Sharp Aquos Quattron LE820

khangxxxx

Banned
Ðề: Sharp Aquos Quattron LE820

Chú thì fan SN đích thực rồi. Không cần phân tích thì cũng đã là nhất rồi còn gì :D. Quan điểm của anh là các đồng chí thiên về một loại nào đó thì bảo thủ lắm có nói cũng tốn sức thôi. Nên cứ fan của hãng nào thì tự sướng với hãng đó đi. :D

Sony chất lượng đẹp hơn SS nên ai là fan của chất lượng hình ảnh thì dĩ nhiên cũng là fan Sony rồi, có điều Sony giá hơi mắc so với mặt bằng chung. LG, SS thì giá cả phù hợp với dân VN hơn

khangxxxx

Banned

Thằng nào cũng có thế mạnh riêng của nó các bố cứ ngồi chém nhau om sòm, la lối ỏm tõi kêu công an bắt mịa nó hết đi, box hình ảnh này mất trật tự quá toàn những ông ko mua, ko xài ngồi phân tách tính với chả năng đồ người ta bán =))

Phân tích trước khi mua chứ bác. Nếu không thì cần gì diễn đàn để mà thảo luận ?!!!

myozuka

Member

Thị phần HDTV ở Mỹ Samsung nhiều nhất, em từ lúc biết xem TV đến giờ chưa mua cái TV SS nào cả, nếu nó tốt như bên Mỹ chắc cũng phải xem xét lại. Hiện tại cứ trung thành với Sony "chẳng ra gì" vậy :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Thôi đi bác ơi, bốc phét vừa vừa thôi. Giờ không nói nhiều nữa, để chứng minh là bác bốc phét, có 2 điểm chủ yếu đơn giản mà ai cu4rng biết sau đây: 1/. Bác nói "LG LE5500 không coi được file mkv qua usb, không tin thì lên website LG Vietnam coi" ===> tức là ý bác nói website ghi chính xác. Vậy cho hỏi trên website SS Vietnam chỗ nào ghi coi được file mkv qua usb vậy bác, cho mình đường link. 2/. Bác nói bác đã test LG LE5500 là không coi được file mkv qua cổng usb. Mình thì nói là coi được. Bác dám cá với mình không ? Nếu bác đúng thì mình sẽ im lặng, còn nếu mình đúng thì vui lòng bác không nổ nữa. Mình có đầy đủ bằng chứng là LG LE5500 coi được file mkv đó bác ah P/S: vui lòng đừng nói phét để khỏi bị mọi người cười. KHông biết gì hết mà dám phán LG LE5500 không coi được mkv qua usb

Đây đã post bên kia rồi nhưng bác cố chấp và tối ngày cứ bảo người ta nói phét, hợm hĩnh rồi abcd này nọ. cho bác sáng mắt nhé
Đây bác xem nhé:
42LE5500

Các tính năng chính:
Kết nối Wifi
Với khả năng kết nối Wi-fi, bạn có thể truy cập vào kho dữ liệu hình ảnh và video khổng lồ trên thế giới như Youtube và Picasa.
Divx
Chức năng này cho phép bạn thưởng thức các thước phim định dạng DivX độ nét cao thông qua cổng kết nối USB 2.0. Công nghệ cải tiển DivX mang những thước phim tuyệt vời đến nhà bạn.
===> cái này là Divx hay mkv =)) =)) =))
TruMotion 100Hz
Công nghệ TruMotion 100Hz cho tần số dòng quét cao giúp giảm thiểu hiện tượng nhòe hình ngay cả khi hiển thị các cảnh có tốc độ chuyển động cao.
Thông số cơ bản

Loại Màn Hình
LED LCD TV
Kích Thước Màn Hình (Inch)
42
Hình Ảnh

Độ phân giải
1920x1080
Độ sáng (cd/m2)
500
Độ Tương Phản Động
3,000,000:1
Góc Nhìn
178/178
Thời Gian Đáp Ứng (MPRT)
2ms
WCC (Kiểm Soát Màu Rộng)

