 4, có luôn tất cả các kênh của HTV cáp như HTV thể thao ( hay truyền mấy giải nhỏ nhưng chất như bóng đá nữ hay seagame!) phim truyện gia đình phụ nữ thuần việt ca nhạc du lịch .... vì HTV là đài truyền hình nên nội dung kênh tự làm bảo đảm ăn đứt SCTV làm mấy kênh nửa nạc nửa mở.

+nhóm VTC: đầy đủ tất cả các kênh từ 1-16 của VTC. có luôn VTC HD1 HD2 và HD3

+nhóm địa phương: tất cả các tỉnh thành có truyền hình phát triển trong nước . tầm 30 kênh

+nhóm nước ngoài: tương tự như mấy nhà khác nhưng có 1 số kênh mới : BBC ( anh quân đội nên ko ngán mở suốt 24/24 ko như SCTV lúc có lúc ko), new asia, golf (của k+ cho), tennis, outdoor, diva universal ( na ná FTV nhưng có phụ đề tiếng việt), asian food, arirang( có phụ đề tiếng việt lấy của HTVC), Davinci. tổng tầm 10 kênh mới.

+nhóm Viettel tự làm hay cho thuê kênh : Vnews, An ninh thế giới, VOD phim truyện, VOD nhạc, VOD hoạt hình Dân gian,iTV ( 7kênh)

+nhóm kênh K+: 3 kênh HD và 4 kênh SD

Các kênh sau là HD: VOD phim truyện, VTC HD 1 2 3, VTC 3 , Starmovie, outdoor, VOD Nhạc, iTV, starworld, NGC, channel V, VOD hoạt hình, 3 kênh K+ 1 NS PM. total 16 kênh HD. hy vọng sắp tới có 3 kênh VTV HD nữa là đẹp và trọn vẹn. kênh Starmovie HD hơi bị chán về hình ảnh còn HBO thì ko có HD

B. Hình ảnh, âm thanh: test trên tivi LG 60LB561T

- SD thì cũng thường thường bậc trung giống với SCTV
- HD thì tất cả đều thua SCTV. hình ảnh HD chắc chỉ đạt 6-8/10 so với SCTV HD
- HD K+ thì K+1 tầm 9,5/10 so với K+1 gốc( đạt) còn 2 kênh NS và PM chỉ tầm 8/10 so với K+ gốc

Âm thanh kênh SD tốt hơn so với cùng kênh của SCTV, tiếng phát ra từ các kênh to đều chứ ko lúc to lúc nhỏ như SCTV, HD thì thua hình ảnh so với SCTV nên mình chán ko test. âm thanh so với K+ gốc thì chắc thua xíu nhưng cũng ko đáng kể.

6. Tổng Kết-Tóm tắt:

Ưu điểm của Viettel nexttv basic K+:
- Chi phí tính ra là rẻ nhất hiện giờ: phí đầu STB HD (450k rẻ hơn SCTV, HTVC, K+ chỉ thua vtv cab đang free)
- chi phí sử dụng hàng tháng (tính luôn HD lẫn K+) tính ra rẻ nhất hiện giờ : 150k/1tháng năm đầu sau đó 180k/1 tháng so với sctv htvc là 160k cả HD, vtv cáp (110 HD, 260k k+), k+ 230k
- có nhiều nhóm kênh nhất, đúng nghĩa 125 kênh ko trùng lặp, bỏ nhiều kênh xàm xí, âm thanh tốt.
- Đầu thu STB nhận xét là good, nhiều tính năng
- ko bị ảnh hưởng bởi thời tiết(do dùng cáp quang), hay nhiều nhà xung quanh bật thì tín hiệu bị yếu như truyền hình cáp thông thường( do cấp băng thông internet độc lập từng nhà). ko ảnh hưởng bởi dây cáp vì dùng dây Lan thì dỏm xịn gì như nhau hết(chưa đến 1000/1m so với dây cáp truyền hình phải mua loại tốt cho hình ảnh mới tốt tí và ko bị đứt gãy giá 4000/1m). hạ tầng mạng tận dụng internet viettel có sẵn nên ko phải kéo cáp đục khoét khoan gì bên ngoài trời cả .
- Độ trễ kênh so với kênh gốc chỉ dưới 3s so với SCTV HD tầm hơn 15s.( tưởng tượng bạn đang coi bóng đá mà ông hàng xóm hô vào rồi 15s bạn mới biết bàn thắng thì ức chế cỡ nào, suốt AFF vừa rồi mình bị SCTV HD cho coi thế đấy)

Khuyết điểm:

- Ít kênh HD, chưa có 3 kênh VTV HD
- Hình ảnh HD vẫn thua SCTV, đặc biệt là 2 kênh phim nước ngoài phổ thông là SM và HBO 1 kênh thì xấu, 1 kênh thì ko có.
- Đang dùng mạng internet của viettel và phải có router gốc của viettel cung cấp mới lắp được ( cái này quan trọng nên nhắc lại)
- Giống K+ là chỉ dùng được 1STB 1tivi ngoài ra lắp tivi thứ 2 thì chỉ áp dụng cho gói sd và full hd ko áp dụng cho gói k+ ( thêm 30k/1 tivi).

Mánh xài được thêm nhiều tivi :

Mình đã test và nhận ra chỉ cần có nhiều STB là các bạn có thể kéo thêm cho nhiều tivi xài chung trong gia đình. cách này rất lợi cho các bạn xài gói k+ vì lắp đặt đơn giản hơn k+ nhiều. tối đa dc 4 tivi/1 gia đình

mình đang xài moderm totolink 151RT của viettel đi kèm.

