[RS]TeraCopy Pro 1.22 - Tăng tốc move, copy 300% - Giải pháp tuyệt vời cho những ai share HD-Movies

qubinheo

TeraCopy Pro 1.22 là chương trình giúp tăng tốc copy rất tuyệt vời, hiệu quả đến kinh ngạc. Hôm qua em mới test thử move file:34GB tổng cộng qua ổ USB-Disk. Xuống làm ly cafe, hút điếu thuốc lên là xong :D

Tiện ích rất thuận lợi cho những ai muốn share film số lượng lớn, với hàng trăm GB đây. Maiz dzo bà con ơi.

Download:

Giao diện:

Hướng dẫn sử dụng:
Rất đơn giản chỉ 1 câu, kéo và thả file vào ô trống, rồi vào thư mục khác, kéo và thả tiếp. Xong rồi chọn thư mục cần copy, move là xong... Chương trình sẽ tự làm khỏi cần hỏi nhiều... Cảm giác copy thật nhanh, rất yomost các bác àh :D

Ngoài lề:
Source CRC / Target CRC: Mỗi file điều có 1 hệ code để nhận biết... Cái này để check khi các bác nào copy bị lỗi... Nó sẽ so sánh cho các bác biết file source và target khác nhau sao...
Riêng em thì nó hiện source CRC ko? chắc lúc move e ko bị lỗi gì hết nên ko hiện cái target CRC.
Buffer Size 64k-20MB: Cái này dùng để hiệu chỉnh tốc độ buffer của 1 file khi chép ấy mà. Bác nào chép file lớn, máy mạnh thì để buffer 20MB.
Mà theo em test thì nó thật ra cũng chả thay đổi gì cả. Lúc em để 1MB và 20MB chẳng khác nhau gì cả. (Lúc copy nó sẽ báo tốc độ copy cho các bác xem).

Các bác nào thấy hay, Thanks em phát nào :D. Giúp newbie như em hội nhập cùng anh em trong bang hội HD coai nào :D

KSK

Member
Ðề: [RS]TeraCopy Pro 1.22 - Tăng tốc move, copy 300% - Giải pháp tuyệt vời cho những ai share HD-Movies

Đang xài.. he.. he.. đúng là không thừa cho các những ai chuyên sưu tầm phim HD :D

HDViet.Com

Ðề: [RS]TeraCopy Pro 1.22 - Tăng tốc move, copy 300% - Giải pháp tuyệt vời cho những ai share HD-Movies

Các bác cẩn thận nhé, dùng những soft này coi chừng ổ cứng "tạch tạch" đấy

nham18

Member

Vụ này đã có nhiều tranh cãi rồi đó SK, kết luận cuối cùng là TeraCopy ko gây hại cho HDD. Còn các chương trình tăng tốc khác thì mình ko dám bảo đảm.
Bổ sung chút là hiện mình đang xài TeraCopy 2.0 beta 4 bản Free, sử dụng còn đơn giản hơn bản pro nhiều mà tốc độ cũng "rứa" ^o^

qubinheo

Em không nghĩ đến nỗi thế đâu bác - Chương trình tăng tốc nào cũng hữu dụng cả. Quan trọng mục đích sữ dụng của mình không quá nhiều thì cũng không ảnh hưởng gì lắm đâu bác. dăm 1 tháng copy/move khoảng 100gb thì cũng đâu có quá lớn. VD: soft tăng tốc hack speed chơi game đó, dùng nó thì level ào ào :D, ví dụ vậy thôi, đừng nói em khuyết khích hack... nhưng đừng dùng quá trớn thôi... Hư luôn con ram, tiêu luôn con chip.
Túm lại, em thấy xài ok.... Chép cho nhanh, lâu lâu dùng, đừng lạm dụng thì em nghĩ chắc cũng ko đến nỗi "tạch tạch" sớm như bác nói :D

qubinheo

Bổ sung chút là hiện mình đang xài TeraCopy 2.0 beta 4 bản Free, sử dụng còn đơn giản hơn bản pro nhiều mà tốc độ cũng "rứa" ^o^
Mình thấy bản 1.22 là bản stable, ổn định - Với lại nó có reg key... Xài an tâm. Mình cạch soft free đến già rồi. Dọc dọc chơi, ai ngờ nó chơi thiệt, nó chơi em format ổ cứng, mất dữ liệu luôn. Bó chân :mad:

tieuthieugia

Well-Known Member

hiện cũng đang xài cái này, nói chung là tốt.
Dùng đơn giản thì cứ mặc định cho nó là chương trình copy/move
cứ copy/move hay kéo thả từ thư mục nguồn sang thư mục đích thì nó sẽ tự chạy thôi. Cứ làm như thế, soft sẽ lần lượt chạy cho đến hết các lệnh copy/move thôi.

