Đánh giá So sánh giữa đầu HD, Androitv Box và eBop

servicedat

Hi Các AE Công Nghệ
Mình vào thẳng vấn đề luôn nhé, mình công tác tại công ty Elcomcorp. Hiện công Ty mình có 1 dòng sản phẩm eBop. mình muốn show sản phẩm lên để AE công nghệ mình nhận xét, đánh giá giúp hay chém gió cũng được về phát triển công nghệ sản phẩm eBop mình với các thiết bị khác như đầu HD, Androitvbox, Smartv...
Theo mình hiện tại trên thị trường có rất nhiều loại đầu HD, androitvbox biến TV thành smarttv... tuy nhiên đại đa số khi các đơn vị nhập về đề nguyên firmware gốc của hãng (nghĩa là giao diện, dịch vụ, giả trí ) chưa được phát triển toàn diện cho đẹp, quan trọng ở chỗ các loại thiết bị này đa số dùng dịch vụ giá trị gia tăng trên nền internet, và phải cất công tim kiếm.
. ví dụ Androitv box Neo X5 là 1 TVbox thực tế giống như internettv, muốn giải trí film, nhạc, ....thì phải bỏ công serch trên wed và các bạn cũng biết đó serch trên Tv rất mất thời gian, nói chung nếu sài Tvbox thì không khác gì lướt wed trên laptop chỉ khác là dùng trên tv
- Về eBop
Rất hay và đầy đủ, đúng nghĩa giải trí không giới hạn( không giới hạn dịch vụ, không giới hạn nội dung) và đặc biệt free 100%, hiện tại mình thấy tại VN sản phẩm eBop chưa đụng hàng với đơn vị nào, không đơn thuần cung cấp 1 tvbox dùng internet đơn thuần như các đơn vị khác trong nước, eBop thiết kế, xây dựng lại hoàn toàn, phần cứng lúc này của họ chỉ thực hiện chức năng phụ trợ để người xem thao tác nhanh các dịch vụ, ứng dụng giải trí hay cuả sản phẩm, hiện hơn 4000 film, có cả film 2013 mới nhất và được update liên tục, nhạc thì có kho nhạc losless âm thanh cực đỉnh, Truyền hình có cả nhưng kênh như HBO, starmovies , rồi dịch vụ giáo dục cho bé, các clip dạy các bà nội trợ nấu ăn cho gia đình, rồi đến những cuốn sách đọc cho người nghe, khỏi phải nhin, đọc mình thiết kế rất đẹp và sang trọng.... eBop trang bị phần cứng NeoX5 load cực nhanh cho các dịch vụ nói trên.
1. Giao diện Androitvbox đây và chưa có nội dung sẵn

2. Giao diện eBop sau khi phát triển và hệ sinh thai nội dung có sẵn
AE xem số giao diện sản phẩm nhé

Và đây là phần cứng Minix mà eBop đang dùng

Remote Airmouse

PR thêm xíu để AE nhận xét nhé, eBop đạt danh hiệu sao khuê 2013 rùi đấy

Note : Bài này mang tính nhận xét, đánh giá đề AE nắm công nghệ android mà eBop đã được phát triển hơn 1 năm nay thế này, kg mang tính thương mai nhé
Cảm Ơn Anh Em đánh giá

Chỉnh sửa lần cuối:

meocon

Well-Known Member
Ðề: So sánh giữa đầu HD, Androitv Box và eBop

Trước mắt thấy giao diện bắt mắt , đẹp

HTPC Supporter

Biết cái sản phẩm và đơn vị cung cấp sản phẩm này roài. Ha ha ha...

Chỉnh sửa lần cuối:

thegioi1010

Hình như mới chỉ có LiveTV và VOD thì phải... :)

servicedat

Không bạn hiện tại đã phát triển full dịch vụ cho gia đình : livetv, VOD, music, game, sách nói, clip các món ăn dành cho bà nội trợ, cac game tri tue dành cho bé..... nói chung đủ để gia đinh thưởng thức,

meocon

Well-Known Member

Xem lần 2 vẫn chưa hoàn toàn thấu hiểu nội dung , bởi vì chỉ mải mê xem hình , công nhận giao diện đẹp thiệt

