Sau cả tháng trời đắn đo, e đã tậu em PLASMA SAMSUNG PS42C450 ... Làm cái review nho nhỏ :"> ...

walknam

Member
Vốn dĩ là tính cuối năm tậu cái TV gọi là báo hiếu cho các cụ khoe với bạn bè + với cũng có cái thi thoảng xem phim mà tầm tiền thì có hạn ...
Nhà em phòng khách khá rộng, nên đặt cái LCD 32 vào thì bé quá vậy là quyết tâm chọn Plasma 42in để thứ nhất là trông cái phòng khách nó có tý khí thế ( Em đặt cùng với bộ Altec Lansing MX5021 :"> ) ... thứ 2 là giá cũng hợp lý.

Nghiên cứu thêm 1 tý, thấy có 3 em : 1 em LG 42 P350 xấp xỉ 9tr , thứ 2 là em Pana 42X20V " danh nổi như cồn ", thứ 3 mới là em SS 42C450 vì 3 em này tầm tiền ngang ngang nhau :) ....

Sau rất nhiều lời tư vấn về bạn bè, cũng qua nhà ông bạn xem thử em 42X20V, rồi tới hôm vừa rồi mới có thời gian ra Pico xem kĩ và thật lâu 3 em trên thì thấy
- Em LG kém nhất trong 3 em trên :-s ... Màu hơi rực quá, giả tạo, chất lượng khi xem phim HD hình không được mượt mà ... nên loại luôn.
- Em Pana: đúng là danh bất hư truyền, hình ảnh sâu, độ tương phản rất tốt, duy có 1 điều là hơi tối, và hình sắc nét quá nên có cảm giác không được mịn.
- Em SS : So với LG thì màu sắc và tương phản đều hơn, nhưng so với Pana thì ko được sâu bằng, nhưng hình ảnh lại sáng sủa và rất mịn, màu sắc cũng hơi rực, tuy nhiên chưa đến mức giả giả như em LG ( em có chơi ảnh mấy năm nay nên cũng hay bắt lỗi mấy cái này :D ). Và tất nhiên là hình thức hơn em Pana :)) ...
.............. Lại 1 đêm trăn trở ... so sánh 2 em SS và Pana, cuối cùng lại chọn em SS vì 3 lí do : 1 là .... đẹp :"> ... Coi như đồ trang trí ở phòng khách. 2 là em nó có cổng USB Movie ... dù cái tính năng này hình như vẫn còn nhiều bàn cãi ... thứ 3 là BH 2 năm => Các cụ thích ...

Tối đi làm về muộn, 9h đêm alo E-Best cách nhà 800m ... 9h30 các đồng chí giao hàng. Lắp đặt chán chê... Giờ có thời gian em ngồi Review cụ thể như sau:
=> THC: tạm được ... Nếu không muốn nói là xấu ... Mà cũng kênh đẹp kênh xấu, em chả hiểu j cả .... VTV1 thì đẹp .... VTV 3 thì xấu ... các kênh VCTV thì lại đẹp ...
=> PC : vì ko có đầu HD mà Lap cũng chả có HDMI nên cắm VGA thấy ... đẹp :"> ... Duy có cái là xem hình thì cứ bị co ... chả hiểu bị sao nữa . Xem HD hình ảnh thấy nét, đẹp và mịn :) , dù khoảng cách chỉ khoảng 2m ...
=> Đến phần quan trọng nhất là USB Movie, 1 tính năng còn nhiều tranh cãi của em SS này ... em cắm vs HDD 320Gb, không cần nguồn rời j hết ... Cắm vào là tự nhận, giao diện rất dễ sử dụng ... test trực tiếp với MKV 720P thấy xem phim cực nuột, có cái là ban đầu loading hơi chậm, thứ 2 là lúc tua thì hình giật giật .... Chả sao ...

Nói chung là đến bây giờ vẫn hài lòng vì em này ... Cảm nhận cá nhân ban đầu của em .... Có j các bác chém nhẹ tay ... Để em dùng vài bữa nữa xem sao rồi lại lên chém gió cùng các bác ... :D ...

