SAMSUNG LCD 46A750

huy_av

Member
Em có nhu cầu mua Samsung 46" series 7 để xem tết. Tìm cả ngày nay ngoài Sơn Hà, Hùng Tân và Samsung Plaza đều không có hàng. Có Bác nào biết ở đâu còn hàng vui lòng chỉ cho em biết nhé. Em Cám ơn nhiều. Hôm trước có người nói bên Samsung Plaza bán 30tr, bận quá chưa ra xem giờ hết rồi. Thị trường năm nay em thấy lạ quá, hàng hot như Pana hết hàng không nói, hàng cao cấp giá cao ít người mua cũng hết hàng vào mùa cao điểm mua sắm. Bộ phận kinh doanh các hãng năm nay không biết lên kế hoạch tranh thủ dịp cuối cùng trong năm mà bán hàng trong lúc kinh tế suy thoái nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

firestorm

Ðề: SAMSUNG LCD 46A750

Để mình hỏi cô bạn làm bên Samsung cho bro. Chắc chắn có hàng mà

MrBo682

Well-Known Member

Sơn Hà, Hùng Tân và Samsung Plaza Thiên Hòa Sài Gòn rồi.Mình nghe tin mấy đại gia ém hàng chờ làm giá mới>ráng chờ ít hôm xem ,chắc chừng 5 ngày(hơi bị mất hứng đây)

Porsche 911

Sơn Hà, Hùng Tân và Samsung Plaza Thiên Hòa Sài Gòn rồi.Mình nghe tin mấy đại gia ém hàng chờ làm giá mới>ráng chờ ít hôm xem ,chắc chừng 5 ngày(hơi bị mất hứng đây)

Nghe có vẻ giống chứng khoán thế nhỉ? ^:)^^:)^^:)^ . Em không tin!

superman

cái này em góp ý cho bác nhé nếu bác ko thích thì thui,trên 40 em thấy nên xài con plasma pana 42PV80H đi bác hình bảo đảm đẹp hơn con samsung bác đang tính mua

huy_av

Member

em biết chứ bác. Nhưng em thích Full HD, em vẫn có LCD đấy chứ. Mua cách đây 2 năm rồi. Giờ muốn mua thêm để tết này có bạn bè, khách tới chơi cho vui. Nên em muốn mua trước tết. Sau tết không còn nhu cầu thì mua từ từ có nhiều model 2009 ra, sẽ có nhiều lựa chọn hơn.

MrQ1984

Member

cái này em góp ý cho bác nhé nếu bác ko thích thì thui,trên 40 em thấy nên xài con plasma pana 42PV80H đi bác hình bảo đảm đẹp hơn con samsung bác đang tính mua

có thuốc thì cũng nên chọn đúng bệnh mà thuốc thôi chứ bác ^:)^
series 7 của ss đâu phải cục đất mà bác kêu nó ko bằng con 80H kia <:p

quintus

Bác này cùng bệnh với em, em kết con SS này vì nó thiết kế đẹp quá, nhưng chờ không nổi. Kết quả là em làm con Plasma Pana 50inch PV 80.

THeo em thì hiện nay 750 đang hết sạch hàng,650 giá lên vù vù (từ 25 triệu lên 27,28 triệu rồi), như vậy có thể thấy là sắp tới 750 giá cũng phải 32-33 triệu.

Xét về chât lượng hình ảnh thì em đã dạo qua rất nhiều forrum đánh giá về 650 và 750 thì đều có chung 1 nhận xét là chất lượng hình ảnh như nhau, do vậy em đề nghị bác chủ topic có 2 sự lựa chọn thế này:

1. Xuống đời mua con 50PV80 như em, giá khoảng 24 triệu, mất full HD nhưng được thêm 4 inch, về chất lượng hình ảnh thì em không dám nhận xét, nhưng về xem ti vi thì em cam đoan là Pana hơn hẳn con LCD Samsung

2. Cố lên khoảng 42 triệu bác sẽ có 2 sự lựa chọn:
- 52A650: đặc điểm to hơn 46 khá nhiều, đặt 2 con cạnh nhau bác sẽ thấy rõ
- 50PY800: con này em đánh giá cao hơn con Samsung về mọi mặt trừ thiết kế.