FullHD

Tần số quét
TruMotion 100Hz
Video

Hỗ trợ tỷ lệ phát hình
8 Chế độ (16:9/JustScan/Original/4:3/14:9/Zoom/CinemaZoom/Full Wide)
Kiểm Soát Nhiệt Độ Màu
3 Chế độ (Warm/Medium/Cool)
Chế Độ Trạng Thái Hình Ảnh
9 chế độ (IntelligentSensor, Vivid, Standard, Natural, Cinema, Sport, Game, Expert1, Expert2)
Just Scan

Real Cinema 24p

Chế Độ Xem Phim

Cân bằng trắng

Chế Độ AV (Cinema/Game/Sport)

Chế độ bảo vệ mắt

Âm thanh

Công Suất Âm Thanh
10W+10W
Hệ Thống Loa
2 Loa 1 đường tiếng
Hệ Thống Âm Thanh Vòm
SRS Trussuround
Infinite Sound

Chế Độ Âm Thanh
5 Chế độ(SRSTSXT/Standard(User)/Cinema(User)/Sport(User)/Game(User))
Chế độ lọc thoại Clear Voice II

Bộ Chỉnh Mức Âm Lượng Thông Minh

Tính năng

Loa Ẩn

Tiết Kiệm Năng Lượng Thông Minh

DivX (HD/SD)

Bluetooth
Không
SIMPLINK (HDMI CEC)

Cảm Biến Thông Minh

MP3/JPEG/MPEG

Kết nối mặt sau

RF Vào
Có (1)
AV Vào
Có (1)
Component vào (Y,Pb,Pr) + Âm Thanh
Có (1)
HDMI/HDCP Vào
Có (3)
RGB Vào (D-sub 15pin)
Có (1)
PC Audio Vào
Có (1)
RS-232C (Control/SVC)

Kết nối mặt bên

Tai nghe

Đường vào AV
Có (1)
Đường vào Component
Có (1)
Đường vào HDMI
Có (1)
USB 2.0
Có (2)
Tai nghe
Có (1)
==>> có optical out ko bác, ko có optical out thì xuất âm thanh DTS hay Dolby của file mkv = cái gì?
Rộng x Cao x Dày (Không chân đế)
1016 x 630 x 29.3 mm

Và link đây nếu còn ko tin
http://www.lg.com/vn/tv-audio-video/...v-42LE5500.jsp

Samsung C6900 play mkv file

Và cái đoạn youtube review con C6900 cho bác xem nhé, đoạn từ 3 phút 38 giây nó test cho bác xem mkv = HDD Samsung mini luôn nhé
http://www.youtube.com/watch?v=deG5YbDZbLw
bác còn lời gì trăn trối nữa ko, bây h ai nói gì thì phải làm đi nhé =))

khangxxxx

Banned

Vậy là bác đọc trên website LG VN chứ test thực tế gì mà test thực tếX_X. Nói thế mà cũng nói được.

Trên website của SS VN cũng đâu có ghi coi được mkv, nhưng vẫn coi được mkv qua cổng usb đó thôi ====> không có ghi đâu có nghĩa là không coi được file mkv qua cổng usb

Để cho mọi người biết bác và bác phuongtv_76 là nói phét, chưa test thực tế nhưng cứ phán. Mời mọi người vào đường link này mà xem: http://asia.cnet.com/how-to-select/tvs/lg/printerfriendly.htm?AT=62200858-39000542q-0

Hình :

Từ nay thấy 2 bác Nghia_PMT và phuongtv_76 thì mọi người nhớ tránh xa nhé, nỗ dữ lắm, coi chừng văng miểng

P/S: nó có optical output nhé , cho bác xem cái hình thực tế, bớt ngồi 1 chỗ mà nói phét nha bác. Có thấy chữ Dolby và Optical Digital Audio Output không ???

