Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

Sales Sonca

Soncamedia tung ra dòng Smart ipbox HDM3 sử dụng chipset Sigma Designs SMP8670 với giá bán 1.249.000 (bao gồm VAT) là một sự kiện công nghệ khá ấn tượng. Chưa nói sản phẩm cùng loại của DUNE đang có giá bán 2,5tr, chúng ta chỉ nói đến những tính năng độc đáo của HDM3 mà các ipbox khác chưa có được.

HDM3 hoạt động như một HD Media Player tích hợp thêm các ứng dụng trên mạng như CloudKaraoke, xem phim VOD, youtube, picasa, gọi điện thoại miễn phí qua Bắc Mỹ v.v...Đăc biệt là bộ điều khiển từ xa đa năng có các phím a,b,c và cả chức năng gọi điện thoại

Chỉ với Smart ipbox nhỏ gọn của Soncamedia, chúng ta sẽ Không cần phải chen chúc tới rạp xem phim hay tới các tụ điểm karaoke ồn ào mà có thể thoải mái ngồi ngay tại gia đình để thưởng thức từng khoảnh khắc giải trí vui vẻ bên những người thân yêu. Với chi phí hợp lý 50.000đ/1 năm cho ứng dụng hát CloudKaraoke với 10.020 bài hát cập nhật liên tục và 40.000đ/1 tháng cho ứng dụng xem phim iCine với hàng ngàn bộ phim bom tấn liên tục cập nhật mới.

Trong giai đoạn đầu, Soncamedia miễn phí cho khách hàng sử dụng Cloud Karaoke trên Smart ipbox đến hết ngày 28/2/2013.

Ngoài ra, các tính năng gọi điện thoại miễn phí đi Bắc Mỹ được thực hiện dễ dàng qua việc đăng nhập bằng một tài khoản Google mail và phím gọi điện thoại ngay trên Remote. Trình duyệt các trang chia sẻ cộng đồng như youtube, picasa vô cùng nhanh chóng với bộ điều khiển từ xa đa năng được trang bị các phím a,b,c tiện dụng.

Sản phẩm được thiết kế và sản xuất bởi công ty CP Truyền Thông Sơn Ca, lầu 5 toà nhà Huy Sơn 7-9-11 Mai Thị Lựu Q.1 TP Hồ Chí Minh

Bán lẻ tại:

• Cửa hàng 15 Mai Thị Lựu Q.1 TP Hồ Chí Minh. Điện toại 08 - 39107612
• Chi nhánh tại Hà Nội Tầng 2, Số 1, Ngõ 178 Giải Phóng P.Phương Liệt - Q.Thanh Xuân - TP.Hà Nội Điện thoại: 04 - 36290052

Sau đây là loạt hình review sản phẩm:

Giao diện chủ thân thiện và tiện ích như Smart TV

1-new-(1).JPG.aspx

Hát Karaoke bằng CloudKaraoke với 10.020 bài hát cập nhật liên tục

2-new.jpg.aspx

Giao diện tìm kiếm bài hát Karaoke thông minh với cách tìm theo chủ đề, theo ABC. Hình nền HD sắc nét

3-new.jpg.aspx

Chấm điểm vui

4-new.jpg.aspx

Bộ Điều khiển từ xa đặc biệt của Soncamedia có các phím a,b,c để duyệt web, tìm kiếm...

5-new.JPG.aspx

Ứng dụng xem phim iCine trên HDM3 liên tục cập nhật phim mới. Thói quen xem phim HD bằng đĩa cứng với dây nhợ phức tạp đã bị thay thế bởi xem phim VOD trên mạng

6-new.jpg.aspx

Gần 3.000 bộ phim với nhiều chủ đề

7-new.jpg.aspx

Các ứng dụng VOD khác như clip ca nhạc của hàng phim Trẻ và Bến Thành Audio/video

9-new.jpg.aspx

Ứng dụng gọi điện thoại miễn phí đi Bắc Mỹ thông qua Google Voice hoặc giữa hai Smart ipbox với nhau

10-new.jpg.aspx

Kích thước hình vuông 98mm trong lòng bàn tay

11-new.jpg.aspx

Các cổng kết nối HDMI, Video, USB, optical, ethernet

12-new.jpg.aspx

13-new.jpg.aspx

Bao bì và đầy đủ phụ kiện: Điều khiển, bộ nguồn, dây HDMI, dây Video/Audio, dây cáp mạng, hướng dẫn sử dụng v.v...

