Ship TV từ Mỹ

Ðề: Ship TV từ Mỹ

tiền ship mắc quá làm sao mà mua TV đc ở Mỹ, còn vấn đề bh thì xui thôi chứ cũng k đến nỗi, 14usd/kg từ US -> VN bác nào có nhắm mua đc thì mua :(

ngc_luu

Well-Known Member

Ship mấy con led của Vizio đó, ở VN làm gì có thứ này, 42" tầm khoảng 18 - 19kg là cùng àh, coi đáng đồng tiền bát gạo lắm

amour99

Member
Ðề: Re: Ship TV từ Mỹ

bác ơi là bác, đồ made in Việt Nam thì có nước nào nó thèm chơi đâu, cho Trung cẩu có khi nó còn chê nữa là.
p/s @bác Tú: BNG = Bộ Ngoại Giao hử

Bác nói thế nào ấy chứ, đồ của nhà máy SS LG vẫn xuất ngoại ầm ầm mà. Chỉ là sản xuất tại VN còn công nghệ của nó mà.

nhtruong

Well-Known Member

Bác nói thế nào ấy chứ, đồ của nhà máy SS LG vẫn xuất ngoại ầm ầm mà. Chỉ là sản xuất tại VN còn công nghệ của nó mà.
sao bác biết là xuất ngoại ầm ầm, theo em biết thì những nha máy này tiêu thụ trong nước là nhiều, xuất khẩu ko nhiều bằng các nhà máy khác ngoài khu vực.
Biết là công nghệ của nó nhưng theo bác thì ví dụ ở Singapore hay thái lan ....., nếu có 2 chiếc ti vi cùng hiệu cùng loại nhưng 1 cái sx ở Việt Nam, 1 cái ở Malay thì bác chọn cái nào.:-w ->:-bd

cuongdoanvan

Well-Known Member

trời , chi cực dữ vậy bác chủ . coi chừng phí , thuế cộng lại mắc hơn mua ở vn á

fallengt

Mắc hơn là cái chắc. Đồ nhập khẩu vào thị trường US thì linh kiện bên trong ( ngoài thành phần chính như panel/mainboard) thì có vài cái khác với hàng thị trường VN. Hư 1 phát không có linh kiện thay thế bạn bảo làm sao ở VN bảo hành được.

1100

Member

sao bác biết là xuất ngoại ầm ầm, theo em biết thì những nha máy này tiêu thụ trong nước là nhiều, xuất khẩu ko nhiều bằng các nhà máy khác ngoài khu vực.
Biết là công nghệ của nó nhưng theo bác thì ví dụ ở Singapore hay thái lan ....., nếu có 2 chiếc ti vi cùng hiệu cùng loại nhưng 1 cái sx ở Việt Nam, 1 cái ở Malay thì bác chọn cái nào.:-w ->:-bd
Không hiểu sao cùng hãng nhưng sản xuất ở Vn chất lượng lại kém hơn Malay , Thái ,Sing... vậy nhỉ ?

TV Mỹ đem về chỉ xem được THC bằng đầu KTS HD (qua ngõ HDMI)

Bác nào làm chuột bạch thử đi , theo em rất khó có khả năng để xem được tại VN .

Trước đây bên Panasonic VN có 1 trường hợp dính vụ này. Trên 1 con LED , nhớ mang mang là con LED 25D ( model tại mỹ ) vác về VN , không xem được gì hết .

Chỉ cắm máy tính là OK .

Cuối cùng phải vác lên Panasonic , ngâm 2 tuần nó xóa toàn bộ Firmware mặc định , chạy lại Firmware ( thị trường đông nam á , có VN ) Cũng hết vài trai .

Bác nào có người thân bên mỹ , khi về nước du lịch , cứ vác theo cái HDTV về , chơi hàng ký gửi là khỏe , bảo đảm không mất 1 cộng tóc .... Về tới VN sử dụng được em chết liền :D.

Khác Firmware <<<<< Firmware

tanan

Bác nào làm chuột bạch thử đi , theo em rất khó có khả năng để xem được tại VN .

Đã thử. Mình là thợ ĐT, có 1 bà khách vác 1 con SS 51 inch từ Mỹ về, đầu tiên mình tư vấn xài TV box cho tiết kiệm. coi thấy gúm mới chuyển qua đầu KTS của SCTV mới đầu gắn SD thôi vì khách không biết gì vế HD, cũng chẳng xem đài nước ngoài. Nhưng SD xài ngõ AV không đổi được hệ màu sang NTSC (KT của SCTV làm không được ?) cuối cùng phải xài đầu HD qua ngõ HDMI. Đẹp hoàn hảo.

binbin93

Member

giá cả thì em check rồi, kể cả tiền ship thì tổng cũng rẻ hơn VN nhiều (đối với TV model mới nhất nhe các bác), như LG47LM7600 giá về VN chỉ 28tr thôi, nhưng như các bác nói ko xem được THC tại VN thì chắc em thôi.
em vẫn ship amply, CDP về VN ngon lành, nhưng TV thì chưa. nói chung mình cũng phải chấp nhận rủi ro, nhưng em nghĩ TV được đóng thùng chắc chắn chắc hư hại cũng ít bị.