đầu tiên là lên mạng tìm chỗ mua STB viettel cũ hoặc nhờ mấy anh lắp đặt kiếm dùm rồi trả tiền cho mấy ảnh !

bước 2 là vào trang cấu hình của moderm tìm phần IPTV nó sẽ có 4 port lan tương ứng với 4 cổng mạng và đang chỉ có 1 cổng được đánh dấu các bạn xài bao nhiêu tivi thì cứ đánh dấu vô bấy nhiêu cổng ( tối đa là 4) và bấm 1 sợi dây mạng dài dài rồi đi dây đến tivi cần lắp.

bước 3 là cắm STB vô rồi xóa phần user và pass cũ rồi dùng điều kiển tivi nhập user và pass của acc các bạn đăng kí, sau đó vô phần cấu hình chỉ cần chỉnh lại hình ảnh phát ra là 1080I rồi save lại.

bước 4 là thưởng thức thôi. đỡ tốn 30k/1tivi 1 tháng.lưu ý là nên xài gói eco+ 24M vì mỗi port ra STB lúc sử dụng nexttv sẽ lấy băng thông của đường mạng nhà bạn 3-4Mb tức 3 tivi cùng lúc tầm 10Mb nhé.

xin kết thúc ở đây. mình hổng có làm seeder cho viettel nên có sao viết vậy cho các anh em biết về dịch vụ mới. còn trả lời câu hỏi cho mấy bạn dịch vụ vào trả lời cho dễ.

Chỉnh sửa lần cuối:

billbebong

Ðề: [Review] Viettel nexttv Basic K+ vừa lắp xong

Hóng ! Đang tính lắp.E ko xài K+ là bao nhiêu 1 tháng vs lại e ko dùng internet chỉ xài next tv đc ko ạ

Lucky76

Well-Known Member

Chẳng là mấy hôm trước có nói với hdvn là mình vừa đăng kí xong viettel nexttv basic k+. Lượn qua nhiều diễn đàn mà chưa thấy ai review hay nhiều seeder quảng cáo nên viết bài gọi là giới thiệu cho anh em biết. bài dài mà ko có hình mong anh em thông cảm. và review ở khu vực TPHCM nhé, các tỉnh khác có thể khác tí.

1. Dự tính:

Mình đang xài SCTV (có HD chùa!), mấy năm nay cũng hóng mãi K+ giảm cước mà chẳng thấy đâu. Đầu năm buồn buồn ngó thấy VT quang cáo cái dịch vụ nexttv mà có gói cước K+ nên làm chuột bạch test thử xem sao vì so ra lắp k+ trực tiếp phải tốn 1t8 ( đợt đó chưa có km 50%) tiền vật tư chưa kể 230k 1 tháng với lại từ khi thằng k+ nó cướp mất niềm vui cuối tuần xem intermilan đá ( sau 2010) nên đã thề là ko bao giờ lắp nó mà nam nhi đã "thề" thì "tứ mã nan truy" mà. May là có viettel giúp ko làm ảnh hưởng lời thề! ( cũng có vtv cab cơ mà p25 bình thạnh nó chưa kéo tới chứ ko là quất nó rồi vì ko mất 1t8 mà thuê bao vtv cab hd + k+ là 110+150 = 260k)

2. Đăng ký
:

Mình coi quảng cáo trên mạng nên ban đầu dự định gọi luôn cho bên dịch vụ kí hợp đồng cho khỏe, nhưng chiều 26/01 ( thứ 3 tuần trước) rảnh rỗi sinh nông nổi phóng xe ra viettel zone gần nhà tiện thể ngắm xem nhân viên nữ viettel có tươi ko nữa! cơ mà toàn gái 1 con u30 ko thôi, chắc chỉ các nam u30 nhìn thì dc! thôi ko lan man. công nhận buổi chiều viettel zone đông vãi, vô ngồi đợi 5-6 ông bà gì đó khóa sim, đăng kí cố định, 3g và 2 em đăng kí sim sinh viên xong tới lượt mình. điền thông tin xong khảo sát qua di động rồi kí hợp đồng + đóng tiền là mất đúng 1 tiếng. cuối cùng lỗ 1 tiếng mà lời được 1 tháng cước.

chi phí lắp đặt: basic k+ có 2 gói đóng 3 tháng và đóng 6 tháng, mình chọn gói 6 tháng:

- 6 tháng cước : 180k/1 tháng x 6 = 1.080.000 + phí đăng kí gói K+ 150.000 + phí sử dụng đầu thu STB 450.000. total 1.680.000
6 tháng cước được trừ vào tháng 7-12. ngoài ra tặng 2 tháng cước 13,14 vì đã dùng FTTH viettel trên 3 tháng ( mình dùng 3 năm từ ngày đầu luôn rồi). tính ra 1 tháng trong năm đầu tốn 150.000 ( so với k+ gốc là 230.000)

cái này nếu bạn gọi dịch vụ đến thì y chang vậy nhưng phải đóng thêm 50.000 tiền khảo sát là 1.730.000 (mình đã hỏi 2 chỗ) và chỉ được tặng tháng 13. tính ra lỗ 230.000.

vì gói K+ cho dù ko đủ 1 tháng nhưng vẫn tính cước 1 tháng(??) nên em nhân viên tư vấn mình đóng tiền đó rồi để tới 31/1 đẩy lên hệ thống là ngay lập tức ngày hôm sau 1/2 sẽ có nhân viên xuống lắp vì hiện giờ dịch vụ nexttv mới tuyển nhiều nhân viên nhằm phát triển hệ thống mà đang ít người biết nên rỗi việc lắm. ok con dê!

