[Review] Viettel nexttv Basic K+ vừa lắp xong

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: [Review] Viettel nexttv Basic K+ vừa lắp xong

viettel có gói net 10m 192k + nexttv basic 65k còn 242k cả vat kìa.

thực ra ở TPHCM thì cước thế này là rẻ so với truyền hình cáp đó bro. ở tphcm SD 84k 1 năm đầu, từ đó trở đi là 110k. HTVC 55k 1 năm đầu sau đó là 99k. HD thì sctv total tầm 160k, htvc 150k, vtv cáp mới vào nên khuyến mãi 110k. viettel mà full hd cũng chỉ 110k còn có k+ là 180k.

điểm yếu của nexttv cũng như k+ là chỉ coi dc 1 tivi so với truyền hình cáp là n tivi. vì thế mình sẽ test xem có cách nào cho viettel xài dc tối đa 4 tivi ko rồi báo anh em.
Em ở ngoài bắc cơ mà, chỉ có ở TPHCM mới có combo như thế thôi,còn các nơi khác làm gì có đâu :D
Ai bảo bác là dùng nettv ko xem dc nh` TV, bac mua nh` STB vào rồi đi dây mạng là ok thôi

nvan_1992

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Review] Viettel nexttv Basic K+ vừa lắp xong

Ai bảo bác thế xem lại đi nhé, e vừa hỏi tổng đài Viettel xong gói Basic là gói hơn 100 kênh SD thôi fullHD 110k/tháng mới có thêm 13 kênh HD còn gói K+ thêm 3 kênh HD của K+ nữa tổng là 16 như cụ chủ trên này nói
Sáng nay em có điện lên tổng đài thì ko thấy nói gì gói Full HD cả, chỉ thấy nói gói Basic và Basic K+, mà gói Basic 65.000đ gồm 13 kênh HD đó bác. Em ở ngoài Bắc nhé.

anglenoob

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Review] Viettel nexttv Basic K+ vừa lắp xong

65k là có đủ 13 kênh HD rồi bác ơi :v[/QUOTE

Ai bảo bác thế xem lại đi nhé, e vừa hỏi tổng đài Viettel xong gói Basic là gói hơn 100 kênh SD thôi fullHD 110k/tháng mới có thêm 13 kênh HD còn gói K+ thêm 3 kênh HD của K+ nữa tổng là 16 như cụ chủ trên này nói

Mình xem chán rồi mà, mình đang dùng nó mà hihi

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review] Viettel nexttv Basic K+ vừa lắp xong

Sáng nay em có điện lên tổng đài thì ko thấy nói gì gói Full HD cả, chỉ thấy nói gói Basic và Basic K+, mà gói Basic 65.000đ gồm 13 kênh HD đó bác. Em ở ngoài Bắc nhé.
Em ở HN dey :D đúng là trc chỉ có 2 gói đó thôi, bắt đầu từ đầu năm nay nó triển khai lại rồi bác ợ, gói Basic mà có 13 kênh HD chuẩn có mà VT nó lỗ chổng vó ra :)) của đâu mà dễ ăn thí

nvan_1992

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review] Viettel nexttv Basic K+ vừa lắp xong

Em ở HN dey :D đúng là trc chỉ có 2 gói đó thôi, bắt đầu từ đầu năm nay nó triển khai lại rồi bác ợ, gói Basic mà có 13 kênh HD chuẩn có mà VT nó lỗ chổng vó ra :)) của đâu mà dễ ăn thí
Lỗ thì kệ lỗ, khách hàng hưởng đến đâu hay đến đó bác ợ
Mang tiếng ở thủ đô mà chỗ e như trên rừng trên rú ấy, có hộp cáp hết rồi mà tín hiệu bây giờ vẫn chưa về đến bản
em muốn lắp lắm mà gọi khảo sát kêu sau Tết sẽ có mà không biết thế nào

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review] Viettel nexttv Basic K+ vừa lắp xong