Ngoài ra bác cũng có thể mua 46W400 của Sony, mua con sony này về thì khỏi lo về chất, nhưng con Sony này thiết kế cũng xấu mà đặc biệt là màn 46 nhỏ hơn màn 50-52 inch khá nhiều

huy_av

Member

Nguyên văn bởi superman

LCD em đang sử dụng là Toshiba 37WL68, là LCD 100hz đầu tiên trên thế giới ra đời cách đây 2 năm, là hàng có thể nói là cao cấp lúc đó. Giá em mua lúc đó hơn 35tr. Sáng nay vào Thiên Hòa thấy còn bán 42WL68 mà bảng giá ghi tận trên mây, trên 40 tr đồng. Con này xem rất đẹp, phải tội là chỉ HD ready thôi. Do đã quen xem LCD có 100hz, nên giờ em chỉ có lựa chọn vào các dòng cao cấp của Samsung thôi. LCD Full HD, 100hz của Pana thì nhỏ quá bằng với 37" em đang sử dụng. Còn chuyển qua Plasma thì đó là sự lựa chọn của em cách nay 2 năm. Sau khi xem và so sánh với dòng PV600 của Pana thời đó, em quyết định mua LCD của Toshiba và không hối hận. Con Pana PV80/8H mà bác tư vấn là hàng hot bây giờ. Hình ảnh đẹp. Nhưng là dòng thấp, độ phân giải chưa đủ HD ready (chính là lý do mà em không chọn plasma PV600 2 năm trước). PY800 full HD thì giá mắc không hợp lý. Các bác thử nghĩ xem, cùng tính năng, thông số và side, thì LCD bao giờ giá cũng mắc hơn plasma .Tất cả các LCD 42" trên thị trường từ dòng thấp nhất cũng có giá cao hơn Plasma 42" HD ready của Pana, Samsung va LG phải không? Còn LCD 42" cao cấp nhất có Full HD trên thị trường có cái nào cao giá bằng 42PY800 của Pana không? (trừ Sony nhé). Giá của Pana 42PY800 # với Samsung 46A650. Vậy thì lấy 46" xem cho nó đã. Chính vì vậy em mới chọn LCD.

huy_av

Member

Bác này cùng bệnh với em, em kết con SS này vì nó thiết kế đẹp quá, nhưng chờ không nổi. Kết quả là em làm con Plasma Pana 50inch PV 80.

THeo em thì hiện nay 750 đang hết sạch hàng,650 giá lên vù vù (từ 25 triệu lên 27,28 triệu rồi), như vậy có thể thấy là sắp tới 750 giá cũng phải 32-33 triệu.

Xét về chât lượng hình ảnh thì em đã dạo qua rất nhiều forrum đánh giá về 650 và 750 thì đều có chung 1 nhận xét là chất lượng hình ảnh như nhau, do vậy em đề nghị bác chủ topic có 2 sự lựa chọn thế này:

1. Xuống đời mua con 50PV80 như em, giá khoảng 24 triệu, mất full HD nhưng được thêm 4 inch, về chất lượng hình ảnh thì em không dám nhận xét, nhưng về xem ti vi thì em cam đoan là Pana hơn hẳn con LCD Samsung

2. Cố lên khoảng 42 triệu bác sẽ có 2 sự lựa chọn:
- 52A650: đặc điểm to hơn 46 khá nhiều, đặt 2 con cạnh nhau bác sẽ thấy rõ
- 50PY800: con này em đánh giá cao hơn con Samsung về mọi mặt trừ thiết

Ngoài ra bác cũng có thể mua 46W400 của Sony, mua con sony này về thì khỏi lo về chất, nhưng con Sony này thiết kế cũng xấu mà đặc biệt là màn 46 nhỏ hơn màn 50-52 inch khá nhiều
cám ơn bác đã tư vấn

