Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Bình chọn trước khi ném đá:

• Số lượng người bầu chọn
    967

loveBasso

Member
Ðề: Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Hôm nay off ở HP bác có đi ko nhể ??Nghe bác Quang kể bác có bộ khủng quá làm em cứ hâm mộ suốt.

Em ở miền Nam xa xôi mà. Có dịp ra HP chắc chắn ghé chơi với các bác.

laminnova

Member

Tình hình là:
1. Mua bộ nì với tổng công suất 1.600 thì sẽ mất hết tình làng, nghĩa xóm; ko ai là ko ghen tị, ko ai là ko cáu tiết với tiếng kính chát chúa, toang hoang màn đêm bởi đua xe, .... rồi hừ rồi hự:>8->:))
2. Thiết kế với "kiểu" trăm con mắt cú vọ sẽ làm bạn mất ngủ triền miên; mắt kẻ gian, mắt hàng xóm, những đôi mắt thân thương của vợ và bồ nhí, ....
3. Chúa đã thiết kế 1 sản phẩm lỗi: đường vào, đường ra quá gần nhau, hàng tháng thì chảy nhớt mấy ngày??? Nhưng luôn dc XmeN tin dùng =))
4. Full HD:-B:-B
5. Thị trường nước ngoài treo giá trên 1.000$ nhưng ở VN chưa đến 13.990.000đ!!!
6. Không dc làm = gỗ nhóm 1: thân thiện với môi trường:eek: nhưng ko "SANG";))
7. .......................................... đá đâu, ném đi :))8->:-B:)>-:-?

Sau khi nghe xong dàn này em đánh giá nó được 9,5/10 điểm. nhưng trong đó điểm ngoại hình chiếm hết 9 điểm còn 0,5 là âm thanh. Dàn này nghe ồn và hơi rối, chỉ được ngoại hình nhìn hầm hố. hết

thanhtung0506

mất việc với bộ này lắm. nhìn thấy nó 1 lần phê phết, nghe thử một lần, rồi thì tự nhủ nó chỉ dành cho ng ưa cái đẹp chứ không phải là mình

Các Bác bàn tán nhiều quá , nói hay có ,dở có . Theo E như thế này . tiền nào của đấy . hay trong tầm tiền là được rồi . cái chính là người mua thưởng thức thấy hay là ok. vì thưởng thức âm thanh nó cũng khó, mỗi người một kiểu , người này bảo hay người khác bảo ko hay. nói chung là ngon bổ rẻ. Bộ này cũng là bộ cho mấy anh em mới chơi âm thanh tập tành.L-)

binhvaeco

Well-Known Member

Mình mới đi Phan Khang zìa mình cảm nhận :
Hình thức đẹp, chi tiết thì chỗ ráp nối hơi thô, nhưng nhìn sơ thì thấy chắc chắn.
Âm thanh nghe cũng tốt, mạnh mẽ.
Dây loa như cọng tóc, mỏng dính ah :(.
Giá 13.990 tr ko tăng dây HDMI :(.
Mình định mua dàn này ( nhà đã có dàn Karaoke Boston Audio (ampli và loa)). Mình nghe nói có nơi bán chỉ có 13.500 (tặng HDMI) và 13.000, AE đã mua giá đó có thể cho mình biết địa chỉ được ko :D?

Bên ông chú có bộ này, thằng em toàn cắm PS3 chơi game bắn nhau nghe khủng quá. Khối ông đi ngoài đường mà gặp đúng lúc nó tung lựu đạn thì có mà giật mình ngã cũng chẳng chơi :)). Xem phim và game thì làm bộ này cho nó thích mắt, còn nghe nhạc thì nên mua 2 kênh riêng

diepta

Các bác cho em hỏi máy tính em chỉ có đường ra 2.0 thì có cắm dc bộ này ko nhỉ và đã có bác nào mua rồi đã chán chưa bán lại em cái :D

vinhdat

Nhìn vip thật. Chắc phải kiếm 1 cái sài thử thôi.

thanhvan1106

Hóng thôi ....... ngồi đọc mỏi cả lưng ...

Quá được để xem phim cho tầm tiền và cho những người đã và đang chuẩn bị mua...
Không phù hợp lắm với người có dàn âm thanh xịn hơn và những người chưa có tiền...

