Sony Blu-ray BDP S550

Em có cái Sony Blu-ray BDP S550 chỉ coi được dĩa gốc chớ không coi được dĩa đốt, mặt dầu trong quảng cáo coi được dĩa BD-R, BD-RE. Em có vô filmware sau cùng của Sony nhưng vẫn không coi được. Có Bác nào biết cách xin chỉ dùm. Cảm ơn nhiều.

MrBo682

Well-Known Member
Ðề: Sony Blu-ray BDP S550

Em có cái Sony Blu-ray BDP S550 chỉ coi được dĩa gốc chớ không coi được dĩa đốt, mặt dầu trong quảng cáo coi được dĩa BD-R, BD-RE. Em có vô filmware sau cùng của Sony nhưng vẫn không coi được. Có Bác nào biết cách xin chỉ dùm. Cảm ơn nhiều.

Nếu chiếc đĩa "đốt" kia đọc trên máy dân dụng khác mà em nó không chơi thì
hehehe...có 2 cách
1- Mang ra thợ
2- Mang ra chợ
Mình cũng có 1 chú đọc rất tốt đĩa chép hay đĩa gốc

Bạn em có cái dở hơn (he he) Sony S350 nhưng coi được cả hai thứ. (Em đang bị nó cười thúi mủi). Cái S550 này là phần thưởng của người ta em mua lại, made in Japan. Đây là máy của con nhà giàu, nên chơi toàn dĩa gốc !!!

MrBo682

Well-Known Member

Bạn em có cái dở hơn (he he) Sony S350 nhưng coi được cả hai thứ. (Em đang bị nó cười thúi mủi). Cái S550 này là phần thưởng của người ta em mua lại, made in Japan. Đây là máy của con nhà giàu, nên chơi toàn dĩa gốc !!!

Mình đang dùng S550 đây.Đọc tất tật đĩa lụi đĩa chép....chỉ chê cái đĩa máy khác không đọc,>> em nó adua mà
Hehehe chắc đang chuẩn bị rao bán con S350 hả hehehe.,,..chúc mau lên đường nhe...=))=))=))

Ủa làm sao hay vậy. Tôi đã thử vô filmware mới nhất mà chẳng ăn thua gì

pvnguyen

bác thử google với key này xem "change region code SONY S550"

Cảm ơn Pvnguyen cho sự chỉ dẫn. Tôi có vô trang này nhưng thực sự không hiểu một tí ti ông cụ nào cả. Đeo mấy chục cái kiếng mà cũng không thể nào kiếm cho ra nút bấm Dvd như họ chỉ dẫn. Nhưng họ chỉ cách làm cho máy coi được dvd free sone chớ không phải coi được blu-ray

Chỉnh sửa lần cuối:

Đã coi được dĩa đốt hiệu Verbatim, còn các hiệu khác không coi được

mình cũng có 1 em s550 sau khi đưa lên sony mất 5 trăm đã sử dụng dc tất cả các loại đĩa ở VN

trantrungtu

Member

tiện đây nhờ các mem cho m hỏi !m có rất nhiều file video định dạng M2ST nhưng không biết xem trên TV LED LG hoặc Samsung bằng USB không biết có xem đc không và chất lượng hình ảnh vẫn tốt ?thanks

Đừng có update firmware làm gì, bệnh này do mắt quang của đầu chứ không phải tại firm đâu

taoTnuday

Well-Known Member
bác qua em làm 1 con mới đi
LG cũng có mà Sony S650 cũng có, k kén đĩa nhá, đi trực tiếp về luôn
và 100% giá ngon hơn trong siêu thị nhiều
thông tin trong chữ ký ^^

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: Re: Sony Blu-ray BDP S550

bác qua em làm 1 con mới đi
LG cũng có mà Sony S650 cũng có, k kén đĩa nhá, đi trực tiếp về luôn
và 100% giá ngon hơn trong siêu thị nhiều
thông tin trong chữ ký ^^
bác taoTnuday: mình có con sony S880 nội địa cũng tình trạng không đọc đĩa chép, bác có điều trị được nó không? cho em biết với

ngohuy245

không biết cmt vào đâu thấy cái post này nói về đầu Bluray thì cho em mạo muội hỏi vậy
Tình hình là em có khoảng 3tr, vậy thì nên mua đầu Bluray nào là ok nhất nhỉ?Em biết trên thị trường đang có 2 dạng đĩa Bluray gốc và lậu.Thế thì đầu Bluray mua ở VN bây giờ có thể đọc được đĩa lậu không ạ!
Ngàn lần thanks :)

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Re: Sony Blu-ray BDP S550

không biết cmt vào đâu thấy cái post này nói về đầu Bluray thì cho em mạo muội hỏi vậy
Tình hình là em có khoảng 3tr, vậy thì nên mua đầu Bluray nào là ok nhất nhỉ?Em biết trên thị trường đang có 2 dạng đĩa Bluray gốc và lậu.Thế thì đầu Bluray mua ở VN bây giờ có thể đọc được đĩa lậu không ạ!
Ngàn lần thanks :)
Nếu 3tr thì bác cứ phang 1 e Sony như dưới chữ ký của e đấy chạy các thể loại chả kén j cả. E vẫn dùng nó để nghe CD (vì chưa có điều kiện để mua CDP và cũng vì e tai trâu chưa cảm nhận đc nhiều)

ngohuy245

Re: Ðề: Re: Sony Blu-ray BDP S550

thank bác nhiều luôn nha.Thế thì giờ mua ở đâu là uy tín hả bác.

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Sony Blu-ray BDP S550

thank bác nhiều luôn nha.Thế thì giờ mua ở đâu là uy tín hả bác.

Bác ở HN hay SG? S190 là đầu phổ thông nên các trung tâm điện máy nào cũng có. Nếu bác chưa quen mua ở đâu thì cứ ra showroom Sony mua là yên tâm rồi. Sony ở VN lâu rồi nên chỉ cần kiểm tra tem phiếu bảo hành đầy đủ là tin tưởng đc bác ah. Còn giá thì e thấy gần như nhau thôi, chênh lệch ko đáng kể nên cứ chỗ nào gần nhà la bác mua thôi

ngohuy245

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Sony Blu-ray BDP S550

em ờ SG bác ạ, nhiệt liệt cám ơn sự tư vấn nhiệt tình từ bác LOL

Bên trên