3. Lắp đặt:
1/2 quên khuấy mất đăng kí k+, chiều 2g30 đang đi công việc thì có anh nhân viên vt alo là đến lắp liền. phải nói ảnh thôi vô lắp cơ mà tôi ko về dc anh thông cảm. cộng 1 cho vt nexttv vì chủ nhật mà cũng phục vụ khách hàng. nhưng phát sinh 1 cái quan trọng đến lúc xuống mới biết là nexttv phải có moderm router hỗ trợ chức VLAN IPTV. thôi đành cho ảnh về để tối chủ nhật nghiên cứu xem VLAN IPTV khác gì VLAN thường.test qua 4 cái router wifi từ tenda, totolink 100re, tplink 1043nd, trendnet tới xịn như draytek 2920vg mà cũng ko có nốt. mày mò tới cả những trang tiếng nga mà cũng ko giải quyết dc (mình tốt nghiệp đại học cntt chuyên ngành mạng nên mấy cái này vọc cũng dễ)

Sáng nay thứ 2 2/2 gọi điện thoại support của an phát (totolink) hay tplink thì cả 2 bên đều trả lời chung là tính năng IPTV chỉ tối ưu nhất khi sử dụng với thiết bị router wifi đi kèm của nhà mạng. cụ thể ở đây là totolink 150RT và totolink F1 do chính viettel cung cấp hoặc mua của tplink là router 841N ver 9.0 ( dao động từ 250-450k). bó tay chấm com rồi. Khó khăn về thiết bị thế mà Viettel ko lưu ý với khách hàng đăng kí thì kì cục quá. Vừa lúc thì anh nhân viên viettel đến để làm tiếp việc. cũng lên mạng mày mò tìm firmware cho mấy con router mình chưng sẵn nhưng amatuer trăm hay ko bằng tay quen thôi, chắc cũng chỉ dc viettel trainning rồi làm theo. cuối cùng cũng gọi về cấp trên báo cáo sự việc là ko thể lắp đặt do ko có router hỗ trợ IPTV. Cấp trên cũng linh động báo lại là sẽ cho 1 anh nữa đem 1 con totolink 150RT mới sang và mong khách đổi cho bất kì 1 con router cũ cùi bắp nào để về có cái trình duyệt( đã đã, lục đống đồ hư đem 1 con router hư ra đổi ngay 1 con mới trị giá 250k!). vậy là tiến hành thay router chính từ convert quang ( đang xài tplink 1043D cao cấp) bằng con bé bé totolink 150RT. chuẩn bị tinh thần 3 râu xuống 1 râu phải làm thêm 1 cái repeater vì nhà 3 tầng và để router ở tầng 2 rồi nhưng mà quá tuyệt vời là em 150RT kia đúng là hàng viettel làm cho mạng viettel phát từ tầng 2 xuống trệt hay lên lầu gì cũng ko suy giảm tín hiệu. cộng 2 cho viettel

Vì 2 anh lắp nên loáng cái 20 phút là xong. được tặng thêm 1 sợi dây mạng 15m để kéo từ router chính ở tầng 2 lên đầu thu STB gắn vào tivi ở phòng ngủ tầng 3. (nghiệm thu xong định bồi dưỡng 2 người 100k mà thôi nghĩ lại chắc cũng chỉ bằng bo mx nên gửi luôn 200k vì nhiệt tình! đúng là có Bác thì người VN cười tươi như hoa)

chốt phần này : 1 lần nữa lưu ý là nếu ko có router wifi totolink 150RT hay F1 do VT cung cấp thì ko lắp dc nexttv của VT nhé. bằng mọi cách phải deal với VT vụ này

4. Thiết bị STB:
Dành riêng 1 phần để nói về thằng này vì nó quan trọng nhất:

http://www.aliexpress.com/item-img/ZTE-IP-Set-Top-Box-ZXV10-B700-with-USB-HDMI-video-and-Ethernet-port-with-remote/1471970721.html

Tên thiết bị : Viettel nexttv STB
Hãng sx: ZTE thâm quyến . anh này cũng tàu khựa nhưng ko dính đến quân đội như hoa vĩ huawei
Tên gốc thiết bị: ZXV10 B700
Cổng kết nối : 1 LAN rj45 ( cắm dây mạng từ router chính vào), 2 USB (trình chiếu nghe nhạc xem phim từ usb hay ổ cứng di động) ( cắm hdd di động để ghi lại nội dung phát), 1 HDMI, 1 component Ybr và 1 svideo.
phụ kiện trong hộp: 1 điều khiển đa năng màu trắng, rất tinh xảo, nhiều nút bấm êm và đằm tay( đang xài con điều khiển sctv thì quá bèo, xài 6 tháng mà bấm cứng ngắc) + 1 adapter + 1 hdmi 1m + 1 svideo

Giao diện và hệ điều hành, phần mềm kèm theo của STB viettel này theo mình là tốt hơn của SCTV rất nhiều chắc là do viettel muốn tích hợp thêm nhiều vào em này nhằm khai thác nhiều mảng của truyền hình. có 4 -5 game, phim theo yêu cầu(có tài khoản 10k/1 tháng), viettel istudy( học tập trực tuyến), trình ghi nội dung phát vào ổ cứng rất chuyên nghiệp...

phần 2 nhé...

---------- Post added 02-02-2015 at 20:45 ----------

xí chỗ phần sau

Ông anh mình ở BD lắp đặt NextTV + gói cáp quang 12MB mình xác nhận là ko cần cái này : nếu ko có router wifi totolink 150RT hay F1 do VT cung cấp thì ko lắp dc nexttv của VT nhé. bằng mọi cách phải deal với VT vụ này
Đường cáp quang vào nó có bộ chia ra 2 LAN, 1 LAN kết nối với STB giống như trên, LAN còn lại kết nối Router wifi qua cổng LAN còn lại, Router là TPLINK 841N. Mình xem TV và Internet độc lập, muốn tắt cái nào cũng được ko ảnh hưởng gì hết (tắt Router thoải mái nếu ko xài). Tốc độ Nét rất tốt download tầm 1,5 - 2MB/s (12 - 16MB) --> thấy ngon hơn VNPT của mình cùng gói 12MB tốc độ download cũng khoảng 1,5MB/s thôi (khoảng 12MB), TV xem gần 100 kênh (nhiều hơn TPHCM). Mình thấy kết nối vậy ngon và ổn định hơn dùng modem Quang cấp 1 cổng LAN cho IPTV. Nhờ con Router TPLINK 841N này mà mình dung con TPLINK 940N còn dư lại làm Repeator kết nối máy bàn của anh mình ở tầng dưới mà ko cần kéo dây LAN, tốc độ quá ok ko thua gì kéo LAN.

