Software Post By #kulee@

lehoainhat

Ðề: [4s] Kích Hoạt WinDows 8 Mới Nhất Đã Thành Công - Windows 8 Activator For Build 9200 (Sep 2012)

để test xem sao đã

automad

Member
Ðề: [4s] Windows 8 RTM (6 in 1) AIO x86/x64 | Windows 8 Chính Thức + Activate Mới

Có cách nào up từ win 7 -> win 8 không bác ?
Em đang xài win 7 :| Ngại cài quá (=.=")

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Ðề: [4s] Windows 8 RTM (6 in 1) AIO x86/x64 | Windows 8 Chính Thức + Activate Mới

Có cách nào up từ win 7 -> win 8 không bác ?
Em đang xài win 7 :| Ngại cài quá (=.=")

Bác cứ vào win 7, sau đó cài win 8 nó sẽ hỏi xem bác muốn chọn chế độ cài nào :)
- Giữ lại phần mềm
- Không giữ lại phần mềm(Chắc là còn driver)
- NO thing :D Mới hoàn toàn

kiatisak

Member
Ðề: [4s] Kích Hoạt WinDows 8 Mới Nhất Đã Thành Công - Windows 8 Activator For Build 9200 (Sep 2012)

Các bác chỉ cần biết English chút (chỉ cần nghe được nó đọc số thôi, giống mình) là có thể active Windows 8 qua phone dễ dàng.

B1: Mở CMD chạy dưới quyền Administrator

B2: Trên Command Prompt tiến hành gõ
slmgr /ipk XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX
và Enter-->OK

B3: Ngắt mạng

B4: Mở cửa sổ kích hoạt windows

B5: Chọn Active vì không kết nối internet dc nên nó sẽ lỗi lúc này nó sẽ hiện thêm 1 chọn lựa là Active qua Phone các bạn bấm Active by Phone

B6: Chọn quốc gia mà bạn muốn gọi tới (khuyến nghị United Kingdom)

B7: Nó hiện ra cửa sổ như bên dưới các bác chú ý số ID của các bác nhá (9 nhóm số ở dòng Step 2)

B8: Mở skype lên, chưa có thì cài vô, hoặc nếu điện thoại nhiều $ các bác cứ thoải mái mà gọi
skype: gọi số Toll free hoặc Toll đều dc nhưng số Toll mất phí nhé, vậy dại dì không gọi số Toll free nhỉ, hì
Phone: gọi số Toll

Tiến hành gọi nhé

đợi nó kết nối

Khi nó kết nối tới bạn sẽ nghe dc tiếng tổng đài trả lời trả lời tự động, tiếng anh kém nên không hiểu nó nói gì, đại khái bấm phím 1 để Active windows sau đó bấm phím # rồi tiến hành nhập dãy số kia cho nó kiểm tra, cứ nhập từ từ 7 số 1, nếu đúng nó sẽ nói Thanks You và kêu nhập dãy tiếp theo.
sau khi nhập hết 63 số nếu key chưa hết lượt Active thì nó sẽ hỏi bạn cái gì đó, đại khái là chọn số 1 hoặc số 2 hì hì, còn hết lượt hay có vấn đề gì thì nó sẽ chuyển qua nhân viên (người thật hì hì). nếu bị thế này thì cúp máy đi thay key và làm lại từ đầu nhá.

Đợi chút nó sẽ tiến hành đọc Confimation ID cho bạn theo thứ tự A-->H, nếu đã nghe dc thì bạn bấm phím # nó sẽ chuyển qua ô tiếp theo, chưa rõ nhấn phím * nó sẽ đọc lại nhé (sau khi nhập đủ số vào 8 ô trên nút Active sẽ hiện lên và bạn chỉ cần bấm thôi hì hì). sau khi đọc hết bấm phím # để kết thúc, nó sẽ thanks you và Goobye bạn.

Chúc các bạn thành công!

cvthang

Active Member

Các bác chỉ cần biết English chút (chỉ cần nghe được nó đọc số thôi, giống mình) là có thể active Windows 8 qua phone dễ dàng.