Ðề: Sau cả tháng trời đắn đo, e đã tậu em PLASMA SAMSUNG PS42C450 ... Làm cái review nho nhỏ :"> ...

Chung quy lại, đi mua tv cứ theo mắt mình mà cảm nhận, ưng em nào thì quyết.

Trên này, có mấy bác cũng phân vân 3 em này. Như bác chủ topic thì kết luân SS ok nhất. Nhưng có bác khác thì lại chê SS450 nhất. Một số bác thì khen LG350 hơn hẳn SS450. Rồi thì khen Pana nhất.

Tóm lai, chúng ta tham khảo trên mạng, định bụng mai có tiền sẽ đi mua em này, nhưng cuối cùng ra đến nơi chúng ta lại mua cái tivi mà mắt chúng ta thấy ưng nhất, túi tiền thấy hợp nhất.

Chúc mừng bác chủ topic có tv mới xem tết.

Bác nào phân vân thì càng phân vân nhỉ. Thôi, đừng đọc trên mạng nữa, hãy nghe em chạy ra ngoài shop đi, ngắm kỹ rồi quất luôn.

mhs123

Ðề: Sau cả tháng trời đắn đo, e đã tậu em PLASMA SAMSUNG PS42C450 ... Làm cái review nho nhỏ :"> ...

Mua đc là dc bác ơi lăn tăn làm gì bác

walknam

Member

Dạ, chia sẻ tý cảm nhận với lại khẳng định lại về vấn đề em SS này xem đc HD qua ổ cứng di động ấy mà bác ... vì thấy có nhiều bác còn lăn tăn ko rõ khoản này ...

hochoi

samsung #1....chỉ thua cái Pioneer 43'' của mình một ti' ....mình củng dang tính mua 1 cai ss450 này cho phòng ngủ
nhưng em pana 42u2 làm mình phân vân.

do_long_khach

Well-Known Member

của mua là của được. Có tiêc gì thì cũng chỉ là tiếc "sao ko mua màn to hơn"

bạn Tuấn ăn chơi quá. Con Plasma nhà bạn công suất ra sao?

walknam

Member

Nếu tậu phòng ngủ hoặc phòng khách thì cứ SS thôi ạ ... Đẹp ... ngắm cũng thích ^^ ....
@ bạn Nam chip .... Gu Gờ đê ... Hỏi làm dề :p

huypn

Xin chào,

Mình cũng vừa mới múc em này về, thấy trên trang web của Samsung có chương trình cập nhật firmware, không biết có bác nào đã cập nhật chưa, cho mình xin ý kiến với? Tối nay về sẽ làm chuột bạch :):)

walknam

Member

:-ssss .... Bác làm chuột bạch xong hú anh em 1 tiếng nhé ...

quynhhp82

Member

Mình đã cập nhật lên 1002 thì phải, mình down từ trang chủ của Samsung. Cập nhật đơn giản, ko sao đâu.

bachikho

Member

1- update fw vô tư, đừng mất điện nửa chừng là đc nhưng cũng chả thấy có tác dụng gì thì phải
2- màu rực thì các bác nên giảm bớt màu đi, tui cũng phải giảm đi khá nhiều mới coi đc
3- hỗ trợ HDD ngoài đến 2T (cả HDD laptop lẫn desktop)
4- vụ có nhiều film ko coi đc thì các bác tham khảo cái này coi: Lại là vấn đề xem MKV trên LA32C450 - forum.mySamsung.vn
theo tui về mặt tính năng/giá cả thì con này hot nhất hiện nay!

paparock

Trời đất! Thật không ngờ có người giống mình cả tivi lẫn loa. Em cũng mới mua thằng 42 này và cũng bắt âm thanh ra thằng Altec model y như bác.
Phần review của bác cũng hệt như những gì em cảm nhận sau 1 tháng dùng nó.

