[SO SÁNH] Zidoo X6 pro đại chiến Himedia H8

golizza

Active Member
Ðề: [SO SÁNH] Zidoo X6 pro đại chiến Himedia H8

Xin các cao nhân chỉ dạy giùm. Số là ngày 02/12/2015 tôi có mua 01 Zidoo X6 tại Hiếu Hiền, lúc thử tại cửa hàng thì không có vấn đề gì. Nhưng sau khi lắp đặt tại nhà thì nó nháy liên tục, tôi có gọi cho cửa hàng và có cử nhân viên mang 01 máy Zidoo khác nhưng cắm vào cũng bị nháy liên tục. Sau khi nâng lên hạ xuống, tháo dây gắn dây thì máy không bị nữa. Nhân viên cũng không biết lý do. Bây giờ mà đụng vào thì nó lại nháy và làm các động tác nâng lên hạ xuống, tháo dây gắn dây thì nó lại hết bị nháy. Như vậy nó bị cái gì? Mình xài tivi LG 55LM6200.

Mong ae chỉ mình cách khắc phục, không lẽ làm lồng kiếng nhốt nó để không ai đụng vào. :((

Phát hiện là để tay lên phía trên mặt máy thì không bị nháy.

thay cái dây đi thím

HieuHienSupport

Active Member

Xin các cao nhân chỉ dạy giùm. Số là ngày 02/12/2015 tôi có mua 01 Zidoo X6 tại Hiếu Hiền, lúc thử tại cửa hàng thì không có vấn đề gì. Nhưng sau khi lắp đặt tại nhà thì nó nháy liên tục, tôi có gọi cho cửa hàng và có cử nhân viên mang 01 máy Zidoo khác nhưng cắm vào cũng bị nháy liên tục. Sau khi nâng lên hạ xuống, tháo dây gắn dây thì máy không bị nữa. Nhân viên cũng không biết lý do. Bây giờ mà đụng vào thì nó lại nháy và làm các động tác nâng lên hạ xuống, tháo dây gắn dây thì nó lại hết bị nháy. Như vậy nó bị cái gì? Mình xài tivi LG 55LM6200.

Mong ae chỉ mình cách khắc phục, không lẽ làm lồng kiếng nhốt nó để không ai đụng vào. :((

Chào bác, hôm trước bên em đã cử nhân viên qua nhà bác thay máy mới rồi, em tưởng mọi thứ ok rồi chứ, không nghĩ hôm nay bác lại gặp tình trạng như thế này, không biết là có vấn đề gì nữa. Để ngày mai bên em cử nhân viên mang xuống cho bác sợi dây HDMI khác thử xem có phải nguyên nhân là do nó không nhé, vì với các TV khác tại cửa hàng và các khách hàng khác thì bên em chưa gặp tình trạng đó trên Zidoo X6 PRO bao giờ cả, đây là lần đầu gặp nên cũng không rõ nguyên nhân là vì TV không tương thích cái gì trong đó hay sao nữa. Sẽ có người kiểm tra lại cho bác nhé, mong bác thông cảm vì vấn đề này!

Thay cái dây HDMI khác, nếu vẫn bị thì đổi luôn cái máy Zidoo khác xem? Nếu vẫn bị nữa thì chắc chắn ở tivi này có gì đó đặc biệt? không tương thích với Zidoo X6 Pro?

meocon

Well-Known Member

Mua bên mình dc tặng kèm 1 dây HDMI , có gì 1 sợi phòng hờ :)

dsnnguyen

Member

Cám ơn Cửa hàng Hiếu Hiền, ngày hôm nay đã cử nhân viên lại lần nữa nhưng cũng vô hiệu nên đã thu hồi lại sản phẩm.

tienlequoc

Well-Known Member

Bác tiến cho em xin bản Kodi cho rk3368 của ziddo X6 được không bác :)

Cách đây vài trang về trước có link đấy bác.