Lỗ thì kệ lỗ, khách hàng hưởng đến đâu hay đến đó bác ợ
Mang tiếng ở thủ đô mà chỗ e như trên rừng trên rú ấy, có hộp cáp hết rồi mà tín hiệu bây giờ vẫn chưa về đến bản
em muốn lắp lắm mà gọi khảo sát kêu sau Tết sẽ có mà không biết thế nào
Mạng nào bây giờ cũng vậy, FTTH giá rẻ (KM) + tốc độ cao hơn ADSL nên phát triển rất nhanh -> nhiều khi hạ tầng chưa đủ để cung cấp cho khách hàng
Hiện tại muốn lắp đặt dịch vụ thì phải chờ kết quả khảo sát từ bộ phận kỹ thuật tại khu vực của bạn. Nếu họ trả lời là hết cáp, hết cổng thì phải chờ nhà mạng mở rộng hạ tầng (đảm bảo cả về số lượng và chất lượng thuê bao).
Về số lượng kênh thì các bạn có thể tham khảo tại link này nhé http://vietteltelecom.vn/co-dinh/nexttv-truyen-hinh-the-he-moi/danh-sach-kenh.html

saimon

Member
Ðề: [Review] Viettel nexttv Basic K+ vừa lắp xong

Bác chủ thread cho mình hỏi kênh NHK nó nói tiếng Nhật hay tiếng Anh vậy? Đang quan tâm, nếu là tiếng Nhật thì mình lắp

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review] Viettel nexttv Basic K+ vừa lắp xong

Mạng nào bây giờ cũng vậy, FTTH giá rẻ (KM) + tốc độ cao hơn ADSL nên phát triển rất nhanh -> nhiều khi hạ tầng chưa đủ để cung cấp cho khách hàng
Hiện tại muốn lắp đặt dịch vụ thì phải chờ kết quả khảo sát từ bộ phận kỹ thuật tại khu vực của bạn. Nếu họ trả lời là hết cáp, hết cổng thì phải chờ nhà mạng mở rộng hạ tầng (đảm bảo cả về số lượng và chất lượng thuê bao).
Về số lượng kênh thì các bạn có thể tham khảo tại link này nhé http://vietteltelecom.vn/co-dinh/nexttv-truyen-hinh-the-he-moi/danh-sach-kenh.html

Ý cụ là cọc OTE hết, phải đợi tạo bọt (portal) hửm :)) dey' là nhà nào chưa lắp FTTH thôi,còn có hạ tầng FTTH sẵn như nhà em rồi thì đếch cần bác em cũng tự lắp Nettv đc :D

anglenoob

Member

đâm theo viettel bây giờ em thấy là hợp lý nhất, tất cả các dịch vụ đều rẻ, chất lượng tốt, internet tốc độ đi trong nước thì khỏi bàn còn quốc tế thì nó đã chứng minh là gần như là số 1 kể cả khi đứt cáp lẫn sau thi hồi phục cái tuyến agg kia , phải phục viettel khoản kinh doanh quá :D

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review] Viettel nexttv Basic K+ vừa lắp xong

Ý cụ là cọc OTE hết, phải đợi tạo bọt (portal) hửm :)) dey' là nhà nào chưa lắp FTTH thôi,còn có hạ tầng FTTH sẵn như nhà em rồi thì đếch cần bác em cũng tự lắp Nettv đc :D
mình đang quote lại ý của bạn nvan_1992 mà bạn. Nếu đã có sẵn dịch vụ FTTH thì OK rồi.

anan

Member

mình đã xài dc nhiều tivi bằng nhiều settop box chung 1 acc rồi nhé. cách làm cũng đơn giản.

viết hướng dẫn sơ sơ lên trang đầu cho dễ.

nvltran

Active Member

mánh xài nhiều TV sắp bị fix rồi
bác nào thu lại chương trình TV thì review lại xem chất lượng thế nào

dvha

Member

Nói chung rẻ thì có rẻ, nhất là với những ai đang xài dịch vụ internet quang của viettel như mình. Tuy nhiên. xét về nhóm kênh thì vẫn không thể so đc với HTVC và VTV-Cab, nhất là các kênh HD. Ví dụ như Discovery, CinemaWorld, BBC Knowlegde, StarMovie và HBO HD,... Chỉ ai khoái coi K+ mà ko muốn gắn nó thì nên xài viettel thôi.