LUC QUYET CHIEN

Active Member
cho mình hỏi nếu con này chạy trên nền tảng phần cứng X5.Lại có riêng 1 hệ sinh thái phong phú đến vậy thì nó đáng mua hơn X5 rất nhiều.Cơ mà mình seach thì thấy rất ít bài nói về em nó.Rất mơ hồ về sản phẩm ebop box này.Review , hình ảnh , phụ kiên ...... các thứ liên quan chả thấy nói đến ngoài cái hình thấy trên mạng như này

Nhưng sao trên ebop.vn lại có cái ảnh này về ebop

images

congtuthanhnam2

Active Member

trông hay ra phết, khong biết có gắn được ổ cứng di động không

meocon

Well-Known Member

Ko biết có hàng demo cho cửa hàng ko nhỉ

thaovjp89

Well-Known Member
servicedat: bác hoặc PRO nào có thể nói chi tiết hơn - eBop có thể hoạt động trên nhiều nền tảng phần cứng Android khác nhau - nền tảng của NEO X5
Nếu như vậy thì có thể sóng sánh mới mấy anh em nhà MINIX NEO X5 rồi

LUC QUYET CHIEN

Active Member
thực ra thấy tù mù nhỉ.bác nào đang dùng làm quả riview em nó xem thế nào.chứ theo như e thấy mô tả nó còn đa dạng hơn minix NEO X5 nữa

vinhdo

Member

Mình nhớ cách đây hơn 1 năm thì bác ấy có vào đây giời thiệu về EBOP rồi ,nhưng khi ấy cấu hình thấp hơn
eBop Android EL01 là set-top box IPTV Full HD hệ điều hành Android 2.2 thuộc dòng sản phẩm giải trí trong gia đình được Elcom phát triển và tích hợp phần mềm giải trí eBop do Elcom sản xuất trong nước.
Tổng quan

• Hệ điều hành Android 2.2, tinh chỉnh để hiển thị trên màn hình TV lớn.
• Giải pháp IP-STB TV, hỗ trợ tùy chỉnh giao diện người dùng
• Phần cứng giải mã 1080P, hỗ trợ hầu hết các định dạng video/audio.
• Cổng HDMI hổ trợ đến full HD 1080P
• Internet TV trực tuyến, video trực tuyến theo yêu cầu, không giới hạn nội dung đa phương tiện truyền thông.
• Nhập ứng dụng APK từ thẻ SD và USB flash.
• Chia sẻ file chia sẻ qua mạng LAN với PC. Hỗ trợ USB 3G

Thông số kỹ thuật

Phần cứng giải mã : Video: MPEG2, H.264, VC-1 1080P - Audio: Mp3, Wma, Ogg, Wav
CPU: ARM A9 CONTEX
RAM: 256MB DDR2
ROM: 512MB, lên đến 8GB
Nguồn : AC110-240V 1A / DC 12V 2A
Cổng vào: 2 USB 2.0, khe cắm SDHC và điều khiển từ xa
Cổng ra: HDMI1.3, SPDIF
Video quảng cáo nè eBop phần mềm giải trí đa phương tiện cho hộ gia đình - YouTube

meocon

Well-Known Member

Hy vọng có hàng demo cho ae xem

tienlequoc

Well-Known Member
Đây thực tế chỉ là bài review cơ bản về Ebop. Nên đưa nó qua bên khu vực android box.
@bác chủ: Đây thực tế là con X5 (hay X5mini gì đấy, mình nhìn không rõ), được tùy biến thêm giao diện và 1 số phần mềm riêng của công ty bác. Mình hỏi ngắn gọn thôi nhé. Ngoài phần giao diện bắt mắt hơn, các ứng dụng thêm vào của công ty bác là gì? Bác có thể phân tích ưu nhược của nó so với các phần mềm tương đương đang có sẵn trên Google CH play như HDviet, ZingTV,.... hay không vậy? Nghe cụm từ " Điện toán đám mây" hoành tráng quá. :D

Mình đánh giá cao việc các bác đưa các phần mềm Made in VN và tùy biến giao diện rất đẹp. Đây là điểm cộng rất lớn của các bác.

Điều mình không đánh giá cao ở các bác là dùng phần cứng của X5. Nói thật về android box thì ở HDVN fan của X5 là đông nhất. Việc mình đánh giá cao ở bên trên có lợi cho fan của X5 nhiều hơn là cho các bác đấy. Em nói thế các bác tự hiểu nhé. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

vinhdo

Member

Đang tính không biết nên mua con Dune Hd Tv-102 hay con này ,con này nếu có wifi không là 2.400.000 còn thêm cổng Lan nữa là 2.600.000

Bên trên