B1: Mở CMD chạy dưới quyền Administrator

B2: Trên Command Prompt tiến hành gõ
slmgr /ipk XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX
và Enter-->OK

B3: Ngắt mạng

B4: Mở cửa sổ kích hoạt windows

B5: Chọn Active vì không kết nối internet dc nên nó sẽ lỗi lúc này nó sẽ hiện thêm 1 chọn lựa là Active qua Phone các bạn bấm Active by Phone

B6: Chọn quốc gia mà bạn muốn gọi tới (khuyến nghị United Kingdom)

B7: Nó hiện ra cửa sổ như bên dưới các bác chú ý số ID của các bác nhá (9 nhóm số ở dòng Step 2)

B8: Mở skype lên, chưa có thì cài vô, hoặc nếu điện thoại nhiều $ các bác cứ thoải mái mà gọi
skype: gọi số Toll free hoặc Toll đều dc nhưng số Toll mất phí nhé, vậy dại dì không gọi số Toll free nhỉ, hì
Phone: gọi số Toll

Tiến hành gọi nhé

đợi nó kết nối

Khi nó kết nối tới bạn sẽ nghe dc tiếng tổng đài trả lời trả lời tự động, tiếng anh kém nên không hiểu nó nói gì, đại khái bấm phím 1 để Active windows sau đó bấm phím # rồi tiến hành nhập dãy số kia cho nó kiểm tra, cứ nhập từ từ 7 số 1, nếu đúng nó sẽ nói Thanks You và kêu nhập dãy tiếp theo.
sau khi nhập hết 63 số nếu key chưa hết lượt Active thì nó sẽ hỏi bạn cái gì đó, đại khái là chọn số 1 hoặc số 2 hì hì, còn hết lượt hay có vấn đề gì thì nó sẽ chuyển qua nhân viên (người thật hì hì). nếu bị thế này thì cúp máy đi thay key và làm lại từ đầu nhá.

Đợi chút nó sẽ tiến hành đọc Confimation ID cho bạn theo thứ tự A-->H, nếu đã nghe dc thì bạn bấm phím # nó sẽ chuyển qua ô tiếp theo, chưa rõ nhấn phím * nó sẽ đọc lại nhé (sau khi nhập đủ số vào 8 ô trên nút Active sẽ hiện lên và bạn chỉ cần bấm thôi hì hì). sau khi đọc hết bấm phím # để kết thúc, nó sẽ thanks you và Goobye bạn.

Chúc các bạn thành công!

Bổ xung cho các bạn dễ làm:
- Phần nhập số thì có thể chép mỗi lần 1 nhóm 7 số rồi dán vào Skype là nó tự đền vào khỏi mất công nhập từ từ dễ sai.
- Sau khi nhập xong 9 nhóm (63 số) thì các bạn cố gắng nghe câu "... How many computer ..." nếu nghe được câu này có nghĩa là key đó kích hoạt được lúc này nhấn phím 1 (1 máy...), nếu ko nghe được câu này thì nên cúp máy, đỏi key khác làm lại.
- Cuối cùng nếu bạn nào không biết tiếng Anh thì nên nhờ người khác làn giúp :).

#kulee@

Banned
[4sVn] IDM 6.12 Build 15 Plus Full + Silent Install - Cài Đặt Ko Cần Cr@ck Tự Động Update

Internet Download Manager

Trình hỗ trợ tăng tốc download

Internet Download Manager (IDM)giúp bạn tải dữ liệu nhanh gấp nhiều lần, có thể đặt lịch và khôi phục các file bị gián đoạn do mất kết nối, lỗi mạng, tắt máy, hoặc mất điện đột ngột. Giao diện đồ họa đơn giản tạo cho người dùng cảm giác thân thiện và dễ dàng khi sử dụng. Internet Download Manager có nguyên lý tăng tốc download thông minh với công nghệ phân đoạn dữ liệu linh hoạt và tải nhiều phần an toàn để tăng tốc độ download của bạn. Không giống như các chương trình quản lý và tăng tốc khác, Internet Download Manager tự động phân đoạn trong suốt quá trình tải, xử lí và tái sử dụng các kết nối sẵn có mà không cần thêm giai đoạn kết nối và đăng nhập để đạt được hiệu suất tăng tốc tốt nhất.

Một số tính năng chính:

• Hỗ trợ tất cả các trình duyệt web phổ biến hiện nay.

• Download chỉ với một cú bấm chuột duy nhất. Khi bạn nhấn chuột vào đường dẫn download trong trình duyệt, IDM sẽ tiến hành tải dữ liệu và tăng tốc công việc này. IDM hỗ trợ phương thức truyền dữ liệu HTTP, FTP và HTTPS.

• Tốc độ tải. Internet Download Manager có thể tăng tốc độ download lên đến 5 lần vì kỹ thuật phân chia nhỏ dữ liệu thông minh.

