Rò rỉ thông tin về HDM3 của Soncamedia

laser_HDTV

Chào các bác,

Bác nào có thông tin về HDM3 của Soncamedia chưa vậy?

Nghe nói HDM3 hội tụ đầy đủ nhất các tính năng của HD Media Box từ nào tới giờ, phát triển trên nền chipset SMP8654, cũng là chipset mạnh nhất về HD của ông Sigma Designs hiện nay. Nghe đồn giá bán khủng phải trên 400usd :eek: ^:)^ ^:)^^:)^

Có bác nào quen biết với bác Soncamedia lấy thêm thông tin cho anh em biết với :D

Kính chúc các bác năm mới phát tài phát lộc, phát .. lung tung tá lả $-)

curious

Member
Ðề: Rò rỉ thông tin về HDM3 của Soncamedia

có bác VK-sonca là đại diện cho Soncamedia đó, bác hỏi thử bác ấy xem sao :D

TamNhinSo.Net

Active Member

Cũng nghe phong phanh vụ này. Nhưng vẫn chưa có thông tin chính thức nên chờ hồi sau sẽ rõ.....

HDM1

Không biết được đổi HDM1 sang con này không nhĩ?

nad238

Member

Giờ ở VN mình lại cũng bắt đầu kiểu "rò rỉ" thế này rồi à? Giống kiểu Iphone trước khi ra phết nhỉ?:D

nab2195

Member

một kiểu quảng cáo thôi chứ rò rỉ gì đâu

Lưu Linh

trời ạ vậy mà bác chủ thớt chơi cái tít giật gân quá, bó chiếu luôn !!!

nducle

Member

The con Sigma 8654 manh hon hay Sigma 8635 o cai gi vay?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

The con Sigma 8654 manh hon hay Sigma 8635 o cai gi vay?

- Xung nhịp 500MHz (so với 300MHz của 863x) -> cái này làm chất lượng chiếu phim tốt hơn, menu hoạt động nhanh hơn.

- Chipset hỗ trợ tùm lum tá lả (lan giga, nhiều sata hơn, nhiều free port hơn...) -> cái này làm platform mạnh hơn, đa dạng hơn, nhiều tùy biến sản phẩm hơn...

- Dùng Ram DDR2 của máy tính (863x dùng SGram, đắt thấy mồ)

vantai71

Lại một hình thức quảng cáo nữa đây. Chờ ra xem thế nào .

tunggiao

Member

Dù gì cũng mong em 8654 ra, hãng nào cũng được

HacLong

Member

Giá cả mới là quan trọng bác ơi... Theo tôi, 8635 rev.C là quá đủ cho HD Player rồi, mặc dù dòng 865x ra cũng tốt vì tốt độ nhanh hơn. Con này hỗ trợ LAN 1Gb nhưng suy cho cùng 10/100 là quá đủ vì mạng ở VN đa số là 100, nếu bác nào có mạng 1Gb thi tốc độ download cũng bị hạn chế bởi server download. Tôi nghĩ với cấu hình hiện có cũng quá đủ để chơi HD, nếu model mới ra đời với chíp mới 865x thì giá tăng khoảng 8-10% thì có thể có khách hàng.

tunggiao

Member

Nhiều port USB hơn, cái này khoái, xài TViX mà có trên 4TB là khó khăn rồi

arionred

Member

Muốn có nhiều port USB sao bạn không kiếm 1 cái hub mà chia nhỉ?!
Tôi cắm 1 cái hub 4 port usb cho con Popcorn A110, cắm chạy thử 3 ổ usb và 1 cái wireless usb chuẩn N chạy vẫn ok mà.

Nói vậy nhưng vẫn muốn nhiều hơn 2 cổng usb, còn dùng mạng 1Gbps thì rất đáng mong chờ, bởi rõ ràng khi đó copy film vào NMT thì tội gì phải dùng cổng usb. Giờ kiếm 1 switch gigabit dễ ẹt, và chi phí cũng k0 cao.

teddythanh

Lỡ rò rỉ rồi thì bác Sơn Ca cho thêm thông tin đi :D. Có khi nhiều anh em sẽ hoãn cái sự sung sướng lại mà chờ HDM3 ra đấy.

