[REVIEW] Xtreamer - "Kẻ hủy diệt" WDTV (và đôi khi cả những hdbox khác...). Liên tục cập nhật thông

meomatto

Active Member
Ðề: [REVIEW] Xtreamer - "Kẻ hủy diệt" WDTV (và đôi khi cả những hdbox khác...). Liên tục cập nhật thông tin mới

Dùng Xtreamer mà còn chê nữa thì mấy con của Tàu dùng làm sao dc. vấn đề:1.Phim lỗi. 2.Phim có phụ đề SUB, IDX. đề nghị kiểm tra lại nguồn nhé.
TViX thì hạng trên rồi, nó đứng ngang hàng với cả C200 và Dune ý, tuy vẫn có điểm hơn, kém nhất định. Hy vọng Xtrem sau này cũng sẽ cải tiến dc nhiều như TViX thì quá chuẩn.
Mình dùng Xtrem thì ko có điều gì để chê ngoài kiểu dáng xấu với cả ko chạy dc phụ đề rời cho BD.

meogia

Ðề: [REVIEW] Xtreamer - "Kẻ hủy diệt" WDTV (và đôi khi cả những hdbox khác...). Liên tục cập nhật thông tin mới

Dùng Xtreamer mà còn chê nữa thì mấy con của Tàu dùng làm sao dc. vấn đề:1.Phim lỗi. 2.Phim có phụ đề SUB, IDX. đề nghị kiểm tra lại nguồn nhé.
TViX thì hạng trên rồi, nó đứng ngang hàng với cả C200 và Dune ý, tuy vẫn có điểm hơn, kém nhất định. Hy vọng Xtrem sau này cũng sẽ cải tiến dc nhiều như TViX thì quá chuẩn.
Mình dùng Xtrem thì ko có điều gì để chê ngoài kiểu dáng xấu với cả ko chạy dc phụ đề rời cho BD.

BD là gì thể bác ? e mới vào nên chả biết những từ viết tắt là gì .Bác đang dùng Xtreamer cho e hỏi con này có bị lỗi với các file avi ko ? E đọc thấy có bác nào nói bị lỗi avi nên hơi do dự .

meomatto

Active Member

Chả lỗi gì hết cả ngoài vấn đề phim bị lỗi. Nó hỗ trợ *Avi hơi bị được đấy. BD là viết tắt của Blu-ray Disk thôi.
Dùng con này, Trâu, đập chết mấy con vớ vẩn hàng lộm nhộm của Tàu. Nói chung là chỉ kém TVX 1 tí trong dòng RT1283.

meogia

Xtreamer có chạy đc HDD gắn ngoài dung lượng 2TB ko các bác ?

meogia

Ngoài ra các bác cho hỏi giữa hai con Xtreamer này khác nhau điều gì và cái nào hay hơn ?

http://www.alza.cz/Galery/ShowImage.asp?iditem=165715&fd=f3&cd=QL248a1

http://www.alza.cz/Galery/ShowImage.asp?iditem=166699&fd=f3&cd=QL248

Có phải chức năng như nhau ,chỉ khác có cái SideWinder thôi ko ? Nếu dùng cái có SideWinder thì ko phải bật quạt nữa hả các bác ?

hoangtuan_neu

Active Member

Ngoài ra các bác cho hỏi giữa hai con Xtreamer này khác nhau điều gì và cái nào hay hơn ?

http://www.alza.cz/Galery/ShowImage.asp?iditem=165715&fd=f3&cd=QL248a1

http://www.alza.cz/Galery/ShowImage.asp?iditem=166699&fd=f3&cd=QL248

Có phải chức năng như nhau ,chỉ khác có cái SideWinder thôi ko ? Nếu dùng cái có SideWinder thì ko phải bật quạt nữa hả các bác ?

Bác nói chuẩn! 2 con đó chính là 1, khác nhau duy nhất là em kia được khoác lên mình bộ SideWinder.
Dùng SideWinder thì sẽ khỏi phải bật quạt nữa bác ạ

meogia

Bác nói chuẩn! 2 con đó chính là 1, khác nhau duy nhất là em kia được khoác lên mình bộ SideWinder.
Dùng SideWinder thì sẽ khỏi phải bật quạt nữa bác ạ

Thankss bác đã trả lời ,trước khi quyết định chung kết con này thay cho WDTV LIVE em còn mấy điều thắc mắc muốn hỏi kỹ ,với phụ đề việt Xtreamer chơi tốt ko vấn đề gì chứ ? em ví dụ phụ đề rời chỉ cần đặt giống tên phim là đc chứ bác ? và nó chạy đc với HDD gắn ngoài dung lượng tối đa khoảng 2 TB đc ko ?