Nghia_PMT

Well-Known Member

Cái này bác lấy hình TV nào chả ai biết, ít ra thì cũng phải thấy cái tên e nó chứ, còn trên site LG thì LE5500 ko có ghi Doby hay DTS và optical out nhé =))

khangxxxx

Banned

Cái này bác lấy hình TV nào chả ai biết, ít ra thì cũng phải thấy cái tên e nó chứ, còn trên site LG thì LE5500 ko có ghi Doby hay DTS và optical out nhé =))

Biết ngay thế nào bác cũng ráng cãi. Xem đường link dưới đây đi nhé. Giờ thì mọi người đã biết rõ bác test thực tế là thực tế kiểu gì rồiX_X. Thật là mắc cỡ cho bác quá đi.
Link: http://reviews.cnet.com/2300-6482_7-10003585-5.html?s=0&o=10003585&tag=mncol;thum

P/S: giờ bác đừng bốc phét nữa nhé.

phuongtv_76

Well-Known Member

Bố lại lấy hàng của Châu âu rồi hàng về VN bỏ mấy cái đó rồi:D

khangxxxx

Banned

Bố lại lấy hàng của Châu âu rồi hàng về VN bỏ mấy cái đó rồi:D

Nói chuyện với mấy bác nói phét này mệt thiệt. Da mặt cũng dày ghê. Đi thực tế coi người ta nói có đúng không, đừng ngồi 1 chỗ mà nổ tùm lum, cãi chày cãi cốiX_X. Chưa đi thực tế mà cứ phét SS số 1. Giờ lộ tẩy thì bày đặt hàng VN với nước ngoài, dám chút nữa: tivi của bác khác với tivi của mình, dù cùng model lắm;;)

wasabi18

Biết ngay thế nào bác cũng ráng cãi. Xem đường link dưới đây đi nhé. Giờ thì mọi người đã biết rõ bác test thực tế là thực tế kiểu gì rồiX_X. Thật là mắc cỡ cho bác quá đi.
Link: http://reviews.cnet.com/2300-6482_7-10003585-5.html?s=0&o=10003585&tag=mncol;thum

P/S: giờ bác đừng bốc phét nữa nhé.
Back panel của em nó hoành tráng quá bác nhỉ, Sony chắc phải chạy dài :D;;)=:)

coolpix8700

Well-Known Member

Đây bác xem nhé:
42LE5500

Các tính năng chính:
Kết nối Wifi
Với khả năng kết nối Wi-fi, bạn có thể truy cập vào kho dữ liệu hình ảnh và video khổng lồ trên thế giới như Youtube và Picasa.

Em đang dùng SS và chưa bao giờ em xem được 1 đoạn video nào hoàn chỉnh cả từ 3 cái SS ở nhà cả. Chắc nguyên nhân do đường truyền. Trên trang web của SS họ cảnh báo "Nếu đường truyền của bạn mà dưới 500Kb/s thì không xem được webvideo", đường truyền nhà em test và download film cũng chỉ đủ 500 Mb/s (chắc có thể gọi là nhanh ở HN bây giờ). Để tận dụng được khả năng xem mấy cái đoạn video quay bằng điện thoại di động trên Youtube chắc sắp tới em phải nâng cáp lên cáp quang (chắc phải hủy hợp đồng trọn gói cả năm với FPT rồi)!

TruMotion 100Hz
Công nghệ TruMotion 100Hz cho tần số dòng quét cao giúp giảm thiểu hiện tượng nhòe hình ngay cả khi hiển thị các cảnh có tốc độ chuyển động cao.
Thông số cơ bản

Cái công nghệ này có 2 mặt, khi xem film em chỉ để ở mức thấp nếu không có bác nào ở topic bên cạnh kêu là "tv bị lỗi". Mà các hãng khác không hiểu có hãng nào quên mất cái "TruMotion" này mất không, vì cả TCL cũng quảng cáo!

nghe&nhin

Member

topic về Sharp LE820 mà vô chẳng thấy gì liên quan cả, nhảm nhí quá
ai thích cái nào xài cái ấy đi cho nhanh

