[REVIEW] Xtreamer - "Kẻ hủy diệt" WDTV (và đôi khi cả những hdbox khác...). Liên tục cập nhật thông

Ðề: [REVIEW] Xtreamer - "Kẻ hủy diệt" WDTV (và đôi khi cả những hdbox khác...). Liên tục cập nhậ

Một chuyện chưa từng xãy ra !

Chỉ sau 5 tháng mặn nồng , Hi-Jack , Admin của MPCCLUB đã ra thông báo li dị “ kẻ hủy diệt Xtreamer :
Xtreamer forums removed from MPC !!!X_XX_XX_X

Xem chi tiết tại đây :
http://www.mpcclub.com/forum/showthread.php?t=22682

Không vào được, bác tóm tắt lại nội dung đi bác.

duonglv

Well-Known Member
Ðề: [REVIEW] Xtreamer - "Kẻ hủy diệt" WDTV (và đôi khi cả những hdbox khác...). Liên tục cập nhậ

Làm ăn lởm khởm chết là phải. Phải kiên quyết thì mới tiến bộ được.

bác này có vẻ không biết chuyện gì xảy ra vào nói cho sướng mồm :))

anpnt

Member

Không vào được, bác tóm tắt lại nội dung đi bác.
Nguồn :
Xtreamer forums removed from MPC
As promised, we would explain a bit why we decided to remove the Xtreamer forums and have Xtreamer discussions moved to the "generic" discussion in the section "Other realTek based players". The main reason would be that I don't feel Xtreamer / Unicorn / MViX is making any efforts to become a serious brand capable of maintaining a proper relationship with the community (one sided only). Although some might argue this is untrue due to their constant actions and activities, updates and more... I would advice those fans to look at the content of these actions which often are tailored to promote the products, overstate the products, carefully construct statements about their products finesse without facts and stories that can't be considered "lies" nor "truth", abusing the general understanding of people on "green products or open source"
.....
.

Dịch nhanh :
Topic thảo luận Xtreamer được gỡ ra khỏi MPC !
Như đã hứa, chúng tôi sẽ giải thích một chút lý do tại sao chúng tôi quyết định để loại bỏ các Topic Xtreamer và chuyển các cuộc thảo luận về Xtreamer tới các cuộc thảo luận "chung" trong phần "Other realTek based players - Các đầu phát sử dụng chip Realtek ". Lý do chính là tôi không "feel" Xtreamer / Unicorn / MViX có thể tạo ra bất kỳ nỗ lực nào để trở thành một thương hiệu lớn có khả năng duy trì một mối quan hệ thích hợp với cộng đồng - NSD (đứng về một phía..). Mặc dù có thể một số tranh luận này là không có thật do các hành động liên tục và hoạt động, cập nhật và nhiều nhiều hoạt động khác nữa ... Tôi sẽ cố vấn những người hâm mộ đến xem các nội dung của những hành động này thường được thiết kế riêng để quảng bá các sản phẩm, xây dựng các trình bày về sản phẩm của họ cẩn thận hơn mà không có sự thật và những câu chuyện mà không thể được coi là "thật" hay "giả" , lợi dụng sự hiểu biết chung của người khác về " những sản phẩm xanh, sạch" "có mã nguồn mở".

....

Hiểu nhanh :
Nghĩa là Topic riêng về Xtreamer đã được xoá đi trong MPC và từ nay các vấn đề liên quan về extreamer sẽ được chuyển vào mục " Các thiệt bị chơi HD sử dụng chíp Realtek - Other realTek based players"

Vấn đề chỉ có vậy thôi bác .. là theo đánh giá của một ông nào đó cũng có "tiếng" - giang hồ gọi là có 'số' - trong MPCCLUB.COM : Xtreamer không còn chỗ đứng nữa thôi. Chất lượng lại phụ thuộc vào NSD đánh giá .. hi h..i.[-X

Mà MPCCLUB.COM là trang nào em cũng chưa biết .. ASIA CNET thì còn hoạ may .. :)

Chỉnh sửa lần cuối:

GINZYGOODS

Một chuyện chưa từng xãy ra !

