Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

duynavy0079

Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Đúng là Iphone 5 chưa thể qua mặt được SIII

phi2500

Member
Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Sao mà nhiều người có bản tính ganh tị, soi mói quá vậy, người ta có tiền nhiều thì người mua smartphone hay tablet để làm gì thì kệ người ta, cho dù người ta có dùng nó làm thớt cắt đồ ăn thì cũng có sao đâu, người ta không biết xài hay để lấy le thì sao. Không có để xài ấm ức nên mới nói vậy.
Còn vấn đề so sánh giữa IP gen 6 với SIII bây giờ là vô nghĩa vì IP gen 6 đã ra đâu mà so sánh.

nguyenvantrung2410

Active Member
Ðề: Re: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Điều khác nhau vs tạo nên đẳng cấp của Iphone đó là nó chỉ cần 1 mẫu/năm hoặc 2 mẫu/năm có thể chống lại tất cả những chiếc máy khác, đó mới là đẳng cấp mà chưa có hãng nào làm được.
Iphone bán giá mắc => mua nó vì cảm nhận giá trị vs đẳng cấp mang lại (1)
Hãng khác bán giá mắc => suy nghĩ và nên mua (1)
cả 2 bán giá mắc, suy nghĩ mà quay lại với nokia thần thánh... tiền dư làm con DSLR chụp gái xóa phông thì còn ngon hơn là xài iphone :-"

dungdt2

Re: Ðề: Re: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

cả 2 bán giá mắc, suy nghĩ mà quay lại với nokia thần thánh... tiền dư làm con DSLR chụp gái xóa phông thì còn ngon hơn là xài iphone :-"
Thế à, suy nghi của bác thôi.
Nếu tôi đc cho 100 triệu thì đương nhiên bỏ 15 chai mua con IP, còn lại đầu tư DSLR có vấn đề gì ko =))

nguyenvantrung2410

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Thế à, suy nghi của bác thôi.
Nếu tôi đc cho 100 triệu thì đương nhiên bỏ 15 chai mua con IP, còn lại đầu tư DSLR có vấn đề gì ko =))

Không cho, 100tr mua con 1d4 hay d3s hay là hàng mới thì 5d3 hay d800,
nói không với smartphone cho tới khi nào pin được 1 tuần thì xài, hehehe...
nói thế thôi chứ có tiền thì cái gì chả thích, em còn thích mua 1 cái tablet của pana, hay 1 cái laptop, chỉ để táng thằng nào mà mình thấy ghét, hay là lấy nó ra che mưa cho oai đây này...

dungdt2

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Không cho, 100tr mua con 1d4 hay d3s hay là hàng mới thì 5d3 hay d800,
nói không với smartphone cho tới khi nào pin được 1 tuần thì xài, hehehe...
nói thế thôi chứ có tiền thì cái gì chả thích, em còn thích mua 1 cái tablet của pana, hay 1 cái laptop, chỉ để táng thằng nào mà mình thấy ghét, hay là lấy nó ra che mưa cho oai đây này...
Đúng là lạc hậu quá đi, bên Nhật đã có smartphone như bác mong pin trâu rồi đấy. Máy vừa dùng sóng vô tuyến để kết nối vs sạc pin, ko lâu nữa đâu :D

nhảm nhí hết sức
cái chưa ra mà đã kêu nó không hơn mình
mai mốt nó ra rồi bán chạy như tôm tươi thì lại tức lộn lên

Khi nào iPhone 5 lên kệ vậy các bác?? Khi đó mới biết đc ai hơn ai :))

MyRom

Active Member
Cái ông IP5 đã hiện hồn đâu mà các bác chém nhau ác liệt quá. Cứ so sánh trên phương diện nếu thì chắc đến têt công gô mới phân thắng bại áh :D:D

vanvu_162

mấy ông samsung rãnh quá, ăn rồi cứ đi so sánh với iphone, iphone có cần so sành với ai đâu

bladies

Active Member

nghe giang hồ đồn đại là tháng 10 này Samsung sẽ tung sản phẩm Galaxy Note 2 để đối đầu với iPhone, nếu Note 2 tăng độ phân giải, phần cứng lên một chút thì em nghĩ cũng đủ đối đầu với iPhone rồi. ủng hộ chú Sam ...