anan

Member

Nói chung rẻ thì có rẻ, nhất là với những ai đang xài dịch vụ internet quang của viettel như mình. Tuy nhiên. xét về nhóm kênh thì vẫn không thể so đc với HTVC và VTV-Cab, nhất là các kênh HD. Ví dụ như Discovery, CinemaWorld, BBC Knowlegde, StarMovie và HBO HD,... Chỉ ai khoái coi K+ mà ko muốn gắn nó thì nên xài viettel thôi.

nói thật ngoài HBO HD ra thì mình chả thấy viettel nexttv thua cái gì cả. vtvcab và htvc ko có nhóm kênh của sctv đặc biệt là sctv 15 chuyên quần vợt. ở sài gòn thì nhà nào ko quan tâm lắm đến thể thao thì còn đỡ chứ nhà nào mà có người khoái coi thể thao đặc biệt là quần vợt thì phải vứt htvc đi. chỉ tính riêng mảng truyền hình cáp thì thị phần của htvc đang teo tóp. thống kê mới nhất là 10% số thuê bao thì phải. phải khuyến mãi 50k/1tháng trong 2 năm cho khách hàng chuyển từ sctv qua chưa kể khách hàng đã đóng bao nhiêu tháng sctv thì htvc tặng lại số tháng gấp đôi.

vtv cab thì ko dám phán nhưng ở miền bắc làm mưa làm gió chứ ở sg vào chân ướt chân ráo cũng bị sctv hạn chế ghê lắm. trước khi lắm viettel mình cũng đã định lắp vtvcav rồi đó chứ nhưng ở 1 vị trí trung tâm của 1 quận trung tâm mà vtv cab báo ko có cáp thì bó tay.

sctv trong nam cũng khá mạnh nhưng ra bắc thì bị mấy truyền hình cáp ngoài đó đè lại còn vtvcab thì ngược lại còn viettel mình thấy có đủ các nhóm kênh của tất cả các nhà ngoại trừ 1 số kênh nước ngoài độc quyền và cái quan trọng là tổng viettel quá lớn chả anh nào dám chọc ngoáy cả. viettel chưa được vô truyền hình cáp và truyền hình vệ tinh bởi quá lớn và chắc chắn sẽ bóp chết mấy anh kia.

nói thật ngoài HBO HD ra thì mình chả thấy viettel nexttv thua cái gì cả. vtvcab và htvc ko có nhóm kênh của sctv đặc biệt là sctv 15 chuyên quần vợt. ở sài gòn thì nhà nào ko quan tâm lắm đến thể thao thì còn đỡ chứ nhà nào mà có người khoái coi thể thao đặc biệt là quần vợt thì phải vứt htvc đi. chỉ tính riêng mảng truyền hình cáp thì thị phần của htvc đang teo tóp. thống kê mới nhất là 10% số thuê bao thì phải. phải khuyến mãi 50k/1tháng trong 2 năm cho khách hàng chuyển từ sctv qua chưa kể khách hàng đã đóng bao nhiêu tháng sctv thì htvc tặng lại số tháng gấp đôi.

vtv cab thì ko dám phán nhưng ở miền bắc làm mưa làm gió chứ ở sg vào chân ướt chân ráo cũng bị sctv hạn chế ghê lắm. trước khi lắm viettel mình cũng đã định lắp vtvcav rồi đó chứ nhưng ở 1 vị trí trung tâm của 1 quận trung tâm mà vtv cab báo ko có cáp thì bó tay.

sctv trong nam cũng khá mạnh nhưng ra bắc thì bị mấy truyền hình cáp ngoài đó đè lại còn vtvcab thì ngược lại còn viettel mình thấy có đủ các nhóm kênh của tất cả các nhà ngoại trừ 1 số kênh nước ngoài độc quyền và cái quan trọng là tổng viettel quá lớn chả anh nào dám chọc ngoáy cả. viettel chưa được vô truyền hình cáp và truyền hình vệ tinh bởi quá lớn và chắc chắn sẽ bóp chết mấy anh kia.

