Samsung KS7500 – Công nghệ đỉnh cao với mức giá vừa phải

bingbong

Member
Tò mò theo dòng mấy bác đ8ang nói chuyện xem giá mấy tivi cong KS giá cao quá khôn với tới, muốn mua tivi smart tầm 10tr thôi nên chọn sony hay samsung, lg ah?

Cclass

Active Member
Giá 3 con này chênh nhau nhiều không bác. Em cũng đang cần sắm tivi cho phòng khách, nhà em có 70m2 thôi phòng khách cũng khiêm tốn chọn treo tường luôn
phòng bác 70M thì làm em 65 bác nhé , chênh nhau cũng khá nhiều bác ạ , bác lấy cái 65 khoảng bao tiền em xem được SAMSUNG không hoặc tư vấn sang hãng khác ạ

warhorse79

Member
Giá 3 con này chênh nhau nhiều không bác. Em cũng đang cần sắm tivi cho phòng khách, nhà em có 70m2 thôi phòng khách cũng khiêm tốn chọn treo tường luôn
Em cũng đang phân vân không biết nên chọn bao nhiêu inch thì phù hợp cho nhà em, cong hay phẳng ok hơn, vì em thấy phòng nghe nhạc sếp em lắp con 65" cong nhìn không được đẹp vì phòng màu gỗ

Em cũng đang phân vân không biết nên chọn bao nhiêu inch thì phù hợp cho nhà em, cong hay phẳng ok hơn, vì em thấy phòng nghe nhạc sếp em lắp con 65" cong nhìn không được đẹp vì phòng màu gỗ
Màu gỗ nhìn sang mà, bác chọn cong nhìn sang hơn. Hnay e chưa up hình bác xem, để hôm sau nhé, bác thấy mà chọn

Cclass

Active Member
Em đang xem 2 con UA55KS7500 và UA55KU6100, nhưng giá chênh nhau nhiều quá, đang lưỡng lự không biết chọn con nào, Ai mua rồi góp ý giúp
55KS7500 hơn bác nhé , 55KS7500 là SUHD bác ạ , còn 55KU6100 là UHD thôi ạ . bác cần để em gửi bác giá tốt nhất ạ

Cclass

Active Member
:D:D . SUHD là SUPER ULTRA HD bác nhé còn UHD là ULTRA HD ạ , khác nhau nhiều chứ bác

Cclass

Active Member
SUHD TV là gì?
UHD (Ultra HD) có lẽ không còn xa lạ với người dùng. Nhưng S-UHD là gì? Có nhiều suy luận khác nhau của giới công nghệ :S - Supper , S - chữ viết tắt của Samsung,... Phía Hàn Quốc - Xứ sở Kim Chi vẫn chưa giải thích gì về chữ "S" nghĩa là gì, nhưng Samsung muốn nhấn mạnh SUHD có độ tương phản, độ sáng và khả năng tái tạo màu sắc tốt hơn nhờ công nghệ Panel hoàn toàn mới với công nghệ Nano Crystal.

Công Nghệ Nano Crystal?
Nano Crystal là những phần tử có kích thước siêu nhỏ (nhỏ hơn 1/1.000.000.000m) cho màu sắc chính xác đến từng chi tiết, giúp hiển thị màu sắc mà mắt thường có thể nhìn thấy. Và nó được dùng làm lớp phủ Nano Crystal cho màn hình SUHD giúp nguồn sáng trong trẻo hơn, hứa hen đem đến một hình ảnh chất lượng và chân thực hơn.

SUHD - Công Nghệ Panel mới?
Cùng với công nghệ Nano Crystal làm lớp phủ màu và được trang bị tấm nền 10 bit so với tấm nền 8 bit truyền thống của các dòng Tivi trước đây cho phép màu sắc chi tiết gấp 64 lần.

Hơn thế nữa, SUHD sử dựng đèn LED xanh cho lượng sáng nhiều hơn 20% và độ bền tăng 3 lần so với hệ thống đèn LED trắng thông thường. Chính nhờ những thay đổi hoàn toàn mới này đã giúp Tivi chuẩn SUHD có 1 sự khác biệt cách xa với chuẩn UHD cũ.

binhson557

Member
Cái suhd bênn dưới là hơn UHD hay sao ah
Cùng với công nghệ Nano Crystal làm lớp phủ màu và được trang bị tấm nền 10 bit so với tấm nền 8 bit truyền thống của các dòng Tivi trước đây cho phép màu sắc chi tiết gấp 64 lần.

Hơn thế nữa, SUHD sử dựng đèn LED xanh cho lượng sáng nhiều hơn 20% và độ bền tăng 3 lần so với hệ thống đèn LED trắng thông thường. Chính nhờ những thay đổi hoàn toàn mới này đã giúp Tivi chuẩn SUHD có 1 sự khác biệt cách xa với chuẩn UHD cũ.

emgaixudua

Member
Toàn mấy tarng web bán hàng chứ không phải mấy siêu thị điện máy, không biết chất lượng hàng thế nào. Em mua là vào siêu thị điện máy mua cho an toàn
Mấy trang web bàn hàng thường giao hàng tận nơi nên mình khó thấy được hàng họ thế nào, nên ra siêu thị điện máy trực tiếp xem và so sánh rồi mua cho chắc

Bên trên