Soft nào đặt chế độ auto download trên 2 mạng?

dai_fuji

Tình hình là chỗ em làm có 2 đường mạng riêng wifi và LAN, đường wifi thì bật 8h - 20h tắt, còn mạng LAN thì có thể chạy online cả ngày. Vậy có cách nào để vẫn bật wifi ban ngày download và vẫn cắm cả mạng LAN để down tiếp qua đêm không vậy các bác cao thủ. Vì bình thường nếu cắm dây mạng vô là máy tính sẽ auto ưu tiên mạng LAN.

thich_HD

Ðề: Soft nào đặt chế độ auto download trên 2 mạng?

Tình hình là chỗ em làm có 2 đường mạng riêng wifi và LAN, đường wifi thì bật 8h - 20h tắt, còn mạng LAN thì có thể chạy online cả ngày. Vậy có cách nào để vẫn bật wifi ban ngày download và vẫn cắm cả mạng LAN để down tiếp qua đêm không vậy các bác cao thủ. Vì bình thường nếu cắm dây mạng vô là máy tính sẽ auto ưu tiên mạng LAN.

Tôi thắc mắc là tại sao bạn lại không dùng LAN khi nó chạy được cả ngày và đêm !?! :-o

a_Fon

Active Member

Chắc không có đâu bác ui, nhưng tui gợi ý bác nên xài Remote Desktop đi, ngồi ở xa xa tút mù chuyển mạng qua lại ...

arionred

Member

Xin loi vi` k0 go~ dc tieng Viet.

Nghe qua la` hieu: truong hop na`y chac la` ke' so'ng wifi

Right click vao ca'c ket noi -> properties -> Internet protocol (TCP/IP) -> Advanced -> unchecked Automatic Metric roi` cho no' 1 gia' tri 0, 1, 2,... la` thu tu uu tien cuar ket noi.

Lioncoeur

Cài Virtual PC vào, mỗi máy chạy một gateway, hehe

dai_fuji

Thanks tất cả các bác

Bên trên