superman

Nguyên văn bởi superman

LCD em đang sử dụng là Toshiba 37WL68, là LCD 100hz đầu tiên trên thế giới ra đời cách đây 2 năm, là hàng có thể nói là cao cấp lúc đó. Giá em mua lúc đó hơn 35tr. Sáng nay vào Thiên Hòa thấy còn bán 42WL68 mà bảng giá ghi tận trên mây, trên 40 tr đồng. Con này xem rất đẹp, phải tội là chỉ HD ready thôi. Do đã quen xem LCD có 100hz, nên giờ em chỉ có lựa chọn vào các dòng cao cấp của Samsung thôi. LCD Full HD, 100hz của Pana thì nhỏ quá bằng với 37" em đang sử dụng. Còn chuyển qua Plasma thì đó là sự lựa chọn của em cách nay 2 năm. Sau khi xem và so sánh với dòng PV600 của Pana thời đó, em quyết định mua LCD của Toshiba và không hối hận. Con Pana PV80/8H mà bác tư vấn là hàng hot bây giờ. Hình ảnh đẹp. Nhưng là dòng thấp, độ phân giải chưa đủ HD ready (chính là lý do mà em không chọn plasma PV600 2 năm trước). PY800 full HD thì giá mắc không hợp lý. Các bác thử nghĩ xem, cùng tính năng, thông số và side, thì LCD bao giờ giá cũng mắc hơn plasma .Tất cả các LCD 42" trên thị trường từ dòng thấp nhất cũng có giá cao hơn Plasma 42" HD ready của Pana, Samsung va LG phải không? Còn LCD 42" cao cấp nhất có Full HD trên thị trường có cái nào cao giá bằng 42PY800 của Pana không? (trừ Sony nhé). Giá của Pana 42PY800 # với Samsung 46A650. Vậy thì lấy 46" xem cho nó đã. Chính vì vậy em mới chọn LCD.
bác noái cũng đúng 1 phần,nhưng mà em đang xài cái pana 42 đó có thể dùng PC set lên 1920*1080 (bằng dây VGA,card ati 4670) bình thường màu rất mịn,chữ ko bị mờ,full hết màn hình ko bị dư thiếu j` cả
COAI PHIM HD THÌ UI THUI CHỈ THUA MẤY CON CÙNG KÍCH THƯỚC MÀ HƠN NÓ VỀ CHẤT LƯỢNG THUI (ĐIỂN HÌNH LÀ PIONNEER KURO.À MÀ CHỦ TOPIC CŨNG CÓ THỂ NÊN WAN TÂM TỚI THẰNG PIONNEER KURO NÀY HÌNH ẢNH NÓ THÌ CHÙM NHẤT TRONG PLASMA) :D:D

MrQ1984

Member

mà bác nào biết cái series 6 của ss tại sao nó lại lòi ra cái 610 không ?

vkc

Well-Known Member

A610 full HD, không có 100hz
A650 full HD, có 100hz

Chỉ hơn nhau chức năng 100hz, mà giá chênh lệch khoảng 5, 6 tr

quintus

Không biết, nhưng các series của Samsung từ 5 đến 7 chỉ thấy thay đổi về thiết kế là nhiều, chất lượng hình ảnh không thay đổi, về các tính năng khác thì hơn nhau một vài tính năng không quan trọng.

huy_av

Member

Không biết, nhưng các series của Samsung từ 5 đến 7 chỉ thấy thay đổi về thiết kế là nhiều, chất lượng hình ảnh không thay đổi, về các tính năng khác thì hơn nhau một vài tính năng không quan trọng.
Em đồng ý với Bác. Em đã đứng gần cả tiếng đồng hồ tại các siêu thị ĐM và showroom tại Nguyễn Du để xem điểm khác biệt giữa 2 cái đang trưng bày. Hòan tòan không phân biệt được. Thậm chí em nhờ mấy anh sale ở đó mở menu setup phần hình ảnh của cả 2 thằng lên cho em xem thử xem có chỉnh khác biệt gì giữa 2 thằng không. Cả 2 thằng đều đang set up chế độ hình ảnh dynamic giống nhau (colour, brightness, contract.... ). Series 7 thì hơn series 6 ở phần chức năng media, biết rằng các chức năng này em sẽ không sử dụng tới. Nhưng mà em bị bệnh thích dòng mới hơn mới chết chứ dù biết rằng các trang web về nghe nhìn nước ngòai review đánh giá rất cao series 6. Thôi kệ, từ đây tới tết nếu có series 7 thì mua, không có thì series 6 cũng được. Còn nếu không có cả 2, thì không thèm mua nữa. Đợi sang năm model 2009 ra mua sướng hơn. Biết đâu lúc đó, các dòng mới ra thì ngay cả series 9 cũng giảm giá nữa.

Bên trên