sony TV BRAVIA 32 inch dòng R402A ko xem được phụ đề rời...

ngonggia

bác giải thick hộ em với...... TV BRAVIA 32 inch dòng R402A
Model:
KLV-32R402A
em bổ vô úb sem phim trên máy tính thì ok...nhưng cắm vào pc nó dọc dược file phụ đề em cũng đã ấn vào cái nút xanh...nó bắt em chọn cái j giống như định giạng code của phụ đề ấy nhưng vẫn ko thấy hiện phụ đề............
em đã reneam tên phụ đề với tên phim giống nhau, cắm usbs vào máy tính xem phim với hiện phụ đề ngon lành nhưng rút ra cắm vào tivi dọc được mỗi file flim còn không thấy phụ đề....em đọc hướng đẫn thấy bảo bấm vào cái nút xanh điều khiển nhưng bấm vào nó hiện lên cái lựa chon giống như kiểu mã code của font ấy...nhưng chọn kiểu j cũng ko hiện.

ngonggia

Ðề: sony TV BRAVIA 32 inch dòng R402A ko xem được phụ đề rời...

up...................................

DAIYOU

Active Member

Vậy có thể nó không hỗ trợ phụ đề hoặc loại phụ đề hiện có không hỗ trợ,bạn thử tải 1 phụ đề .srt và 1 phụ đề .ass xem có đọc được không? 2 phụ đề loại này thông dụng nhất.

Nếu vẫn không được có thể thùng Mkvtool aad phụ đề vào trực tiếp phim luôn ,nhưng cách này hơi lâu do phải chờ máy load và số lượng phim nhiều mất thời gian.

hunter26

Member

Nếu mình nhớ ko nhầm thì dòng đó ko đọc dc sub rời nhé, chỉ nhận dc usb, k nhận dc HDD thì phải, trước mình đi mua tv cầm ổ cứng test các dòng nên biết chút ít :p

npc123

Xin chia sẻ cùng các bạn như sau: nếu tivi sony Bravia đã có hỗ trợ phụ đề .srt, .ass rời, muốn xem được phụ đề các bạn mở file .srt hoặc .ass bằng notepad trên máy tính, sau đó vào phần set up font chỉnh font time new roman, phía dưới bên phải chỉnh lại là vietnamese, sau đó save lại theo unicode hoặc UTF-8 tùy modem tivi hỗ trợ.

namkhanh12a1

Cho mình hỏi là con Sony R402 này nó đọc được các định dạng video nào ? Mình cắm USB vào mà chỉ xem đc 3gp với avi thì phải. FLV nó có đọc được không mọi người ? Ngoài ra mình chưa để ý xem con này có thay thế màn hình máy tính mà ko cần mua cáp HDMI không nhỉ

DAIYOU

Active Member

Cho mình hỏi là con Sony R402 này nó đọc được các định dạng video nào ? Mình cắm USB vào mà chỉ xem đc 3gp với avi thì phải. FLV nó có đọc được không mọi người ? Ngoài ra mình chưa để ý xem con này có thay thế màn hình máy tính mà ko cần mua cáp HDMI không nhỉ

Đọc được mp4,avi,mkv ,ổ HDD mình mới thử 1 Tb OK ,2Tb thì chưa thử để mai mình test thử xem có đọc được không.

Phần Iso cũng chưa thử,phụ đề không hỗ trợ bên ngoài,phải add vào phim.

Đánh giá cá nhân ,đây là 1 TV Led rẻ nhất của Sony giá 6,3t Nguyễn Kim Biên Hoà,màu sắc đẹp khi xem HD ,so với samsung thì em này đèn nền hơi tối,không lung linh như samsung.

Chất lượng xem truyền hình xấu quá,hay bị bóng mờ .khi chuyển kênh nó có 1 cái menu hiển thị ngay góc trên bên phải mà góc này lại hiển thị các kênh cần tìm.

Ngoại hình đẹp ,mỏng ,tiết kiệm điện đạt chuẩn 5 sao,nguồn vào 19 vol đi kèm với adapter ,không như các TV khác,nhẹ khoảng 2~3kg.

leonguyen83

bro npc123 save lại theo unicode hoặc UTF-8 tùy modem tivi hỗ trợ là sao. bạn giải thích giúp mình vơi. mình chưa hiểu khúc này, và hướng dẫn mình cách làm luôn nha :D.
cảm ơn nhiều

DAIYOU

Active Member

Xin chia sẻ cùng các bạn như sau: nếu tivi sony Bravia đã có hỗ trợ phụ đề .srt, .ass rời, muốn xem được phụ đề các bạn mở file .srt hoặc .ass bằng notepad trên máy tính, sau đó vào phần set up font chỉnh font time new roman, phía dưới bên phải chỉnh lại là vietnamese, sau đó save lại theo unicode hoặc UTF-8 tùy modem tivi hỗ trợ.