anan

Member

Ông anh mình ở BD lắp đặt NextTV + gói cáp quang 12MB mình xác nhận là ko cần cái này : nếu ko có router wifi totolink 150RT hay F1 do VT cung cấp thì ko lắp dc nexttv của VT nhé. bằng mọi cách phải deal với VT vụ này
Đường cáp quang vào nó có bộ chia ra 2 LAN, 1 LAN kết nối với STB giống như trên, LAN còn lại kết nối Router wifi qua cổng LAN còn lại, Router là TPLINK 841N. Mình xem TV và Internet độc lập, muốn tắt cái nào cũng được ko ảnh hưởng gì hết (tắt Router thoải mái nếu ko xài).

vậy là bạn ghim trực tiếp từ convert quang ra 2 đường Lan riêng biệt. như vậy là convert quang đời mới của viettel có tính năng chia.còn của mình convert quang cũ lắm rồi. mà anh bạn là lắp mới đồng thời 2 cái. mình là mình lưu ý cho những ai là khách hàng cũ của viettel lâu rồi mà muốn lắp nexttv kìa.

Hóng ! Đang tính lắp.E ko xài K+ là bao nhiêu 1 tháng vs lại e ko dùng internet chỉ xài next tv đc ko ạ

ko xài K+ thì có gói 65K SD ( đủ dùng rồi) hay 110k full HD đó bro. nhưng viettel chỉ lắp gói này cho khách hàng vt cũ hay khách hàng mới lắp đồng thời cả 2 internet và nexttv thôi. hình như tphcm đang có gói combo internet và nexttv rất rẻ tính ra là miễn phí nexttv luôn chỉ phải mua đầu STB

Chỉnh sửa lần cuối:

Lucky76

Well-Known Member

vậy là bạn ghim trực tiếp từ convert quang ra 2 đường Lan riêng biệt. như vậy là convert quang đời mới của viettel có tính năng chia.còn của mình convert quang cũ lắm rồi. mà anh bạn là lắp mới đồng thời 2 cái. mình là mình lưu ý cho những ai là khách hàng cũ của viettel lâu rồi mà muốn lắp nexttv kìa.
Ko phải mình chia mà bọn viettel nó lắp đặt như thế, nó có bộ chia tín hiệu quang ra 2 LAN = hộp màu đen, hộp này cần adaptor cấp nguồn. Vì thế ko cần dùng modem quang luôn, thấy vậy mà hay, tận dụng được Router cũ, nếu đường truyền cáp quang khoảng < 20MB thấy tốc độ cũng ko khác biệt nhiều giữa modem wifi quang và router thường.

Chúc mừng về với đội K+, dù phải hy sinh lời hứa.

C_Pham

Well-Known Member

Cảm ơn bác chủ, bác dùng thêm 1 thời gian nữa mà ổn định thì em cũng nghiên cứu lắp. Nhà em có cáp quang FTTH Eco của VT rồi.

Q@tv

Member

Nhóm SCTV đã có SCTV9 rồi ạ? Oh yeah! Tết này về luyện phim Hồng Kông :))

anan

Member

Ko phải mình chia mà bọn viettel nó lắp đặt như thế, nó có bộ chia tín hiệu quang ra 2 LAN = hộp màu đen, hộp này cần adaptor cấp nguồn. Vì thế ko cần dùng modem quang luôn, thấy vậy mà hay, tận dụng được Router cũ, nếu đường truyền cáp quang khoảng < 20MB thấy tốc độ cũng ko khác biệt nhiều giữa modem wifi quang và router thường.

cái hộp màu đen cần adaptor cấp nguồn là converter quang có chức năng chuyển dữ liệu quang sang dữ liệu số bit đó bro

Chúc mừng về với đội K+, dù phải hy sinh lời hứa.

hì hì, cái này ko phải là lắp K+ trực tiếp mà là lắp vt có khuyến mãi coi thêm mấy kênh k+ và kí hợp đồng với viettel. thề ko lắp k+ chứ hổng phải là hổng coi k+ !

Nhóm SCTV đã có SCTV9 rồi ạ? Oh yeah! Tết này về luyện phim Hồng Kông

nhìn nhầm tí bro ơi. có sctv 12 nhưng ko có sctv9.

dolongbinh1122

Well-Known Member

đc, 65k 1 tháng bạn à, 140 kênh( HD + SD), khoảng 40 kênh địa phương, nói chung là rẻ :D

Xin hỏi các bác là netv bây giờ nhiêu đài rồi ạ nhà em cũng mới lấp bên vt nhưng có 125 kênh thôi ạ để em biết còn nói với họ còn mục phim miễn phí thì rất ít nếu xem tính phí thì khác nữa hây 40k gì nữa đó

anglenoob

Member

à sr bác mình quên mất không có K+ thì là 132 kênh, còn chi tiết kênh thì mình ko nhớ, 65k chỉ truyền hình, phim thì xem làm j bác, lên hdvietnam down về xem ko chất hơn à :D
Bác vào link này xem nhà mình còn thiếu kênh gì thì báo họ nhé http://viettel.haiphong.vn/?p=2232

dolongbinh1122

Well-Known Member

à sr bác mình quên mất không có K+ thì là 132 kênh, còn chi tiết kênh thì mình ko nhớ, 65k chỉ truyền hình, phim thì xem làm j bác, lên hdvietnam down về xem ko chất hơn à :D
Bác vào link này xem nhà mình còn thiếu kênh gì thì báo họ nhé http://viettel.haiphong.vn/?p=2232

