SONY KDL-65HX955

AcoustimassHD

Re: Ðề: SONY KDL-65HX955

sao chú k múc em samsung es 9090 loại 75 in có phải sướng không ? k nói về giá mà a đã thực tế 2 con để bên nhau xem nó khác hẳn đấy...bạn a cũng mới múc xong ! vì chơi mấy thứ này k thay đc ngay đâu..phải vài năm nên đã chơi thì múc con nào tốt tốt tí chơi lâu chán ! thêm đôi sừng với mấy cặp móng ăn thua gì phải ko chú ?

em ghét ss ruj bác ợ :p

tuyen2068

Active Member
Ðề: Re: SONY KDL-65HX955

Tầm này bác quất con tivi 100tr quả là hiếm có, theo mình với số tiền đó dành ra 50tr mua tivi 65' hãng khác còn 50tr nâng cấp bộ âm thanh sẽ chuẩn hơn, con SN HX955 vẫn chưa qua mặt được plasma với số tiền = 50%.

50 triệu làm sao mua được tivi 65" hả bác ? Ít nhất cũng 60 tr, trừ mấy cái rẻ tiền. Còn HX955 là tivi đỉnh của LED 2012, nhiều khi đem hàng đỉnh VT50 ra đổi ngang chưa chắc đã chịu.

Lựa chọn SS 64E8000 hay Pana 65ST50V đây các bác!
Chào các bác, em có ông anh với nhu cầu xem filmHD là chính nên muốn mua 1 con 65' nhưng còn phân vân lựa chọn giữa 2 con này, về option thì SS hơn Pana nhưng về giá thì 2 con bằng nhau (đều tầm 57-58tr), SS SX tại Vn? và Pana là hàng Thailand.
Theo các bác vote con nào? lý do? đánh giá chủ quan?
Bác nào ở HN biết giá tốt hơn pm em cái nhé.
Thanks các bác.

khactuyen

Banned
Re: Ðề: Re: SONY KDL-65HX955

50 triệu làm sao mua được tivi 65" hả bác ? Ít nhất cũng 60 tr, trừ mấy cái rẻ tiền. Còn HX955 là tivi đỉnh của LED 2012, nhiều khi đem VT50 ra đổi ngang chưa chắc đã chịu.

làm con SS64e8000 hoặc pana 65st50 bác nhỉ?
Đó là quan điểm riêng của mình, còn mua con gì là do chủ top thôi.

tuyen2068

Active Member
Ðề: Re: SONY KDL-65HX955

thanks bác, ko biết bác cũng như các bác ở đây thấy thế lào, về phía em, e thấy plasma hình ảnh ko được bóng bẩy, và hình ảnh chuyển động linh hoạt bằng LCD-LED,
em bị cận ạh :p

Bác đợi vài bữa nữa có thông tin từ triễn lãm quốc tế về điện tử tiêu dùng CES 2013 (Consumer Electronics Show) ở Mỹ.
Có gì hay ở triển lãm CES 2013? | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ
Lúc đó xem xu hướng công nghệ và hàng hóa như thế nào. Từ triễn lãm đến hiện thực thường mất 6 - 12 tháng chứ không phải có liền. Cũng có khi chỉ có triễn lãm chứ không có hàng thực.

Haxen

Well-Known Member
Thích thì cứ nhích bác à, nếu bác cứ theo cm thì khó mà chọn, hơn nữa làm cho ý chí của bác lung lay.
Hãy làm theo ý định và sở thích của mình là tốt nhất.

AcoustimassHD

Thích thì cứ nhích bác à, nếu bác cứ theo cm thì khó mà chọn, hơn nữa làm cho ý chí của bác lung lay.

hii, bác chưa hiểu ý e rùi, e thjk thì thjk rùi mà, nhưng em vẫn đang xoắn về cái giá của nó, vì giá mỗi nơi một khác bác ợ :)

---------- Post added 07-01-2013 at 02:47:45 PM ----------

hii, bác chưa hiểu ý e rùi, e thjk thì thjk rùi mà, nhưng em vẫn đang xoắn về cái giá của nó, vì giá mỗi nơi một khác bác ợ :)

Hung082012

Tầm này thì không sợ thiếu thông tin đâu. Bước 1: khảo giá ở các STĐM; bước 2: trưng cầu dân ý trên HDVN sau đó bác chủ tự quyết. Khi bác mua được nhớ review nhé.

ToRuong

Ðề: SONY KDL-65HX955

hic, về nhà đem bán kiến thôi :)), nói chứ bác chủ đã chơi đến tầm này rồi đâu còn đắng đo gì nữa ( samsung ko thích, plasma ko thích ), vậy chỉ còn LG ( tính ra LM9600 hoặc LM 9500 ) thua xa em HX955 này, vô đối rồi, giờ pác chủ xem giá ở đâu rẻ nhất, nhiều hậu mãi nhất thì xúc ngay thôi. Chúc bác chủ có e nó sớm sớm trước tết.

P/s: có thời gian bác chủ tham khảo thêm dòng sharp thế nào

quachcomoi

Re: Ðề: SONY KDL-65HX955

cháu nghe nói nếu mua ở đại lý thì được triết khấu triết khéo gì gì đó, các bác confirm cái này giúp cháu ạh :D

vì cháu thấy có một số nơi bán có 101M, một số nới khác bán 119M, trênh nhau rất lớn mà

Vậy thì bạn mua ngay chỗ 101M kia, cân đo làm gì cho nhức đầu!

Bên trên