Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

thanhdat1710

Well-Known Member
Ðề: Re: Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

Theme này mod lại từ Xchange360

Mod thêm một sớ tính năng sau:
-Biography lấy thông tin ca sỉ từ zing.
-Tự động tải lời dịch Tiếng Việt từ baidich.com.(LYRIC)
-Mod panel tìm kiếm bài hát với nền trong suốt.(ALBUM )
...và mod vài thứ linh tinh khác nữa.

Mod biography server lấy thông tin từ zing như nào vậy bác

Artist_Zing.rar

tải về giải nén, chép file Artist.exe vào thư mục Foobar portable,
mở foobar, tạo Wsh panel mod mới, chép toàn bộ code trong file JS vào.

jerry_19xx

quên mất không nói với bác e dùng theme zetro :(

SuperDreamII

Ðề: Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

Lên nóc nhà là nên nóc nhà
view.php
[/URL][/IMG]

ledinhlap

Bác nào có cái skin này cho em xin với thank nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

vo7210

Well-Known Member

Link download tại : ĐÂY (Foobar2000v1.2.9 với skin foodeck_v1_2_by_flipout69)

Chỉnh sửa lần cuối:

quanclub

Member
Re: Ðề: Re: Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

Có bác nào ghé qua hướng dẫn giúp em cài skin momo này với, skin đơn giản nhưng e lại thích : D http://atropism.deviantart.com/art/Foobar2000-Momo-399099411
e lay hoay tìm tòi mà vẫn không biết cài thế nào hic...Cảm ơn các bác trước!!!

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

Có bác nào ghé qua hướng dẫn giúp em cài skin momo này với, skin đơn giản nhưng e lại thích : D http://atropism.deviantart.com/art/Foobar2000-Momo-399099411
e lay hoay tìm tòi mà vẫn không biết cài thế nào hic...Cảm ơn các bác trước!!!

cài đặt foobar2000 xong tải tập tin này về :[hide]http://www.fshare.vn/file/71I520XW5G/[/hide]
giải nén ra copy toàn bộ vào thư mục foobar vừa cài xong mở foobar2000 lên tự nhận skins momo này luôn ,nhấp vào dấu + góc phải bên dưới để add nhạc vào play.

Giới thiệu Skins này :
thêm 2 panels ZING1 và ZING2 bố trí đèn vu meter với nhiều lựa chọn hiển thị và lấy thông tin ca sĩ từ Zing.mp3 với Zing1 là Artist info tự save thông tin ca sĩ,Zing2 là Artist Cover tự động save hình ,tự động thay đổi hình ca sĩ hiển thị với khá nhiều hình ảnh đẹp.

Link download tại đây :http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...eu-phan-mem-foobar2000-v1-30.html#post5897841

quanclub

Member
thank bác vo7210 nhiều, nhưng e thử nhiều lần rồi sau khi giải nén cóp toàn bộ vào foobar vua cài đặt toàn báo lỗi bác ah, hay là bản em cài không tương thích với 'skin momo', hay bác thử làm lại giúp e xem thế nào mà em làm toàn báo lỗi..nản.. : (

vo7210

Well-Known Member

thank bác vo7210 nhiều, nhưng e thử nhiều lần rồi sau khi giải nén cóp toàn bộ vào foobar vua cài đặt toàn báo lỗi bác ah, hay là bản em cài không tương thích với 'skin momo', hay bác thử làm lại giúp e xem thế nào mà em làm toàn báo lỗi..nản.. : (

Thử kiểm tra bằng cách sau:
1- Bạn nên cài foobar2000 Portable không nên cài Standard.
2 - Nếu vẫn lỗi thử nhấn Ctrl +P >Tools > WSH panel mop bỏ check Safe mode>OK

quanclub

Member
Re: Ðề: Re: Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

thank bac!! hóa ra mấy bản e cài không tương thích. thử 1.1.7 được luôn..hihi..
Tiện hỏi bác có biết Loa cho PC khoảng 5 > 6 củ con nào đánh hay không bác 2.1 . em chỉ nghe nhạc nhẹ nhàng thôi không thích ầm ĩ.. chiều rảnh đi nghe một hai đôi thấy nó phèng phèng edifer

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

thank bac!! hóa ra mấy bản e cài không tương thích. thử 1.1.7 được luôn..hihi..
Tiện hỏi bác có biết Loa cho PC khoảng 5 > 6 củ con nào đánh hay không bác 2.1 . em chỉ nghe nhạc nhẹ nhàng thôi không thích ầm ĩ.. chiều rảnh đi nghe một hai đôi thấy nó phèng phèng edifer
Cái skins đó mình test với fb2k 1.2.9 trên win7 không lỗi.
Bác đã có soundcard rời ngon ngon tí chưa, nếu chưa bớt lại 2 củ cho con sound đi , còn 4 củ chơi Solo 7 của microlab là được rồi, nghe nhạc nhẹ nhàng 2.0 là được rồi không cần 2.1 đâu . Đó là kinh nghiệm của mình , nghe lossless chủ yếu hay dở ở con sound rất quan trọng tất nhiên là trước khi quyết định mua loa bác cần nghe thử .

quanclub

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

bác nói làm em lại thấy khoái. nêu dùng sound thì dùng con nào hả bác, thật sự là em mù tịt về món này, nhưng lại có đôi tai kén nhạc hic..bác đi trước có kn tư vấn qua cho e, trong khoảng 6t trở về..mai e di nghe thử con sl7..hic hn nghe ở đâu ta? nhung em so 2.0 mở nhỏ bass nó không nên được..e khoai con nào mở nhỏ mà tiếng bass vẫn mềm mềm bên tai..hihi

vo7210

Well-Known Member

Bác tham khảo qua ở đây : nguyenkts , với bên khu vực cửa hàng chuyên nghiệp của forum cũng có đấy. Mình đang dùng Auzentech prelude . Còn loa thì bác không chơi dance với rock thì cũng không cần 2.1 cứ nghe thử rồi hãy mua.

quanclub

Member
Re: Ðề: Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

hic. mình dùng lap thì chơi con nào vậy bác, con của bác là 7.1 chơi nhạc bình thường hả bác

jezsica

toàn dùng skin mặc định cho đơn giản :D

Bên trên