---------- Post added 18-12-2015 at 18:35 ----------

Bác tiến cho em xin bản Kodi cho rk3368 của ziddo X6 được không bác :)

Cách đây vài trang về trước có link đấy bác.

zumazi84

Member

Nội thất em x6 này, mình mới xem trên mạng lấy về cho mọi người tham khảo thử

tieunguno1

tản nhiệt e này trông bé hơn tản của e M8s nhỉ, nhưng theo các pro lấy X6 hay H8 hơn ah

dkanhhunh1122

Trước cũng phân vân H8 với X6 và nghiêng về H8 hơn. Nhưng do lúc đó hết hàng H8 nên mình quyết định lấy con X6 bên HieuHien. Xài hơn tháng nay phải nói là trên cả hài lòng không có gì phàn nàn về em nó, ai nói nó nhẹ vỏ nhựa mau nóng thì xem lại nhé e để cả tháng và cung chưa tắt em nó vẫn chạy ngon lành. Không hối hận về quyết định của mình :))

pttpth

Active Member

Bác nói đúng đấy,bà con tối ngày cứ phải là vỏ nhôm tản nhiệt tốt,quả Himedia Q5IV em mua xài 3 tháng sợ đến già,cầm vào cứ như cầm cục than :)

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [SO SÁNH] Zidoo X6 pro đại chiến Himedia H8

Bác nói đúng đấy,bà con tối ngày cứ phải là vỏ nhôm tản nhiệt tốt,quả Himedia Q5IV em mua xài 3 tháng sợ đến già,cầm vào cứ như cầm cục than :)

Nhiều bác thực sự vẫn có cái quan niệm rất sai lầm. Vỏ nó nóng không đồng nghĩa với ruột nó nóng. Như cái Q5IV vỏ nóng là do toàn bộ các phần bên trong nó tỏa nhiệt ra hết cái vỏ bên ngoài rồi, nên cái vỏ nóng hừng hực. Link kiện bên trong thì lúc nào cũng mát do nhiệt đã được tỏa ra. Mà cái vỏ nhôm thì nóng 100 độ nó cũng có chảy ra được đâu. Nếu vỏ nhựa 100 độ thì mới đáng lo chứ <:p

pttpth

Active Member

Thôi bác ơi,tôi chưa có xài cái box nhôm nào mà cầm vô muốn bỏng cả tay,tại sao bây giờ tôi đang xài Himedia H8 thì lại không nóng như vậy,nghĩ sao mà nóng đến độ màn hình điện tử ở trước của Q5IV bị hư luôn trong vòng 3 tháng??? Mắc cười

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [SO SÁNH] Zidoo X6 pro đại chiến Himedia H8

Thôi bác ơi,tôi chưa có xài cái box nhôm nào mà cầm vô muốn bỏng cả tay,tại sao bây giờ tôi đang xài Himedia H8 thì lại không nóng như vậy,nghĩ sao mà nóng đến độ màn hình điện tử ở trước của Q5IV bị hư luôn trong vòng 3 tháng??? Mắc cười

ok bác. Em đưa ý kiến về hiểu hiểu biết của cá nhân thôi chứ ko pr cho một sản phẩm nào cả. ở trên em cũng đâu phủ nhận là cái Q5 nó nóng đâu. Chỉ nói là nó nóng cái vỏ chứ cái link kiện nó đâu nóng. Bác cũng dùng Q5 bác cũng có thể tháo ra kiểm nghiệm thử. Và bác cũng đã thấy là cái vỏ nó có nóng bỏng tay như thế nhưng chip, ram hay nand của nó có tèo đâu. Dải led đằng trước thì bác cũng biết gần như toàn led đểu của tung của. Đến Q10 nó còn hỏng vài cái chứ nói gì Q5. 100 người dùng Q5 thì 100 người đều kêu nóng hết, ko ai phủ nhận, nhưng ng ta vẫn mua và dùng quanh năm suốt tháng và cũng chưa thấy bác nào lên đây kêu là nóng quá hỏng box rồi cả

Bên trên