Rò rỉ thông tin về HDM3 của Soncamedia

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Rò rỉ thông tin về HDM3 của Soncamedia

Tôi đồng ý với Bác Tuấn khoản này vì đã có ba cái TViX-WD player-HDX thì con TVix rất chuẩn và hoạt độnh nhanh hơn nhiều 2 em còn lại .

Phải nói là Vote +1 cho bác Tài về độ chịu chơi của bác ấy <:p

tientai_pc

Chà, ở Việt Nam bây giờ có cả rò rỉ thông tin về công nghệ đấy nhỉ, cứ tưởng chỉ có ở lĩnh vực tham nhũng :D

HDSaiGon

Super Moderators

Chipset chỉ là điều kiện cần thôi chứ chưa phải là điều kiện đủ để có thể khẳng định nhanh hay chậm được bác ạ.
Bằng chứng là hầu hết các con HD Player hiện nay đều dùng chung 1 Chipset 8635 (HDX-1000, PopcornHour A110, WDTV, TViX HD M-6500A/7000A....) nhưng chỉ có con TViX nó xử lý là nhanh và trơn tru nhất
:))

Mấy con hàng nhái hàng cóc gì bác Tuấn test hôm bữa có trơn tru không??

hiend07

Rò rỉ gì thì mặc kệ, em chả quan tâm hehe, nhưng cứ có chú nào chất lượng mà giá cả hợp lý là chơi thôi phải không mấy bác

laser_HDTV

Rò rỉ gì thì mặc kệ, em chả quan tâm hehe, nhưng cứ có chú nào chất lượng mà giá cả hợp lý là chơi thôi phải không mấy bác

bác nói rất hợp ý em =D>
mà sao không thấy mấy bác sonca vô đây cho thêm thông tin về HDM3 nhỉ ?

HD-Happy

Chắc sắp ra HDM3 nên down giá HDM1 xuống?

Lưu Linh

bí mật sẽ được bật mí vào phút chót, nhưng chắc chắn 1 điều : phải móc hầu bao để theo đuổi một chặng đường rất rất mới của dòng sản phẩm này

dino

Active Member

đúng là rò rỉ =)) PR vãi đây là GUI concept của HDM4 và HDM5 đây :)) còn HDM3 có thể sử dụng GUI cũ :(

Sales Sonca

Tùy vào specs của sản phẩm nữa các bác ui!

Chỉnh sửa lần cuối:

anhpham

Em thấy cái GUI này có vẻ pro wá hen

5fire

Tin nóng hổi đây: tờ Siêu thị số có nói về HDM3 dùng chip xử lý 8654 sắp ra lò vào tháng 4 tới với giá dự kiến 149$.

duonglv

Well-Known Member

HDM3 với cấu hình, giao diện, và giá thành mà đúng như các bác đã nói thì ăn đứt luôn các con khác rồi còn gì :x giao diện mới trông pro thật ^^

anhpham

Em mới nghe thấy cái tờ Siêu Thị Số đấy, chắc báo mới hả bác?

cuibap_loingo

Tin nóng hổi đây: tờ Siêu thị số có nói về HDM3 dùng chip xử lý 8654 sắp ra lò vào tháng 4 tới với giá dự kiến 149$.

Waaaa, tin giật gân thiệt nha. Bác cho cái bài viết đó lên đây đi được không bác? Chứ bên bác Sơn Ca chưa thấy công bố gì chính thức hết mà ở ngoài đã “phán” như vậy rùi. Không biết sao đây?!

Thèm quá ^^~

duongbaba

Active Member

Quăng bom nhẹ tay thôi ba, HDM3 mà dùng chip 8654 nếu có giá 299$ là đủ đập chết 99% đám còn lại. Nhưng chẳng ngu gì bán giá đó, kê lên chừng 399$ hốt cho sướng, sau đó giảm giá vẫn còn lời chán.

Chỉnh sửa lần cuối:

anhxco

Một ít thông tin về chip 8654
http://www.sigmadesigns.com/public/Products/SMP8650/pdf_files/SMP8650_br.pdf
Nhiều CPU hơn, CPU mạnh hơn, tích hợp sẳn 2xSATA PHY, 2xUSB Phy, 2x10/100 ethernet Mac, DDRII (667MHz up to 1GB). Việc tích hợp thêm phần cứng (HDMI PHY,2 SATA, ...) vào trong package 8654 so với 8635 sẻ giúp cho việc thiết kế board bớt phức tạp, kích thước nhỏ gọn hơn, tốn ít năng lượng hơn, và đặc biệt giá có có thể thấp hơn, trong khi cấu hình phần cứng lại mạnh hơn, hi vọng sản phẩm mới sử dụng Sigma 8654 sẻ có giá thành <= những sản phẩm đã ra đời trước đây.
Thanks

Meg2k

PR kinh quá, thấy mọi người có vẻ rất hứng khởi với vụ này nhỉ :D :D riêng em chừng nào nó ra hẵng hay chứ ngồi chờ để chờ hoài nhìn người khác chơi thì......

Em chỉ thấy Sigma 8650 này có một tính năng xứng đáng để em cân nhắc là Wake-On-LAN (đang ở standby, em login vào torrent client của nó để quẳng cho nó cái torrent để mà down, khỏi phải chạy lên bật nó lên), còn mấy cái tính năng khác chắc em cũng chẳng bao giờ sử dụng đến (2 cái Ethernet chẳng biết để làm cái gì.... :D ), mua nó thêm làm gì cho phí tiền.

Nếu em có đợi cái này ra thì mục đích là đợi nó ra với cái giá 299US$ và lúc này sẽ đi mua...........cái khác (version trước đó) vì lúc này mấy cái khác phải giảm thấp để cạnh tranh với nó...kekeeke

Chờ nó ra rồi hẵng hay.... :D

Bên trên