So sánh các loại HD media box đây

HDTAK

Member
Bảng so sánh các HD media box loại NMT đang bán tại Việt Nam đây các bác. Bác nào còn lăn tăn không biết mua con HD player nào có thì tham khảo nè!

Giá trên không bao gồm HDD nhe các bác, các thông tin này mình lấy từ web của nhà sản xuất + các bài review từ các bác trên diễn đàn, nếu có gì sai sót các bác cho em biết để cập nhật thêm he.8-x

Thêm một số thông tin về xuất xứ của mấy em nó đây:
- Tvix là sản phẩm của Dvico Hàn Quốc, em này thì khỏi phải nói nhiều vì có nhiều người dùng ở VN.
- Popcorn Hour là một trong những sản phẩm HD media đầu tiên và cũng bán rất chạy trên thế giới. Đây là sản phẩm của một tập đoàn công nghệ có trụ sở đóng tại Cali, Mỹ tên là Syabas.
- HDX 1000 là sản phẩm của một cty có trụ sở ở Singapore và là cty con của một Tập đoàn công nghệ Trung Quốc. Tuy nhiên có một điều thú vị là theo treng Cnet uk thì HDX 1000 sở hữu hệ điều hành do Syabas cung cấp, do đó sẽ có nhiều tính năng giống nhau kể cả cái remote chỉ khác cái logo trên remote thôi. Nguyên văn nó đây ạh
"The HDX 1000 uses an operating system supplied by Syabas, the company behind the Popcorn Hour. That means you get the same high-quality interface as you do on the A100 and A110, just customised very slightly. The same is true of the remote: it's identical to the one you get with the Popcorn Hour, just with a different logo.
Because of its Syabas heritage, you can also use the clunkily named MyiHome software to share media from a PC with the HDX 1000. MyiHome is free from the Popcorn Hour Web site, and while it's quite basic, it certainly does the job."

- HDM1 của soncamedia thì của Việt Nam, chắc các bác cũng đã tìm hiểu nhiều, có một số bác nhận xét em này bề ngoài khá giống PopcornHour cho nên không biết có liên quan gì đến Syabas nữa không đây :D:D.
- Kaiboer K200 là sản phẩm của một công ty Trung Quốc mới nhảy vào thị trường HD player khoảng 3 năm.

Tuy xuất xứ khác nhau nhưng với tình hình Trung Quốc là nhà máy của thế giới thì có lẽ đa số các sản phẩm HD media box trên đều sẽ mang mác made in China hết các bác ah, hình như HDM1 cũng được gia công board ở TQ.

Chỉnh sửa lần cuối:

kiencon

Ðề: So sánh các loại HD media box đây

Em đang quan tâm đến 3 con cùng giá 280$.
Các bác đã dùng qua rồi cho em hỏi trong 3 con HDX1000, Popcorn A110, Kaiboer K200 thì con nào play file 1080p DTS hạng nặng như Celine Dion - Liveshow in Las Vegas (A New Day), The Wild, Long Hổ Môn, ... mượt nhất.

Chỉnh sửa lần cuối:

tdhvn

Active Member

Em đang quan tâm đến 3 con cùng giá 280$.
Các bác đã dùng qua rồi cho em hỏi trong 3 con HDX1000, Popcorn A110, Kaiboer K200 thì con nào play file 1080p DTS hạng nặng như Celine Dion - Liveshow in Las Vegas (A New Day), The Wild, Long Hổ Môn, ... mượt nhất.

3 con đều mượt như nhau :D

kiencon

Em mới đọc bài review HDX-1000 của bác hoangtuan_neu
Khi play các file 720, HDX hoạt động mượt mà, hình ảnh hiển thị đẹp.
Tuy nhiên, khi play thử với một vài file 1080 thì HDX có vẻ play không nổi (Long Hổ Môn, ...). Biểu hiện là hình ảnh giật, hoặc màn hình đen.
Đặc biệt, khi play file 1080 Celine Dion - Liveshow in Las Vegas (A New Day), biệt danh "sát thủ sát phần cứng", thì HDX lại play rất mượt mà, không hề rung giật, âm thanh DTS thể hiện giọng Celine nghe "ngất ngay"
Như vậy HDX-1000 play file 1080p cũng chưa tốt lắm phải không?