Mình Thuộc Về Nhóm 2 Rồi Bác Ơi 123 kênh thôi

Mã:
1- Danh sách kênh dịch vụ NextTV áp dụng cho các Tỉnh/Tp: Bắc Cạn, Bắc Giang, Bắc Ninh, Cao Bằng, Hà Giang, Lạng Sơn, Thái Nguyên, Tuyên Quang, Điện Biên, Lai Châu, Lào Cai, Phú Thọ, Sơn La, Vĩnh Phúc, Yên Bái, Hà Nam, Hải Dương, Hải Phòng, Hòa Bình, Hưng Yên, Nam Định, Quảng Ninh, Hà Nội, Thái Bình, Hà Tĩnh, Nghệ An, Ninh Bình, Quảng Bình, Thanh Hóa, Bình Định, Đà Nẵng, Phú Yên, Quảng Nam, Quảng Ngãi, Quảng Trị, Thừa Thiên Huế, Đắc Lắc, Đắ Nông, Gia Lai, Khánh Hòa, Kon Tum, Lâm Đồng, Ninh Thuận.
LĨNH VỰC	XUẤT XỨ	STT	TÊN KÊNH	THỂ LOẠI

Tin tức tổng hợp	 

Việt Nam	1	VTV1	Kênh Thời sự - Chính trị - Tổng hợp ĐTH Việt Nam
		2	VTV2	Kênh Khoa giáo ĐTH Việt Nam
		3	VTV3	Kênh Thể thao - Giải trí ĐTH Việt Nam
		4	VTV4	Kênh Đối ngoại ĐTH Việt Nam
		5	VTV5	Kênh Tiếng dân tộc ĐTH Việt Nam
		6	VTV6	Kênh truyền hình thanh thiếu niên ĐTH Việt Nam
		7	QPVN	Kênh truyền hình Quốc Phòng Việt Nam
		8	VTV9	Kênh Tổng hợp ĐTH Việt Nam
		9	VNews	Truyền hình Thông tấn xã Việt Nam
		10	ANTV	Truyền hình An Ninh
		11	VOV	Đài tiếng nói Việt Nam
		12	HN1	Truyền hình Hà Nội 1
		13	HN2	Truyền hình Hà Nội 2
		14	HTV7	Kênh tổng hợp Đài  HCM
		15	HTV9	Kênh tổng hợp Đài  HCM
		16	VTC1	Kênh thời sự tổng hợp Đài VTC
		17	VTC8	Kênh thông tin kinh tế tài chính Đài VTC
		18	VTC10	Kênh Văn hóa Việt Đài VTC
		19	VTC14	Kênh dự báo thảm hoạ thiên tai Đài VTC
		20	VTC16	Kênh nông nghiệp Đài VTC
		21	FBNC	Kênh thông tin kinh tế tài chính Đài HCM

Nước ngoài	22	BBC World News	Kênh tin tức tổng hợp Anh
		23	Channel NewsAsia	Kênh tin tức tổng hợp châu Á
		24	TV5	Kênh giải trí tổng hợp Pháp
		25	NHK	Kênh tin tức tổng hợp Nhật
		26	DW	Kênh tin tức tổng hợp Đức

Phim truyện	 

Việt Nam	27	VOD Phim truyện HD	Thử nghiệm Phim HD
		28	VTC HD2	Kênh phim HD Đài VTC
		29	VTC5	 Kênh phim truyền hình Đài VTC
		30	VTC6	Kênh phim truyện Việt nam Đài VTC
		31	HTVC-Phim truyen	 Kênh Phim truyện Đài HCM
		32	SCTV	Kênh phim truyện tổng hợp Đài SCTV
		33	SCTV16	Phim nước ngoài đặc sắc Đài SCTV
		34	BTV4	Kênh phim truyện của đài BDG

Nước ngoài	35	Star Movie HD	Kênh mới FOX
		36	Cinemax	Kênh Phim hành động Mỹ
		37	HBO	Kênh phim tổng hợp Mỹ

Thể thao	 

Việt Nam	38	VTC3	Kênh thể thao Đài VTC
		39	VTC3 HD	Kênh thể thao HD Đài VTC
		40	HTVC Thể thao	Kênh thể thao Đài HCM
		41	SCTV15	Kênh Thể thao Đài SCTV
	 	42	Fox Sport 2	Kênh thể thao nước ngoài
		43	Fox Sport	Kênh thể thao nước ngoài
		44	Golf Channel	Kênh Golf Thái Lan
		45	Tennis channel	Kênh Tennis Thái Lan
		46	Outdoor Channel HD	Kênh của Thảo Lê

