SCTV thêm kênh

Ðề: SCTV thêm kênh

quái j, CNN BBC mà phát chậm như vậy chả bh mình thèm xem, mình toàn coi CNN trên MyTV mặc dù nhà cũng có K+, nó toàn phát live mà chiếu chậm còn ý nghĩa j nữa đây

vhung1214

Member

quái j, CNN BBC mà phát chậm như vậy chả bh mình thèm xem, mình toàn coi CNN trên MyTV mặc dù nhà cũng có K+, nó toàn phát live mà chiếu chậm còn ý nghĩa j nữa đây

đúng vậy đấy, VCTV nhà em CNN với BBC cũng bị chậm,hic. chán. toàn xem CNN trên MyTV còn BBC thì chấp nhận xem chậm vì MyTV ko có kênh này:-q

rubyle

Gía mềm hơn nhưng chẳng bao giờ có Super Sunday.

Tôi thấy list có kênh TRUE SPORTS HD của Thailand, chẳng nhẽ tới Super Sunday nó lại chuyển sang phát đô vật hay món khác ah. Nhưng kể ra mua cái đầu thu KTS HD của SCTV tầm 4tr thì cũng rẻ hơn K+ nhiều, nếu k có nhu cầu xem đá bóng cao, thích phim ảnh, tin tức giải trí thì SCTV HD là lựa chọn k tồi chút nào.

Tôi thấy list có kênh TRUE SPORTS HD của Thailand, chẳng nhẽ tới Super Sunday nó lại chuyển sang phát đô vật hay món khác ah. Nhưng kể ra mua cái đầu thu KTS HD của SCTV tầm 4tr thì cũng rẻ hơn K+ nhiều, nếu k có nhu cầu xem đá bóng cao, thích phim ảnh, tin tức giải trí thì SCTV HD là lựa chọn k tồi chút nào.
chưa dùng nên chưa biết à? để TRUE SPORTS HD phát Sunday thì chính SCTV lại giết SCTV 15 & 18 & SCTV thethao HD à?

rubyle

chưa dùng nên chưa biết à? để TRUE SPORTS HD phát Sunday thì chính SCTV lại giết SCTV 15 & 18 & SCTV thethao HD à?

hehe, dùng cáp bình thường chứ chưa dùng đầu thu KTS HD của SCTV bác ui, mà 3 thằng SCTV 15, 18, the thao HD thì k có bản quyền phát rồi nên sao k chơi lén bằng TRUE SPORTS HD nhỉ, thấy trên forum có bác QUANG ANH gì đấy hay upload hình các trận Super Sunday qua kênh True Sports HD lắm nên cứ tưởng là nó.

hehe, dùng cáp bình thường chứ chưa dùng đầu thu KTS HD của SCTV bác ui, mà 3 thằng SCTV 15, 18, the thao HD thì k có bản quyền phát rồi nên sao k chơi lén bằng TRUE SPORTS HD nhỉ, thấy trên forum có bác QUANG ANH gì đấy hay upload hình các trận Super Sunday qua kênh True Sports HD lắm nên cứ tưởng là nó.
đơn giản thế này ,trên là VTV dưới là VCTV,SCTV và K+.

vanlang+

Active Member

Hệ thống của bác ta mắc quá.

duykhang

Các bạn cho hỏi Truesport HD có phát giải Tây Ban Nha ko?
Nếu tôi đang sử dụng cáp HN rồi, muốn lắp thêm HD thì mất thêm chi phí j và thuê bao tháng bao nhiêu?
Thanks

rubyle

Các bạn cho hỏi Truesport HD có phát giải Tây Ban Nha ko?
Nếu tôi đang sử dụng cáp HN rồi, muốn lắp thêm HD thì mất thêm chi phí j và thuê bao tháng bao nhiêu?
Thanks

Nghe nói tổng chi phí là tầm 24-25tr/ năm đó bác, ak ak chơi K+ được 4,5 mùa luôn rồi. hehe

duykhang

Gì mà mắc vậy bạn Rubyle? Có nhầm ko đấy? Mà mình hỏi cái kênh Truesport HD có phát C1 và giải TBN ko nhỉ. Ai xem rồi trả lời hộ cái. Thanks

rubyle

Gì mà mắc vậy bạn Rubyle? Có nhầm ko đấy? Mà mình hỏi cái kênh Truesport HD có phát C1 và giải TBN ko nhỉ. Ai xem rồi trả lời hộ cái. Thanks

Trong FORUM có bác QUANGANH là dùng hệ thống TRUE SPORTS HD xịn của Thái Lan nè bác, cái này thì xem okay tất cả các giải vì bác ấy chơi chảo vệ tinh, còn cái đầu thu KTS HD của SCTV giá tầm 4tr thì có kênh True Sports HD nhưng hình như bị tác động của K+ nên ko có truyền giải nào bị K+ nó thâu tóm.

duykhang

Thanks bạn nhiều nhé, giá cho gói truesport HD xịn đắt nhỉ, ko biết có cách "khác" ko bạn?

suns

SCTV đang phát thử nghiệm thêm 5 kênh HD nữa , bây giờ tổng cộng là 20 kênh HD.

khatonhuy

Member

wow sctv dạo này tăng kênh hd liên tục nhỉ, hnay vào trang chủ sctv thấy nó đồi mới hoàn toàn, nghe nói dự tính năm sau tăng lên 30 kênh hd lun

rubyle

True Sporst-HD--SCTV15 HD--SCTV Thể thao HD--LUXE-HD--NHK-HD--HBO-HD--CCTV HD--Discovery HD. 2 cái kênh NHK và CCTV thì mấy ai mà hiểu gì đâu theo dõi, thay vào đó là NAT GEO HD hay AXN HD-STAR MOVIES HD giống K+ thì tốt quá nhỉ.

ruika

Member

bạn nào lắp sctv HD có thể liệt kê list ra dùm mình không , đang định lắp mà đang phân vân xem nó up hay hd thịet

rubyle

bạn nào lắp sctv HD có thể liệt kê list ra dùm mình không , đang định lắp mà đang phân vân xem nó up hay hd thịet

Nickname davidchan wrote "Mình mới mua đầu HD pvr loại có ổ cứng 4,8tr, loại 3,8tr hết hàng rồi chờ mãi ko có.
Chỉ có mấy kênh HD thật là :luxe, discovery , nhk, nat geo, true sport,espn, star movie HD, còn kênh HBO HD ko có như giới thiệu gọi điện hỗ trợ thì bảo là trong hệ thống ko có. Mấy kênh HD còn lại là mấy kênh của nó tự sản xuất : sctv HD hài, SCTV HD phim , sctv tổng hợp, sctv 18HD, sctv thể thao HD .... là SD upscale như mọi người nói, nhìn rõ nhưng ko thể gọi bằng HD được, nói HD mà chơi SD upscale. Bực mình nhất là mấy kênh còn lại nhìn xấu còn ko đẹp bằng cáp thường mình xem trên lcd 32inch. Mỗi tháng phải đóng thêm tiền phí nữa, nó bảo chính sách giá mới, . Trước khi mua mình cũng tham khảo cân nhắc kĩ rồi thấy ko nên mua tại máu xem HD quá nên giờ ân hận."

Link check: http://www.hdvietnam.com/diendan/80...i-mua-dau-hd-cua-sctv-nhan-xet-tong-quat.html

TuyenBMFC

Member

Không cần STB của SCTV vẫn có thể dò được 128 kênh SD và HD với một số ti vi Sam Sung dòng D trở lên.

Cuối tuần mình sẽ chụp hình hầu các bạn.

Bên trên