SalemX5's hifi - Em góp vui

salemX5

Member
Trước tết em chuyển nhà, thanh lý một đống cho gọn cũng để tiện đường nâng cấp nên bi giờ còn có thế này:
TV: 42'' Sharp
Front: B&W 684
AVR: Denon 2311
Nguồn phát: Dune base, DVD oppo, CEC HD
Dây: Nordost Flatline MKII

Cụ thể toàn cảnh dư lày:

By phuongsalem at 2011-02-27

Cặp dây:

Chỗ ngồi, nằm thưởng thức của em:

Brgd,

chenzenvl

Well-Known Member
Ðề: SalemX5's hifi - Em góp vui

nhà pác ở quận mấy muh đã thía :p

vodanh81

Member

Phòng bác trông rất đẹp và hiện đại, đàn piano đẹp quá. Mà em thắc mắc bác chơi hifi lại dùng Receiver à?

Chỉnh sửa lần cuối:

minhdangkt

Well-Known Member

nhà đẹp, lại xài cửa eurowindow của cty em, hehe

xitrum8x

Active Member

Có cái mền trên bộ Sofa, có khi nào bác chủ bị gấu cho ôm loa đài mà ngủ ko nhỉ ???
Phòng rất đẹp !!!

cái góc chung cư nhà bác giống hệt nhà e. Lại dùng truyền hình CEC HD nữa chứ. Bác ở hà nội hay sài gòn vậy?

salemX5

Member

Thank các bác!
nhà pác ở quận mấy muh đã thía :p
Em ở HN bác à:D

Phòng bác trông rất đẹp và hiện đại, đàn piano đẹp quá. Mà em thắc mắc bác chơi hifi lại dùng Receiver à?
:"> Dàn HT của bác cũng đẹp lắm. Trước đây e nghe 2 kênh, gần đây phong trào HD, 3D film mạnh quá mà e chưa có điều kiện tách thành 2 bộ nên e dùng AVR nghe nhạc tạm vậy, e cũng vừa dọn dẹp lại nên chưa sắm đủ bộ 5.1, đang ngắm nghía đây bác à.
B&W 684 theo em xem phim thì ổn nhưng nghe nhạc mới ở mức chấp nhận được thôi, như bác fusin nói là méo đến 27% cơ mà.
Còn em piano thì chủ yếu là gấu nhà e chơi, em thì abc đến đọc bản nhạc còn chả lên hồn nữa là. :D

salemX5

Member

Có cái mền trên bộ Sofa, có khi nào bác chủ bị gấu cho ôm loa đài mà ngủ ko nhỉ ???
Phòng rất đẹp !!!

Thank bác. =)) Mùa đông HN năm nay lạnh quá nên e để phòng thân.
Thực tế có hôm say rượu về e ngủ luôn ở đấy mà không dám vào ngủ với gấu. :D

cái góc chung cư nhà bác giống hệt nhà e. Lại dùng truyền hình CEC HD nữa chứ. Bác ở hà nội hay sài gòn vậy?

E ở HN giống bác, e ở Happy house - VH - không khéo a e lại là hàng xóm đấy. Bác ở đâu?

Chỉnh sửa lần cuối:

Thank bác. =)) Mùa đông HN năm nay lạnh quá nên e để phòng thân.
Thực tế có hôm say rượu về e ngủ luôn ở đấy mà không dám vào ngủ với gấu. :D

E ở HN giống bác, e ở Happy house - VH - không khéo a e lại là hàng xóm đấy. Bác ở đâu?

e lại ở Yên Hòa. Tại nhà bác có góc phòng khách với lại dùng CEC HD giống nhà e nên e nghi nghi hehe.

bác chủ nghe 2311 với 684 thế nào? Nghe nhạc có chi tiết không? E sợ 2311 ghép vói 684 hơi yếu

salemX5

Member

bác chủ nghe 2311 với 684 thế nào? Nghe nhạc có chi tiết không? E sợ 2311 ghép vói 684 hơi yếu

Đúng là hơi yếu đó bác, dòng B&W này ngốn công suất nên để AVR đánh cho ra hồn thì hơi khó, nhưng ở mức đòi hỏi không cao thì chấp nhận được. Việc đánh giá thì nhiều bác, nhiều bài trên diễn đàn này đã làm rồi, cụ thể theo cá nhân e thì: treble khá chi tiết, sáng; mid có lực; bass mềm, thiếu lực chưa sâu và gọn. Khá thích hợp với vocal. Em kết nhất la khi nghe đĩa Allan Taylor tiếng ghita căng có lực, chi tiết, vocal đẹp và truyền cảm.
Tuy nhiên phải thêm power nữa thì tạm ổn cho nghe nhạc, để xem phim thì ok.
Còn tách được ra 2 dàn cho xem phim và nghe nhạc là tốt nhất.
Hướng đầu tư cảa bác như thế nào?

Đúng là hơi yếu đó bác, dòng B&W này ngốn công suất nên để AVR đánh cho ra hồn thì hơi khó, nhưng ở mức đòi hỏi không cao thì chấp nhận được. Việc đánh giá thì nhiều bác, nhiều bài trên diễn đàn này đã làm rồi, cụ thể theo cá nhân e thì: treble khá chi tiết, sáng; mid có lực; bass mềm, thiếu lực chưa sâu và gọn. Khá thích hợp với vocal. Em kết nhất la khi nghe đĩa Allan Taylor tiếng ghita căng có lực, chi tiết, vocal đẹp và truyền cảm.
Tuy nhiên phải thêm power nữa thì tạm ổn cho nghe nhạc, để xem phim thì ok.
Còn tách được ra 2 dàn cho xem phim và nghe nhạc là tốt nhất.
Hướng đầu tư cảa bác như thế nào?

trong tầm tiền 20tr đấy, e cũng đang phân vân giữa 2 e là 2311 và pi ax10 bác ah. kinh tế có hạn nên e muốn kết hợp luôn chứ làm 2 dàn thì tốt quá. Cảm ơn bác đã chia sẻ.

kinggai

Well-Known Member

chúc mừng bác, phòng đẹp, pinano cũng đẹp luôn

down1link

Dàn của bác chủ sắp gọn và đẹp .
ngoài lè tí: bác salemX5 nick của bác salem có phải là địa danh ko ? (salem là 1 địa danh ở bình thuận ) hay là salem là 1 loài hoa ?

hiendunggiang

chủ thớt cho hỏi piano nhà cụ là loại nào vậy? (đang muốn mua cho con gái). Cảm ơn cụ

salemX5

Member

Dàn của bác chủ sắp gọn và đẹp .
ngoài lè tí: bác salemX5 nick của bác salem có phải là địa danh ko ? (salem là 1 địa danh ở bình thuận ) hay là salem là 1 loài hoa ?
;) salem là chữ viết tắt thôi bác ợ : sao anh .... ấy mà. Hehe
chủ thớt cho hỏi piano nhà cụ là loại nào vậy? (đang muốn mua cho con gái). Cảm ơn cụ
Nhà e đang dùng loại U3H cua Yamaha.

thaotq

Nhìn thiết kế phòng biết ngay là nhà bác ở Happy house garden, nhà e cũng ở đó.

Bên trên