DSC_9615_resize.JPG.aspx

Xem chi tiết sản phẩm tại đây

Đặc tính và thông số kỹ thuật

muathu_dn

Cái này giá mềm quá bác ơi. Bữa giờ cứ nghía tới nghía lui, tính làm 1 cái về để ở nhà. Mà đang lăn tăn dòng chip với giá cả, chip tốt thì giá cao, giá mua được thì chip ẻo. Cái này chip sigma mà 1tr2 thôi ha. Múc ngay và luôn! 8->

---------- Post added 28-01-2013 at 04:28:08 PM ----------

Có clip không bác ơi. Bỏ lên cho trực quan

Sales Sonca

Ðề: Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

Cảm ơn và rất mong cả nhà ủng hộ cho sự trở lại lần này của Soncamedia, clip HDSD các bạn quan tâm xem tại đây nhé

Mr S4y

Hỗ trợ định dạng phim, nhạc gì?... thêm thông tin chi tiết đi bác

muathu_dn

Re: Ðề: Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

Hỗ trợ định dạng phim, nhạc gì?... thêm thông tin chi tiết đi bác

Thông tin chi tiết có trên web Soncamedia.com đó bác.
Play được các định dạng Video và Audio thông dụng: MKV, MPEG-TS, MPEG-PS, M2TS, VOB, AVI, MOV, MP4, QT, ASF, WMV, BDMV, DVD-ISO, VIDEO_TS) và codec (MPEG2, MPEG4, XVID, WMV9, VC1, H.264)

tienlequoc

Well-Known Member
Ý kiến về dịch vụ CloudKaraoke tí:
1. Không thể chọn bài hát bằng số mặc dù list bài hát có số.
2. Trong khi hát karaoke thì không có mục chọn bài khác để hết bài này thì tự bật bài tiếp theo.
3. Cái hay là có thể chọn bài bằng các ký tự đầu của tên bài hát.
4. Thư viện clip cho phần mềm karaoke là ít và độ phân giải kém. nên có thêm tùy chọn clip từ bên ngoài như kiểu có sẵn 1 thư mục clip, chỉ cần chép các clip độ phân giải cao vào đó thì khi bật karaoke lên hát nó sẽ tự bật clip trong thư mục đó.
5. Nếu thêm được tính năng chọn bài từ smart phone Ios/Android thì quá good.

HayvaDep

Cảm ơn và rất mong cả nhà ủng hộ cho sự trở lại lần này của Soncamedia, clip HDSD các bạn quan tâm xem tại đây nhé

Bác chủ cho hỏi là đây là đầu phát HD hay là đầu KoK vì em thấy bác chỉ reviews các tính năng KOK mà không nói gì tới khía cạnh HD

taxtuan

Member

1 SF rất đáng để quan tâm. Không biết yêu cầu đường truyền internet bao nhiêu MB/s để chạy mượt chức năng online?

Đang quan tâm đến kết nối ngoài HDD để xem phim và nghe nhạc+ Karaoke.