E đọc trong phần đầu nói nó vẫn chưa pass through là gì ạ ? Bác khai thông nốt những phần còn mù mờ cho e ,cám ơn bác nhiều ,chúc bác khỏe .

meomatto

Active Member

Những vấn đề bạn hỏi, Xtrem xử lý quá ngon rồi nhé!
Nghe HD-pass thì chỉ nên quan tâm nếu bạn muốn xem BD và có âm ly hỗ trợ HD-audio thôi nhé! còn nếu khộng thì không cần quan tâm làm gì và cứ yên tâm sử dụng.
Nên đợi vài hôm nữa để mua Xtrem-Pro sẽ hay hơn Xtrem đời đầu! :D

meogia

Những vấn đề bạn hỏi, Xtrem xử lý quá ngon rồi nhé!
Nghe HD-pass thì chỉ nên quan tâm nếu bạn muốn xem BD và có âm ly hỗ trợ HD-audio thôi nhé! còn nếu khộng thì không cần quan tâm làm gì và cứ yên tâm sử dụng.
Nên đợi vài hôm nữa để mua Xtrem-Pro sẽ hay hơn Xtrem đời đầu! :D

Xtreamer pro hay hơn điểm gì thế bác ? bác nói luôn để e quyết định .Bên e nó đã bán rồi nhưng đắt hơn Xtreamer đời đầu .Nếu chỉ khác là đút đc HDD to hơn vào và nghe đc HD-PASS thì chắc là em ko cần lắm .Thankss bác meomatto nhé .

meomatto

Active Member

Cứ dùng loại Pro đi bác! cho nó chắc. Đề phòng bọn Xtrem nó đi theo vết của Dvico, ra sp mới là bỏ rơi Sp cũ như là TVX6500, 7000 ý.
Pro nhìn chất hơn hàng thường, giao diện cũng đẹp hơn, tính năng cũng cao hơn...
Tóm lại, nếu thích Xtreamer thì nên mua hàng Mới Pro! Gọn :D

tdhvn

Active Member

Cứ dùng loại Pro đi bác! cho nó chắc. Đề phòng bọn Xtrem nó đi theo vết của Dvico, ra sp mới là bỏ rơi Sp cũ như là TVX6500, 7000 ý.
Pro nhìn chất hơn hàng thường, giao diện cũng đẹp hơn, tính năng cũng cao hơn...
Tóm lại, nếu thích Xtreamer thì nên mua hàng Mới Pro! Gọn :D

Dvico TViX 6500A/7000A dùng trên chip SMP 8635, thực sự là với firmware do Dvico phát triển thì họ cũng đã khai thác kịch trần khả năng phần cứng của bộ chip đó rồi bác ạ. Trừ khi firmware còn tồn tại lỗi được cho là nghiêm trọng thì họ mới chỉnh sửa thôi.
Và hiện tại thì họ lại đang dồn lực vào phát triển firmware cho sản phẩm mới trên nên phần cứng tiên tiến hơn :) (của cả RT và SMP)

ltshdvietnam

Mới lụm con xtreamer về. Các bác cho hỏi sao mình để auto hdmi thì màn hình bị rung rung. LCD nhà em là hdready, em chuyển sang chế độ 720p 50hz thì thấy hết rung. Còn câu hỏi nữa là sao em cắm cáp mạng vô lên youtube search được video nhưng lại không xem được là sao vậy. Mới chơi hd lần đầu nên còn nhiều thắc mắc mong các bác chỉ giáo

Black Dragon

Well-Known Member

Mới lụm con xtreamer về. Các bác cho hỏi sao mình để auto hdmi thì màn hình bị rung rung. LCD nhà em là hdready, em chuyển sang chế độ 720p 50hz thì thấy hết rung. Còn câu hỏi nữa là sao em cắm cáp mạng vô lên youtube search được video nhưng lại không xem được là sao vậy. Mới chơi hd lần đầu nên còn nhiều thắc mắc mong các bác chỉ giáo
- Một số trường hợp do TV chỉ là HD Ready mà bạn để Auto sẽ dẫn tới hiện tượng này, do đó thường nên setting đúng độ phân giải và tầng số quét theo TV đang dùng
- Viêc Youtube ko chi Xtreamer bị mà một số HDP khác cũng bị bạn à, ko nhớ rõ là lỗi từ đâu :D

ltshdvietnam

- Một số trường hợp do TV chỉ là HD Ready mà bạn để Auto sẽ dẫn tới hiện tượng này, do đó thường nên setting đúng độ phân giải và tầng số quét theo TV đang dùng
- Viêc Youtube ko chi Xtreamer bị mà một số HDP khác cũng bị bạn à, ko nhớ rõ là lỗi từ đâu :D

Có hai lựa chọn 720p 50hz và 720p 60hz thì chọn cái nào bạn, làm sao biết tv mình là tần số bao nhiêu

Black Dragon

Well-Known Member

Có hai lựa chọn 720p 50hz và 720p 60hz thì chọn cái nào bạn, làm sao biết tv mình là tần số bao nhiêu
Nếu không rành tần số của Tivi thì bạn cứ thử 2 cái, thấy cái nào OK thì chọn thui :D

theo em nghĩ thì cụ cứ set ở mức thấp nhất của tivi á

ltshdvietnam

Nếu không rành tần số của Tivi thì bạn cứ thử 2 cái, thấy cái nào OK thì chọn thui :D

Cải hai cái đều thấy như nhau. Thôi kệ use đỡ vậy mai mốt chơi lun led 3d. hehe

HDM1

em này có firmare gì mới không ta?

Bên trên