[Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

chatocean

Member
Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Nói chung về khoảng offline thì ko được tốt lắm. Nếu so sánh với F10 em đang xài thì chưa bằng được.

dungtam25

Well-Known Member

Tội thân bác quá (dù thân này kể bỏ), mong chờ-->phấn khích-->thất vọng-->bực bội là tâm trạng của bác đã trải qua lúc này. Ztv chắc cũng không rõ phải làm sao vì ở...tuốt Hà Nội, em đề nghị nên có đại lý trong hcm và bác dungtam25 có thể đem qua test hoặc đổi con khác chứ bảo gửi ra Hà Nội rất phiền (em đoán android này bị lỗi rồi).
Hôm qua em cũng mới thử A-Class, về online sơ sơ thấy hoạt động bình thường, còn offline thì không thấy nas nên không thử được gì hết.
Bác dungtam25 có rảnh thì ghé em cho mượn A-Class vì em chẳng có nhu cầu cấp thiết.
P/s: hôm chép file phim cho bác và ziczacymail có vài file lỗi (chưa downl hoàn thành).

Cám ơn ý tốt cũa bác thanhyk,ngay buổi tối,em test không chạy iso DVD,em có phone cho bác Tiến hỏi bác có bị vậy không,bác ấy chưa test,em thì phải dự đám cưới,nên chạy đi liền,không dám post bài ẩu,khuya qua,em test lại,và sáng nay em cũng bị thế.
Em thì có thiết bị xem rồi,nhu cầu không thiếu,nhưng tính hay đổi mới,nên nó mới hành xác em thế đấy bác.
Hôm nào ~O)~O)~O) em mời bác.

dungtam25

Well-Known Member

Đừng tức quá tổn thọ bác ơi! Tặng bác mấy câu thơ đọc cho nguôi giận. Đầu tiên là hai câu thơ của thi hào Nguyễn Du:
"Đã mang lấy nghiệp vào thân
Cũng đừng trách lẫn trời gần trời xa."
Sau là hai câu thơ em vừa chế:
"Trời xa thì mặc trời xa
Kiên trì gõ phím, trời xa hóa gần."
:|:|:|

Bác cho em sửa hai câu của bác nhé
Trời xa thì mặc trời xa.
A lô một phát,thì ta lại gần.

thanhyk

Well-Known Member

Có bác nào xài nas dùng A-Class chỉ em làm sao thấy nas được ạ. A-Class em nhận hôm qua thứ bảy chưa cài đặt gì thêm. Thanks

dungtam25

Well-Known Member

Đề nghị ZTV tích hợp tính năng play từ NAS vào trong phần mềm ZTV player, hiện nay chỉ duyệt được local file mà thôi

Có bác nào xài nas dùng A-Class chỉ em làm sao thấy nas được ạ. A-Class em nhận hôm qua thứ bảy chưa cài đặt gì thêm. Thanks

Bác này nói thế thì làm sao play phim từ NAS được bác.

tienthanhbk

Well-Known Member

Bạn cài ES file Manager, add thêm thư mục NAS vào đó. Rồi mở phim từ ES.

Bạn cài ES file Manager, add thêm thư mục NAS vào đó. Rồi mở phim từ ES.
Như vậy thì phụ đề rời có hiển thị ko, mình đang ko có nhà nên ko test dc. Nhung mình nghĩ nên thêm tính năng này vào ZTVPlayer luôn thì hay hơn

chatocean

Member

Như vậy thì phụ đề rời có hiển thị ko, mình đang ko có nhà nên ko test dc. Nhung mình nghĩ nên thêm tính năng này vào ZTVPlayer luôn thì hay hơn

Ko hiển thị phụ đề rời bác ạ. Em đã test thử rồi. Nghe nhạc từ NAS cũng hơi chuối.

