Samsung 49KU6400 HỞ SÁNG MÀN HÌNH CÓ PHẢI LÀ LỖI CHUNG!?

Duymanh87

Ngán ở chỗ model của mình đang khan hàng trên toàn hệ thống của siêu thị đó, nếu tất cả các máy 49KU6400 đều bị thế này chắc phải đổi sang model khác, dùng sang KS 7000 của siêu thị này thì phải thêm cả chục triệu mà đổi xuống KU6000, thấp hơn thì mình không muốn chút nào, sang Sony, LG càng không muốn, chán quá. TV thứ 2 này mình vẫn còn quyền lợi 1 đổi 1 trong 1 tháng với siêu thị ( nhân viên Samsung nói lỗi này là bình thường )
em lạy bác này luôn, tv Sony vs LG mà ko muốn qua, em thì chả bao h chọn SS, luôn là sự lựa chọn thứ 3 sau 2 thằng kia thôi

lanchuoi

em lạy bác này luôn, tv Sony vs LG mà ko muốn qua, em thì chả bao h chọn SS, luôn là sự lựa chọn thứ 3 sau 2 thằng kia thôi
Sam nịnh mắt, Sony thật, LG lợi thế IPS... đúng ko bạn? Nhưng mình thích nịnh mắt và độ sáng cao của SS hơn là thật như Sony góc nhìn SS dòng 6xxx thì quá ổn rồi nên mình chưa muốn xem IPS của LG.....

Chỉnh sửa lần cuối:

lanchuoi

Update: Tổng đài siêu thị kia đã pm mình về đổi trả, phải chuyển hàng vì điểm siêu thị gần mình ko còn model của mình ( phải chờ ); Bạn tổng đài BH còn đặt câu hỏi: " Nếu TV lần này về vẫn hở sáng thì sao? ", hình như ý của bạn ấy là đa số ( tất cả ) đều bị thế..... Mình chỉ biết yêu cầu " Test hở sáng không còn thì hãng chuyển hàng về "..... Còn nữa, cám ơn anh em đã quan tâm, chia sẻ!

Note5lc

Member
Chờ bảo hành chỉ khổ mình ko có tivi xem. Khuyên bác nó đã xác định lỗi như thế thì đổi model khác tương đương hoặc lên hẳn đời cao như ks7000 đi.

lanchuoi

Chờ bảo hành chỉ khổ mình ko có tivi xem. Khuyên bác nó đã xác định lỗi như thế thì đổi model khác tương đương hoặc lên hẳn đời cao như ks7000 đi.
TV hiện tại vẫn có xem tạm , bảo hành 1 đổi 1 chứ ko phải bê TV của mình đi sửa, quyền đổi sang mẫu khác mình vẫn còn mà....

quangt75

Member
Dòng led hiện nay thì hãng nào cũng thế. Con LG 49UHT670 gì đó của mình, cũng hở sáng, đã đổi con sáng còn bi nặng hơn. Nên khuyên bác 4 từ : "Sống chung với lũ"
Đừng để ý nó. khi coi thì chịu khó mở đèn trong phòng thì ít thấy hở sáng hơn.
công nghệ LED thì phải chịu rồi, vì dùng đèn nền nên buộc phải hở, vấn đề là ít hay nhiều hay chấp nhận đc thôi, mún ko hở sáng thì cứ OLED mà triển :)))

2chungta

Member
Mình vẫn chưa muốn bỏ Samsung vì độ sáng cao hơn các hãng khác và hình ảnh nịnh mắt, mình đang băn khoăn là có phải cả dây 49KU6400 đều lỗi hở sáng nặng vậy không!?
mình thấy LG là hiếm đó, chứ SS là hay bị vãi nồi ra, 2 năm trc cũng bị 1 con nhìn giữa màn hình cứ như đèn pin rọi ra, hỏi vài ng cũng bị

lanchuoi

Update: Siêu thị kia báo 49KU6400 hết hàng các bác ạ, và thương lượng mình đổi sang 50KU6000. Không biết con KU6000 kém KU6400 nhiều không??? Nhờ anh em tư vấn!

Bên trên