=)) xin phép bác cho mình đáp trả có phần hơi cay nghiệt nhé:

đọc ở trang đầu thấy bác nói có 1 số kênh mới trong đó có DIVA Universal là biết bác ko am hiểu về VTVcab lắm rồi!

VTVcab đã phát kênh DIVA Universal từ hơn chục năm nay rồi, thực ra bây giờ tên chính thức là DIVA, trước đây là The Hallmark Channel.

thứ hai, bác nói VTVcab k có nhóm kênh SCTV là sai lầm =))

còn về việc VTVcab ở trong saigon, thì là do VTVcab vẫn đang kéo cáp (mới bắt đầu kéo được mấy tháng thôi) chứ chẳng bao giờ có chuyện là bị SCTV hạn chế hết đâu nhé

nexus9x

Well-Known Member

em xem vtvcab ở chỗ em làm hơn 2 năm nay rồi bác, nhóm kênh SCTV có nhé bác yantv, sctv phim tổng hợ, sctv4, sctv9..vv và SCTV15 có từ lâu rồi bác nhé. còn không phải như bác nói là chưa có nhé. thiết nghĩ bác chưa xem thì cũng không nên dìm hàng nó 1 cách trắng trợn như vậy :D không thì ít ra bác cũng nên vào web nó tham khảo rồi hẵng dìm nó bác ạ, với lại về nhóm kênh thì Viettel còn phải làm việc nhiều để thêm kênh đặc sắc nhất là HD bác ạ.
tiện em cũng copy luôn cái ảnh cho bác so sánh cho nó dễ, số lượng kênh có thể thay đổi theo thời gian có thể em chưa cập nhật đc sớm nhất :D

Lucky76

Well-Known Member

em xem vtvcab ở chỗ em làm hơn 2 năm nay rồi bác, nhóm kênh SCTV có nhé bác yantv, sctv phim tổng hợ, sctv4, sctv9..vv và SCTV15 có từ lâu rồi bác nhé. còn không phải như bác nói là chưa có nhé. thiết nghĩ bác chưa xem thì cũng không nên dìm hàng nó 1 cách trắng trợn như vậy :D không thì ít ra bác cũng nên vào web nó tham khảo rồi hẵng dìm nó bác ạ, với lại về nhóm kênh thì Viettel còn phải làm việc nhiều để thêm kênh đặc sắc nhất là HD bác ạ.
tiện em cũng copy luôn cái ảnh cho bác so sánh cho nó dễ, số lượng kênh có thể thay đổi theo thời gian có thể em chưa cập nhật đc sớm nhất :D

Đang xài vtvcab, thấy kênh ngon (hiện có 158 kênh/list), khuyến mãi khá tốt, chất lượng ok, có hết các kênh bóng đá : TheThaoTV+(HD), BongDaTV+(HD), HTVTT, SCTV15, SCTVTTHD, Fox Sport+(HD), Fox Sport 2 +(HD), NCM_BTV10, VTC3HD, VTCHD3...+ 4 kênh K+HD (nếu xài đóng thêm 120k/tháng. Chỉ tiếc là thiếu kênh LA34 cho bà xã hay xem phim. nếu có nữa xem như perfect. Về NextTV Viettel mình có hỏi thì hiện đang tạm dừng ở 1 số tỉnh và TPHCM, lý do là số lượng đăng kí DV tăng vọt trong khi hạ tầng chưa đáp ứng đủ --> sợ nghẽn mạng nên tạm dừng để nâng cấp hạ tầng, còn Internet thì đăng kí bình thường lại đang có khuyến mãi hơi bị hấp dẫn : Gói cáp quang 15M giá 220k/tháng (đóng trước 12 tháng tặng thêm 1 tháng thuê bao + trang bị free modem wifi), mình còn hợp đồng chứ nếu ko là chuyển sang gói này ngay lập tức.

khuchatdem

Member

Đang dùng NextTV nhưng ko có K+ ^^

Lucky76

Well-Known Member

Đang dùng NextTV nhưng ko có K+ ^^
Đóng thêm tiền thuê bao sẽ mở kênh K+, mình thấy NextTV hay 1 cái là mở 1 kênh K+ xem được vài giây rồi mới dừng chứ ko khóa luôn như VTVcab.

Bên trên