Về phần màu sắc, sau một buổi vọc Menu > Hình ảnh > ... báo cáo các bác là em tự tin có thể chỉnh tone màu, sắc độ,.. y hệch như Pana lun. Nhưng mừ em không chỉnh như vậy vì em thích màu trong tivi phải rực hơn ngoài đời. (Đời em nó u ám đủ rồi)

Với kích thước 42" này, trong khoảng cách 3m, với cặp kính cận gần 3,5 điốp, em thấy phim bản 720p đẹp long lanh như 1080p mà lại down nhanh hơn, dễ kiếm sub VN hơn bản 1080p.
Tóm lại trình độ HD ở mức i-tờ như em thì hoàn toàn hài lòng.

thaivinhhai

Các bác cho ít kinh nghiệm chỉnh tivi đi, em đang dùng 50C450B1 nhưng thấy chỉnh hoài vẫn chưa được ưng y lắm, xem hình chuyển động nhanh vẫn nhoè và xem lâu có vẽ hơi nhức mắt 1 tí.

bachikho

Member

Với kích thước 42" này, trong khoảng cách 3m, với cặp kính cận gần 3,5 điốp, em thấy phim bản 720p đẹp long lanh như 1080p mà lại down nhanh hơn, dễ kiếm sub VN hơn bản 1080p.
Tóm lại trình độ HD ở mức i-tờ như em thì hoàn toàn hài lòng.
có lẽ tui còn ek hơn bác vì tầm 3m thì tui thấy 480 cũng tương tự 720 bác ợ (tui cận 5,5 kia, mà 480 thì dung lượng bằng nửa 720) :p

minhrose

Active Member

Các bác cho ít kinh nghiệm chỉnh tivi đi, em đang dùng 50C450B1 nhưng thấy chỉnh hoài vẫn chưa được ưng y lắm, xem hình chuyển động nhanh vẫn nhoè và xem lâu có vẽ hơi nhức mắt 1 tí.

c450 xem lâu rất nhức mắt do hình chuyển động bị nhòe và rung, cái này không chỉnh được đâu bạn ơi vì em nó không có motion plus, chỉnh hình ảnh cho đẹp thì được.

TNHH

Member

Sau gần 2 tháng sử dụng con SS42C450 này em cũng có nhận xét như sau:
1- Kiểu dáng: Ok
2- Chất lượng hình ảnh: giải thích hơi dài dòng nhưng nói chung Ok
Có bác nói hình ảnh con SS này nhòe nhòe, không nét, không sâu. Điều này có phần đúng nhưng phải xét kỹ lại (em so sánh với con lcd32 TCL và lcd40 Sony cùng nhà em)
* Đối với tín hiệu THC xấu
+ TV khác: mờ, hột không => rất khó xem
+ SS450: sau khoảng 3 giây nó tự điều chỉnh hình ảnh mịn lại tuy nhiên cảm giác hình ảnh không nét lắm (ko nhìu)-> không sâu lắm (ko nhìu) -> hơi giả giả (củng ko nhìu) nhưng dể xem và xem nó dể chịu hơn là xem màn hình hột mè
* Đối với tín hiệu THC tốt
TV khác và con SS như nhau nhưng con SS hơn chỉ số phụ
* Đối với nguồn phát là phim HD hay Full thì con SS450 này vẫn nét và sâu như Pana và rực rỡ như LG.(cái này em so sánh với bên hàng xóm)
* Chưa thấy hiện tượng lưu hình
3- Đồ chơi: Tuyệt
- Em có thể tắt màn hình và nghe nhạc MP3 qua USB với âm thanh con này cũng khá hay
- Lâu lâu rút thẻ nhớ máy ảnh phát qua TV cho vợ con cùng xem rất vui.
- Phát phim hoạt hình mà em lượm lặt trên mạng qua cổng USB cho thằng nhóc ở nhà xem mà khõi tốn tiền mua đĩa
- Load và phát HDD khá tốt, em đã thử ổ 2T rồi và rất ok, chấp nhận được và chưa cần tới đầu phát HD
- Kết nối laptop: Tự nhận và dể dàng
Là nhận xét riêng của em thôi, trình độ còn rất hạn hẹp các bác chém nhẹ tay cho em hoc hỏi thêm.

minh00443

Vốn dĩ là tính cuối năm tậu cái TV gọi là báo hiếu cho các cụ khoe với bạn bè + với cũng có cái thi thoảng xem phim mà tầm tiền thì có hạn ...
Nhà em phòng khách khá rộng, nên đặt cái LCD 32 vào thì bé quá vậy là quyết tâm chọn Plasma 42in để thứ nhất là trông cái phòng khách nó có tý khí thế ( Em đặt cùng với bộ Altec Lansing MX5021 :"> ) ... thứ 2 là giá cũng hợp lý.

