Samsung giới thiệu thêm tivi SUHD JS7000

OanhHo96

Ðề: Samsung giới thiệu thêm tivi SUHD JS7000

mình cũng có nghe nói là tivi của Sony xài bền hơn tivi của Samsung, nhưng mà màu sắc hiển thị lại không bằng của Samsung nên mình không xài đồ của Sony :)

ThienHai88

Vidolaanh92

khó chọn lựa nhỉ, tivi bên Sony thì xài bền lâu mà màu không sắc nét, tivi bên Samsung cho màu rực rỡ hơn mà lại xài không bền bằng Sony, haizzzz

OanhHo96

khó chọn lựa nhỉ, tivi bên Sony thì xài bền lâu mà màu không sắc nét, tivi bên Samsung cho màu rực rỡ hơn mà lại xài không bền bằng Sony, haizzzz
bác nói sao chứ nhà e xài tivi Samsung cũng gần 5 năm mà chất lượng vẫn như thế chả xuống màu tí nào cả

Doccocaubai94

lại thêm một đối thủ xuất hiện nữa ah, kiểu này khó chọn lựa đây @@

OanhHo96

mình thì mình chỉ khuyên bác xài tivi Samsung thôi, màu sắc tivi coi sướng mắt hơn mấy tivi của hãng khác nhiều :)

ThienHai88

cũng ngang ngửa giá với nhau thậm chí thấp hơn mà tivi của LG với Sony hỗ trợ xem được 3D còn Samsung thì lại không có, thế các bác nghĩ thế nào :D

TungHa69

theo mình nghĩ thì nếu ai không quan trọng lắm việc xem 3D vì nguồn xem 3D chất lượng tốt vẫn chưa nhiều nên có thể tạm bỏ qua vấn đề này, còn về chất lượng thì mình đánh giá tivi Samsung cao hơn so với những tivi của hãng khác là màu sắc nó rực rỡ và bắt mắt hơn :)

Heugene

Member

Samsung JS7000 em thấy đồng nhất đen và đồng nhất xám không tốt lắm các bác ạ...

gTrung

Member

cũng ngang ngửa giá với nhau thậm chí thấp hơn mà tivi của LG với Sony hỗ trợ xem được 3D còn Samsung thì lại không có, thế các bác nghĩ thế nào :D

Thật tế thì với tầm giá này mà 3D thì coi cũng không tốt lắm... con Samsung nó giảm cái phần 3D để tăng phần khác thì sao...

ThienHai88

Thật tế thì với tầm giá này mà 3D thì coi cũng không tốt lắm... con Samsung nó giảm cái phần 3D để tăng phần khác thì sao...

với tầm giá đó thì mình nghĩ chả tăng them được cái gì nữa đâu bác ah, chẳng qua thay đổi về hình dáng bên ngoài một chút xíu cho khác để bán được thôi :D

anhnhan084

Member

à em thấy con Samsung JS7000 này nó có Upscale đấy các bác... coi TV K+ có đẹp hơn không nhỉ?

anhnhan084

Member

Samsung JS7000 có cái contrast và góc xem cũng khá tiếc là không có 3D thôi...

với tầm giá đó thì mình nghĩ chả tăng them được cái gì nữa đâu bác ah, chẳng qua thay đổi về hình dáng bên ngoài một chút xíu cho khác để bán được thôi :D

Samsung tăng cường về phần màu sắc chăng?

vanlinh2905

Well-Known Member

Còn Smart View 2.0 của Samsung JS7000 có gì tốt hơn không bác?
smartview 2.0 là phần mềm điều khiển tv dở nhất trong 3 hãng ss lg sony, đã vậy còn độc quyền dòng điện thoại ss cao cấp mới cài đc

Heugene

Member

smartview 2.0 là phần mềm điều khiển tv dở nhất trong 3 hãng ss lg sony, đã vậy còn độc quyền dòng điện thoại ss cao cấp mới cài đc

smartview 2.0 của Samsung là gì vậy bác? "xem thông minh" hở bác?

Bên trên