Sống ở Việt Nam là sướng nhất :D

thenhan74

Active Member
Ðề: Sống ở Việt Nam là sướng nhất :D

Do úc là thuộc địa của Anh mà thằng Anh là 1 trong những thằng phân biệt chủng tộc nhất thế giới chứ chả phải bác nghèo mà nó khinh bác đâu ....

Tiền mà chính phủ nó nuôi người thất nghiệp và nuôi người không đủ sức lao động đó chính là tiền thuế của người dân đóng cho chính phủ . Cứ đi làm là đóng thuế lao động . Đặc biệt thu nhập càng cao đóng càng nhiều .

Bởi vậy chả ma nào đi làm tăng ca nhiều :D .

Cũng có cách chốn thuế , tuy nhiên không đề cập tới .
Mình không nói nó khinh mình vì mình nghèo, mà nó khinh tất cả những người lười lao động ( trừ trường hợp mất sức khoẻ lao động ). Một người bạn mình nói rằng để kiếm tiền nuôi sống bản thân thì không khó, có thể đi làm những công việc rữa chén, osin, giữ trẻ......không thiếu, chỉ có người Việt mình hay bệnh sĩ :) nên thà chịu bị những cái nhìn " rất lạ " ngồi ăn wellfair, chứ nhất định không làm những công việc trên :).

trường hợp như bác nói thì có chứ không phải là không .

Nhưng những trường hợp như vậy chỉ đếm trên đầu ngón tay . Ở đây em đang nói về khác biệt giữa cuộc sống tại VN và nước ngoài .

hellomoto

Active Member

haiz cãi nhau hoài, tóm lại ai ko thích VN thì ra đi, ai thích thì ở lại, em thì nữa thích nửa không =))

symphony

Well-Known Member

Có lẽ phải qua châu Phi hoặc Triều Tiên mới hiểu hết ý nghĩa của hai từ Việt Nam.

TR0JAN

Ở VN thấy chuyện Dominique Strauss-Kahn là buồn cười và là điều ko thể Nhưng ở Mỹ hay Tây là "Phình phường" :D

GENERALS

Ban Quản Trị

Các bác đang sống ở 1 đất nước thú vị nhất thế giới mà các bác ko biết àh ^^

VD:

- Mỗi năm tại VN chúng ta có khoảng 6,000 trẻ em chết đuối, tỉ lệ cao #1 khu vực Đông Nam Á (source: http://giaoduc.net.vn/Suc-khoe/Kinh-nghiem-hay/Moi-nam-co-hang-nghin-tre-chet-duoi/4551.gd)

- Mỗi năm tại VN chúng ta tai nạn giao thông cướp đi sinh mạng tầm tầm 11,000 - 12,000 người, tỉ lệ thuộc loại Top nhất nhì thế giới ( Source: Uỷ Ban An Toàn Giao Thông Quốc Gia)

- Ở VN chúng ta, mỗi năm có khoảng 2,000,000 ca phá thai, tỉ lệ cao #1 thế giới ^^. Hay nói chi tiết hơn, có khoảng 111 trong số 1000 phụ nữ thuộc lứa tuổi từ 15-44 phá thai hằng năm, hay nói một cách khác, cứ 100 lần mang thai, là có 58,3 trường hợp bị phá. Tỷ lệ phá thai này ngụ ý trung bình mỗi người phụ nữ Việt Nam sẽ có 3,32 lần phá thai trong đời mình. (Source: bản báo cáo Guttmacher Institute của Kế hoạch hóa Gia đình; http://dantri.com.vn/c702/s702-535222/nhung-cai-nhat-o-viet-nam.htm)

- And........ long list more ^^

Nhưng cuối cùng, e vẫn thích sống và làm việc ở VN vì nó quái đản và thú vị nhất thế giới, thích đi du lịch tất cả mọi nơi khác trên thế giới...hê hê hê ^^

Chỉnh sửa lần cuối:

Nói thật chứ chưa qua nước ngoài sống thì cứ so sánh này so sánh nọ .

Nhưng qua đi ; qua úc chả hạn rồi biết .

từ thứ 2 > 6 đi làm ; thứ 7 ở nhà chơi với vợ con . Chủ nhật đi nhà thờ sau đó đi siêu thị .

Đất thì rộng dân thì ít => đi lại toàn bằng xe hơi .

Cứ uống bia , rượu hoặc các chất có cồn khác . Cảnh sát hỏi thăm => Giam bằng lái 1 năm . Không có xe thì coi như cụt giò , nằm ở nhà => Thất nghiệp . Con thì chính phủ nó vẫn lo ăn học tới năm 18 tuổi , nói lo thì lo chứ quần áo hoặc dày dép cho nó cũng phải sắm .

