Rì viu... ANDROID TV BOX MK 809 III QUAD CORE 2GB RAM...

loverain2

Sau khi đọc bài này: http://www.hdvietnam.com/diendan/22...k809iii-co-duoc-trang-bi-ram.html#post5675351
Thì em cũng lọ mọ kiếm 1 em về để nâng cấp cái tò vò của em cho nó "khôn" hơn 1 tí.. đầu tiên có tí ảnh ọt cho các bô lão nhắm trước ạ..

Tiện thể em sắm luôn cái bàn phím mele f10 và cái chia usb

Lòng mề của mele f10

Tiếp đến lòng mề của MK809

Chi tiết hơn về tụi nó...

Sau khi khởi động nó là như thế này (cảm giác như em đang vác cái điện thoại lên màn hình tivi ấy)..

Sau đây là phần ý kiến cá nhân của em...
1. Lúc đầu cầm nó về cảm giác ko đc như ý lắm, ko biết có phải em kỹ tính quá không chứ em thấy các đường nét em này ko đc sắc sảo.. đc cái bù lại là thấy có lõi tứ + 2gb ram.. 1 điểm cộng của em nó.
2. Bắt đầu trình duyệt web và vào kho ứng dụng để tải thì thấy có hiện tượng em này bắt wifi hơi kém.. (wifi nhà em phát đến cuối ngõ cách 50m còn bắt ngon lành thế mà cách có tầng dưới với tầng trên bắt còn ko full).. thôi chắc tại mới nên kệ, cứ vào xem thế nào.. kết quả sau cũng ổn định hơn.. nhưng ko nhanh như mong đợi.. ( em xài các thiết bị khác bắt wifi nhanh vù vù luôn)..
3. Cái điều khiển mele f10 trông khá đẹp nhưng khi duyệt web em tìm cái chuột phải + chuột cuộn thì mò hết cũng ko thấy.. đành xài chuột trái bấm rồi kéo.. thế nên nếu đc mua lại thì thà em mua cái bàn phím từ xa còn hơn...

Hiện tại thì em cũng chưa mò mẫm gì nhiều, và vì cũng là dân amater nên cũng ko biết nhiều, bác nào có kinh nghiệm gì chia sẻ với em để em nâng cao trình độ lên một tí với ạ...

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: Rì viu... ANDROID TV BOX MK 809 III QUAD CORE 2GB RAM...

Muốn nâng Ram em nó lên bằng cách nào bác biết không ah?
@ Cái TV nhà bác model gì mà đẹp quá... :">

VThanhgtvt

Well-Known Member

Tại em thấy em này có bản 4Gb ram...mà
@ Em TV này coi đẹp quá!

tuchuot29

Dòng mk này wifi kém có lẽ là bản chất rồi bác, mình đang xài cái mk809 đời đầu thì phải, mua đc 1 tuần là bung tem mod thêm ăngten cho nó ko thì bắt wifi kém lắm.
Còn về hình ảnh thì đúng là hơi thất vọng, chỉnh fullhd trong setting rồi nhưng hình ảnh vỡ rất nhiều, giống như chỉ là phóng lên thành fullhd cho nó đầy cái tv thôi, đc cái xem phim các thứ thì rất nét và ok, với giá tầm 1tr thì theo mình là ổn :">
Con tv của bác chủ là 42W674A, đã từng trải nghiệm em nó, rất ngon, thích cái chân em nó cực, vừa có thể để bàn vừa có thể treo tường, muốn treo tường chỉ cần vặt cái chân ra sau :D

loverain2

Dòng mk này wifi kém có lẽ là bản chất rồi bác, mình đang xài cái mk809 đời đầu thì phải, mua đc 1 tuần là bung tem mod thêm ăngten cho nó ko thì bắt wifi kém lắm.
Còn về hình ảnh thì đúng là hơi thất vọng, chỉnh fullhd trong setting rồi nhưng hình ảnh vỡ rất nhiều, giống như chỉ là phóng lên thành fullhd cho nó đầy cái tv thôi, đc cái xem phim các thứ thì rất nét và ok, với giá tầm 1tr thì theo mình là ổn :">
Con tv của bác chủ là 42W674A, đã từng trải nghiệm em nó, rất ngon, thích cái chân em nó cực, vừa có thể để bàn vừa có thể treo tường, muốn treo tường chỉ cần vặt cái chân ra sau :D

