Sao em xem MPC không nét bằng WMP các bác nhỉ?

newkoi

Member
Em không biết lắm về mấy cái phần mềm nên có mấy câu hỏi nhờ các pro giải thích giùm:

1. Sao em dùng MPC hình ảnh lại không đẹp bằng WMC nhỉ? Cụ thể là các mảng mầu nó không lên được chi tiết như WMC.
2. Một số phim em chạy WMC thì hình bị vỡ, nhưng xem bằng MPC thì lại trôi chảy?
3. Sao MPC của em không lên được phụ đề phim?

Cuối cùng, một số phim em xem được 1 lúc thì treo máy (cả khi xem trên MPC hay WMP thì đều bị như vậy). Em thoát ra bật lại thì chạy qua được chỗ dừng lúc trước một đoạn thì lại tèo. Có phải tại em cài đặt chưa chuẩn hay tại nguồn phim của em có lỗi?

:-?:-?

Chỉnh sửa lần cuối:

muitendenvn

LeechPro
Ðề: Sao em xem MPC không nét bằng WMP các bác nhỉ?

Sao nước muối nó không ngọt như nước đường nhỉ :-/

newkoi

Member

Sao nước muối nó không ngọt như nước đường nhỉ :-/

Em đã nói trước là em không biết về máy tính lắm rồi mà... :((

Nếu như bác nói thì 2 em này khác nhau không so sánh được. Nhưng tóm lại cuối ngày mà phải xxx với 1 em thì nên chọn em nào bác nhẩy??? I-)

earl_grey

Well-Known Member

Chắc bác động gì vào config của nó rồi, mặc định lại đi thử xem bác.

newkoi

Member

Chắc bác động gì vào config của nó rồi, mặc định lại đi thử xem bác.

Cảm ơn bác Bá tước... mấy thread lần trước em hỏi bác cũng rất nhiệt tình...:D

Bác cho em hỏi nếu phải chọn 1 trong 2 thì nên chọn phần mềm nào. Em đã có sẵn cái remote dành riêng cho WMC nên muốn tận dụng nó. Mới lại giao diện tìm phim của WMC có ảnh nên em thấy cũng khá dễ nhìn. Chứ MPC mà mở file thì toàn chữ... :-B

Là do config MPC chưa chuẩn thôi, cũng có thể dùng các bộ codec khác nhau nên chất lượng hình khác nhau. MPC chưa có phụ đề là do chưa load vào, file phụ đề nó riêng ra nên ko autoload

Bên trên