Chỉ sau 5 tháng mặn nồng , Hi-Jack , Admin của MPCCLUB đã ra thông báo li dị “ kẻ hủy diệt Xtreamer :
Xtreamer forums removed from MPC !!!X_XX_XX_X

Xem chi tiết tại đây :
http://www.mpcclub.com/forum/showthread.php?t=22682

Bác trandzung có theo dõi vụ này giữa Xtreamer và MPC ko hay hôm nay mới vào đọc đc cái post này ?

Làm ăn lởm khởm chết là phải. Phải kiên quyết thì mới tiến bộ được.

Chết cái j hả bác :p, chỉ là MPC nó ko lập cho Xtreamer 1 mục riêng mà cho vào mục "Other Realtek Player" thôi mà

@Do bất đồng quan điểm và nhiều việc nên Hi-Jack admin của MPC có thể nói là "dỗi" không thèm review các sản phẩm của Xtreamer nữa thôi, còn mọi việc vẫn bình thường ạ.

Chuẩn bị có sidewinder-giải pháp tản nhiệt-là Xtreamer coi như ngon lành , quạt ko ồn nữa... *-:), là 4rum cũng sẽ "hết ồn" %-( <:p

m4n0w4r

@Ginzy : Khi nào có nhớ thông báo nhé, anh sẽ qua nhà em để xem thử.

Regards

Các bác cho em hỏi là sau khi up lên vẻ 2.3 thì con Xtreme không nhớ vị trí trước khi stop nữa. Có bác nào bị giống em không. Giúp em với

Đúng là tôi cũng bị như thế :-??:-??:-??

trandzung

Bác trandzung có theo dõi vụ này giữa Xtreamer và MPC ko hay hôm nay mới vào đọc đc cái post này ?

Mình vào trang “ HDI 3.0 Base and BD Prime ” của MPC Club thì thấy cái thông báo ( Announcement : MPC announces Xtremer coverage STOP ! ) nằm trên cùng.
Vào trang : Other Realtek Based , cũng thấy thông báo này trên cùng và chỉ còn 3 em : A.C.Ryan , DViCo TViX 6600 và Mede8er được ở riêng .
Giống như cái “ Chú ý ” của diễn đàn mình , đi đâu cũng thấy.

Nếu Anh Chip , Admin nhà mình , cũng “ giận dỗi ” nhốt 1 em HD Player nào đó vào 1 góc kẹt thì “ mọi chuyện vẫn bình thường ” phải không các bạn ?
Mỗi người có quyền có quan điểm riêng . Mình xin miễn bình luận chuyện này , chỉ là 1 thông tin ! \m/

nmtbk

Member

Đang cần 10 bài để xin nhạc nên spam phát.
Như vậy, MPC cho rằng Xtreamer đã không cố gắng hỗ trợ người dùng một cách nghiêm túc như là một thương hiệu tốt, ý kiến chủ quan của MPC thôi nhé (one sided only), chứ thằng Xtreamer có dở hơi đâu mà đứng ra tự nhận như thế.
He, đó là ý kiến của MPC, bác nào bảo MPC "dỗi" thì cho anh em tý thông tin.
Cá nhân em chưa dùng Xtreamer. nhưng đứng về góc độ kỹ thuật, việc play phim cho chuẩn và đẹp thuộc tính năng cơ bản (basic feature), một sản phẩm mắc lỗi cơ bản như Xtreamer là không thể chấp nhận được, nếu sửa thì đã sửa được rồi, có lẽ thiết kế phần cứng chưa hoàn hảo. Đợi ra Xtreamer II chắc ngon :)

