Spiderman Homecoming (2017)

Bladebrave

Active Member
một bộ phim chỉ ở mức khá mà 10/10 người không ai cho nó dưới 5 mà toàn bộ 6. thì với mình là phim rất xuất sắc trong việc nhắm đến con 6 đó

Nhiephong

Active Member
Đúng là Liz vs MJ trông rất bình thường nhưng chắc Peter version này thích những cô gái có vẻ đẹp trí tuệ hơn vẻ đẹp ngoại hình. Liz đã từng, còn MJ hiện đang là đội trưởng của team đi thi đấu giải quốc gia mà, MJ thậm chí còn giúp team đoạt cúp luôn. Thực tế cuộc sống thì vợ của những tỷ phú như Mark Zuckerberg hay Bill Gates có ai đủ can đảm nói đẹp đâu :p nhưng học vấn thì cao ngất ngưỡng.
Chắc Marvel vs Sony muốn thay đổi motif là nhân vật chính crush thì không nhất thiết cứ phải crush on nam đội trưởng đội bóng bầu dục hay nữ leader team cổ vũ.

vd221705

Member
Cũng phải cho tí bàn luận chứ nhỉ ... :)) ... đọc cmt một hồi thấy các mem cãi nhau về chuyện "hay" với "bình thường", mình thì nghĩ thế là phim "không dở" rồi... cái mùa hè này toàn phim như hạch ... bói được một vài phim "bình thường" như Spiderman thì ... ra rạp mà xem đi chứ còn chờ gì nữa...:))
Thấy mấy anh em có vẻ đang trông chờ ai "chê" phim,...:)). Vì chủ thớt cũng nói nhiều về cái hay rồi nên nên mình sẽ tập trung vào "tếu" ...đúng chất của phim luôn...:)) với "bới móc" tí cho xôm tụ nhá ... :)) ...
1. Nhện này mà "nhọ" á...:)): Thông minh nhất trường, thể thao nhất trường (ít nhất là ông thầy giáo thể giục khen thế), đẹp trai chắc cũng ... nhất mẹ luôn(ít nhất trong đám bạn của nhện...:))) ... không HOT nhất trường thì ... hơi phí...:))... thế mà lại đi đâm đầu yêu cái con da màu 2 lưng, mặt như cái bơm...:)) ...có ông bố nhìn cái mặt là phát sợ ... mẹ cha nó chứ ...
2. MJ của chúng ta đấy. Mình sẽ để đây là không nói gì...:))

3. Vì sao không có bác Ben...??

Nghĩ lại thì thấy...chắc tại mình nhảy số hơi chậm. Quá đơn giản... vì để lấy đất diễn cho Tony Stark chứ sao...:))... "chào cô May, tôi đang nghĩ về cô khi cởi chuồng đây"...:)),,, tưởng thế nào cuối phim ổng lại quyết định ... lấy vợ...
4. Người nhện chắc chắn sinh ra là để giành cho New York rồi...
Vì đặc khu Washington hay... Việt Nam thì làm gì có nhà cao tầng san sát mà cho chú chơi trò đu dây...:))... xem cảnh người nhện chạy bộ qua quảng trường mà phì cười...:))...

5. Và đây là MJ trên phim, mình vẫn sẽ không nói gì...:))... mẹ cha nó chứ
1497367046597

6. Và đứa con gái 2 lưng hót nhất trường đây...:))... mẹ cha nó chứ...

Lâu lắm rồi mình mới đăng nhập lại diễn đàn =)))

BBM

Member
Phần này mình thấy hay,,, thank bác chủ về bài viết... à cho em hỏi có ai biết cái đoạn nhạc chuông của pé nhện ko ạ,,, và còn có hai đoạn trong phim có 1 nhân vật (truong trường học) cầm quần áo hay sao í,, chạy qua chạy lại 2 lần,,, đoạn đó rất hài,,,, và kết lại là kết dì May:)))))

Đợi NaughtyAmerica ra phiên bản ăn theo, dì May cải biên thành StepMom..."Spider Man Teen Age Bang May" Diễn viên Jordi el nino - Ariella Ferrera ;))))))

-[Y]2[K]-

Active Member
Chấm sơ 7/10 chứ cũng chả biết chấm kĩ là răng. Đại loại 7 điểm là giải trí đc, ít lỗi nhảm, nội dung ko best.