Em chỉ quan tâm là cái HDM3 này có xuất được tín hiệu âm thanh DTS HD Master và True HD qua cổng HDMI 1.3 không? Vì nếu không có chức năng này thì khó có thể cạnh tranh được với TVix 7000. Và ngược lại nếu có chức năng này mà giá dưới 300$ thì em sẽ ủng hộ hàng VN chất lượng cao ngay =D>

HacLong

Member

Giá cả là 1 chuyện, còn chức năng của HDM3 này có gì cải tiến không nữa bro ơi. Nếu chỉ nâng cấp chipset lên 865x mà k có những chức năng vượt trội như 7000A thì 300$ cũng đắt, nhưng nếu HDM3 bổ sung thêm Wireless, downmix DTS, eSata ports, TV turner.. thì may ra cạnh tranh được (lúc đó giá khoảng <400$, chứ trên 400$ em vác con 7000A cho nó lành).

Tất nhiên đến giờ vẫn chưa có thông tin gì về HDM3 hết (mà không biết có ra nổi k nữa, Hihihi) vậy thì đành đem tiền mua hàng của ngoại bang thôi..

anhpham

Bác chủ thớt ơi, có thông tin gì thêm chưa bác.

Trước tết em đã tậu 1 em HDM2 rồi, hix giờ nghe tin này tiếc quá, chắc phải làm người tốt việc tốt tặng em HDM2 này cho thằng em thôiiiiiiiiiiiiiiii.

TamNhinSo.Net

Active Member

Giá cả là 1 chuyện, còn chức năng của HDM3 này có gì cải tiến không nữa bro ơi. Nếu chỉ nâng cấp chipset lên 865x mà k có những chức năng vượt trội như 7000A thì 300$ cũng đắt, nhưng nếu HDM3 bổ sung thêm Wireless, downmix DTS, eSata ports, TV turner.. thì may ra cạnh tranh được (lúc đó giá khoảng <400$, chứ trên 400$ em vác con 7000A cho nó lành).

Tất nhiên đến giờ vẫn chưa có thông tin gì về HDM3 hết (mà không biết có ra nổi k nữa, Hihihi) vậy thì đành đem tiền mua hàng của ngoại bang thôi..

Chipset mạnh lên chắc là có thêm nhiều tính năng hay hơn! Tvix hình như xài chip 8635 mà. Chậm hơn con này!:eek:

hoangtuan_neu

Active Member

Chipset mạnh lên chắc là có thêm nhiều tính năng hay hơn! Tvix hình như xài chip 8635 mà. Chậm hơn con này!:eek:
Chipset chỉ là điều kiện cần thôi chứ chưa phải là điều kiện đủ để có thể khẳng định nhanh hay chậm được bác ạ.
Bằng chứng là hầu hết các con HD Player hiện nay đều dùng chung 1 Chipset 8635 (HDX-1000, PopcornHour A110, WDTV, TViX HD M-6500A/7000A....) nhưng chỉ có con TViX nó xử lý là nhanh và trơn tru nhất
:))

vantai71

Chipset chỉ là điều kiện cần thôi chứ chưa phải là điều kiện đủ để có thể khẳng định nhanh hay chậm được bác ạ.
Bằng chứng là hầu hết các con HD Player hiện nay đều dùng chung 1 Chipset 8635 (HDX-1000, PopcornHour A110, WDTV, TViX HD M-6500A/7000A....) nhưng chỉ có con TViX nó xử lý là nhanh và trơn tru nhất
:))

Tôi đồng ý với Bác Tuấn khoản này vì đã có ba cái TViX-WD player-HDX thì con TVix rất chuẩn và hoạt độnh nhanh hơn nhiều 2 em còn lại .

Bên trên