Bác cho em hỏi mod như thế nào ợ.. Bác có hướng dẫn và hình ảnh ko ạ..?!

tuchuot29

Bác cho em hỏi mod như thế nào ợ.. Bác có hướng dẫn và hình ảnh ko ạ..?!

mình mod đơn giản thôi,
1. vỏ bung ra cất 1 xó ko xài tới nữa
2. sau khi bung vỏ con mk bác sẽ thấy sợi dây wifi nối với 1 miếng nhôm hay thép nhỏ, nó đóng vai trò là angten đấy. Bác tìm ở đâu đó cái cây angten rút ra rút vô của mấy cái radio xưa ấy, khéo léo nhé nó zô khe ở giữa rồi dán băng dính lại, ngon nhất vẫn là tháo hẳn ra hàn vào, :D. sau đó lấy băng keo cố định vào thân sao cho hợp lý khi gắn vào tivi ko vướng.
3. Do em nó naked nên việc tản nhiệt dễ hơn, mình lấy fan 12cm của pc mod nguồn rồi chĩa thẳng vào, mát rười rượi :D

thành quả: wifi tăng rõ rệt, nếu khéo tay hơn có thể mod bằng angten của các loại modem wifi sẽ cho chất lượng tốt hơn đấy bác

Do mình dùng trên màn hình máy bàn nên dùng cái này chuyển qua cổng VGA :D

woodhouse

mình mod đơn giản thôi,
1. vỏ bung ra cất 1 xó ko xài tới nữa
2. sau khi bung vỏ con mk bác sẽ thấy sợi dây wifi nối với 1 miếng nhôm hay thép nhỏ, nó đóng vai trò là angten đấy. Bác tìm ở đâu đó cái cây angten rút ra rút vô của mấy cái radio xưa ấy, khéo léo nhé nó zô khe ở giữa rồi dán băng dính lại, ngon nhất vẫn là tháo hẳn ra hàn vào, :D. sau đó lấy băng keo cố định vào thân sao cho hợp lý khi gắn vào tivi ko vướng.
3. Do em nó naked nên việc tản nhiệt dễ hơn, mình lấy fan 12cm của pc mod nguồn rồi chĩa thẳng vào, mát rười rượi :D

thành quả: wifi tăng rõ rệt, nếu khéo tay hơn có thể mod bằng angten của các loại modem wifi sẽ cho chất lượng tốt hơn đấy bác

Do mình dùng trên màn hình máy bàn nên dùng cái này chuyển qua cổng VGA :D

Bác mod aentena gì ghê thế ,hơn nữa cái antena đó là dùng để bắt sóng FM đâu phải wireless...nếu mod thì bác mua cái này nè,ngoài cây antena còn có bán sẵn đế để vạn nó vào luôn.
Sản phẩm / Phần cứng > RF / RFID & Wireless > RF Data Transceiver - www.tme.vn : Thien Minh Electronic Solutions Co,LTD

tuchuot29

Bác mod aentena gì ghê thế ,hơn nữa cái antena đó là dùng để bắt sóng FM đâu phải wireless...nếu mod thì bác mua cái này nè,ngoài cây antena còn có bán sẵn đế để vạn nó vào luôn.
Sản phẩm / Phần cứng > RF / RFID & Wireless > RF Data Transceiver - [url]www.tme.vn : Thien Minh Electronic Solutions Co,LTD[/url]

Cái này mình cũng biết chứ bác, mà ngại đi mua thôi, do cái wifi đặt cũng ko xa lắm nên mod cái cây đó vô là đủ thấy có hiệu quả rồi, còn đầu tư cái kia thì sẽ tốt hơn :D

tuchuot29

bác cần phân biệt loại VGA to HDMI và HDMI to VGA, khác nhau đấy :D, thêm cái nữa là bác nhìn kỹ sẽ thấy cục của mình có đường ra audio, và 1 cục 2 đầu cái HDMI để nối 2 đầu đực, mua ở đâu thì mình thiệt tình ko nhớ rõ, bác google tìm thử hỏi hoặc chỗ nào hay bán mấy cái này nè chắc có :)

Bên trên