Nghia_PMT

Well-Known Member

Em đang dùng SS và chưa bao giờ em xem được 1 đoạn video nào hoàn chỉnh cả từ 3 cái SS ở nhà cả. Chắc nguyên nhân do đường truyền. Trên trang web của SS họ cảnh báo "Nếu đường truyền của bạn mà dưới 500Kb/s thì không xem được webvideo", đường truyền nhà em test và download film cũng chỉ đủ 500 Mb/s (chắc có thể gọi là nhanh ở HN bây giờ). Để tận dụng được khả năng xem mấy cái đoạn video quay bằng điện thoại di động trên Youtube chắc sắp tới em phải nâng cáp lên cáp quang (chắc phải hủy hợp đồng trọn gói cả năm với FPT rồi)!
Cái công nghệ này có 2 mặt, khi xem film em chỉ để ở mức thấp nếu không có bác nào ở topic bên cạnh kêu là "tv bị lỗi". Mà các hãng khác không hiểu có hãng nào quên mất cái "TruMotion" này mất không, vì cả TCL cũng quảng cáo!
Cái spec trên là LG 42" LE5500 đấy bác, bác có nhầm ko tốc độ lý thuyết 1 cái card mạng Lan chỉ đc 100Mb/s đây bác chơi hẳn 500 Mb/s, e nghĩ 500Kb/s thì đúng hơn, đường truyền cáp quang FPT cty e chỉ có 16Mb thôi đấy. Mà thôi như bác nghe nhìn nói topic về Sharp mà bàn toàn LG với SS đúng là nhãm nhí thật ko nói nữa :-t

coolpix8700

Well-Known Member

Cái spec trên là LG 42" LE5500 đấy bác, bác có nhầm ko tốc độ lý thuyết 1 cái card mạng Lan chỉ đc 100Mb/s đây bác chơi hẳn 500 Mb/s, e nghĩ 500Kb/s thì đúng hơn, đường truyền cáp quang FPT cty e chỉ có 16Mb thôi đấy. Mà thôi như bác nghe nhìn nói topic về Sharp mà bàn toàn LG với SS đúng là nhãm nhí thật ko nói nữa :-t

Em chẳng được học vi tính cho nên nhầm KB/s thành MB/s, nhưng mà cái gì trên kia chỉ là quảng cáo bác ạh!
Chắc khi nào nhà nhà cap quang thì video quay bằng điện thoại di động từ Youtube mới chạy mượt trên tv SS được (nhà em có 3 cái tv SS và toàn true HD, nếu không lại bảo em chống SS)!
Còn em cũng không phủ nhận sự thuận tiện của tv_Internet vì vẫn tra bản đồ và xem thời tiết qua nó, nhưng đó là các thông tin tĩnh!
http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=100159&page=6

Chỉnh sửa lần cuối:

khangxxxx

Banned

Thôi, quay về chủ đề chính của Sharp LE820. Mới đi kiểm tra thực tế về ( không phải kiểu thực tế của 2 bác Nghia_PMT và phuongtv_76 nhé ), em Sharp LE820 này đẹp thiệt, so với hệ thống 3 màu cơ bản của SS thì em này với hệ thống 4 màu đẹp hơn nhiều

nomoneys

Em chẳng được học vi tính cho nên nhầm KB/s thành MB/s, nhưng mà cái gì trên kia chỉ là quảng cáo bác ạh!
Chắc khi nào nhà nhà cap quang thì video quay bằng điện thoại di động từ Youtube mới chạy mượt trên tv SS được (nhà em có 3 cái tv SS và toàn true HD, nếu không lại bảo em chống SS)!
Còn em cũng không phủ nhận sự thuận tiện của tv_Internet vì vẫn tra bản đồ và xem thời tiết qua nó, nhưng đó là các thông tin tĩnh!
http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=100159&page=6

mở mồm ra là nhà e ba cái ss, 100hz ss có 6 chế độ mà bác diễn tả có 4 là sao bác?

khangxxxx

Banned

topic về Sharp LE820 mà vô chẳng thấy gì liên quan cả, nhảm nhí quá
ai thích cái nào xài cái ấy đi cho nhanh

Có 1 số ít bác cứ vào đây quảng cáo SS hoài:-@ Ráng có công nghệ nào độc quyê2n như hệ thống 4 màu của Sharp hay 14 bit màu của Toshiba đi rồi quảng cáo;;)

Mà tấm nền của Sharp Le820 này ghê lắm nha, X-Gen thế hệ thứ 10, chất lượng cao, cực đẹp. Vậy mới thể hiện được hệ thống 4 màu

coolpix8700

Well-Known Member

mở mồm ra là nhà e ba cái ss, 100hz ss có 6 chế độ mà bác diễn tả có 4 là sao bác?