Giải trí tổng hợp
Du Lịch
Khám Phá
Kinh Tế	 

Việt Nam	47	VOD Dân gian	Kênh thử nghiệm
		48	VOD Nhạc HD	Thử nghiệm nhạc HD
		49	VTC HD1	Kênh Giải trí tổng hợp HD Đài VTC
		50	VTC HD3	Kênh giải trí tổng hợp Đài VTC
		51	VTC2	 Kênh khoa học công nghệ Đài VTC
		52	VTC4 (Yeah1 family)	Kênh Giải trí tổng hợp Đài  VTC
		53	VTC7/TodayTV	Kênh Giải trí tổng hợp Đài VTC
		54	VTC9 (Let's Viet)	Kênh Let's Việt Đài VTC
		55	iTV HD	Kênh ca nhạc theo yêu cầu  VTC HD
		56	iTV	Kênh ca nhạc theo yêu cầu  VTC
		57	YouTV	Kênh Giải trí tổng hợp Truyền hình Cáp Hà Nội
		58	ANTG	Kênh An Ninh Thế Giới
		59	HITV	Kênh đài HN
		60	HTV1	Kênh Thông tin công cộng Đài HCM
		61	HTV2	Kênh Giải trí tổng hợp Đài HCM
		62	HTV4	Kênh khoa học giáo dục Đài HCM
		63	HTVC-Gia dinh	Kênh Giải trí tổng hợp Đài  HCM
		64	HTVC Phụ Nữ	Kênh Giải trí tổng hợp dành cho phụ nữ Đài HCM
		65	HTVC Thuần Việt	Kênh Giải trí tổng hợp Đài HCM
		66	HTVC-Ca nhạc	Kênh Ca nhạc Đài  HCM
		67	SCTV1	Kênh Hài Đài SCTV
		68	SCTV2 - YanTV	Kênh Âm nhạc Đài SCTV
		69	SCTV4	Kênh Giải trí tổng hợp Đài SCTV
		70	SCTV6	Kênh Sóng nhạc Đài SCTV
		71	SCTV7	Kênh Sân khấu - văn nghệ tổng hợp Đài VTC
		72	HTVC mua sắm tiêu dùng	Kênh shopping (thay thế kênh SCTV10)
		73	SCTV11	Kênh hát trên Truyền hình Đài SCTV
		74	SCTV12	Kênh du lịch khám phá đài SCTV

Việt Nam	85	VOD Hoạt Hình HD	 Thử nghiệm Phim hoạt hình HD
		86	VTC11	Kênh phim hoạt hình thiếu nhi Đài VTC
		87	HTV3	Kênh thiếu nhi đài HCM
		88	SCTV3	Kênh Sao TV Thiếu nhi Đài SCTV

Nước ngoài	89	Cartoon Networks	Kênh hoạt hình Mỹ
		90	Disney Channel	Kênh thiếu nhi Mỹ
		91	Da Vinci	Kênh Giáo dục Mỹ

K+	 

Việt Nam	92	K+1	Kênh Kỹ thuật Số Vệ tinh VN (VSTV)
		93	K+1 HD	Kênh Kỹ thuật Số Vệ tinh VN (VSTV)
		94	K+NS	Kênh Kỹ thuật Số Vệ tinh VN (VSTV)
		95	K+NS HD	Kênh Kỹ thuật Số Vệ tinh VN (VSTV)
		96	K+ PM	Kênh Kỹ thuật Số Vệ tinh VN (VSTV)
		97	K+ PM HD	Kênh Kỹ thuật Số Vệ tinh VN (VSTV)
		98	K+ PC SD	Kênh Kỹ thuật Số Vệ tinh VN (VSTV)

Đài PT-TH Tỉnh/Thành phố	 	99	Bắc Giang	Đài truyền hình tỉnh Bắc Giang
		100	Đà Nẵng	Đài truyền hình tỉnh Đà Nẵng
		101	Hà Nam	Đài truyền hình tỉnh Hà Nam
		102	Hải Phòng	Đài truyền hình tỉnh Hải Phòng
		103	Khánh Hòa	Đài truyền hình tỉnh Khánh Hòa
		104	Lâm Đồng	Đài truyền hình tỉnh Lâm Đồng
		105	Nghệ An	Đài truyền hình tỉnh Nghệ An
		106	Đăk Lăk	Đài truyền hình tỉnh Đăk Lăk
		107	Quảng Nam	Đài truyền hình tỉnh Quảng Nam
		108	Quảng Ninh	Đài truyền hình tỉnh Quảng Ninh
		109	Quảng Trị	Đài truyền hình tỉnh Quảng Trị
		110	Thái Nguyên	Đài truyền hình tỉnh Thái Nguyên
		111	Lạng Sơn	Đài truyền hình tỉnh Lạng Sơn
		112	Thừa Thiên Huế	Đài truyền hình tỉnh Thừa Thiên Huế
		113	Thanh Hóa	Đài truyền hình tỉnh Thanh Hóa
		114	Vĩnh Long 1	Đài truyền hình tỉnh Vĩnh Long 1
		115	Phú Thọ	Đài truyền hình tỉnh Phú Thọ
		116	Bắc Ninh	Đài truyền hình tỉnh Bắc Ninh
		117	Cao Bằng	Đài truyền hình tỉnh Cao Bằng
		118	Hà Giang	Đài truyền hình tỉnh Hà Giang
		119	Lai Châu	Đài truyền hình tỉnh Lai Châu
		120	Sơn La	Đài truyền hình tỉnh Sơn La
		121	Hải Dương	Đài truyền hình tỉnh Hải Dương
		122	Nam Định	Đài truyền hình tỉnh Nam Định
		123	Quảng Bình	Đài truyền hình tỉnh Quảng Bình
		124	VTV Phú Yên	Đài truyền hình tỉnh VTV Phú Yên
		125	Bình Thuận	Đài truyền hình tỉnh Bình Thuận
		126	Lào Cai	Đài truyền hình tỉnh Lào Cai
		127	Thái Bình	Đài truyền hình tỉnh Thái Bình
		128	Bình Định	Đài truyền hình tỉnh Bình Định
		129	Điện Biên	Đài truyền hình tỉnh Điện Biên
		130	Hưng Yên	Đài truyền hình tỉnh Hưng Yên
		131	Hà Tĩnh	Đài truyền hình tỉnh Hà Tĩnh
		132	Vĩnh Phúc	Đài truyền hình tỉnh Vĩnh Phúc
		133	Kon Tum	Đài truyền hình tỉnh Kon Tum
		134	Ninh Thuận	Đài truyền hình tỉnh Ninh Thuận
		135	Ninh Bình	Đài truyền hình tỉnh Ninh Bình
		136	Yên Bái	Đài truyền hình tỉnh Yên Bái
		137	Quảng Ngãi	Đài truyền hình tỉnh Quảng Ngãi
		138	Đắc Nông	Đài truyền hình tỉnh Đắc Nông
		139	Gia Lai	Đài truyền hình tỉnh Gia Lai