Nghiên cứu thêm 1 tý, thấy có 3 em : 1 em LG 42 P350 xấp xỉ 9tr , thứ 2 là em Pana 42X20V " danh nổi như cồn ", thứ 3 mới là em SS 42C450 vì 3 em này tầm tiền ngang ngang nhau :) ....

Sau rất nhiều lời tư vấn về bạn bè, cũng qua nhà ông bạn xem thử em 42X20V, rồi tới hôm vừa rồi mới có thời gian ra Pico xem kĩ và thật lâu 3 em trên thì thấy
- Em LG kém nhất trong 3 em trên :-s ... Màu hơi rực quá, giả tạo, chất lượng khi xem phim HD hình không được mượt mà ... nên loại luôn.
- Em Pana: đúng là danh bất hư truyền, hình ảnh sâu, độ tương phản rất tốt, duy có 1 điều là hơi tối, và hình sắc nét quá nên có cảm giác không được mịn.
- Em SS : So với LG thì màu sắc và tương phản đều hơn, nhưng so với Pana thì ko được sâu bằng, nhưng hình ảnh lại sáng sủa và rất mịn, màu sắc cũng hơi rực, tuy nhiên chưa đến mức giả giả như em LG ( em có chơi ảnh mấy năm nay nên cũng hay bắt lỗi mấy cái này :D ). Và tất nhiên là hình thức hơn em Pana :)) ...
.............. Lại 1 đêm trăn trở ... so sánh 2 em SS và Pana, cuối cùng lại chọn em SS vì 3 lí do : 1 là .... đẹp :"> ... Coi như đồ trang trí ở phòng khách. 2 là em nó có cổng USB Movie ... dù cái tính năng này hình như vẫn còn nhiều bàn cãi ... thứ 3 là BH 2 năm => Các cụ thích ...

Tối đi làm về muộn, 9h đêm alo E-Best cách nhà 800m ... 9h30 các đồng chí giao hàng. Lắp đặt chán chê... Giờ có thời gian em ngồi Review cụ thể như sau:
=> THC: tạm được ... Nếu không muốn nói là xấu ... Mà cũng kênh đẹp kênh xấu, em chả hiểu j cả .... VTV1 thì đẹp .... VTV 3 thì xấu ... các kênh VCTV thì lại đẹp ...
=> PC : vì ko có đầu HD mà Lap cũng chả có HDMI nên cắm VGA thấy ... đẹp :"> ... Duy có cái là xem hình thì cứ bị co ... chả hiểu bị sao nữa . Xem HD hình ảnh thấy nét, đẹp và mịn :) , dù khoảng cách chỉ khoảng 2m ...
=> Đến phần quan trọng nhất là USB Movie, 1 tính năng còn nhiều tranh cãi của em SS này ... em cắm vs HDD 320Gb, không cần nguồn rời j hết ... Cắm vào là tự nhận, giao diện rất dễ sử dụng ... test trực tiếp với MKV 720P thấy xem phim cực nuột, có cái là ban đầu loading hơi chậm, thứ 2 là lúc tua thì hình giật giật .... Chả sao ...

Nói chung là đến bây giờ vẫn hài lòng vì em này ... Cảm nhận cá nhân ban đầu của em .... Có j các bác chém nhẹ tay ... Để em dùng vài bữa nữa xem sao rồi lại lên chém gió cùng các bác ... :D ...

Bác chủ cũng gần E-Best ak! Nhà cháu cũng vừa làm em 50c5000 công nhận xem khá phê! màu sắc vừa mắt hơn pana mà đc cái xem USB trực tiếp cực tiện lợ!i:)

9Minhminh2

Mừng bác ! Cho e hỏi bác mua con này nhiêu thế ạ! e cung đang mún tậu 1 e đây

Bên trên