Dorillin

Member

Đang dùng teracopy 2beta 4 chạy thấy ok, tera pro 1.22 ra năm 2007 nên k thèm dùng, phiên bản 2 sẽ có nhiều cải thiện hơn,
/SK HDD cạch cạch là thế nào? mới dùng nên kb thế nào?

tuantmltv

Ko bít sao mình chạy cái này ngốn ram thấy ớn, ko bít mọi người có bị ko? T_T

Dorillin

Member

Ram 2G nên cũng k để í, mà ít dùng chắc cũng k sao, nhanh la ok.

duyhtb

Member

mình thấy tera copy không cải thiện tốc độ bao nhiêu trên Win Vista. Khi dùng tera và copy bình thường mình thấy tốc độ đều như nhau.
dùng Vista copy bình thường cũng Max speed đường LAN 100Mbps, khoảng 10-11MB/s

qubinheo

mình thấy tera copy không cải thiện tốc độ bao nhiêu trên Win Vista. Khi dùng tera và copy bình thường mình thấy tốc độ đều như nhau.
dùng Vista copy bình thường cũng Max speed đường LAN 100Mbps, khoảng 10-11MB/s
Đây là 2 hình test speed mình test trực tiếp trên máy. Copy từ External WD cổng USB 2.0. Mình dùng vista 64bit. Copy 1 file 24GB từ USB-Disk qua desktop.

Hình 1: Copy bình thường, speed trung bình khoảng 18.1MB/s -> 21MB/s

Hình 2: Copy bằng teracopy! Set buffer lên 20MB, speed trung bình khoảng 33MB/s -> 35MB/s

-> Vista cũng nhanh hơn chứ bạn, không thì nó bán soft này làm chi :D

Ko bít sao mình chạy cái này ngốn ram thấy ớn, ko bít mọi người có bị ko? T_T
Theo mình thì không ngốn lắm, xem hình nè, 95MB àh.

vtlam

Active Member

Chính xác! Chạy trên Vista thấy tốc độ cải thiện đáng kể đấy.
Mà mình đâu cần phải kéo thả file cần copy vào cửa sổ đâu. Khi cài nó tích hợp vào hệ thống rồi, cứ cut/copy & paste bình thường thôi mà.

notfourgo

Active Member

Chính xác! Chạy trên Vista thấy tốc độ cải thiện đáng kể đấy.
Mà mình đâu cần phải kéo thả file cần copy vào cửa sổ đâu. Khi cài nó tích hợp vào hệ thống rồi, cứ cut/copy & paste bình thường thôi mà.

Các bạn dùng thêm Total Command, soft này có plugin vào tool bar của TC.

Dùng TC được cái cứ mở cửa sổ cần copy qua, thế là Teracopy tự hiểu đích đến là chỗ nào - thích hợp cho việc copy nhiều đến nhiều folder khác nhau ...

Mình dùng Teracopy trên cả 2 OS : vista, XP đều thấy dùng tốt, ổn định.

duong0912

Well-Known Member

TeraCopy Pro 1.22 là chương trình giúp tăng tốc copy rất tuyệt vời, hiệu quả đến kinh ngạc. Hôm qua em mới test thử move file:34GB tổng cộng qua ổ USB-Disk. Xuống làm ly cafe, hút điếu thuốc lên là xong :D

Tiện ích rất thuận lợi cho những ai muốn share film số lượng lớn, với hàng trăm GB đây. Maiz dzo bà con ơi.

Download:

Giao diện:

Hướng dẫn sử dụng:
Rất đơn giản chỉ 1 câu, kéo và thả file vào ô trống, rồi vào thư mục khác, kéo và thả tiếp. Xong rồi chọn thư mục cần copy, move là xong... Chương trình sẽ tự làm khỏi cần hỏi nhiều... Cảm giác copy thật nhanh, rất yomost các bác àh :D

Ngoài lề:
Source CRC / Target CRC: Mỗi file điều có 1 hệ code để nhận biết... Cái này để check khi các bác nào copy bị lỗi... Nó sẽ so sánh cho các bác biết file source và target khác nhau sao...
Riêng em thì nó hiện source CRC ko? chắc lúc move e ko bị lỗi gì hết nên ko hiện cái target CRC.
Buffer Size 64k-20MB: Cái này dùng để hiệu chỉnh tốc độ buffer của 1 file khi chép ấy mà. Bác nào chép file lớn, máy mạnh thì để buffer 20MB.
Mà theo em test thì nó thật ra cũng chả thay đổi gì cả. Lúc em để 1MB và 20MB chẳng khác nhau gì cả. (Lúc copy nó sẽ báo tốc độ copy cho các bác xem).

Các bác nào thấy hay, Thanks em phát nào :D. Giúp newbie như em hội nhập cùng anh em trong bang hội HD coai nào :D

Ôi, cám ơn bác, bác up lại cho em cái Tera stable 1.22 bác nhé, cám ơn bác

vietdung8x

Mình đang dùng Tera copy Pro v2.12 tốc độ copy tùy thuộc vào dữ liệu và kiểu kết nối
Nếu dùng cáp lan : 18 - 25 MB
Còn dùng HDD di động : 25 -32 MB
Đó là tốc độ copy file HD !

duong0912

Well-Known Member

Mình đang dùng Tera copy Pro v2.12 tốc độ copy tùy thuộc vào dữ liệu và kiểu kết nối
Nếu dùng cáp lan : 18 - 25 MB
Còn dùng HDD di động : 25 -32 MB
Đó là tốc độ copy file HD !
Không biết giữa bản 1.22 Pro và bản 2.12 Free bản nào stable hơn nhỉ :-??

dadieu10

Mình đang xài bản 2.12 rất ổn định, tốc độ copy/move nhanh hơn nhiều lần so với Explore. Nếu trong quá trình copy/move bị full disk thì chức năng resume rất hữu dụng mà Explore không có.
Vào google tìm và down về.

Bên trên