2- Danh sách kênh dịch vụ NextTV áp dụng cho các Tỉnh/Tp: Bình Phước, Tây Ninh, Bình Dương, Đồng Nai, Vũng Tàu, Long An, Tiền Giang, Bến Tre, Cần Thơ, Trà Vinh, Vĩnh Long, Đồng Tháp, An Giang, Kiên Giang, Hậu Giang, Sóc Trăng, Bạc Liêu, Cà Mau, TP.HCM.
LĨNH VỰC	XUẤT XỨ	STT	TÊN KÊNH	THỂ LOẠI

Tin tức tổng hợp	 

Việt Nam	1	VTV1	Kênh Thời sự - Chính trị - Tổng hợp ĐTH Việt Nam
		2	VTV2	Kênh Khoa giáo ĐTH Việt Nam
		3	VTV3	Kênh Thể thao - Giải trí ĐTH Việt Nam
		4	VTV4	Kênh Đối ngoại ĐTH Việt Nam
		5	VTV5	Kênh Tiếng dân tộc ĐTH Việt Nam
		6	VTV6	Kênh truyền hình thanh thiếu niên ĐTH Việt Nam
		7	QPVN	Kênh truyền hình Quốc Phòng Việt Nam
		8	VTV9	Kênh Tổng hợp ĐTH Việt Nam
		9	VNews	Truyền hình Thông tấn xã Việt Nam
		10	VOV	Đài tiếng nói Việt Nam
		11	ANTV	Truyền hình An Ninh
		12	HTV7	Kênh tổng hợp Đài  HCM
		13	HTV9	Kênh tổng hợp Đài  HCM
		14	HN1	Truyền hình Hà Nội 1
		15	HN2	Truyền hình Hà Nội 2
		16	VTC1	Kênh thời sự tổng hợp Đài VTC
		17	VTC8	Kênh thông tin kinh tế tài chính Đài VTC
		18	VTC10	Kênh Văn hóa Việt Đài VTC
		19	VTC14	Kênh dự báo thảm hoạ thiên tai Đài VTC
		20	VTC16	Kênh nông nghiệp Đài VTC
		21	FBNC	Kênh thông tin kinh tế tài chính Đài HCM

Nước ngoài	22	BBC World News	Kênh tin tức tổng hợp Anh
		23	Channel NewsAsia	Kênh tin tức tổng hợp châu Á
		24	TV5	Kênh giải trí tổng hợp Pháp
		25	NHK	Kênh tin tức tổng hợp Nhật
		26	DW	Kênh tin tức tổng hợp Đức

Phim truyện	 

Việt Nam	27	VOD Phim truyện HD	Thử nghiệm Phim HD
		28	HTVC-Phim truyện	 Kênh Phim truyện Đài HCM
		29	SCTV	Kênh phim truyện tổng hợp Đài SCTV
		30	SCTV16	Phim nước ngoài đặc sắc Đài SCTV
		31	VTC5	 Kênh phim truyền hình Đài VTC
		32	VTC6	Kênh phim truyện Việt nam Đài VTC
		33	VTC HD2	Kênh phim HD Đài VTC
		34	BTV4	Kênh phim Bình dương

Nước ngoài	35	Star Movie HD	Kênh mới FOX
		36	HBO	Kênh phim tổng hợp Mỹ
		37	Cinemax	Kênh phim hành động Mỹ

Thể thao	 

Việt Nam	38	HTVC Thể thao	Kênh thể thao Đài HCM
		39	SCTV15	Kênh Thể thao Đài SCTV
		40	VTC3	Kênh thể thao Đài VTC
		41	VTC3 HD	Kênh thể thao HD Đài VTC

Nước ngoài	42	Fox Sport 2	Kênh thể thao nước ngoài
		43	Fox Sport	Kênh thể thao nước ngoài
		44	Golf Channel	Kênh Golf Thái Lan
		45	Tennis Channel	Kênh Tenis Thái lan
		46	Outdoor Channel HD	Kênh của Thảo Lê

Giải trí tổng hợp
Du Lịch
Khám Phá
Kinh Tế	 

Việt Nam	47	Dân Gian	Kênh thử nghiệm VOD
		48	VOD Nhạc HD	Thử nghiệm nhạc HD
		49	HTV1	Kênh Thông tin công cộng Đài HCM
		50	HTV2	Kênh Giải trí tổng hợp Đài HCM
		51	HTV4	Kênh khoa học giáo dục Đài HCM
		52	HTVC-Gia dinh	Kênh Giải trí tổng hợp Đài  HCM
		53	HTVC Phụ Nữ	Kênh Giải trí tổng hợp dành cho phụ nữ Đài HCM
		54	HTVC Thuần Việt	Kênh Giải trí tổng hợp Đài HCM
		55	HTVC-Ca nhac	Kênh Ca nhạc Đài  HCM
		56	HTVC-Du lịch	Kênh du lịch Đài HCM
		57	SCTV1	Kênh Hài Đài SCTV
		58	SCTV2 - YanTV	Kênh Âm nhạc Đài SCTV
		59	SCTV4	Kênh Giải trí tổng hợp Đài SCTV
		60	SCTV6	Kênh Sóng nhạc Đài SCTV
		61	SCTV7	Kênh Sân khấu - văn nghệ tổng hợp Đài VTC
		62	HTVC mua sắm tiêu dùng	Kênh shopping (thay thế kênh SCTV10)
		63	SCTV11	Kênh hát trên Truyền hình Đài SCTV
		64	SCTV12	Kênh du lịch khám phá đài SCTV
		65	VTC HD1	Kênh Giải trí tổng hợp HD Đài VTC
		66	VTC HD3	Kênh giải trí tổng hợp Đài VTC
		67	VTC2	 Kênh khoa học công nghệ Đài VTC
		68	VTC4 (Yeah! family)	Kênh Giải trí tổng hợp Đài  VTC
		69	VTC7/TodayTV	Kênh Giải trí tổng hợp Đài VTC
		70	VTC9 (Let's Viet)	Kênh Let's Việt Đài VTC
		71	iTV HD	Kênh ca nhạc theo yêu cầu  VTC HD
		72	iTV	Kênh ca nhạc theo yêu cầu  VTC
		73	YouTV	Kênh Giải trí tổng hợp Truyền hình Cáp Hà Nội
		74	ANTG	Kênh An Ninh Thế Giới

