SamSung 32LA550 ổn ko các bác?

timkiem24h

Mình thấy con này fullHD mà giá cũng rất tốt, chỉ khoảng 12tr, từ giờ đến tết chắc sẽ chỉ còn độ hơn 10tr

Theo các bác thì mua con này ổn không ạ?

hanoixx1

Member
Ðề: SamSung 32LA550 ổn ko các bác?

Em cũng có cùng câu hỏi với chủ topic nhưng với loại 37 hoặc 40"

Từ từ bác ạ có tin đồn là sang 1 - 2009 có rất nhiều thay đổi về mặt hàng điện tử đặc biệt là LCD ! Mà Samsung đã ra series 8 , 9 rồi bác chịu khó chờ thêm chút nữa cho con series 7 nó xuống giá mà lấy ---> chuẩn :-bd , chứ con series 5 này lỗi thời quá rồi + thêm cái đế vuông chằn chặn xấu lắm !

nmt1978

Member

Từ từ bác ạ có tin đồn là sang 1 - 2009 có rất nhiều thay đổi về mặt hàng điện tử đặc biệt là LCD ! Mà Samsung đã ra series 8 , 9 rồi bác chịu khó chờ thêm chút nữa cho con series 7 nó xuống giá mà lấy ---> chuẩn :-bd , chứ con series 5 này lỗi thời quá rồi + thêm cái đế vuông chằn chặn xấu lắm !

nhưng mà tầm tiền 10-12tr thì sợ là sang năm Series 6 cũng chưa giảm tới mức này phải ko bác??? còn mơ sao được tới seri 7 :(

godex

Chu nhat vua roi to vua xach con LA37A550 ve, ngon, ko co van de gi phai che, gia mem 14.300.000. Co mot so luu y:
Dong A550 hoi dau nam moi ra do tuong phan dong la 1:15000
Cuoi nam no upgrade len 1:35000.

Nho luc mua phai chon duoc con co thoi gian san xuat gan nhat. Con cua to san xuat thang 11/2008.

Chưa có chuẩn chung cho cái độ tương phản này , toàn là do NSX tự công bố chẳng hiểu thế nào cả ! Bọn SONY độ tương phản thấp nhưng vẫn đắt lòi ra ! Con dòng X của SONY 46 '' mới ra độ tương phản hình như cũng chỉ khoảng 30.000 thôi mà nó bán 80tr sợ quá ! ( mà mình nhìn cái thời gian đáp ứng của SONY hầu như toàn 8ms)

nmt1978

Member

Chu nhat vua roi to vua xach con LA37A550 ve, ngon, ko co van de gi phai che, gia mem 14.300.000. Co mot so luu y:
Dong A550 hoi dau nam moi ra do tuong phan dong la 1:15000
Cuoi nam no upgrade len 1:35000.

Nho luc mua phai chon duoc con co thoi gian san xuat gan nhat. Con cua to san xuat thang 11/2008.

em này bạn đã thử kết nối với PC chưa nhỉ? ko biết có ok ko

nghe&nhin

Member

Chưa có chuẩn chung cho cái độ tương phản này , toàn là do NSX tự công bố chẳng hiểu thế nào cả ! Bọn SONY độ tương phản thấp nhưng vẫn đắt lòi ra ! Con dòng X của SONY 46 '' mới ra độ tương phản hình như cũng chỉ khoảng 30.000 thôi mà nó bán 80tr sợ quá ! ( mà mình nhìn cái thời gian đáp ứng của SONY hầu như toàn 8ms)
đồng ý với bro này.
LCD quan trọng nhất là cái panel (loại 1, loại 2; 8 bit, 10 bit...), thứ đến là Engine giải mã của từng hãng, (vd của Sony là Bravia...) sẽ quyết định chất lượng của cái LCD đó.
===> mấy cái râu ria khác chủ yếu để loè gà là chính ;)

manhthang

Huyền Thoại

Mua LCD không chỉ quan tâm độ tương phản động mà còn tương phản tĩnh. Ở các trung tâm điện máy thường chỉ ghi chung chung là độ tương phản, mục đích là để lừa người tiêu dùng.

LHK

Khi mua LCD bạn nên xem thực tế, đừng coi trọng quá thông số, mỗi hãng có cách đo khác nhau nên khó mà so sánh chính xác. Ngoài ra, còn phụ thuộc vào công nghệ nữa, thông thường các công nghệ hình ảnh LCD của Sony và Sharp là tốt nhất. Các hãng như Samsung, LG chỉ mỗi cái là màn hình sáng rực và bắt mắt, xem ở cửa hàng rất đẹp như về nhà xem chưa hẳn là đẹp.

hdfan

Well-Known Member

Khi mua LCD bạn nên xem thực tế, đừng coi trọng quá thông số, mỗi hãng có cách đo khác nhau nên khó mà so sánh chính xác. Ngoài ra, còn phụ thuộc vào công nghệ nữa, thông thường các công nghệ hình ảnh LCD của Sony và Sharp là tốt nhất. Các hãng như Samsung, LG chỉ mỗi cái là màn hình sáng rực và bắt mắt, xem ở cửa hàng rất đẹp như về nhà xem chưa hẳn là đẹp.

Xem ở cửa hàng bác còn so sánh giữa con này với con kia, còn mang về nhà rồi bác so sánh với con nào mà bảo chưa hẳn là đẹp. Mà mỗi người có mỗi gu mà...

Bên trên