vqt01

Active Member

Chưa thấy ZTV có ý kiến gì về vụ mạng có dây này của mình nhỉ!
Mình lại gặp trường hợp thế này:
Hôm đến nhận hàng, cô bé giao hàng up ROM xong thì hỏi mình cà đặt mạng không dây hay có dây, mình bảo cứ để có dây cho ổn định. Khi về nhà, thấy tín hiệu wifi tốt nên mình kết nói bằng wifi trước, rất ổn định. Tuy nhien khi mình thử kết nối lại bằng ethernet thì hoàn toàn không thẻ kết nối được nữa. Mình đã thử chỉ dùng mạng có dây, khôi phục mặc định, up ROM 20131108 (qua wifi, tất nhiên) nhưng cho đến lúc này thì phần kết nối bằng mạng có dây của mình hoàn toàn tịt hẳn. Các bạn ZTV cho xin ý kiến nhé!
Mình đã thử xem một số phim trên LiveTV và VOD cũng như hát karaoke, mọi ứng dụng đều ổn.

mario80vn

Member

Ko hiển thị phụ đề rời bác ạ. Em đã test thử rồi. Nghe nhạc từ NAS cũng hơi chuối.
Mình duyệt file bằng app webaccessA của bufalo nhưng phải cài thêm mx player mới chơi được file mkv, có phụ đề luôn nghen bác, nhưng vẫn chưa chơi được file iso hay blue ray qua NAS, các bác dùng chương trình gì chơi file iso

longvp

Member

mình cứ cái mx player vào phát là bị lỗi trình xem phải khôi phục cài đặt gốc
Mình duyệt file bằng app webaccessA của bufalo nhưng phải cài thêm mx player mới chơi được file mkv, có phụ đề luôn nghen bác, nhưng vẫn chưa chơi được file iso hay blue ray qua NAS, các bác dùng chương trình gì chơi file iso

Em không chạy được ứng dụng nghe nhìn trên A class ngoài những ứng dụng có sẵn mà ZTV đã cung cấp. Hầu hêt bị lag hoặc tự động out home. Em đã thử MXplayer, VLC, XBMC, sopcast.
Có thể kết luận là ZTV độc quyền cung cấp ứng dụng nghe nhìn trên sản phẩm của mình

mario80vn

Member

mình cứ cái mx player vào phát là bị lỗi trình xem phải khôi phục cài đặt gốc

Sao kì vậy, ROM mình 7/9, nhưng chạy kiểu đó mình cũng ko thích. Để chiều về cài cái es file manager xem có chạy đc file iso ko

mario80vn

Member

Em không chạy được ứng dụng nghe nhìn trên A class ngoài những ứng dụng có sẵn mà ZTV đã cung cấp. Hầu hêt bị lag hoặc tự động out home. Em đã thử MXplayer, VLC, XBMC, sopcast.
Có thể kết luận là ZTV độc quyền cung cấp ứng dụng nghe nhìn trên sản phẩm của mình
Mình cài hdviet hay xbmc bình thường mà bạn

Em thử là cho kết nối link trên mạng, hoặc địa chỉ IP để xem không qua App như HDviet, hayhaytv. Em muốn xem phim chất lượng trên các web chia sẻ như vaphim, phimnet, soha... Cái này hoàn toàn có thể thực hiện trên máy tính.

ztvvn

Member
Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Bạn không nên quy chụp như thế. Đầu A Class đã cài đặt sẵn Google Play để các bác thoải mái sử dụng các ứng dụng khác. Nền tảng phần cứng sử dụng chip ARMv7 là loại mới nhất và phổ biến nhất hiện nay cho android.

Bác nên xem xét kỹ trước khi phát ngôn hay đưa ra kết luận nhé

mario80vn

Member
Ðề: Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Bạn không nên quy chụp như thế. Đầu A Class đã cài đặt sẵn Google Play để các bác thoải mái sử dụng các ứng dụng khác. Nền tảng phần cứng sử dụng chip ARMv7 là loại mới nhất và phổ biến nhất hiện nay cho android.

Bác nên xem xét kỹ trước khi phát ngôn hay đưa ra kết luận nhé
Các bác Z cho hỏi làm sao có thể play NAS qua các trình xem film nghe nhạc mặc định của A. Ko có HDSD đi kèm nên ko biết cài ntn.

Hôm nay CN mà, chắc Ztv cũng ko đi làm đâu. Các bác cứ bình tĩnh chờ thôi. Hy vọng t2 sẽ có tin mới nhé.

Bên trên