Chipcon

Còn thiếu em Western Digital bác ơi, hay là không cùng đẳng cấp không được ngồi cùng chiếu???

tieuthieugia

Well-Known Member

Còn thiếu em Western Digital bác ơi, hay là không cùng đẳng cấp không được ngồi cùng chiếu???

chắc là chưa cập nhật thui muh....

muh ngoài lề chút: bạn có phải là con của anh Chip không nhỉ?~X(~X(~X(~X(~X(

kiencon

Theo em được biết thì WD trình chiếu các file 1080p không tốt lắm, bị đứng hình và ô vuông nên bác ấy không đem vào so sánh cùng mấy HDmedia trên.

Chipcon

Tieuthieugia đã viết:
muh ngoài lề chút: bạn có phải là con của anh Chip không nhỉ?

ngoài lề chút: chết mất ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^

Ah, Chip là tên ở nhà của thằng Cu nhà em, khi reg nick thì em đã thấy tên bác Chíp rồi (ko biết có phải con bác ý cũng tên là Chip ko?) nên đành lấy nick là Chipcon. Bla ... bla... tí :D

tdhvn

Active Member

Em mới đọc bài review HDX-1000 của bác hoangtuan_neu

Như vậy HDX-1000 play file 1080p cũng chưa tốt lắm phải không?

Họ nhà NMT thì như nhau thôi bác ơi, nếu mà lỗi FW thì có cùng 1 lỗi ở mọi chỗ, mọi nơi...

HacLong

Member

Cảm ơn bác HDTAK với bảng so sánh chi tiết, giúp anh em dễ review hơn, nhưng hình như thiếu con eGreat M32B, M33A phải không bác? Em này chất lượng thế nào, mong các bác góp ý...

HDTAK

Member

Chào bác, lúc đầu mình cũng tính đưa thêm 2 em WD và HDM2 vào so sánh lun nhưng xem lại thị tụi nó không thuộc họ NMT. Bên cạnh đó đã có một bài review rất cặn kẽ về 2 em này, link nó đây bác ạh:

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=3852

dungnv

Dang quan tam con M2 nhung cha thay dua len bang !
Ma bang nay co phai so sanh dau ! Liet ke may cai spec cua chung no thoi mo !

noname

Member

Ah, Chip là tên ở nhà của thằng Cu nhà em, khi reg nick thì em đã thấy tên bác Chíp rồi (ko biết có phải con bác ý cũng tên là Chip ko?) nên đành lấy nick là Chipcon. Bla ... bla... tí :D

Ngoài lề chút: Cũng may bác ko lấy tên là bố cu Chip =))

blacksuv

1 phiếu vote cho TVx (e chưa dùng nhưng thấy ít người kêu ca phàn nàn)

kiencon

1 phiếu vote cho TVx (e chưa dùng nhưng thấy ít người kêu ca phàn nàn)
TVx chất lượng thì tốt rồi nhưng mấy hôm nay bà con bàn tán nhiều về hàng fake với lại giá quá cao nếu so sánh về mức độ phức tạp so với HTPC.

manhthang

Huyền Thoại

Nếu xét trên hiệu năng + giá cả thì HDX-1000 và Popcorn Hour đang là 2 ứng cử viên vô địch :D

HDTAK

Member

Nếu xét trên hiệu năng + giá cả thì HDX-1000 và Popcorn Hour đang là 2 ứng cử viên vô địch :D

Mình cũng có ý như bác, nhưng em HDX 1000 có vẻ trội hơn một chút do có bộ nhớ lớn hơn gấp đôi, còn bố nhớ Flash còn khủng hơn nữa và có thêm card reader mặt trước rất tiện dụng.

quoan

Member

Đang tính mua con tvix mà đọc bảng sosánh của bác thấy phân vân quá ???. Xét về hiệu năng thì thấy con popcorn tốt quá hả?. HDX cũng ngon mà giá thấp hơn tvix nhiều. Không hiểu tại sao dân HD đa số ai cũng xài tvix nhỉ?, nó hơn cái gì? ,kiểu dáng ???, sao không thấy bảng của bác ss flanh or memory ?

nducle

Member

Con K200 phan WEB Application y het nhu HDX-1000, chip la 8635c nhe

Bên trên