Tivi này không hỗ trợ phụ đề cho mục phim ảnh ,cách này vô nghĩa ,dùng mkvtool add phụ đề vào thì mới xem được.

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: sony TV BRAVIA 32 inch dòng R402A ko xem được phụ đề rời...

bro npc123 save lại theo unicode hoặc UTF-8 tùy modem tivi hỗ trợ là sao. bạn giải thích giúp mình vơi. mình chưa hiểu khúc này, và hướng dẫn mình cách làm luôn nha :D.
cảm ơn nhiều

Thường mục này hay dùng cho đầu HDP dùng chip mediatek .

Bất cứ phụ đề nào muốn đổi định dạng front chữ bạn mở bằng notpad trên PC sau đó lưu lại bấm Save as,chọn trong dòng Encoding là UTF-8 hay Unicode theo ý mình,bấm save nữa là xong

thoibinh

Member

Chính xác là tv này không hổ trợ phụ đề rời phải add vào phim mới xem được nhé

LUKESKY

Member

Đổi đuôi phụ đề từ srt thanh sub,ví dụ như spartacus.srt thành spartacus.sub,rồi rename sao cho file phụ đề và File phim tên giống hệt nhau là được,bảo đảm 100% thành công với dòng TV SONY.

DAIYOU

Active Member

Đổi đuôi phụ đề từ srt thanh sub,ví dụ như spartacus.srt thành spartacus.sub,rồi rename sao cho file phụ đề và File phim tên giống hệt nhau là được,bảo đảm 100% thành công với dòng TV SONY.

Chính xác là tv này không hổ trợ phụ đề rời phải add vào phim mới xem được nhé

Đính chính lại là Tivi Sony Bravia 32inch R402A có xem được phụ đề tiếng Việt nhé.

Tuy nhiên chỉnh màu sắc cho phụ đề thì không được ,tinh chỉnh cho to hay nhanh chậm thì cũng không ,chỉ chỉnh được Front chữ mặc định có sẵn trên Tivi thôi.

Cách sử dụng :

Trong 1 folder chứa phim có thêm phần phụ đề .srt.Cắm vào Tivi chọn Menu chọn Video chọn tiếp phim cần xem,sau đó bấm nút vuông màu xanh lá cây trên remote để chọn front chữ.

Phần phụ đề chữ nhỏ và mặc định là màu trắng nên hơi khó để đọc .

tm_812

chắc nó ko hỗ trợ rồi.con LG nhà mình phụ đề nào cũng chơi.đuôi video nào cũng chạy đc

nhtphong

Active Member

Em đang xài em này sony KLV-40R452A, hỗ trợ phù đề chán lắm bác ah.

nhtphong

Active Member

Em đang xài em này sony KLV-40R452A, hỗ trợ phù đề chán lắm bác ah.

minhai

Member

Dòng này gắn HDD 2.5 phà phà (thấy file mkv nào cũng chạy được và hỗ trợ DTS), sub rời thì cái được cái không, bác thử cách này nhé:
1. Mở file srt bằng notepad (chọn defaut program luôn để lần sau mở tự động)
2. Khối toàn bộ sub (Ctrl+A), click Format/Font chọn Time new roman, phần Script góc phải phía dưới chuyển từ Western thành Vietnamese rồi ok
3. Click File/Save as, tại phần Encoding chọn UTF-8 hay Unicode rồi save lại.
4. Gắn vào TV, mở video và bấm phím màu xanh lá cây cho đến khi đến Font12Utf16 (các lần sau chỉ cần bấm 1 lần hiển thị FontUtf16 là đc)

sieuthimyviet1

Ðề: Re: sony TV BRAVIA 32 inch dòng R402A ko xem được phụ đề rời...

chia ha mjnh co cai truyen hjnh mjnh chi hat kareok k ha co aj chi hjhj

duydat

Không liên quan lắm nhưng các bác cho e hỏi là con tivi sony nhà e đọc phụ đề rời bình thường nhưng giờ e muốn hỏi có cách nào để nó đọc được cả audio rời không vì e có cả những phim thuyết minh rời mà?thanks các bác

DAIYOU

Active Member

Không liên quan lắm nhưng các bác cho e hỏi là con tivi sony nhà e đọc phụ đề rời bình thường nhưng giờ e muốn hỏi có cách nào để nó đọc được cả audio rời không vì e có cả những phim thuyết minh rời mà?thanks các bác

Vậy thì mua cái HDP cho nó lành ,Tivi tích hợp thì cái khoản này nó ngu ngu lắm không hỗ trợ như thiết bị chuyên nghiệp được.

Bên trên