Rì viu K+ HD

hung_vu242000

Ðề: Rì viu K+ HD

Anh này đã chứng tỏ không biết gì về K+HD và cũng không biết gì về em. :p

8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X8-X

Bé này là girl mừ, nghe đâu tên là Trinh (sinh ngày 15/12/1989), có nhu cầu làm quen hay xin info hông :D nhìn cái avatar cũng kute lắm đấy :">

qvietdn

Anh này bán máy mà hỏng hiểu người ta đang nói gì,dây 3 màu đường hình đó,lên 1080i nhé,thêm 2 dây audio nữa là 5 dây.
Nhưng thích HDMI hơn.

Ủa sao kỳ vậy ? Dây 3 màu hình là dây component, là dây analog mà sao lên được 1080i ? lạ quá #-o

akaa113

Anh này bán máy mà hỏng hiểu người ta đang nói gì,dây 3 màu đường hình đó,lên 1080i nhé,thêm 2 dây audio nữa là 5 dây.
Nhưng thích HDMI hơn.

để anh chứng minh cho a là người bán máy nên biết nhiều hơn e nè.thứ nhất máy hd của k+ chỉ có av và hdmi o có cổng hình 3 màu.cổng hình 3 màu nếu có cũng chỉ là dvd thôi chưa đủ hd đâu em.

Ủa sao kỳ vậy ? Dây 3 màu hình là dây component, là dây analog mà sao lên được 1080i ? lạ quá #-o

component ra đến 1080i thật đó,có thể kiểm chứng trên các đầu HD Player hoặc Blu-ray, đều thu K+HD không có cổng này, chỉ có AV bình thường.

để anh chứng minh cho a là người bán máy nên biết nhiều hơn e nè.thứ nhất máy hd của k+ chỉ có av và hdmi o có cổng hình 3 màu.cổng hình 3 màu nếu có cũng chỉ là dvd thôi chưa đủ hd đâu em.

anh nói đúng,K+HD không có cổng component, còn chuyện cổng component đến phân giải 1080i là có thật.Anh có thể kiểm chứng trên các thiết bị HD với TV HD.

thaiha248

Banned

Cổng Component cho hình ảnh 1080i đấy các bác ạ....những Cổng HDMI vẫn hữu dụng hơn vì chỉ trong 1 dây có cả tiếng và hình ảnh, đỡ tốn không gian loàng ngoàng..:D

ping203

Member

Cổng Component cho hình ảnh 1080i đấy các bác ạ....những Cổng HDMI vẫn hữu dụng hơn vì chỉ trong 1 dây có cả tiếng và hình ảnh, đỡ tốn không gian loàng ngoàng..:D
Không biết thế nào chứ con PS3 của mình nếu sài dây Component xịn thì có thể lên được 1080p luôn đó :D, dây lởm lên được 1080i thôi.

Mấy cái HBO HD với Star movie HD không có audio 5.1 nên cũng chẳng mấy khi xem. Giờ may mà AXN HD có sub việt để xem mấy film truyền hình nhiều tập cũng hay như CSI :D. Kênh NEO thì cả tháng may mắn lắm mới thấy có 1 lần có sub việt. Kênh K +1 ,K +2 ngoài bóng đá thì chẳng có gì xem, chiếu mãi film pháp cũng nhàm.

Chỉnh sửa lần cuối:

hung_vu242000

STB K+ HD không có cổng component, nếu cái dây nó dở chứng, hoặc TV & đầu thu không tương thích nhau thì ...

STB K+ HD không có cổng component, nếu cái dây nó dở chứng, hoặc TV & đầu thu không tương thích nhau thì ...