• Phục hồi download. Internet Download Manager sẽ tiếp tục thực hiện công việc download đang còn dang dở mà bạn đã tạm dừng trước đó.

• Trình cài đặt đơn giản. Chương trình cài đặt dễ dàng nhanh chóng sẽ tạo nên những thiết lập cần thiết cho bạn, đồng thời kiểm tra luôn điểm kết nối mạng của bạn để nhằm tránh khỏi những trục trặc trong cài đặt Internet Download Manager.

• Hệ thống quét virus tự động. Tiện ích này giúp cho các dữ liệu tải về của bạn tránh khỏi những virus và trojan.

• Tương thích trình duyệt chuyên nghiệp. Khi đã được kích hoạt, những tính năng của chương trình đã có thể được dùng để chọn và tải bất kí dữ liệu từ bất kì ứng dụng nào. Không một trình hỗ trợ download nào khác có được khả năng này.

• Đặt lịch tải. Internet Download Manager có thể kết nối internet vào một thời điểm định sẵn, tiến hành download dữ liệu mà bạn muốn, ngắt kết nối, hoặc tắt máy ngay khi hoàn thành công việc.

• IDM hỗ trợ nhiều dạng các máy chủ proxy. Ví dụ như IDM có thể làm việc với máy chủ proxy Microsoft ISA, và các FTP.

• IDM hỗ trợ các giao thức sát thực chính (Authentication Protocol). Basic, Negotiate, NTLM, and Keberos. Do đó IDM có thể kết nối nhiều trạm máy chủ Internet và proxy khác nhau thông qua tên truy cập và mật mã.

• Download tất cả dạng file. IDM có thể nhập tất cả đường dẫn download vào một trang hiện hành duy nhất. Với tính năng này nó thật dễ dàng để tải nhiều dữ liệu cùng lúc.

• Tùy biến giao diện. Bạn có thể chọn thứ tự các nút bấm hoặc cột nào được xuất hiện trong cửa sổ chính của IDM.

• Tải theo chủ đề. Internet Download Manager có thể được dùng để sắp xếp tự động các dữ liệu download theo các mục đã được định nghĩa trước.

• Tính năng cập nhật tự động. Cập nhật nhanh chóng để cài những phiên bản mới nhất của IDM và công việc này được tiến hành hằng tuần.

• Giới hạn download. Tính năng này rất hữu dụng cho các kết nối với một số dạng thức sử dụng băng thông truyền dữ liệu chung (FAP) như Direcway, Direct PC, Hughes, v.v...

• Kéo và thả. Thật đơn giản, bạn chỉ cần kéo và thả link vào IDM, rồi kéo và thả file đã tải về hoàn tất ra khỏi Internet Download Manager.

Yêu cầu hệ thống: Windows 7/2003/Me/98/2000/Vista/NT/XP/Server 2008.

What's new in version 6.12 Build 15:
  • Fixed bugs

#kulee@

Banned
[HOT] Thuốc Đặc Trị Win 8 Work 100%

Windows 8 Offline activator. Working fine.

:4s:
[hide]
[/hide]

===========================================================

Currently it patches the Terminal Server termsrv.dll to allow concurrent logon sessions and shell32.dll.mui and basebrd.dll.mui to remove the desktop watermark. This patch is pretty cool, it is does everything with 1 single mouse click.

-
Windows 8 Patcher 1.7
+ Removes desktop watermark
+ Patches terminal server to allow unlimited concurrent logon sessions

Build 8102 Developer Preview 32-bit, 64-bit
Build 8250 Consumer Preview 32-bit, 64-bit
Build 8400 Release Preview 32-bit, 64-bit
Build 9200 RTM 32-bit, 64-bit

History
1.8 Adding support for RTM

Chỉnh sửa lần cuối:

ANHTUANXP

Active Member
Ðề: [HOT] Thuốc Đặc Trị Win 8 Work 100%

Cài thằng 4share này nó bị đơ rồi, sao bác tải lên đó làm ji. Tôi type hàng triệu lần nó cứ báo sai.
Cám ơn bác đã chia sẻ.

leesang

Well-Known Member
Ðề: [4s] Windows 8 RTM (6 in 1) AIO x86/x64 | Windows 8 Chính Thức + Activate Mới

không hỗ danh cu lì

kojirovn

Ðề: [4s] Windows XP Professional SP3 Integrated June 2012 (+SATA)

quái sao down kiểu gì mà từ file này cứ 71% là nó dừng lại ko tiếp tục chạy tiếp, down 3 lần đều như vậy!

Bên trên