=> Quên cái vụ nhậu bên này đi , muốn nhâu phải chở vợ theo . Mà vợ thì đi làm mệt mỏi , phải lo việc nhà + trông con ....

Quán cafe thì không có , bạn bè có nhưng do xa , cộng với ai cũng bận rộn => chỉ uống cafe 1 mình .

Xung quanh toàn khoai tây . Từ đầu đường tới cuối đường 1 đám khoai tây , nhà thằng nào thằng đó đóng cửa 24 / 24 . Sáng gặp mặt " Hi " 1 cái , tối về gặp thì " Hi " không gặp thì vô nhà đóng cửa .

Nói tóm lại : Cho dù bác có cuộc sống ổn định , có nhà , có đủ thứ từ xe đến cả cái máy nghe nhạc ... Nói chung bác vẫn thiếu 1 cái gì đó . Bác chả thể nào nằm trong nhà với vợ con và nghe nhạc + xem phim miết .

Và cứ thế tuổi xuân của bác trôi đi , bác chỉ biết kiếm tiền và kiếm tiền => Bác già hồi nào không hay .

Và cũng chả biết phở với cơm món nào ngon hơn . Bên ngày toàn Gà Tây 70 ký cho bác quay :D ... Cũng có vài món phở Úc Việt hoặc Mì thượng Hải Trung Quốc và Xá Xíu Hồng Kong . Ở khu china town ( phố tàu )

Nói chung : Bác nào đang có cuộc sống ổn định bên vn , có nhà cửa đi làm cũng có dư . Nếu chỉ nghĩ cho con cái , sợ đất nước VN giờ tệ nạn xã hội tràn lan thì có thể cho con đi du học hoặc đi lao động hợp tác . Cho nó sống tự lập và trưởng thành .

Còn các bác cho dù có người nhà bảo lãnh thì cũng đừng nên qua đây . Bằng cấp của các bác qua đây chỉ là tờ giấy trắng .

Cuộc sống bên này chỉ có 1 chữ thôi . Buồn và có tiền chưa chắc đã vui .

tusontay

Huyền Thoại

...Cuộc sống bên này chỉ có 1 chữ thôi . Buồn và có tiền chưa chắc đã vui .

Có 4 chữ: Trong chán, ngoài thèm.

dungdt2

Minh like ý kiến bác trung akira, đối với mình cố gắng kiếm tiền, làm việc cứ sống ở VN là sướng, buồn buồn thì du lịch các nước để biết, relax, sống ở nơi này mình hạnh phúc nhất thôi!
P/S: Mình lập cái thớt để nói về cái ông gần nhà, k ám chỉ anh em mà cái thớt nóng quá :(

love_yejin

Huyền Thoại

Minh like ý kiến bác trung akira, đối với mình cố gắng kiếm tiền, làm việc cứ sống ở VN là sướng, buồn buồn thì du lịch các nước để biết, relax, sống ở nơi này mình hạnh phúc nhất thôi!
P/S: Mình lập cái thớt để nói về cái ông gần nhà, k ám chỉ anh em mà cái thớt nóng quá :(

nóng là do những người lợi dụng để bày tỏ "chính kiến" của mình đấy bác ạ, chứ đâu vô tư như ae mình :))
đời lắm "ngựa già" thật, đá liên miên không mỏi, buồn.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Ở đâu quen đó, giờ em thích sống ở VN nhất, nhưng nếu em sang Mỹ 1 thời gian đủ lâu, có thể em lại thấy thích sống ở Mỹ nhất.

thôi thì vui với những gì mình có cho lòng thanh thản đặng... được việc :)

TR0JAN

Ở đâu quen đó, giờ em thích sống ở VN nhất, nhưng nếu em sang Mỹ 1 thời gian đủ lâu, có thể em lại thấy thích sống ở Mỹ nhất.

E mong bác sang Mỹ để diễn đàn có thêm mục xxx blu-ray:)) Bác ở VN làm Ẹc Min thì DĐ còn nhiều hạn chế lắm :D

dungdt2

Sống đơn giản cho đời nó thanh thản anh ạ :D
E mong bác sang Mỹ để diễn đàn có thêm mục xxx blu-ray:)) Bác ở VN làm Ẹc Min thì DĐ còn nhiều hạn chế lắm :D
Cái này có cần thiết ko, fshare vs torrent tôi thấy ae xin và tải cũng vài TB rồi! :))

Bên trên