Nhưng hiện tại thì cổng HDMI của K+HD đã tương thích 100% với TV trên thị trường rồi,nên vấn đề tương thích hay không là chuyện ngày xưa.:))

thaiha248

Banned

Mua K+ HD khoảng 7 đến 8 Triêu, thì phải có TiVi cổng HDMI bét cũng phải 6 or 7 Triệu, nếu đầu tư vào k+HD thì phải tốt ngót 15 Triệu, cũng là quá cáo vs nhân dân, chưa kể Loa của Tivi thì nghe nhỏ như nghe muỗi hát...:))...

phải có hệ thống Loa kich, bét cũng vài củ nữa.

Cho nên MyTV là hữu ích nhất, Nhân Dân có thể Đăng Ký STB HD vs giá chỉ hơn 1 Triệu, và có thể xem đc trên mọi Tivi...:p...

STB HD của MyTV có thể xem trên CRT đc, vì STB của MyTV Support rất nhìu các loại Cổng...:
Cổng USB,
Cổng HDMI,
Cổng VGA,
Cổng Component .
1 Cổng nữa gì mà (Ngày xưa gọi là Zắc Hoa cà hoa cải có 3 màu: Trắng, Vàng, Đỏ = là gì hả các bác em quên mất tiu rùi...)
Cổng Optical.
Công Tắc On/Off
....Hình như vẫn còn nhưng ko nhớ..:))..

mds_mds

Well-Known Member

Mua K+ HD khoảng 7 đến 8 Triêu, thì phải có TiVi cổng HDMI bét cũng phải 6 or 7 Triệu, nếu đầu tư vào k+HD thì phải tốt ngót 15 Triệu, cũng là quá cáo vs nhân dân, chưa kể Loa của Tivi thì nghe nhỏ như nghe muỗi hát...:))...

Cho nên MyTV là hữu ích nhất, Nhân Dân có thể Đăng Ký STB HD vs giá chỉ hơn 1 Triệu, và có thể xem đc trên mọi Tivi...:p...

STB HD của MyTV có thể xem trên CRT đc, vì STB của MyTV Support rất nhìu các loại Cổng...:
Cổng USB,
Cổng HDMI,
Cổng VGA,
Cổng Component .
1 Cổng nữa gì mà (Ngày xưa gọi là Zắc Hoa cà hoa cải có 3 màu: Trắng, Vàng, Đỏ = là gì hả các bác em quên mất tiu rùi...)
Cổng Optical.
Công Tắc On/Off
Cổng đó là cổng AV (composite) Hình ảnh chỉ là cổng vàng thui còn trắng và đỏ là Âm thanh Stereo

Cổng USB,
Cổng HDMI,
Cổng VGA,
Cổng Component .
Cổng Optical.
Công Tắc On/Off

Cảm ơn anh vì lời khuyên xem HD trên TV CRT.

thaiha248

Banned

MyTV đã Up lên Âm Thanh AC3 5.1 được vài tháng nay rồi...xem ở phim HD hoặc những Video HD, hay Bóng đá EPL HD, đừng xem những bộ phim SD hay những kênh của Việt Nam SD rẻ tiền.:)...

phonganh

Các bác có tý độ thì mua ko sao e dân thường thì gói này đắt.

hung_vu242000

Nói như bác thì phần lớn ở đây đều là "dân thường" hết. Chỉ có vài người...

thaiha248

Banned

Lấy đâu ra, K+ ở cái Box này giỏi đc mấy người, và 2 người nổi tiếng PR nhất là Thần Điêu và MrMilan, thêm 1 Newbie đóng giả nữa Coikesat. hết.
Bọn em dân thường đi Xe ga, nhà 4 tầng mặt phố nhưng cũng ị vào K+ nhá...:))..

thaiha248

Banned

Em không bảo MyTV rẻ thì dùng, tại em chỉ thấy MyTV nó hữu dụng và phục vụ cho nhiều thế hệ trong gia đình em, K+ cũng hay thật đấy, độc quyền mà, nhưng cũng ko phục vụ nhiều người , có bỏ nhiều tiền ra rồi cũng ko nhiều tiện ích, lại các phòng cũng ko còn chỗ để, có nhà vệ sinh rộng chắc em đang xem xét...:))...

Bên trên