[Sắp ra mắt] Nhá hàng Eweat W9-II CPU S912 8 nhân và Ram 3GB

thanhcdth

Active Member
Đây là hãng được đánh giá là có chất lượng nhất cả về phần mềm và phần cứng trong các công ty chuyên về tv Box của China! Em này mình ngoại hình đẹp, dung lượng Ram lớn và CPU mạnh!

Chip điều khiển : Amlogic S912 Octa-Core ARM Cortex-A53 64-bit 2.0GHz
Đồ họa : ARM Mali-T820MP3 GPU 750MHZ+
Ram : 3GB DDR3
Bộ nhớ trong : 16GB eMMC FLASH
Kết nối mạng : Support 802.11 a/b/g/n/ac, Dual channel WIFI 2.4GHz/5.8GHz(AP6255)
Hệ điều hành : Android 6.0 Marshmallow

Thời gian bắt đầu tung ra thị trường: 15/11, về VN chắc khoảng 22-25/11
Giá dự kiến em này sẽ tương đương hoặc thấp hơn Himedia H8 Plus

Đây là hãng được đánh giá là có chất lượng nhất cả về phần mềm và phần cứng trong các công ty chuyên về tv Box của China! Em này mình ngoại hình đẹp, dung lượng Ram lớn và CPU mạnh!

Kết nối mạng : Support 802.11 a/b/g/n/ac, Dual channel WIFI 2.4GHz/5.8GHz(AP6255)

Nhìn ngon đấy, ko biết rom riếc thế nào? có ai hỗ trợ root riếc j ko?

thanhcdth

Active Member
Sp của họ test kỹ rồi mới đưa ra thị trường, còn lỗi là delay tiếp, chứ không như các hangx khác, vẫn bán hàng lỗi cho khác hàng, rồi tung bản vá lỗi sau

Họ có con Eweat r9 dùng chip rtd1295, nhưng delay hơn 4 tháng rồi, do firmware chưa đạt

Còn root thì hình như chip amlogic là có thể root chung dc, như lấy root con minix u1 root cho các box s905 khác ok
Nhìn ngon đấy, ko biết rom riếc thế nào? có ai hỗ trợ root riếc j ko?

lequocvan

Active Member
Không ai chắc là ra lò rồi ko ra thêm bản vá nào khác, đâu phải thánh. Dưới góc nhìn của người DEV như mình bạn nói không đúng. Còn nào là sai khác khâu lắp ráp nữa, blabla
Dùng được trước cái đã.

Lucky76

Well-Known Member

Nhìn thấy cũng khá, ROM ổn định và chơi luôn myK+ nữa thì ok.

babyworm

Well-Known Member
RAM 3GB có quá dư thừa không nhỉ. Chắc chỉ để chuyên chơi offline file Video nặng. Chứ giải trí online RAM 2GB đã là quá đủ, thậm chí còn dư. Suy nghĩ chủ quan của mình thôi nhé. Kẻo lại bị ném đá.

dangquocha

Active Member
Ram nhiều thì thao tác nhanh lẹ tốt chứ sao , bấm một phát là ra liền chứ không phải quay mòng mòng như chong chóng thấy mà gớm , con này mà giá ổn thì em cũng múc nâng cấp thôi hehehe À mà không biết con này có Bluetooth không bác thớt ơi , em đang xài cái game pad Xaomi chơi đua xe thấy cũng ổn lém hihihi

thanhcdth

Active Member
Bản vá thì chắc sẽ có, window cũng có update mà a

Nhưng tụi này làm kỹ, nó test kỹ rồi mới bán ra, không giống như các hãng khác, firmware ở beta cũng bán cho khách!

E cũng là dev mà, nên biết ko thể smooth hết dc, cod cho khách hàng chạy 4 năm mới phát hiện lỗi là bình thường, lý do 3 năm trước chưa có vô case lỗi :D

Không ai chắc là ra lò rồi ko ra thêm bản vá nào khác, đâu phải thánh. Dưới góc nhìn của người DEV như mình bạn nói không đúng. Còn nào là sai khác khâu lắp ráp nữa, blabla
Dùng được trước cái đã.

lequocvan

Active Member
Bản vá thì chắc sẽ có, window cũng có update mà a

Nhưng tụi này làm kỹ, nó test kỹ rồi mới bán ra, không giống như các hãng khác, firmware ở beta cũng bán cho khách!

E cũng là dev mà, nên biết ko thể smooth hết dc, cod cho khách hàng chạy 4 năm mới phát hiện lỗi là bình thường, lý do 3 năm trước chưa có vô case lỗi :D
Do khách mò ko tới thôi. Ví dụ đang tức ói máu đây. Trước giờ dùng dac rời. Bây giờ gắn dac của đầu oppo ngõ usb thử xem lạ lạ ko. Ngờ đâu điếc. 2 cổng op & cox thì ok. Mua lại 1 bác trên đây dòng 105d. Giờ mới phát hiện. Tức :mad:

oldfriend

Moderator
Do khách mò ko tới thôi. Ví dụ đang tức ói máu đây. Trước giờ dùng dac rời. Bây giờ gắn dac của đầu oppo ngõ usb thử xem lạ lạ ko. Ngờ đâu điếc. 2 cổng op & cox thì ok. Mua lại 1 bác trên đây dòng 105d. Giờ mới phát hiện. Tức :mad:

biết bệnh con 105D của bác rồi nha, bữa nào cho lên chợ là em ép giá :D

thanhcdth

Active Member
Hàng đã về đến, anh còn DAC ở nhà không a? Nếu còn thì e mang qua test thử, do em không có DAC

E ở quận 4, kế bên q7 :)

lequocvan

Active Member
biết bệnh con 105D của bác rồi nha, bữa nào cho lên chợ là em ép giá :D
Em hận :mad:, mà xác định là còn bảo hàng chưa có thời gian đem đi kiểm tra nữa nè :p
Hàng đã về đến, anh còn DAC ở nhà không a? Nếu còn thì e mang qua test thử, do em không có DAC

E ở quận 4, kế bên q7 :)
Sao lại không, dân mê nhạc mà ko có DAC thì khổ lém. Để em xem bữa nào ở nhà thì PM bác. Vụ xem phim mà phải rút dây USB ra em cũng tò mò là nó có bị không nè. :)

Bên trên