Nước ngoài	75	Star world HD	Kênh mới FOX
		76	NGC HD	Kênh mới FOX
		77	Channel V SD	Kênh mới FOX
		78	FTV	Kênh Fashion (thời trang) bổ sung thay thế kênh CNN
		79	AXN	Kênh AXN thay thế kênh Travel Living
		80	Diva Universal	Kênh giải trí tổng hợp
		81	Discovery	Kênh Khám phá
		82	Animal Planet	Kênh Thế giới động vật
		83	Asian Food Channel	Kênh khám phá ẩm thực
		84	Arirang	Kênh giải trí tổng hợp Hàn Quốc

Thiếu nhi/Hoạt hình

Việt Nam	85	VOD Hoạt Hình HD	 Thử nghiệm Phim hoạt hình HD
		86	HTV3	Kênh thiếu nhi đài HCM
		87	SCTV3	Kênh Sao TV Thiếu nhi Đài SCTV
		88	VTC11	Kênh phim hoạt hình thiếu nhi Đài VTC

Nước ngoài	89	Cartoon Networks	Kênh hoạt hình Mỹ
		90	Disney Channel	Kênh thiếu nhi Mỹ
		91	Da Vinci	Kênh Giáo dục Mỹ

K+

Việt Nam	92	K+1	Kênh Kỹ thuật Số Vệ tinh VN (VSTV)
		93	K+1 HD	Kênh Kỹ thuật Số Vệ tinh VN (VSTV)
		94	K+NS	Kênh Kỹ thuật Số Vệ tinh VN (VSTV)
		95	K+NS HD	Kênh Kỹ thuật Số Vệ tinh VN (VSTV)
		96	K+ PM	Kênh Kỹ thuật Số Vệ tinh VN (VSTV)
		97	K+ PM HD	Kênh Kỹ thuật Số Vệ tinh VN (VSTV)
		98	K+ PC SD	Kênh Kỹ thuật Số Vệ tinh VN (VSTV)

Đài PT-TH Tỉnh/Thành phố	 	99	An Giang	Đài truyền hình tỉnh An Giang

100	Bà Rịa Vũng Tàu	Đài truyền hình tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu
		101	Bình Dương 1	Đài truyền hình tỉnh Bình Dương 1
		102	Bình Dương 2	Đài truyền hình tỉnh Bình Dương 2
		103	Cần Thơ	Đài truyền hình tỉnh Cần Thơ
		104	Đà Nẵng	Đài truyền hình tỉnh Đà Nẵng
		105	Đồng Nai 1	Đài truyền hình tỉnh Đồng Nai 1
		106	Khánh Hòa	Đài truyền hình tỉnh Khánh Hòa
		107	Thanh Hóa	Đài truyền hình tỉnh Thanh Hóa
		108	Thừa Thiên Huế	Đài truyền hình tỉnh Thừa Thiên Huế
		109	Kiên Giang	Đài truyền hình tỉnh Kiên Giang
		110	Lâm Đồng	Đài truyền hình tỉnh Lâm Đồng
		111	Long An	Đài truyền hình tỉnh Long An
		112	Tiền Giang	Đài truyền hình tỉnh Tiền Giang
		113	Vĩnh Long 1	Đài truyền hình tỉnh Vĩnh Long 1
		114	Vĩnh Long 2	Đài truyền hình tỉnh Vĩnh Long 2
		115	Bến tre	Đài truyền hình tỉnh Bến tre
		116	Bình Phước	Đài truyền hình tỉnh Bình Phước
		117	Tây Ninh	Đài truyền hình tỉnh Tây Ninh
		118	Bạc Liêu	Đài truyền hình tỉnh Bạc Liêu
		119	Cà Mau	Đài truyền hình tỉnh Cà Mau
		120	Đồng Tháp	Đài truyền hình tỉnh Đồng Tháp
		121	Hậu Giang	Đài truyền hình tỉnh Hậu Giang
		122	Sóc Trăng	Đài truyền hình tỉnh Sóc Trăng
		123	Trà Vinh	Đài truyền hình tỉnh Trà Vinh

truc9449

Member

VTVCab 110 Analog 50 HD 150 K+ tổng cộng 310

titani

Active Member

B. Hình ảnh, âm thanh
- HD thì tất cả đều thua SCTV. hình ảnh HD chắc chỉ đạt 6-8/10 so với SCTV HD
-

Đọc đến đoạn này mất cả hứng bác ạ, coi TV quan trọng nhất hình ảnh rõ đẹp, giờ mà bật HBO hay Starmovies SD là ko thèm coi nữa rồi :D

Bác anan này nhớ cuối năm 2013 có ghé qua cafe Trung Nguyên trước cty mình lấy mấy con nguồn thời hot BTC.

dolongbinh1122

Well-Known Member

Đọc đến đoạn này mất cả hứng bác ạ, coi TV quan trọng nhất hình ảnh rõ đẹp, giờ mà bật HBO hay Starmovies SD là ko thèm coi nữa rồi :D

Bác anan này nhớ cuối năm 2013 có ghé qua cafe Trung Nguyên trước cty mình lấy mấy con nguồn thời hot BTC.

Bây giờ nettv vt đẹp rồi không phải như lúc trước đâu nhé mà các bác cho hỏi là có bác nào dư đầu giải mã set box viettel không chia lại cho em nhé có thì alo em nhé 01675364271

Bên trên