Xdarkest

Member

Do quan niệm của dân mình thôi, hàng điện tử made in VN bây giờ theo tiêu chuẩn của hãng cái này rất cao và khắc khe, khác với theo tiêu chuẩn VN, phần lớn sản phẩm của SS và LG là xuất khẩu chỉ 1 lượng nhỏ là tiêu thụ trong nước.

Đã thử. Mình là thợ ĐT, có 1 bà khách vác 1 con SS 51 inch từ Mỹ về, đầu tiên mình tư vấn xài TV box cho tiết kiệm. coi thấy gúm mới chuyển qua đầu KTS của SCTV mới đầu gắn SD thôi vì khách không biết gì vế HD, cũng chẳng xem đài nước ngoài. Nhưng SD xài ngõ AV không đổi được hệ màu sang NTSC (KT của SCTV làm không được ?) cuối cùng phải xài đầu HD qua ngõ HDMI. Đẹp hoàn hảo.

vậy mà trước đây em cứ đinh đinh 100% không sử dụng được , có lẽ thời em về nó còn Analog chưa phổ biến . Thanks bác

mà vác tivi từ mỹ về muốn rẻ thì chỉ có ký gởi thôi ... Còn Ship về + Thuế mã = cục xí muội

magic_ho

Banned

Bạn mình xách cái SS từ US về có xem kênh nào ở VN đc đâu, bác tư vấn cách này xem HD hay là xem TV thế ? Mua TV ở US rẻ mà về vn xem TV kg đc ah, chỉ xem HD thì phí quá, còn nếu chuyển qua coi đc thì xấu òm.

Re: Ðề: Re: Ship TV từ Mỹ

Bạn mình xách cái SS từ US về có xem kênh nào ở VN đc đâu, bác tư vấn cách này xem HD hay là xem TV thế ? Mua TV ở US rẻ mà về vn xem TV kg đc ah, chỉ xem HD thì phí quá, còn nếu chuyển qua coi đc thì xấu òm.

trước đây bên Panasonic vn cũng tiếp nhận 1 con LED D25 ( model tại mỹ là gì không nhớ )

Theo mình đoán đầu KTS hay K+ cũng phải phát hệ hình tương ứng với tivi , tuy nhiên bác ấy nói được thì chắc được , nói chung chưa thử chưa biết.

Kiểu giống như : Không thể xem phim DVD convert định dạng Dxvi trên đầu Divx ( còn DVD Dxvi chơi láng , lý do là nó của trung quốc ) cho dù nó có là đuôi .Avi hay .Mp4 hoặc .H264 .... vì nó không cùng codec .

Trên tivi gọi là : Khác Hệ

binbin93

Member

nếu mình cắm trực tiếp qua cáp TH thì ko xem được, nhưng nếu mình dùng truyền hình HD qua đầu HD của nhà cung cấp thì có được ko ạ? nếu được em mua về và dùng SCTV HD (giá giờ có 500K thôi)

lehuytrinh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Ship TV từ Mỹ

Ai bảo bác là tiền Ship về đắt hơn? :(
Em có quen ông anh chuyên Ship hàng Mỹ đang làm bên BNG (Em viết tắt chữ này, ai đọc được thì đọc). TV thì em chưa mua, nhưng em đã từng mua mấy đôi loa Bose 301 (Made In Mexico). Giá về Việt Nam luôn rẻ hơn giá bản lẻ ngoài thị trường ít nhất là 2 triệu. :)) Bao test OK, bảo hành theo hãng. :D

Bác tusontay hộ em đôi đi máu rồi đây , Tết hò hét tí cho rã rượu cho em biết liên lạc nhé

tanan

Re: Ðề: Ship TV từ Mỹ

nếu mình cắm trực tiếp qua cáp TH thì ko xem được, nhưng nếu mình dùng truyền hình HD qua đầu HD của nhà cung cấp thì có được ko ạ? nếu được em mua về và dùng SCTV HD (giá giờ có 500K thôi)

Phải dùng đầu HD vì nó có cổng HDMI. Xem được all các kênh của THC phát qua đầu HD chứ không phải chỉ coi HD thôi. Trước đây, không xem đc vì khác hệ, còn HDMI thì không quan tâm tới hệ màu, hệ tiếng nữa.

debill

Member

Mua về mang ra thợ điện lành nghề giải mã gì đó là xem dc...chỉ có điều khí hậu bên Mỹ và bên mình khác nhau, sợ tuổi thọ của em nó ngắn thôi

Bên trên