Mấy lời vớ vẩn mong được bỏ qua .

davethien

Member

Chà nhiều ý kiến quá biết tính sao đây? àh phòng nhỏ khoảng 12m2 chắc chịu không nổi em này mấy bác nhỉ???:-??

lehoang40

Đã từng nghe thử 2 lần vì quá ái mộ hình dáng của em nó, nhận xét chủ quan thế này: âm thanh quá lộn xộn, không có độ tinh tế, âm trầm thì rền quá thiếu mất độ sâu, nếu xem phim bằng dàn này thì chắc chỉ xem được chừng 15 - 20ph là mệt rồi.

Mình cũng vừa rinh bộ này về giá 13.990.000 được khuyến mãi:
đầu dvd sony: 1.700.000
cable hdmi của sony: 2 cọng
phiếu rút thăm trúng thưởng: được thùng nước ngọt
dụng cụ mát xa mắt (loại bỏ vào tủ đá)
Sẵn đây các bạn cho mình hỏi dàn này có thể gắn thiết bị không dây cho mấy loa ở phía sau không?Nếu có thì mua ở đâu và giá bao nhiêu?Nhìn dây rối quá. Thanks các bạn

bobi9803

Member

Mình cũng vừa rinh bộ này về giá 13.990.000 được khuyến mãi:
đầu dvd sony: 1.700.000
cable hdmi của sony: 2 cọng
phiếu rút thăm trúng thưởng: được thùng nước ngọt
dụng cụ mát xa mắt (loại bỏ vào tủ đá)
Sẵn đây các bạn cho mình hỏi dàn này có thể gắn thiết bị không dây cho mấy loa ở phía sau không?Nếu có thì mua ở đâu và giá bao nhiêu?Nhìn dây rối quá. Thanks các bạn

@Không dây àh???????????????? cái vụ này lọa àh nghen, ý pác dùng kết nối BTooth fải ko? tui nghĩ chắc là ko đc rùi vì mấy cái loa đâu có thấy chức năng nhận BT đâu

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Em nghe bộ sony Sony HT-DDW7500 ở siêu thi HC 384 Giai Phóng thấy chất lượng âm thanh bộ này tiếng bass chắc mạnh và tức ngực, nghe nhạc pop, dance rất hợp, ngoài ra phù hợp hơn nữa cho xem phim trên đầu DVD, khi mở bộ dàn này nên mọi khách hàng tụ tập rất đông để nghe và bình luận, em thấy bộ HT-DDW7500 hoàng tráng hơn các bộ máy 5.1 hay 7.1 của pana,samsung và LG

tranvantungBR

Em nghe bộ sony Sony HT-DDW7500 ở siêu thi HC 384 Giai Phóng thấy chất lượng âm thanh bộ này tiếng bass chắc mạnh và tức ngực, nghe nhạc pop, dance rất hợp, ngoài ra phù hợp hơn nữa cho xem phim trên đầu DVD, khi mở bộ dàn này nên mọi khách hàng tụ tập rất đông để nghe và bình luận, em thấy bộ HT-DDW7500 hoàng tráng hơn các bộ máy 5.1 hay 7.1 của pana,samsung và LG

tiêu chí nghe nhạc và xem phim của bác đây ah? vậy mỗi lần xem phim nghe nhạc bác xem nghe được bao nhiêu phút thì ngất?

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

nghe nhiều Ngất quá đi chứ, bass của nó cho max hết cỡ trống oánh uỳnh uỳnh, em nghe sao thì nhận xét như vậy,nhà em máy tính dùng con microlap X2 5.1 nghe nhạc xem phim còn thấy sướng, tai em đàn gảy tai trâu mức độ thưởng thức chỉ đến vậy, dĩ nhiên bộ dàn của sony chưa phải là number one

@Không dây àh???????????????? cái vụ này lọa àh nghen, ý pác dùng kết nối BTooth fải ko? tui nghĩ chắc là ko đc rùi vì mấy cái loa đâu có thấy chức năng nhận BT đâu

Mình thấy mấy cái loa không dây của hãng khác nó có thiết bị thu phát sóng dành cho loa vệ tinh. Nên cũng muốn tìm mua thiết bị đó để đi 4 cai loa vệ tinh của em sony này (bộ này dây nhiều quá nhìn rối cả mắt). Và cũng tiện đây xin hỏi các bạn có chổ nào làm chân loa không? và giá cả thế nào? định làm cho 4 cái loa vệ tinh của con sony này. Thanks

Bên trên