SSD Intel: Giá tốt hiệu năng cao

terabyte

Banned
Có thể không phải là SSD rẻ nhất, cũng chẳng phải là ổ cứng thể rắn nhanh nhất trên thị trường Việt Nam, sản phẩm của Intel là sự phối hợp hài hòa giữa giá cả và hiệu năng, điều mà ít có hãng nào làm được.

Với mức giá tham khảo 1.500.000 VND cho phiên bản 60 GB, 2.500.000 VND cho 120 GB và 3.700.000 VND cho 180 GB, Intel 330 đang là một trong những SSD đáng giá nhất trên thị trường hiện nay. So với các sản phẩm cùng phân khúc, ổ cứng của Intel tỏ ra vượt trội về tốc độ nhờ sử dụng chip nhớ NAND cao cấp (điều chỉ thấy ở những dòng cao hơn).

Dòng SSD cao nhất hiện nay của Intel là 520 đang được bán với giá 3.000.000 VND cho phiên bản 120 GB. Tuy không phải là nhanh nhất nhưng xét về tính ổn định, sản phẩm này vẫn được xếp hàng đầu. Một điểm khá thú vị là mặc dù sử dụng cùng loại NAND lẫn controller như 330, tốc độ của 520 cao hơn chủ yếu là do sự điều chỉnh từ Intel.

Nếu bạn đang có ý định sắm một chiếc ổ cứng thể rắn, các dòng SSD của Intel là sự lựa chọn rất tốt vào thời điểm hiện tại.

oldfriend

Moderator
oh, nguyên một bộ kit như hình 1 là đủ để gắn vào laptop rồi , phải không nhỉ ?

lucton

Ðề: SSD Intel: Giá tốt hiệu năng cao

Em mới thay ổ SSD 120GB 330 Intel cho con Vaio
Tốc độ phải nói là cực nhanh, khởi động win mất 15s
[video=youtube;kloO3QTnuLs]http://www.youtube.com/watch?v=kloO3QTnuLs[/video]

earl_grey

Well-Known Member
Re: Ðề: SSD Intel: Giá tốt hiệu năng cao

Em mới thay ổ SSD 120GB 330 Intel cho con Vaio
Tốc độ phải nói là cực nhanh, khởi động win mất 15s
[video=youtube;kloO3QTnuLs]http://www.youtube.com/watch?v=kloO3QTnuLs[/video]

Đê mê quá bác ơi, em cũng đang dùng con EB này, chắc phải làm một phát giống bác vậy. Ổ HDD cũ mua thêm cái box để lưu ngoài cũng được.

dtvu1310

Member
Ðề: Re: Ðề: SSD Intel: Giá tốt hiệu năng cao

Tốc độ boot ảo thật, từ màn hình wellcome vào win chớp cái vào phát, trong khi bình thường phải mất gần 10s để xử lý. SSD đúng là bá đạo. đợi bác earl-grey mua SSD, mai mốt nâng cấp bán rẻ cho em nhá :))

VThanhgtvt

Well-Known Member

Giá ngọt này làm gì có ở VN đâu cơ chứ....

loiduongmat

Well-Known Member

Không biết có nên bỏ ổ DVD lắp thêm con SSD để cài win không, ổ 60GB giá cũng không quá cao.

conba

em đang dùng lap vaio cw16fg không biết có sài được em này không các bác. Tư vấn giúp em nào.

loiduongmat

Well-Known Member

em đang dùng lap vaio cw16fg không biết có sài được em này không các bác. Tư vấn giúp em nào.

Không rõ con lap của bác là Sata mấy, nhưng ổ SSD chuẩn Sata 3 vẫn lắp tốt cho lap chuẩn Sata 2 nhưng tốc độ không cải thiện là mấy.

xehaibanh

Member

Giá 330 ngon, thêm cái thương hiệu Intel, nhưng trên thị trường hiện nay thì nó không phải là nhất.
520 mà là SSD cao nhất của Intel, ặc.

terabyte

Banned

Giá 330 ngon, thêm cái thương hiệu Intel, nhưng trên thị trường hiện nay thì nó không phải là nhất.
520 mà là SSD cao nhất của Intel, ặc.
Thì mình đã nói rõ ngay từ đầu rồi, các SSD của Intel là hài hòa giữa hiệu năng và giá cả chứ không phải rẻ nhất hay nhanh nhất thị trường.

Intel 520 là dòng cao nhất cho người dùng bình thường thôi bác. Series 700 và 900 là nhắm tới đối tượng doanh nghiệp, giá toàn trên trời.

youngj

Well-Known Member
Nếu gắn cho con lap cùi của e main 965, c2d thì tốc độ có cải tiến gì không bác, boot có giảm được thời gian không

laptop asus của mình muốn nâng cấp nhưng không biết gắn chú sdd này vào đâu các bác?????????????????

hoasimtim

Well-Known Member
Nhà em có laptop cổ, chưa mở nó ra bao giờ, không biết có gắn được không nhỉ:D

psdts

cứ lap hay desk nào sata là gắn vô được hết ,ssd thì win 7 nữa là ngon

worldvision

Huyền Thoại
Re: Ðề: SSD Intel: Giá tốt hiệu năng cao

laptop asus của mình muốn nâng cấp nhưng không biết gắn chú sdd này vào đâu các bác?????????????????
Trước mắt cứ chuẩn bị $. Sau khi có rồi thì ôm theo cái Laptop đi vào cửa hàng Vi Tính nào bự + uy tín ... tiếp đó chọn cho mình 1 ổ SDD phù hợp :-bd...và ôm toàn bộ Lap + SSD lên phòng kỹ thuật của cửa hàng đó và kêu người ta lắm vào. >:D<
Nếu Lap quá cũ (đời 2008,2007 trở xuống...) thì nên đem lên phòng kỹ thuật hỏi ý kiến trước khi mua SSD [coi có lắp dc không, phù hợp loại nào...]8->
Xong ! Đơn giản thôi mà ;))

Đây là Box thông tin ... mọi yêu cầu thắc mắc về kỹ thuật nên hạn chế post ở đây các pác nhé !! Không ai support đâu :))

Bên trên