Phim có vẻ hài, nhưng vì xem bản ko sub nên hầu như méo thấy hài mấy khúc nó nói chuyện, còn nội dung méo cần hiểu tiếng anh chắc cũng ko có gì phức tạp lắm

Nhân vật chính nhìn chung đỡ hơn 2 nhân vật trước. Người quá khờ, người nhìn quá xì ke. Diễn thì thanh niên này ngay cái civil war là thấy best spidey rồi. Về sức mạnh thì ở phâng CW tưởng đâu cũng ngon lắm (như truyện), nhưng lên đây thì ko khéo yếu hơn bố Cap (?) Hành động thì đúng là siêu ít, nhưng bù lại cái phần skill nhả tơ thì đc làm rõ ràng hơn, ko phải đưa tay 1 kiểu mà ra chục kiểu tơ như 2 bản trước. Nhìn chung villian này kiểu như bước đầu vô đội cho spidey nên cũng ko quá mạnh, nhưng làm thì cũng oai, ko quá tệ, thiết kế vilian cũng ngon phết.

Về mấy thym nhân vật phụ thì chỉ có thằng mập là nhìn ổn, còn lại có vẻ fail hết cả. Từ mẹ Liz đen một cách kì lạ (hơn cả trailers), đến mẹ MJ nhìn khắm khắm ko đỡ đc, đến cả a Flash đáng ra phải là a da trắng to khỏe, ít nhất thì cũng phải khỏe người và mất dạy hay trẻ trâu xíu, đằng này nhìn như thằng ấn độ để peter parker ăn hiếp ngược lại hay sao ấy (?) còn thi học sinh giỏi nữa cơ đấy (?). Thiệt tình mẹ Liz mà bớt đen tí thì cũng ổn lắm vì mình cũng chả phải phân biệt lắm vụ cast diễn viên phụ, nhưng xem thì thấy chán hơn cả trailers :)

Thôi thì mong spiderman có 1 con đối thủ nào ngon và đầy hình tượng như Venom để mà khai thác (con thằn lằn và quỷ xanh thì khai nát cả rồi) ở phần sau :) Cơ bản phim tổng thể coi đc, spidey "đúng đắn" nhất, hơi ít action, diễn viên phụ khắm :)

Arceusium

Well-Known Member
Ai biết nội dung 2 đoạn after credit không. Mình đi xem mà quên không xem 2 đoạn này
nó tương tự đoạn after credit cuối của Deadpool nói với khan giả đó, là bài học thứ ba mà Captain dạy cho đám nhóc, bài 1 là về rèn luyện thể lực, bài hai là chịu trách nhiệm về hành vi của mình, bài thứ ba ở credit là lời khen về tinh kiên nhẫn của khán giả, kiểu chọc tức troll cho vui

Arceusium

Well-Known Member
Đợi một thời gian nữa sẽ lập bình chọn nhện hay nhất nhỉ?

Mà trong phim này có một chi tiết nhỏ đá xoáy thằng bạn thân Deadpool, có ai nhận ra được không? :)

Phim khá hay. Lạ hơn so với tất cả những phim trong MCU. Phù hợp với tuổi teen và học sinh. Kịch bản khá chặt chẽ so với những phim gần đây. Có khá nhiều tình tiết tuy nhỏ nhặt nhưng thú vị và bất ngờ.

Mình thích nhất là sự phát triển tâm lí của Nhện. Sự anh hùng rất đời thường, nhưng vẫn ẩn chứa lòng cao thượng, bác ái... Không hề khiên cưỡng hay sống sượng. Chính xác là một cậu anh hùng còn trẻ con. Phải khen cho Tom đã diễn rất hay. Diễn như sống. Điểm sáng nhất của phim.

K hài lòng về các pha hành động của phim, đặc biệt là đoạn sau khi máy bay "hạ cánh". Đoạn Nhện đứng lên nhanh quá cũng khiến phim mất tính drama.

Có 1 số điểm hơi lấn cấn, nhưng lần này Marvel đầu tư khá chỉn chu cho sự trở lại của Nhện. Ngon!

Bác già Stan Lee vẫn dễ thấy nhé!

Đừng chờ xem after credit. Nhảm lắm!

Chỉnh sửa lần cuối:

Tom Holland

Con bồ tương lai của em nó đã được xác nhận là Michelle Jones nha

không có lan quyên gì đến con bánh bèo Mary Jane Watson nên đừng thắc mắc nữa

Em nó xinh đẹp như thế này mà sao ai cũng chê, cao đến 178cm đấy, trong phim nó giả bộ xấu xí lừa tình chưa muốn thả thính thôi mà đừng nóng vội phê bình tội em nó

Bladebrave

Active Member
đến nay mới xem được. hơi ít hành động, không có nhiều màn đu dây bay nhảy qua các tòa nhà chọc trời nhiều. cảm giác dúng kiểu nhện mới hero level đường phố như Defender. phần bắn tơ bây giờ mới bắt đầu tìm tòi, chưa phát huy gì cả. xem đúng thật chưa đã nhưng nó lại làm rất tốt việc làm người ta hóng xem tiếp :D mà chả hiểu có phải do rạp hay không mà xem cứ sao sao ấy. âm thanh không feel mấy, xem cảm giác như không thấy cái ép phê như mọi khi ra rạp.

Bên trên