anpnt

Member

Như vậy, MPC cho rằng Xtreamer đã không cố gắng hỗ trợ người dùng một cách nghiêm túc như là một thương hiệu tốt, ý kiến chủ quan của MPC thôi nhé (one sided only), chứ thằng Xtreamer có dở hơi đâu mà đứng ra tự nhận như thế.
Cá nhân em chưa dùng Xtreamer. nhưng đứng về góc độ kỹ thuật, việc play phim cho chuẩn và đẹp thuộc tính năng cơ bản (basic feature), một sản phẩm mắc lỗi cơ bản như Xtreamer là không thể chấp nhận được, nếu sửa thì đã sửa được rồi, có lẽ thiết kế phần cứng chưa hoàn hảo. Đợi ra Xtreamer II chắc ngon :)

Lỗi cơ bản là lỗi gì bác ??

tdhvn

Active Member

Bác chưa dùng Xtreamer mà đã nói là có lỗi cơ bản, bác có thể chỉ ra cho anh em được không?

GINZYGOODS

Bác ý đang cần 10 bài để xin nhạc [-X
nên chưa dùng ,chưa biết nói về cái j cứ nhảy vào làm vài câu kiếm post đã :p mà bác lấy nhạc j đấy :-"

nmtbk

Member

Hihi, em hơi loạn ngôn, các bác bỏ quá cho. Em không có Xtreamer nhưng thấy nó hay hay, thuộc loại "Ngon, bổ, rẻ" nên cũng nhảy vào đây xem reveiw của mọi người tý. Cũng chỉ thấy các bác nói là có vài Firmware mới, đã update nhưng vẫn bị hiện tượng hình một nơi, tiếng một nẻo sau khi chơi được một thời gian, lại còn có bác kêu image "hạt" hơn so với Player khác. Đấy, quan niệm của em, bác có dùng WM, VLC, hay XYZ thì điều đầu tiên cũng phải play được cho nó ngon nghẻ cái đã, nâng cấp tính sau, phỏng ạ (*)
Lại spam được bài nữa rồi.

anpnt

Member

Hihi, em hơi loạn ngôn, các bác bỏ quá cho. Em không có Xtreamer nhưng thấy nó hay hay, thuộc loại "Ngon, bổ, rẻ" nên cũng nhảy vào đây xem reveiw của mọi người tý. Cũng chỉ thấy các bác nói là có vài Firmware mới, đã update nhưng vẫn bị hiện tượng hình một nơi, tiếng một nẻo sau khi chơi được một thời gian, lại còn có bác kêu image "hạt" hơn so với Player khác. Đấy, quan niệm của em, bác có dùng WM, VLC, hay XYZ thì điều đầu tiên cũng phải play được cho nó ngon nghẻ cái đã, nâng cấp tính sau, phỏng ạ (*)
Lại spam được bài nữa rồi.

Càng nói càng lòi đuôi .. làm ơn .. giùm cái đi ..

nmtbk

Member

:x .

blackcoffee

Hiện Xtreamer còn là kẻ hủy diệt không vậy? Em đang tìm mua một cái HD player tầm 3T đổ lại thôi.

ngotm

Mua Extreamer ở đâu các bác chỉ giúp với, em cần mua 1 em có anntena wifi. các bác nhắn giúp vào máy 0903444322. em đi làm suốt ngày ko có lúc nào vào xem forum dc. thanks các bác.

CarMan

Mua Extreamer ở đâu các bác chỉ giúp với, em cần mua 1 em có anntena wifi. các bác nhắn giúp vào máy 0903444322. em đi làm suốt ngày ko có lúc nào vào xem forum dc. thanks các bác.

Ở HCM thì các bác ghé Tầm Nhìn Số ( 778A Nguyễn Kiệm) - có link trong gian Trung tâm mua bán. http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=434
Hà nội ghé Tấn Thành _ Vich - HDHanoi....
Đà Nẵng ghé Dino
.......

anhquandx

tuyệt vời quá

sodachanh

Thiết bị Extreamer này kô bit có khả năng thu dc chương trình truyền hình cáp như của TViX kô ??????

Bên trên