Sansui D607X Decade ghép với loa nào hợp

maybach63

Active Member
Em định lấy em Sansui D607X Decade hoặc Pioneer SA 7800II về nghe nhạc vàng,hòa tấu.Hai em này ghép với loa nào thì hợp với nhạc vàng thưa các bác?!Em thích loa Pi Bass 30,các bác xem có con Pi nào bass 30 tư vấn em với nhé (ngon bổ rẻ:D )!Với 2 em Ampli trên thì nên chơi em nào?Thank các bác!

VAN_LOC

Well-Known Member
Ðề: Sansui D607X Decade ghép với loa nào hợp

Nếu bác chơi loa Pi bác nên lấy amply Pi .

maybach63

Active Member

Vậy ghép SS D607X đờ cát với Pi CS F75 có ổn không các bác?hay Pi SA 7800II + CS F75 hay hơn?Em nghe nói Amp Sansui + Loa Pi hợp lắm như cậu với mợ :D,ko biết ghép thế này liệu có ổn ko?

pioneer cs-e700 giá tầm hơn 6 củ nghe phê lòi nhìn củng lòi con mắt luôn bác ạh

maybach63

Active Member

pioneer cs-e700 giá tầm hơn 6 củ nghe phê lòi nhìn củng lòi con mắt luôn bác ạh
Cũng thích em E700 lắm bác ạ!Nhưng SS D607x chắc vẫn chưa cho ra hết được cái hay của em E700 nhể,nghe nói em Sansui 5000x, 5000a khủng long kéo em E700 mới như cậu với mợ :D

vậy bác làm em 7800ii đi , con này hay nhưng chỉ bị đội giá lên hơi cao chút xíu thôi

overkillx

Huyền Thoại

Em định lấy em Sansui D607X Decade hoặc Pioneer SA 7800II về nghe nhạc vàng,hòa tấu.Hai em này ghép với loa nào thì hợp với nhạc vàng thưa các bác?!Em thích loa Pi Bass 30,các bác xem có con Pi nào bass 30 tư vấn em với nhé (ngon bổ rẻ:D )!Với 2 em Ampli trên thì nên chơi em nào?Thank các bác!

Trước có 1 cái SS như vậy mình ghép với Yamaha NS 690 III nghe nhạc vàng rất hay

mien nhiet doi

cs-959.........................................................................................

viethung888

Well-Known Member

Em đã từng dùng qua Amply này rồi, bác nên chọn dòng loa Trio Ls mà ghép nghe nhạc vàng ko phải nghĩ đâu à!

cụ chủ thớt tìm loa trước rồi mua amp có phải đỡ mệt không:) mấy hôm nay e lọ mọ mượn được ss 881,2000x,2000a,5000x,5000a,MR 80a, để ghép với pioneer cs-f7000 của e:d
nếu 1 trong những e này nghe ok thì e mới ra chợ tìm mua.chứ đổi trác nhiều mệt lắm:((

sawaco

Member

Đã từng ghép em nó với victor zero 5 fine nghe cũng khá tốt(bass 30).
Thân.

maybach63

Active Member

cụ chủ thớt tìm loa trước rồi mua amp có phải đỡ mệt không:) mấy hôm nay e lọ mọ mượn được ss 881,2000x,2000a,5000x,5000a,MR 80a, để ghép với pioneer cs-f7000 của e:d
nếu 1 trong những e này nghe ok thì e mới ra chợ tìm mua.chứ đổi trác nhiều mệt lắm:((
Tưởng cụ đổi sang F45 rồi cơ mà?!Thế cụ ghép thử với 2000x và 2000a chưa?thấy thế nào có hơn 7800II ko cụ?Chứ mà để F7000 cặp với 5000x thì phí đời sansui lắm :p
Mà cụ mua loa trước rồi mua amp sau mà em vưỡn thấy cụ mệt quá trời mệt ...:D
Em thì cứ chỗ nào có cả loa và amp hợp tai em thì em mới lấy,ko lấy từng thứ một,ko nghe người ta đồn tránh mất nhiều học phí :p

Tưởng cụ đổi sang F45 rồi cơ mà?!Thế cụ ghép thử với 2000x và 2000a chưa?thấy thế nào có hơn 7800II ko cụ?Chứ mà để F7000 cặp với 5000x thì phí đời sansui lắm :p
Mà cụ mua loa trước rồi mua amp sau mà em vưỡn thấy cụ mệt quá trời mệt ...:D
Em thì cứ chỗ nào có cả loa và amp hợp tai em thì em mới lấy,ko lấy từng thứ một,ko nghe người ta đồn tránh mất nhiều học phí :p
được thử nhiều amp cũng khoái lắm cụ ợ:D dạo này tay e to ra nhiều vì bê đi bê lại liên tục:))

training

Well-Known Member

hô hô, mấy cụ vẫn còn loay hoay quá nhỉ :))
giờ em còn tẩu hơn vì mới tậu 1 em Usher chuyển từ HN vào SG, lại chạy khắp nơi tìm đồ đánh này

Bên trên