Chỉnh sửa lần cuối:

muathu_dn

Bác chủ cho hỏi là đây là đầu phát HD hay là đầu KoK vì em thấy bác chỉ reviews các tính năng KOK mà không nói gì tới khía cạnh HD

Check kỹ mấy cái link ở trên đi bác. Hoặc tới 15 Mai Thị Lựu phá luôn. Cái này hộp HD media Player như Dune. Trình duyệt web, kết nối ổ cứng xem phim HD, gọi điện thoại, xem phim icine. Và chắc cái Smart ipbox này nó trội nhất là Cloud Karaoke nên mới thấy bác chủ review nhiều về ứng dụng này (cái này thấy rùm beng trên Smart TV của Samsung)

Sales Sonca

Cảm ơn các bác thành viên đã quan tâm tới sản phẩm HD ipbox của Soncamedia. Em trả lời các thắc của các bác lần lượt như sau nhé:

1. Hiện nay hộp HD ipbox của Soncamedia chỉ có 1 giá bán duy nhất là 1.249.000đ
2. Các bác có thể vô tư kết nối ổ cứng gắn ngoài để xem phim HD, hát karaoke HDD hay nghe nhạc...
3. Soncamedia sử dụng công nghệ adaptive bittrate nên với đường truyền chất lượng từ 720kb/s thì các bác có thể thoải mái sử dụng cả kho ứng dụng online trên HD ipbox của Soncamedia rồi.

Nếu có thời gian, em mời các bác tới Cửa hàng 15 Mai Thị Lựu Q.1 TP Hồ Chí Minh (08 - 39107612) để sử dụng thử sản phẩm nhé.

Còn nếu các bác nào ở xa hoặc chưa đến tận nơi để xem mặt em nó được, mời các bác xem video review này trước ạh:

[video=youtube;7QjVpZUqKCE]http://www.youtube.com/watch?v=7QjVpZUqKCE[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

Sales Sonca

Đang quan tâm đến kết nối ngoài HDD để xem phim và nghe nhạc+ Karaoke.

Gởi bác một vài hình ảnh hát karaoke ofline qua ổ cứng HDD gắn ngoài như hát karaoke từ các máy DVD Karaoke HDD của Sơn Ca hay Việt KTV hiện nay:

Chỉnh sửa lần cuối:

huynhanh1

Well-Known Member

có hỗ trợ tốt phụ đề unicode ngoài không vậy chủ thớt (cái này là quan trong nhất với mình nè)

ringleader

Active Member

Có mấy câu hỏi mong bác chủ giải thích
Tính năng hát Karaoke bằng HDD gắn ngoài thì cách chọn bài bằng remote như thế nào? cách chọn các bài kế tiếp khi đang hát thế nào?
xuất âm thanh stereo ra âm ly karaoke thế nào ? 1 jack 3.5 ra 2 hoa sen?
Sơn ca có hộ trợ chep nguôn karaoke HDD k khi mua cái này?

Sales Sonca

Ðề: Re: Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

Giao diện cloud KOK này giống của Samsung....

Đúng rồi bác, Cloud Karaoke trên Samsung Smart TV do Soncamedia nghiên cứu thiết kế. Với hộp Smart ipbox chỉ 1.249.000đ, các bác cũng sẽ được trải nghiệm ứng dụng karaoke với 10.020 bài hát hiện nay và liên tục cập nhật mới

Sales Sonca

Ðề: Re: Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

Em tổng hợp trả lời thắc mắc của các bác nhé, nhân tiện cũng gởi lời cảm ơn các bác đã dành thời gian ghé qua địa chỉ 15 Mai thị Lựu để xem sản phẩm.

1. ứng dụng Cloud Karaoke cho phép search tìm bài hát theo mã số và tên viết tắt rất tiện dụng (VD các bác muốn tìm bài Em yêu anh, chỉ cần gõ EYA là bài hát sẽ hiện ra), nhân tiện gởi các bác danh mục 10.020 bài hát trên Cloud để các bác tham thảo tại đây nhé.

2. Smart ipbox Soncamedia hỗ trợ tốt phụ đề unicode ngoài

3. Xuất âm thanh stereo ra âm ly karaoke1 jack 3.5 ra 3 hoa sen

4. Nếu các bác có nhu cầu chép nguồn nhạc HDD, tại cửa hàng sẽ giới thiệu người chuyên chép nhạc HDD cho các bác nhé.

Bên trên