Shield Android TV (firmware 2.0)

nghiadhd

Active Member
Tin mừng cho anh em chơi Shield Android TV

Ngày mai, Nvidia sẽ release bản cập nhật lớn cho Shield Android TV

Hỗ trợ đầy đủ các món ăn chơi cho ae Videophile/Audiophile

Anh em đã sẵn sàng nâng lên chưa?

PS: nghe đồn Nvidia sẽ cung cấp dịch vụ streaming game với thuê bao 8$/tháng. Hỗ trợ rất nhiều game khủng long từ PC
Mình có chơi thử dịch vụ free với mạng Viettel (720/30) thì chơi khá tốt với các đầu game PC (vào setting game chỉnh max hết vì server lo phần cấu hình)

Supports hardware acceleration of all the popular video formats including H.264, H.265, VC-1,
MPEG-2, WMV9, and VP9
Supports native playback of video content encoded at 23.976 Hz and 50 Hz (in Europe) for true
movie quality viewing experience. Also supports video content encoded at 24 Hz, 25 Hz, 30 Hz,
and 59.94 Hz
Supports AC3, EAC3, Dolby 5.1, Dolby 7.1, DTS-HD, DTS-HD MA, and Dolby TrueHD pass
through for an immersive home theater experience with your home theater receiver and
surround speakers.
Supports high resolution 24-bit 192 kHz audio over HDMI and USB for superior audio quality.
Supports USB-S/PDIF dongles and enables users to connect SHIELD to older sound bars and
audio receivers.
Works flawlessly with media streaming apps such as PLEX and Kodi (XBMC)

http://nvidiashieldzone.com/index.php/shield-android-tv-ota-2-0/

hienrp

Active Member
Ngon. Nvidia rất chi là chất để chơi game, đã có dịp trên tay Nvidia Shield TV, câm trên tay chỉ muốn cho rơi thử kiểm tra chất lượng xem thế nào =))

oldfriend

Moderator
Supports AC3, EAC3, Dolby 5.1, Dolby 7.1, DTS-HD, DTS-HD MA, and Dolby TrueHD pass

có cái này mình sẽ cân nhắc mua 1 em shield :)

nghiadhd

Active Member
Ðề: Shield Android TV (firmware 2.0)

Em vẫn cú nhất là vụ Nvidia tắt cái touchpad trên tay cầm. Hix giờ muốn sài web browser thì lại phải dùng con chuột bluetooth để navigate

tienlequoc

Well-Known Member

Rồi xong. Đú theo anh em 1 em luôn. Mà nó ko có bán rời box nhỉ? Tớ ko cần chơi game. Ở nhà đang dư 2 cái tay cầm himedia với xbox 360 chưa dùng nữa? Mua cái này khỏi lăn tăn nâng cấp trong một thời gian khá dài. Vì cấu hình nó vượt xa tất cả các android box trên thị trường hiện nay.
Mọa haloshop giá 6tr330. Đắt quá. Có ai ship ko??? :))

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Shield Android TV (firmware 2.0)

Rồi xong. Đú theo anh em 1 em luôn. Mà nó ko có bán rời box nhỉ? Tớ ko cần chơi game. Ở nhà đang dư 2 cái tay cầm himedia với xbox 360 chưa dùng nữa? Mua cái này khỏi lăn tăn nâng cấp trong một thời gian khá dài. Vì cấu hình nó vượt xa tất cả các android box trên thị trường hiện nay.
Mọa haloshop giá 6tr330. Đắt quá. Có ai ship ko??? :))

mua trực tiếp từ mẽo đi anh :)

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Shield Android TV (firmware 2.0)

mua trực tiếp từ mẽo đi anh :)

Để coi từ đây đến cuối năm có ai quen về VN nhờ kẹp nách về hộ. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

nghiadhd

Active Member

Nvidia hứa sẽ update Android M khi có source ngay và luôn

tienlequoc

Well-Known Member

Ngán chơi với mấy anh Tàu rồi, chơi với mấy anh Mỹ cho nó chắc cú.

nghiadhd

Active Member

Hôm qua mới lên 2.0. Xem phim Gotham S02 trên BSB thấy có vẻ nét hơn (cái này chủ quan nhé, mấy bác đừng chém em)
Game trên Geforce Now thì khá ổn, mạng 30M Vit teo thì khá ổn, lâu lâu lắc nhẹ xíu.

Note: Khi up lên 2.0 thì mất root. Nếu ai cần root để cài droidmote server thì phải làm lại từ đầu (tối nay chắc ngồi vọc tiếp)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Shield Android TV (firmware 2.0)

Hôm qua mới lên 2.0. Xem phim Gotham S02 trên BSB thấy có vẻ nét hơn (cái này chủ quan nhé, mấy bác đừng chém em)
Game trên Geforce Now thì khá ổn, mạng 30M Vit teo thì khá ổn, lâu lâu lắc nhẹ xíu.

Note: Khi up lên 2.0 thì mất root. Nếu ai cần root để cài droidmote server thì phải làm lại từ đầu (tối nay chắc ngồi vọc tiếp)

bác xác nhận giúp fw 2.0 có chơi được DTS-HD, TrueHD không, thanks bác !

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Shield Android TV (firmware 2.0)

bác xác nhận giúp fw 2.0 có chơi được DTS-HD, TrueHD không, thanks bác !

Máu rồi phải ko, một lần mua là 1 lần khó, mua 1 lần cho đáng luôn đi. Mà nếu nó hỗ trợ HD-audio thì phải xem xét thêm nó có hỗ trợ iso bluray ko nữa? :))

buihung

Administrator

Kể ra được lựa chọn remote thay tay game thì tốt.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Shield Android TV (firmware 2.0)

Máu rồi phải ko, một lần mua là 1 lần khó, mua 1 lần cho đáng luôn đi. Mà nếu nó hỗ trợ HD-audio thì phải xem xét thêm nó có hỗ trợ iso bluray ko nữa? :))

con này nhanh và mạnh, chưa chơi được iso thì mình chịu khó chơi m2ts, ngại gì, được cái hình ảnh đẹp :D, thêm vụ âm thanh HD nữa là chiến tốt rồi

---------- Post added 02-10-2015 at 13:02 ----------

change logs của nó đây, có logo, còn nhà em ko có receiver nên hem có check được. Chắc phải đua đòi tập chơi audio rồi

https://www.youtube.com/watch?v=Ug0brZChkTw

phải test mới dám xuống tiền mua, dạo này khó khăn :D

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Shield Android TV (firmware 2.0)

con này nhanh và mạnh, chưa chơi được iso thì mình chịu khó chơi m2ts, ngại gì, được cái hình ảnh đẹp :D, thêm vụ âm thanh HD nữa là chiến tốt rồi

---------- Post added 02-10-2015 at 13:02 ----------

phải test mới dám xuống tiền mua, dạo này khó khăn :D

Chiều chủ nhật, bác ghé nhà em đi, em cho bác mượn 1 tuần để thử vọc vạch

Bên trên