tu_ht

Member

Chưa có tiền để sở hữu cái nào cả. Tiếc thật.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Nhìn vào cấu hình của IP 5 thì đúng là "chưa có cửa đâu!" thật!!!

cyro_kool

Nói chung là phải trải nghiệm thì mới biết được mỗi máy có cái gì vượt trội, bản thân em đang dùng ip 4s, em ko phải là người chạy theo mốt để khoe khoang nọ kia. Tự bản thân mua, tự bản thân tìm hiểu và tự bản thân jailbreak thì mới thấy được nhiều cái hay của iphone, em cũng đã dùng qua SII nhưng theo em đánh giá thì dùng iphone vẫn thích hơn, cái thích hơn nhìn qua 2 máy là màn hình retina của ip cho chất lượng hình ảnh quá đẹp, và bla...bla... còn nhiều cái hay khác nữa :-". Còn về SIII thì em chưa dùng nên cũng chưa biết nó thế nào nhưng điểm em ko ưng là thiết kế xấu quá :| Bây h đợi hóng ip 5 ra mắt rồi so sánh cũng chưa muộn đâu :D

hvcvuong

Member

Đợi IP5 làm giấy khai sinh đã bạn ơi X_X

HLT

Member

Em thì em cứ chờ thằng Iphone 5 ra đã rồi mới kết luận được. Bây giờ mà nhận xét chẳng khác nào giữa phiên tòa xử 1 bị cáo vắng mặt. Đã vắng mặt thì người ta muốn nói gì chả đc. Em thì em không đồng ý với chủ topic ở mục phản hồi đó là : vọc Android dễ hơn IOS. Vì cá nhân em thấy IOS dễ hơn Android. tất cả các app chạy trên IOS chỉ có load nhanh hay chậm thôi chứ không có chuyện lag , giật và chỉ app nào hỗ trợ mới cho cài. Android cho cài vô tư nhưng chạy được hay không hồi sau phân giải. Mà tranh luận cho đã đi rồi các bác galaxy thắng đi để cho iphone nó giảm giá em còn mua, chứ cứ chạy theo thế này hao tiền tốn của quá.

HLT

Member

Và một điều nữa là e đố các bác tìm thấy 1 apps sex nào trên appstore đấy. các bác vào Market của Android thì bạt ngàn đủ loại. Iphone em có thể cho con em chơi chứ máy nào của android thì cứ phải kiểm tra cẩn thận mới cho chơi đc.

lqb1011

Mình vẫn mong thằng Apple giá nó nhẹ nhàng chút.
Fan của SS thì cứ việc ca SS.
Mình vẫn MacOS và IOS thôi.
Đến giờ mà nói thì MacOS và IOS vẫn mang tính nhân bản hơn.

Bạn thử đưa một cái máy tính bảng khác và cái Ipad cho 1 đứa con nít 6 tuổi coi nó sài được cái nào?
Bạn thử đưa một cái đt khác với 1 cái Iphone cho 1 đứa con nít 6 tuổi coi nó sài được cái nào?
Nói thật cháu mình nó chỉ sài được Iphone và Ipad (chỉ là chơi game - thoát và chơi game khác) - nhưng đó cũng là cả một vấn đề quan trọng. Đó mới là nhân bản.

Vẫn trung thành với MacOS và IOS chắc trên chục năm nữa. Kaka.

welldone

Well-Known Member

Em thấy bài này nói là ko thiên vị và công tâm, nhưng lại đang có vẻ định hướng cho người tiêu dùng! So sánh như đề cập là hết sức chủ quan và thiếu thực tế. Với lý do đó thì cái "kết luận" cũng ko hợp logic tí nào......

Bên trên