Bạn khẳng định như vậy đồng nghĩa với việc khẳng định cái gì bạn không biết là nó không tồn tại đấy!

Khi mô tả với bác kia về điều này tôi cũng chưa bao giờ nói bác ấy sai khi khẳng định là cái máy nhà bác ấy nó cho phép chọn tới 6 cách, vì tôi cũng chẳng có cái tv giống như của nhà bác ấy, mà cũng chẳng giám khẳng định SS cùng mẫu máy thì cái này làm thế này, cái kia lại làm thế khác!
Còn đã mua 3 cái tv SS để nói là tôi cũng chẳng chống gì SS cả, nhưng cách "bắn" của 1 vài fan của SS thì chẳng nên chút nào. Tôi có thể so sánh 3 cái máy ấy trong nhà, nhưng do chúng đặt ở 3 phòng khác nhau cho nên dẫn chứng tôi toàn đưa ra các cửa hàng để ai cũng đến đó thẩm định lại và so sánh side by side từng chiếc, từng đôi và cùng điều kiện!

Và dẫn chứng hay nhận xét là từ những cái tv tôi đang sử dụng chứ không phải chỉ đọc trên quảng cáo hay internet (và tôi cũng đã dẫn chứng nhiều thứ họ in trên tờ quảng cáo không đúng)!

Đây là là menu chọn chế độ khử Judder của cái tv Samsung 50C7000 (bên dưới còn có cái logo Samsung bằng inoc sáng loáng)

Chỉnh sửa lần cuối:

khangxxxx

Banned

Bạn khẳng định như vậy đồng nghĩa với việc khẳng định cái gì bạn không biết là nó không tồn tại đấy!

Khi mô tả với bác kia về điều này tôi cũng chưa bao giờ nói bác ấy sai khi khẳng định là cái máy nhà bác ấy nó cho phép chọn tới 6 cách, vì tôi cũng chẳng có cái tv giống như của nhà bác ấy, mà cũng chẳng giám khẳng định SS cùng mẫu máy thì cái này làm thế này, cái kia lại làm thế khác!
Còn đã mua 3 cái tv SS để nói là tôi cũng chẳng chống gì SS cả, nhưng cách "bắn" của 1 vài fan của SS thì chẳng nên chút nào. Tôi có thể so sánh 3 cái máy ấy trong nhà, nhưng do chúng đặt ở 3 phòng khác nhau cho nên dẫn chứng tôi toàn đưa ra các cửa hàng để ai cũng đến đó thẩm định lại và so sánh side by side từng chiếc, từng đôi và cùng điều kiện!

Và dẫn chứng hay nhận xét là từ những cái tv tôi đang sử dụng chứ không phải chỉ đọc trên quảng cáo hay internet (và tôi cũng đã dẫn chứng nhiều thứ họ in trên tờ quảng cáo không đúng)!

Đây là là menu chọn chế độ khử Judder của cái tv Samsung 50C7000 (bên dưới còn có cái logo Samsung bằng inoc sáng loáng)

Bác đó nói phét thôi bác ạ, bác bỏ qua cho. Cứ phán SS đẹp nhất, hơn toàn diện mà so thông số, nhìn thực tế thì thấy như nhau. Kì này bác nomoneys bị bác coolpix8700 lật tẩy nói phét rồi:-q Hay là nhà bác nomoneys xài SS C9000 thế;;)

wasabi18

Motion Judder là cái gì thế bác ơi? :D
Có giống cái DNIe hok?

Bên trên